• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Chữa ho cho bé dưới 1 tuổi

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 115K Lượt đọc
  • 237 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 68 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp em với. Cu bul của em mới được 24 ngày tuổi mà đã ho húng hắng rồi, nhìn bé ho mà em muốn khóc theo.
    Mấy tuần thức đêm chăm bé cộng với mấy hôm nay trời chuyển mưa nên mẹ bị cảm ho rồi con cũng bị ho theo. Em thì đã đi đến 3 bác sĩ rồi mà vẫn chưa hết ho (càng muốn gấp mau hết bệnh thì hình như càng bệnh hơn), bé thì hôm qua em cho đi bác sĩ rồi, bé còn nhỏ quá nên bác sĩ chỉ cho thuốc nhẹ, uống 2 hôm rồi mà bé vẫn còn khọt khẹt. Làm sao đây các mẹ ơi ??? Giờ em đang rối và tự trách mình đã lây bệnh cho con. Nhà neo người mà em lại chẳng có kinh nghiệm gì cả (vì là con đầu lòng). Bây giờ mỗi lần ẵm con em chỉ còn biết cách đeo khẩu trang vào :Sad:. Em ở TPHCM nha các mẹ, có ai biết bác sĩ nào hay thì chỉ em với ! Cám ơn các mẹ nhiều !!!
    • 1,202 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Mẹ bé đừng quá căng thẳng. Thuốc chỉ giúp ích một phần nào . Nhưng không nên lạm dụng thuốc. Không phải chỉ bệnh một chút là thuốc đâu .
    Ở mỹ họ khuyến cáo không nên cho trẻ em dưới 2 tuổi uống thuốc ho vì nghiên cứu thấy có những tác dụng phụ ảnh hưởng trẻ. Chỉ uống thuốc ho khi nào thật cần thiết và do BS chỉ định mới phải bắt buộc cho bé uống thôi. Tránh thì trạng mới thấy bé ho húng hắng một chú xíu là thuốc. Thì không tốt cho bé. Bs chỉ kê đơn thuốc nhẹ cho bé trong vài ngày là đúng rồi. Vì thuốc ho chỉ có tác dụng làm giảm cơn ho khiến bé dễ chịu chứ không có tác dụng điều trị dứt bệnh mà đó là tuỳ thuộc vào kháng thể trong người giúp bé đánh lùi căn bệnh.
    Nếu bé đang bú mẹ . Thì rất tốt và cố gắng cho bé bú càng nhiều càng tốt vì kháng thể trong sửa mẹ sẽ giúp cho bé chống lại bệnh .
    Giữ ấm phần ngực cho bé . Có thể dùng dầu sức vào ngực và đầu để giữ ấm cho bé . Đối với các bé từ vài tháng tuổi , mình thường áp dụng bài thuốc hấp trái lê tàu và đường phèn, hoặc tắc và đường phèn có tác dụng bổ phổi trị ho. Nhưng mình không biết do con bạn còn nhỏ quá thì sao nữa.
    Nếu bé của bạn chỉ ho do cảm. Thường sẽ khỏi trong vòng 1 đến 2 tuần. Nếu bé nhà bạn ho kéo dài kèm theo có đàm và sốt thì nhất thiết phải mang đến BS để khám lại vì đó là bệnh viêm nặng hơn chứ không chỉ ho do cảm.
    Hy vọng là bé nhà bạn mau khỏe lại. Không sao đâu. Cảm ho thường là 1, 2 tuần sẽ khỏi thôi bạn. Nếu mẹ đang cho bú thì cũng không nên uống bất cứ loại thuốc nào nhé.
    • 49 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ bé thử cho bé uống thuốc dân gian này xem đỡ không nhé : cắt đôi quả quất ( hoặc lá húng chanh ) cho một ít mật ong vào hấp lên, hấp 10 phút Mẹ nó nghiền ra và trộn đều cho con uống 2-3 thìa nhỏ nhé.Bé nhà mình lúc hơn 1 tháng cũng bị ho và mình làm như vậy cho bé uống ngày 2 lần kéo dài 1 tuần thì bé hết ho luôn ( không phải uống tí thuốc nào, trộm vía ).Bạn cứ cho bé uống như thế đến khi nào bé hết ho thì thôi.Nếu bạn bị cảm, bạn có thể uống thuốc: cảm xuyên hương" thuốc đầy chỉ định dùng được cho phụ nữ có thai và cho con bú.Chúc Mẹ và Bé mau khỏe
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MeCuti2610; 15/05/2008 vào lúc 09:06 AM.
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

