Bệnh trẻ em

Chữa (chống) nẻ cho con ntn?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 69.5K Lượt đọc
  • 465 Trả lời

19 Người đang theo dõi

• 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_cua_Soc Xem bài viết
    Tội nghiệp cháu bé quá, trước đây mình (chính bản thân mình hic hic) cũng bị giống như con bạn (như bạn mô tả), nhưng sau không dùng mỹ phẩm nữa thì rất lâu sau lại thấy hết. Mình cũng đi khám ở Bạch Mai, bs chuẩn đoán thế nào cũng không nhớ rõ lắm vì đã nhiều năm rùi, nhưng hồi đó bôi xong thì khỏi nhưng một thời gian sau, vào mùa đông lại bị lại. Khổ vô cùng. Tuy nhiên, khoảng 3 năm nay thì không thấy bị nữa, vì mình không dám dùng mỹ phẩm nhiều, chỉ dám dùng dầu tự nhiên để dưỡng môi thôi. Ban ngày nếu có dùng mỹ phẩm thì cũng dùng những loại rất lành (organic) 100% thiên nhiên như Burt’s Bees… nên không thấy bị lại. Mình đoán một phần do da bé quá nhạy cảm (giống mình và con gái mình). Nếu có điều kiện thì bạn nên cho con đến Việt Pháp khám (khám Bs Pháp nhé), vì không fải chê bs ở Bạch Mai đâu nhưng từ kinh nghiệm của mình thì thấy: Mình bị viêm da cơ địa (da quá nhạy cảm), trước đây đến Bạch Mai khám (nhiều lần) thì mỗi lần bs chuẩn đoán một bệnh khác nhau, cho một loại thuốc khác nhau (mà toàn thuốc độc). Mà các bs này khám rất giỏi và nhanh, chỉ cần nhìn qua là kê đơn thôi. Đến khi đên Việt Pháp khám thì Bs khám rất kỹ, rồi kết luận là viêm da cơ địa, bảo chẳng fải dùng thuốc gì cả, chỉ fải dùng sữa tắm, kem dưỡng ẩm lành tính như A Derma thôi, và kiêng tất cả các loại nước hoa, mỹ phẩm (hic nhưng mình vẫn không kiêng được hoàn toàn). Từ ngày đó đến giờ mình thấy rất ổn, không fải đi khám nữa. Tất nhiên người lớn và trẻ con khác nhau hoàn toàn. Phù, nói nhiều qúa, chỉ vì thương bé thôi. Chúc con mau khỏi bệnh.
    Chào mẹ

Mình đọc bài của mẹ mà mừng quá, mình cũng bị viêm da cơ địa và khám ở BV Da liễu trung ương rất nhiều lần nhưng không khỏi. Thế mẹ đến BV Viêt Pháp khám BS kê cho mẹ sữa tắm, kem dưỡng ẩm lành tính như A Derma là những loại gì vây? Mẹ cho mình xin tên sữa tắm và tên kem dưỡng ẩm để mìnhn thử dùng xem sao.

Rất mong tin mẹ, Cảm ơn mẹ nhiều!!

• 1,361 Bài viết

• 542 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa sen xanh Xem bài viết
    Nhà mình thì bôi Jonhson Babay cũng rất ổn
    Tóm được bà này nhá:Laughing:
    Nhà mình cũng dùng johnson baby, nhg khi rửa mặt cho con mình hay cho thêm muối hạt vào, cho nhiều muối ý, càng nhiều càng đỡ nẻ các mẹ ạ. Nhà mình để luôn 1 âu muối trong nhà tắm, cả nhà dùng luôn. Đợt lạnh trc mình rửa mặt cho con, cho ít muối nên vẫn thấy nẻ, đợt này mình cho nhiều hơn (khi mình nếm thử cái nước thấy có vị hơi mặn ý) trộm vía con k nẻ nữa, hôm qua mới thấy da hơi ráp ráp mình bôi luôn johnson thế là da lại mềm luôn.:Smiling:

• 796 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Mình Chia sẻ kinh nghiệm bản thân với các mẹ đây.

Bé nhà mình bị chàm khô, viêm da cơ địa, đã từng dùng nhiều loại thuốc bôi da nhưng không khỏi mà chỉ đỡ được vài ngày là lại bị lại. Mình đã từng cho bé dùng: emovate, fucidin.

Nhưng bh mình đã tìm được 1 loại thuốc rất hợp với da của con, đó là Fluocinolon. Bé nhà mình bôi kem này rất hợp: bôi 2 hôm là da đẹp mịn màng luôn. Thời tiết mùa đông, da lạnh và khô, mặt bé bị đỏ ửng, mình cũng lấy fluocinolon bôi cho bé, kết quả rất tốt.

Bé nhà mình có trò LIẾM mặt người khác khi cảm thấy HẠNH PHÚC, thế là cả nhà mình da bị đỏ rát, rất khó chịu. Bôi các loại kem dưỡng da chẳng ăn thua: sáp nẻ, kem nivea, eveline... thế là mình bôi thử fluocinolon của con thì dịu luôn. Thuốc này giá rẻ, lại tốt nên mình mua nhiều cho cả nhà cùng dùng, hihi, chỉ có 7k/tuýp 10g thôi. Các mẹ tìm mua thử xem nhé. Hiện tại, trong túi xách đi làm của mình lúc nào cũng có tuýp thuốc này. Fluocinolon còn bôi được cả môi khô, nẻ môi nữa. Các mẹ thử xem sao?

