Bệnh trẻ em

Chữa giun kim bằng phương pháp dân gian

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 18K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 205 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Các mẹ ơi số là con mình đi học mẫu giáo đã được tẩy giun rồi, nhưng cả tuần này cháu cứ ngứa đít, khi kiểm tra mình thấy ở hậu môn có nhìu hạt trắng nhỏ như trứng ấy. Mình nghi là bị giun kim, nhưng ko thể cho cháu uống thuốc xổ được, vì mới uống ở trường mẫu giáo thôi. Có bạn nào biết phương pháp dân gian chữa giun kim ko, giúp mình với. Mình cám ơn nhìu
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Làm thế nào để bé đỡ táo các mẹ ơi giúp em với!

Các mẹ ơi, bé nhà em 5 hôm rồi không chịu đi i nặng, bình thường 2-3 ngày bé mới đi mà mỗi lần đi...

• Chữa đầy hơi, chướng bụng bằng phương pháp dân gian

Khi con bị đầy hơi, chướng bụng, cảm giác rất uể oải, chán ăn, không muốn chơi. Một cách rất hay để trẻ hết đầy hơi xin chia sẻ cùng các mẹ nhé. Các mẹ nướng củ hành rồi để vào trong một miếng gạc và đặt lên rốn của bé. Một lúc sau bé sẽ đánh hơi và hết chướng bụng đấy. Có mẹ cũng sử dung cách...

• Bé đi tiểu có các hạt màu nâu

Con nhà mình 26 tháng, gần đây thỉnh thoảng cháu đi tiểu có ra các hạt màu nâu, nhỏ, đều, thuôn...

• Cùng mình chăm sóc tóc bằng phương pháp dân gian

Theo quan niệm của mọi người phụ nữ,ai cũng muốn mình luôn trẻ đẹp cho nên hình thức rất quan trọng.Thường làn da luôn được nâng niu,chăm sóc nhưng đôi khi chúng ta lại quên đi vẻ đẹp từ mài tóc cũng góp phần làm phái đẹp chúng ta đẹp hoàn thiên hơn trong mắt mọi người.Nên theo mình mái tóc cần...

• Cho bé ăn dặm theo kiểu Nhật có được không?

Bé nhà em được 4.5 tháng, cân nặng 7.6kg đang bú sữa mẹ hoàn toàn, nhưng dạo gần đây sữa em ít đi...

• 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi ! Mình nghe Mẹ mình nói ăn hạt bí đỏ rang thì sẽ trị được giun kim đó, bạn thử nha.
    • 52 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Ngâm bé ngồi vào chậu nước tỏi giã ra ngâm lúc chập tối, giờ mà giun kim hay chui ra đẻ trứng nhất ấy, ra nhiều lắm. Cháu nào nhiều quá có khi ra tua tủa như rễ hành ấy. Heeeee, kinh nghiệm của ông nội mình hồi còn sống đấy, ông là bs mà. Chúc mẹ nó thành công việc trừ "gian" cho con
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,706 Bài viết

• 853 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mamisusu2010 Xem bài viết
    Ngâm bé ngồi vào chậu nước tỏi giã ra ngâm lúc chập tối, giờ mà giun kim hay chui ra đẻ trứng nhất ấy, ra nhiều lắm. Cháu nào nhiều quá có khi ra tua tủa như rễ hành ấy. Heeeee, kinh nghiệm của ông nội mình hồi còn sống đấy, ông là bs mà. Chúc mẹ nó thành công việc trừ "gian" cho con
    mẹ nó ơi, cho em hỏi thêm nhé. mình có cần che bộ phận sinh dục của con ko, che bằng cái gì để giun ko chui vào đấy. ngâm con trong chậu bao lâu, sau khi ngâm có cần vệ sinh lại cho con ko? cảm ơn mẹ nó nhìu nhé!
    • 4,792 Bài viết

• 763 Được cảm ơn

cam on me no nhe

Thiên thần của mẹ
    • 52 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Hôm nay mới dảnh vào đọc tn của các mẹ, cái vụ này hồi trước tớ thây ông nội ko che chắn gì, cứ nude vao ngâm thôi, khoảng 30 phút gì đấy, rồi lau khô, tỏi còn ăn dc mà. Có kq các mẹ pm lại cho tớ mừng nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mamisusu2010; 24/06/2011 vào lúc 01:19 AM.
    • 1,938 Bài viết

• 1,226 Được cảm ơn

Giun ra tua tủa luôn hả? ghê vậy? Rồi xử lý cái chậu đó sao? cho vào bồn cầu giật nước hả?
    Mình cũng có cách hay lắm. Lấy hạt bí đỏ rữa sạch, cho vào máy xay cùng nước dừa, lọc lấy nước uống.
    • 416 Bài viết

• 454 Được cảm ơn

Hôm nay mới dảnh vào đọc tn của các mẹ, cái vụ này hồi trước tớ thây ông nội ko che chắn gì, cứ nude vao ngâm thôi, khoảng 30 phút gì đấy, rồi lau khô, tỏi còn ăn dc mà. Có kq các mẹ pm lại cho tớ mừng nhé
    Về thử cho con gái xem thế nào. Còn vụ tỏi á cho xuống cống luôn cho lành
    ba là cây nến vàng mẹ là cây nến xanh lá là lá la la thắp sáng một gia đình
    • 1,706 Bài viết