minh có đọc trong báo tre em dưới 1 tuoi khong cho dùng mật ong,vì trong đó co thành phần mà trew nhỏ quá không tiêu hóa được nên mình đã chuyển sang hấp quất với đường phèn(nhà mình có nhiều mật ong rừng tốt lắm nhưng có giám dùng đâu)
    • 49 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình chỉ dùng 1 chút mật ong thôi, 1 quả quất thì dùng khoảng 2-3 giọt mật ong.Liều lượng ít sẽ không sao cả mà.
    • 1,202 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Xin lỗi nhé, nhưng mẹ cuti2610 khuyên người ta bậy rồi ấy.
    Thứ nhất, trẻ dưới 1 tuổi bị cấm dùng mật ong.
    Thứ 2: báo chí và trên nét đã có đăng tải và lên án thuốc cảm xuyên huơng mà bạn nói quảng cáo dùng được cho phụ nữ có thai là hoàn toàn phản khoa học.
    Trên thế giới hiện nay chưa có nước tân tiến nào dám quảng cáo một loại thuốc dành cho phụ nữ có thai không bị tác dụng cả. Và thuốc cảm xuyên huơng này không hề có một chứng nhận nào cho việc an toàn cho phụ nữ có thai. Ấy vậy mà trên bao bì thuốc vẫn ghi quảng cáo như trên. Bạn tin à? Bạn có thể dùng nếu muốn. Nhưng xin đừng khuyên người khác ẩu vậy có gì thì chết . Lên net đọc tin tức nói về vụ này đi bạn. Mình hay đọc trang ngoisao.net ấy. Tin này cũng lâu rồi bạn chịu khó tìm nhé.
    to hoanchau: Cảm thì cần uống thật nhiều nước nhé bạn. Chanh nóng và mật ong uống cũng rất tác dụng. Nhiều nước mục đích là lọc vi trùng trong cơ thể ra ngoài. Nên nhớ mật ong cấm chỉ định dùng cho trẻ dưới 1 tuổi.
    Mình ít lạm dụng thuốc ngay cả khi không có thai. Cảm thường là sẽ khỏi trong vòng 1 đến 2 tuần
    Chúc cả nhà khỏe.
    • 49 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chà..Meyeubaby nghiên cứu sách vở nhiều quá.Mình chỉ khuyên đúng thực tế thôi, Bé nhà mình lúc bị ho, mình cũng cho dùng 1 ít mật ong với quất thế là bé hết ho.Còn uống cảm xuyên hương mình chưa đọc bài viết về nó, chị bạn làm việc cùng mình lúc mang thai bị ốm cũng uống mấy viên nhưng cũng có sao đâu.Mình chỉ khuyên những gì mình biết và thấy có kết quả thực thôi.Tùy Mẹ nó nhé.
    • 802 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Bạn ơi bạn Meyeubaby nói đúng đấy bạn ạ. Em bé nhà bạn mới 24 ngày tuổi thì còn quá nhỏ để dùng thuốc (trừ khi đó là trường hợp bắt buộc, ko còn cách nào khác). Con bé nhà đứa bạn tớ hồi nó mới gần 3 tháng tuổi cũng bị ho rất nhiều và sốt virus nữa nhưng bác sỹ ko cho thuốc ho đâu nhé. Họ bảo là trẻ dưới 3 tháng thì ko làm gì được, chỉ có thể uống Tylenol để hạ sốt thôi. Thế mà cuối cùng nó cũng tự khỏi đấy. Bây giờ thì