• 119 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Các mẹ giúp em với, Jun nhà em bị nẻ 2 má và chân em đã bôi dầu dưỡng da Jonhson baby và thuốc mỡ mắt mà ko đc, nẻ đỏ ửng da. Các mẹ có cách gì ko ạ
    Bé Jun của mẹ ơi, hôm nay trời nắng tươi, bố bay đi tìm tiền:Silly:, về nuôi mẹ con mình, bố vâng theo lời mẹ, chăm làm ko nên lười:Kiss::Kiss:

- 0 tháng: 3.1kg
    - 01 tháng: 4 kg
    - 02 tháng: 6 kg
    - 03 tháng: 7 kg
    - 04 tháng: 7,5 kg
    - 05 tháng: 7,8 kg
    - 06 tháng: 8,3 kg
    - 07 tháng: 8,7 kg
    - 08 tháng: 9 kg
    - 09 tháng: 9,3 kg
    - 10 tháng: 10 kg
    - 11 tháng: 10, 5 kg
    - 12 tháng: 11 kg
    - 13 tháng: 11,5 kg
    - 14 tháng: 12 kg
    - 15 tháng: 12,5 kg
    - 16 tháng: 13 kg

• 374 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Bạn thử mua hộp kem bebe cua Đức(hộp hình tròn, dẹt, mỏng có hình con voi bên ngoài) bôi cho bé xem sao, mình dùng cho bé nhà mình thấy hiệu quả rất tốt. Mình mua ở shop mebuu năm ngoái là 50k. Bé nhà mình cũng bị nẻ lắm, 2 má đỏ như 2 quả ớt thế mà mình bôi cho vài lần là đỡ ngay.

• 1,199 Bài viết

• 1,628 Được cảm ơn

Có bé nhà mình đây. Năm nào cũng vậy, cứ mới chỉ đầu mùa thôi là 2 má đã nẻ nứt nẻ toác ra rồi. Mình cũng mua các loại thuốc nẻ, kể cả của Đức mà cũng không ăn thua đấy. Các vết nẻ trên má cứ dầy từng cục tròn tròn như bị tràm nữa cơ, nhìn thương lắm. Cuối cùng, mình thử bôi kem chống hăm của Đức Bepenthen thì thấy đỡ hẳn đấy. Nhưng phải bôi cả ban ngày lẫn đêm thì mới đỡ các mẹ ah. Mẹ nó thử xem sao nhé.

• 119 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ, em đang dùng loại Lotion của Đức thấy cũng tàm tạm, thấy mặt bé cũng đỡ nhiều. Không biết có cách nào tự nhiên để tránh má bé bị nẻ không các mẹ nhỉ???

@Ha 1998: Em ko dám dùng kem chống hăm vì sợ tác động của kem rất mạnh mà da mặt bé thì rất mỏng chị ạ
    Bé Jun của mẹ ơi, hôm nay trời nắng tươi, bố bay đi tìm tiền:Silly:, về nuôi mẹ con mình, bố vâng theo lời mẹ, chăm làm ko nên lười:Kiss::Kiss:

- 0 tháng: 3.1kg
    - 01 tháng: 4 kg
    - 02 tháng: 6 kg
    - 03 tháng: 7 kg
    - 04 tháng: 7,5 kg
    - 05 tháng: 7,8 kg
    - 06 tháng: 8,3 kg
    - 07 tháng: 8,7 kg
    - 08 tháng: 9 kg
    - 09 tháng: 9,3 kg
    - 10 tháng: 10 kg
    - 11 tháng: 10, 5 kg
    - 12 tháng: 11 kg
    - 13 tháng: 11,5 kg
    - 14 tháng: 12 kg
    - 15 tháng: 12,5 kg
    - 16 tháng: 13 kg

• 28 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

chắc cũng tùy cơ địa từng bé thôi các mẹ ạh,bé lớn nhà mình hợp dùng creme của bu:chen,thằng em lại hợp dùng hồ nước,mỗi đứa được mẹ dùng thử đủ các loại mới tìm đc loại bôi hợp thế này đấy.
    Bầu Bí BeepBim:Kiss::LoveStruc::Angel:

• 4,618 Bài viết

• 9,902 Được cảm ơn

Các mẹ thử chạy qua bệnh viện Da liễu Hà Nội chỗ phố Nguyễn Khuyến, vào quầy thuốc hỏi mua Vaseline trị nẻ xem. có 4.500 1 lọ thôi, e thấy rất lành lại hợp với nhiều bé nữa.
    Con gái e bôi đủ thứ mà vẫn nẻ nứt nẻ toác ra, năm ngoái đọc trên WTT thấy 1 mẹ mách cho vào đấy mua Vaseline bôi lại thấy hợp lắm, da dẻ ổn hẳn.
    Các mẹ thử vào mua bôi cho các bé xem, chứ để bé nẻ thì vừa đau vừa ngứa, khổ lắm.
    Trái Tim Nhân Ái đồng hành với các bé Viện Bỏng Quốc gia.
    http://www.webtretho.com/forum/f479/.../#post19492556
    Ủng hộ suất ăn miễn phí cho bệnh nhi nghèo tại viện Nhi
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...-uong-1267380/

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào cả nhà,

Mấy hôm nay trở lạnh và khô, bé nhà mình bị nẻ quá. Mình có mua kem nẻ Mustela của Pháp, bôi cả tuần rồi mà bé chẳng đỡ gì cả. Bố mẹ nào biết chỉ cho mình với. Mình cám ơn nhiều
    Chuyên nội thất nhà tắm, thiết bị vệ sinh, vật liệu xây dựng
    Đảm bảo chính hãng- Giá cả cạnh tranh

http://www.noithatnhatam.vn/