• 853 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    Giun ra tua tủa luôn hả? ghê vậy? Rồi xử lý cái chậu đó sao? cho vào bồn cầu giật nước hả?
    Mình cũng có cách hay lắm. Lấy hạt bí đỏ rữa sạch, cho vào máy xay cùng nước dừa, lọc lấy nước uống.
    mẹ nó ơi, thế hạt bí có rang chín ko hay là say sống cùng với nước dừa?
    • 1,938 Bài viết

• 1,226 Được cảm ơn

hạt bí sống í. Bạn mua quả bí về, lấy hạt rồi đem rửa sạch, để ráo nước rồi cho vào máy xay với nước dừa (hoặc nước lọc cũng được nhưng nước dừo ngọt ngọt bé dể uốnng hơn.
    • 22 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

với lòng đỏ trứng gà, thụt giữ trong 20 phút. Làm 3-5 ngày. Một số phương pháp tẩy giun sán khác: Rau sam chữa giun kim : Rau sam tươi 50 g rửa sạch, thêm ít muối giã nát, vắt lấy nước, thêm... nghỉ, 3 giờ sau uống thuốc tẩy muối, đại tiện trong một chậu nước ấm. Trẻ em 3-4 tuổi dùng 30 g, trẻ 5-7 tuổi dùng 50 g, 7-10 tuổi dùng 75 g nhân hạt bí ngô. Trâm bầu chữa giun đũa : Quả trâm bầu...Ảnh: Bigoven . Để chữa giun kim, có thể lấy tỏi giã nát ngâm với nước đun sôi để nguội với tỷ lệ 10% trong 1-2 giờ, lọc...
    • 52 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

He he, nghe giun ra tua tủa choáng thật, nhưng nếu bé nhiều thì ấy cứ tưởng tượng là cái rễ hành mua ngoài chợ thế nào nó thế ấy, ngâm tỏi xong, lũ đấy chui ra y hệt luôn, kakakakak, con chổng mông lên, mẹ bắt cho con thôi. Vì con mẹ làm tất cả nhỉ, con mình chưa đến tuổi bắt giun kim, hic hi vọng ko phải dùng mấy chiêu này.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Mamisusu2010 ơi, thế nước tỏi này có cần tỷ lệ như thế nào không? Mình sợ nước tỏi nóng dễ bị bỏng lắm.
    Bé nhà mình 17 tháng ị ra giun kim nên mình đang tìm hiểu cách để tẩy giun cho con.

Mình thấy phương pháp của bạn là an toàn và dễ làm nhất. Reply lại cho mình nhé! Thanks bạn nhiều!
    • 52 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaloaken0410 Xem bài viết

Mẹ Mamisusu2010 ơi, thế nước tỏi này có cần tỷ lệ như thế nào không? Mình sợ nước tỏi nóng dễ bị bỏng lắm.
    Bé nhà mình 17 tháng ị ra giun kim nên mình đang tìm hiểu cách để tẩy giun cho con.

Mình thấy phương pháp của bạn là an toàn và dễ làm nhất. Reply lại cho mình nhé! Thanks bạn nhiều!
    Chào bạn mình dạo này cũng bận nên ko theo dõi thường xuyên, tỏi khaongr 1 củ đập ngân một chậu vừa đủ cho bé ngồi bằng nươ s ấm, tỉ lệ vậy ko lo bị bỏng, hi, tớ cai nghiện ti mẹ cho bé nhà tớ cũng bằng 1 củ tỏi đấy, tẩy giu. Kim tốt nhất vào buổi tối ngày rằm và 1 âm lịch hàng tháng ấy, đó là chu kỳ sinh nở của giun kim sẽ nhanh hết nhất.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn mình dạo này cũng bận nên ko theo dõi thường xuyên, tỏi khaongr 1 củ đập ngân một chậu vừa đủ cho bé ngồi bằng nươ s ấm, tỉ lệ vậy ko lo bị bỏng, hi, tớ cai nghiện ti mẹ cho bé nhà tớ cũng bằng 1 củ tỏi đấy, tẩy giu. Kim tốt nhất vào buổi tối ngày rằm và 1 âm lịch hàng tháng ấy, đó là chu kỳ sinh nở của giun kim sẽ nhanh hết nhất.

Cảm ơn mẹ nó nhé! Mình sẽ làm theo phương pháp của mẹ nó!
    • 205 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhìu nhé, mình lập topic để hỏi xong lại lơ mơ ko bít ở đâu để vô lại. Tình cờ tìm lại được, mừng quá. Cám ơn các mẹ đã tận tình hướng dẫn, hi vọng mình sẽ bắt được cả "bó" lun
    • 19 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

làm sao để biết bé bị giun kim các mẹ, thấy con ngứa ngáy chỗ í hả????
    • 555 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Các mẹ làm cho con thé nào rồi ạ??
    thông báo kết quả để em học hỏi với ạ
    vì em thấy con gái em cũng có những nốt trắng ly ty ở chỗ đó ạ..và mấy hôm nay be kêu ngứa, em phải đi rửa cho bé ạ...chờ kết quả các mẹ..
    " Một ngày mới nắng lên......"
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Cho mình hỏi bé nhà mình mới được 15 tháng thôi, làm cách giống mẹ Mamisusu2010 có được ko?
    • 57 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bé nhà mình mới tẩy giun được 2 tháng lại có lại, cứ đi ngủ là bé kêu ngứa ở hậu môn và kêu giun, và mình đã bắt đc giun ở hậu môn của bé, minh ko biết là mới tẩy đc 2 tháng giờ biết có giun tiếp thì có tẩy được ko các mẹ nhỉ có mẹ nào đã tẩy giun cho con mà vẫn bị giun lại như thế chưa cho mình kinh nghiệm với. Cảm ơn các mẹ