ok lắm rồi. Chỉ cần bạn cố gắng giữ đủ ấm cho em bé (nhất là phần cổ) để bé đỡ ho là ok thôi bạn ạ. Nếu tránh được uống thuốc là tôt nhất. Còn mật ong thì tuyệt đối trẻ dưới 1 tuổi ko được dùng đâu bạn nhé. Khi bé ho bạn cho bé ngồi trên đùi bạn và lấy tay giữ phần ngực em bé thì bé sẽ đỡ ho đấy. (Cái này là kinh nghiệm hồi con bé nhà mình ho đấy). Chúc em bé nhà bạn mau khoe nha
    • 3,872 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeyeuBaby Xem bài viết
    Xin lỗi nhé, nhưng mẹ cuti2610 khuyên người ta bậy rồi ấy.
    Thứ nhất, trẻ dưới 1 tuổi bị cấm dùng mật ong.
    Thứ 2: báo chí và trên nét đã có đăng tải và lên án thuốc cảm xuyên huơng mà bạn nói quảng cáo dùng được cho phụ nữ có thai là hoàn toàn phản khoa học.
    Trên thế giới hiện nay chưa có nước tân tiến nào dám quảng cáo một loại thuốc dành cho phụ nữ có thai không bị tác dụng cả. Và thuốc cảm xuyên huơng này không hề có một chứng nhận nào cho việc an toàn cho phụ nữ có thai. Ấy vậy mà trên bao bì thuốc vẫn ghi quảng cáo như trên. Bạn tin à? Bạn có thể dùng nếu muốn. Nhưng xin đừng khuyên người khác ẩu vậy có gì thì chết . Lên net đọc tin tức nói về vụ này đi bạn. Mình hay đọc trang ngoisao.net ấy. Tin này cũng lâu rồi bạn chịu khó tìm nhé.
    to hoanchau: Cảm thì cần uống thật nhiều nước nhé bạn. Chanh nóng và mật ong uống cũng rất tác dụng. Nhiều nước mục đích là lọc vi trùng trong cơ thể ra ngoài. Nên nhớ mật ong cấm chỉ định dùng cho trẻ dưới 1 tuổi.
    Mình ít lạm dụng thuốc ngay cả khi không có thai. Cảm thường là sẽ khỏi trong vòng 1 đến 2 tuần
    Chúc cả nhà khỏe.
    Đúng là vừa rồi trên các báo có nói là cảm xuyên hương ko dùng được cho phụ nữ có thai và cho con bú nhưng còn mật ong theo em được biết thì ko nên dùng mật ong sống cho trẻ <1tuổi nhưng nếu hấp lên rồi (tức là mật ong chín rồi) thì vẫn dùng trị viêm họng đấy ạ.Nhà em thì vẫn hấp mật ong với hẹ cho bé, nhưng nếu các mẹ còn e ngại thì dùng đường phèn thay mật ong cũng được mà
    Ko ký cọt gì hết!
    • 68 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ đã tư vấn giúp !!! Tối qua đến giờ bé Bul nhà em vẫn còn ho, hơi thở lại khò khè giống như có đàm, bú rất ít. Hiện giờ em vẫn cho bé uống hết phần thuốc bác sĩ cho đồng thời dùng dầu khuynh diệp giữ ấm cho bé. Nhưng nếu có cách nào làm cho bé khạc ra đàm được thì tốt. Em có dùng mật ong và chanh rơ lưỡi cho bé nhưng chỉ ra ít nhớt ở miệng thôi.
    Một lần nữa cám ơn các mẹ nhiều nhé.
    • 543 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Hoàn Châu ơi

Thương bé quá, mới 24 ngày tuổi đã bị ho có đờm và khò khẻ rùi. Bệnh này khó chịu lắm. bé nhà mình lúc trước mới hai tháng cũng bị như thế, mình không biết xử lý cuối cùng bệnh nặng phải nhập viện Nhi Đồng 2 chữa kháng sinh hết 10 ngày nhưng tới bây giờ bé vẫn hơi khò khò đấy (kéo dài từ hai tháng đến 6 tháng)

Bé bị ho có đờm, nếu không muốn uống thuốc thì bạn có thể rơ miệng như bạn đang làm, nhưng mình nghĩ mật ong thì các mẹ khuyên không nên dùng, còn chanh thì bé nhỏ quá có thể hại bao tử bé đó. Nếu được mình biết có loại nước muối dùng để rơ miệng bé đấy (hình như quầy thuốc tây có), con mình lúc nhập viện nhi đồng thì hằng ngày lên phòng bác sỹ lấy nước này về rơ miệng. Mình rơ kỹ và đè vào lưỡi bé để bé ói ra nhớt chứ đừng rơ sâu quá nhé.

Kế tiếp : mua nước biển sterimart (mình biết loại này có thể dùng cho trẻ sơ sinh) xịt mủi bé (ngày 3-4 lần) xịt xong 5 phút, hút mũi bé sạch sẽ, hút thật kỹ nhé. Lúc trước mình không biết con mình bị đờm từ họng lên mũi làm nghẹt hết mũi thở không được, tím tái hết. Phải cấp cứu đấy, nhớ đến vẫn còn run run.. Ngoài ra nên vỗ đờm cho bé , bạn biết cách vỗ không ?. Vỗ hai bên phổi và trước ngực.

Mỗi lần vỗ xong, cho bé uống nước. vì vỗ sẽ làm long đờm. Đờm này có thể nhờ nước , bé nuốt vào và đi tiêu ra, hoặc bé sẽ ói đờm ra. Đều giúp cho bé khỏe và đỡ ho

Mong kinh nghiệm trên có thể giúp ích cho bạn. Nếu bạn muốn tìm hiểu thêm có thể chat với mình : tathuy_huong@yahoo.com
    • 1,202 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Mẹ bé ẳm bé và vổ lưng cho bé cũng giúp bé long đàm đấy. Vổ giống như là vổ cho bé ợ hơi thì mẹ bé phải vổ đúng cách. Chứ nhẹ quá như là phủi bụi trên lưng bé thì không có hiệu lực đâu nhé. Bạn đầu khi sanh con, thấy y tá và BS trong BV vổ bốp bốp vào lưng bé cho bé ợ hơi mà mình xót cả ruột. Nhưng bé lập tức ợ hơi ngay. Còn đến phiên mẹ, do xót con quá nên chỉ dám vổ nhẹ nhẹ sau lưng con thôi thì nó cứ bị đầy hơi hoài mà không ợ được cái nào. Nhưng rồi cũng thấy quen , mạnh tay hơn và có tác dụng.
    mẹ theo dõi nếu bé thở khò khè rõ và thở khó , mà không giải quyết được gì khi chăm sóc ở nhà và kéo dài không thấy khả quan thì phải mang bé đến BS khám trở lại nhé . Tránh để tình trạng bé không thở đựoc do đàm nhớt cũng nguy hiểm.
    • 92 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Linh mèo Xem bài viết
    Đúng là vừa rồi trên các báo có nói là cảm xuyên hương ko dùng được cho phụ nữ có thai và cho con bú nhưng còn mật ong theo em được biết thì ko nên dùng mật ong sống cho trẻ <1tuổi nhưng nếu hấp lên rồi (tức là mật ong chín rồi) thì vẫn dùng trị viêm họng đấy ạ.Nhà em thì vẫn hấp mật ong với hẹ cho bé, nhưng nếu các mẹ còn e ngại thì dùng đường phèn thay mật ong cũng được mà

Mẹ Linh mèo ơi, theo như tài liệu trên wikipedia thi lá hẹ kỵ với mật ong và thịt trâu mẹ Linh mèo ạ, có lẽ mẹ thử đổi sang hấp với đường phèn.

Nhân đây xin hỏi các mẹ có kinh nghiêm sử dụng đường glucose hoặc mật nha cho bé dưới 6 tháng tuổi có được không ạ :Sigh:

Bé nhà em ho từ tuần thứ 2 sau khi sinh, hiện giờ cháu đã được hơn 2 tháng, nhưng vẫn ho nhiều về sáng, thay be' cứ hắng giọng vì đờm rất nhiều trong cổ họng, em đã cho bé đi khám rất nhiều nơi, nhiều lần, Lần đầu bs phán bị viêm họng, uống kháng sinh kháng sinh mất 1 tuần, cũng không đỡ, sau di khám lại bs phán bị viêm tiểu phế quản, uống tiếp thuốc cũng không đỡ, lại cho chau đi lần nữa, bs phán cháu bị hở Tim ảnh hưởng đến đường hô hấp... cho di siêu âm tim, ko co vấn đề gì... tiếp bs yêu cầu chụp phổi... cũng không có hiện tượng viêm gì cả.... bs nghe tim phổi thì bảo không triệu trứng gì, mà bé thì không sốt, không bỏ bữa, cháu ăn ngủ rất tốt, mỗi bữa hết 140 - 160 ml sữa, (me cháu nuôi hoàn toàn bằng sữa ngoài vì mất sữa từ sớm....) cháu ngủ một mạch từ 9h tối đến 3 - 4h sáng ăn xong ngu tiếp đến 7h, ban ngày thi lúc ngu lúc thức nhưng cứ khoảng hơn 2 tiếng chau an một lần, hiện tại e vẫn cho cháu uống Siro Bricanyl một thời gian cũng không thấy gì cả. Lúc nào mũi con khụt khịt quá em cũng nhỏ thuốc muối sinh lý rồi hút mũi thì ra một it nước mũi trong, có lúc chẳng có gì... Ngoài ra em cũng đã thử hết lá hẹ, húng chanh, quất hấp cho cháu uống cũng không thấy cải thiện tình hình... cũng trên DD thấy một số mẹ có nhắc đến quả Kha Tử và La Hánm hom nay cho cháu đi khám có mẹ dùng Phật thủ hấp với Mật Nha... 3 cái này em chưa thử ko biết hiệu quả thế nào, có dùng được cho trẻ dưới 6t được không nhi?

Có mẹ nào con bi tương tự không ạ giúp em với, tình hình kéo dài thế nay em thấy căng thẳng quá. Bữa sáng cháu ăn hơi vất vả vì lúc đấy nhiều đờm nhất, nhưng cũng may lần nào cũng hết bình, nhưng đôi lần bị trớ sữa vì ho mạnh.
    Mong các mẹ có kinh nghiệm giúp em với :Worried:
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà em 6 tháng bị ho nên dùng thuốc gì cho tốt đây ah?
    • 66 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hnilyuh Xem bài viết
    bé nhà em 6 tháng bị ho nên dùng thuốc gì cho tốt đây ah?
    nếu con bạn ho khan : 1 ít lá hẹ
    1 quả quất
    1 ít đường phèn
    7 hột chanh nếu là con trai, 9 hột chanh nếu là con gái
    nếu con bạn ho có đờm thì thêm 1 vài ngọn sương sông. muốn tốt hơn thì bạn cho thêm 1 ít cánh hoa hồng bạch. tất cả các vị trên cho vào 1 cái chén đem hấp vào nồi cơm khi cơm bắt đầu cạn nước thì cho vào đến khi cơm chín thì thuốc được. mỗi lần cho bé uống 1 thìa cafe uống trong 1 ngày. hôm sau lại làm như vậy đến khi bé khỏi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 435 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Bạn có thể cho bé uống phật thủ chưng với mạch nha cũng rất tốt, các mẹ ở trên này cũng đã một topic rất dài nói về tác dụng của bài thuốc này rồi. Nếu bạn không có thời gian làm thì PM cho tớ, mẹ của bạn tớ hay làm cho các cháu uống lắm, tớ sẽ mua giúp bạn phật thủ chưng sẵn. Chúc bé mau khỏi nhé.
    BÀI THUỐC HAY TRỊ HO LONG ĐỜM CHO BÉ
    Hoa: 0983 152 886 / YM: truonganhhoa1908
    • 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ giúp em với nhanh lên nhé. Em định cho bé đi khám bà nội ko cho đi vì cháu còn nhỏ quá
    • 2,918 Bài viết

• 641 Được cảm ơn

Bé bị bao lâu rồi? Ho nhiều hay ít? Em có thể nhỏ nước muối, lập úp vỗ lưng. Nếu ho nhiều, em cho bé uống sirô Pectol. Nhớ đội nón & giữ ấm ngực. Chúc bé mau khỏe, mẹ bớt lo nhé.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà tôi cũng từng bị như vậy. Có chút kinh nghiệm chia sẻ.
    Nếu có điều kiện tôi nghĩ bạn nên mời BS về khám cho bé. Tôi mời BS về khám cho bé. BS nói: "Bé bị viêm đường hô hấp nhẹ, vách ngăn mũi hơi bị phù nề". Rồi BS kê cho 2 loại thuốc nhỏ mũi, tôi ko nhớ chính xác tên thuốc.:Sad:
    Còn về hung hắng ho: Tôi đã chữa cho cháu theo cách "các cụ nhà ta" và đã khỏi hẳn như sau: LÁ HÚNG CHANH + MẬT ONG + ĐƯỜNG PHÈN hấp cách thủy, lấy nước cho bé uống trước bữa ăn 30'. 3 ngày sau khỏi hẳn.
    Chúc bé mau khỏe!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bé bị sổ mũi kéo dài - Cách điểu trị dứt điểm

Ho, sổ mũi, nghẹt mũi là những bệnh lý thường gặp ở trẻ em. Nhất là trong giai đoạn chuyển mùa, có...

• Thực phẩm an toàn cho bé vào mùa hè

Thời tiết nóng bức khiến trẻ em mệt mỏi và dễ mắc các loại bệnh, nhất là những trẻ nhỏ dưới 3 tuổi....

• Chữa ho cho bé bằng rễ chanh ngâm mật ong

Đợt trước QQ nhà tớ bị ho, ho nhiều lắm. Tớ đinh đưa đi khám BS nhưng vì tắc đường nên không đi được. CHị hàng xóm mới cho 1 ít nước rễ chanh ngâm mật ong, QQ uống có tác dụng tức thì, gần như là hết hẳn. Chỉ tiếc là còn có 1 tý teo nên không đủ để khỏi hẳn. Chí ý bảo đây là rễ của cây chanh (loại...

• Hải Phòng - Mua quả phật thủ chữa ho cho bé ở đâu?

Các mẹ Hải Phòng giúp với, mình muốn mua nhưng không biết ở Hải Phòng chỗ nào bán cả. Con mình đang ho quá, uống 2 đợt kháng sinh rồi vẫn không đỡ. Có lẽ phải chuyển sang cách dân gian này thôi. Cảm ơn các bạn nhiều nhé.

• Đến khi nào thì thoát khỏi giặc "Ngập"

Nhà em ở đường Trần Não quận 2. Sống ở đây thì khá thuận tiện cho việc làm của em vì đi vào trung...

• 435 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Tre duoi 1 tuoi khong nen dung mat ong vi de gay di ung. Ban nen hap hung chanh voi duong phen hoac quat hap mat ong, la he, them lat gung nua nhe. Nho chiu kho vo rung va nho Nacl 0.9% cho be.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Dad'sChip Xem bài viết
    Bé nhà tôi cũng từng bị như vậy. Có chút kinh nghiệm chia sẻ.
    Nếu có điều kiện tôi nghĩ bạn nên mời BS về khám cho bé. Tôi mời BS về khám cho bé. BS nói: "Bé bị viêm đường hô hấp nhẹ, vách ngăn mũi hơi bị phù nề". Rồi BS kê cho 2 loại thuốc nhỏ mũi, tôi ko nhớ chính xác tên thuốc.:Sad:
    Còn về hung hắng ho: Tôi đã chữa cho cháu theo cách "các cụ nhà ta" và đã khỏi hẳn như sau: LÁ HÚNG CHANH + MẬT ONG + ĐƯỜNG PHÈN hấp cách thủy, lấy nước cho bé uống trước bữa ăn 30'. 3 ngày sau khỏi hẳn.
    Chúc bé mau khỏe!
    BÀI THUỐC HAY TRỊ HO LONG ĐỜM CHO BÉ
    Hoa: 0983 152 886 / YM: truonganhhoa1908