Bệnh trẻ em

Chữa bệnh táo bón ở trẻ nhỏ 15 tháng tuổi

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.58K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ.
    Các mẹ hoặc những ai có kinh nghiệp chữa táo bón giúp mình với.
    Bé nhà mình được 15 tháng tuổi. Cách đây 2 tuần cháu liên tục bị táo bón.
    Tôi đã cho uống thêm chất xơ nhưng chưa khỏi? Cháu hiện đang có hiện tượng chán
    ăn và còn đầy hơi nữa.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Chữa Bệnh Táo bón cho BÉ - Rất hiệu quả...

Khi bé không đi ngoài được. Các mẹ chỉ cần mua một ít mật ong( Đối với gia đình có trẻ con thì mật ong trong nhà không thể thiếu - nó có rất nhiều tác dụng) và một cái bơm tiêm. Sau khi lau sạch vùng mông cho bé, bơm một ít mật ong vào trong hậu môn của bé. Bé sẽ đi tiêu ngay - và không còn táo bón...

• Sâu răng - vấn đề muôn thuở ở các bé nhà mình

Mấy nhóc em của em đứa nào từ 4-11 tuổi cũng bị sâu răng hết, thật là nan giải :-?:-?:-?. Tình cờ...

• Chứng táo bón ở trẻ nhỏ

(Dân trí) - Đây là một bệnh khá phổ biến ở trẻ nhỏ và các bậc cha mẹ thường rất lúng túng. Đa phần là tình hình sẽ nhanh chóng được cải thiện, chỉ đôi khi tình trạng táo bón trở nên xấu đi nhưng rất hiếm. Thế nào là đại tiện bình thường? Một đứa trẻ khỏe mạnh bình thường sẽ “ngồi bô” một...

• Đẹp đằm thắm với tuổi 39

Trước đây tôi rất tự ti vì mình hơi béo và cố gắng tìm ra ưu điểm ở cơ thể mình mà không thấy....

• Khi bé bị tiêu chảy các mẹ cẩn thận nhé!

Sáng nay đọc bài báo nói về việc cho con uống oresol không đúng cách có thể khiến bé bị teo não và...

• 368 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Tốt nhất chi là đi khám bs tiêu hóa đi. Chứ còn bé như thế không nên dùng thuốc linh tinh. Mẹ nó vẫn tích cực cho con ăn thêm chất xơ (rau, hoa quả đặc biệt là những loại nhuận tràng), khi pha sữa cho bé uống thì pha loãng hơn một chút ? (bớt sữa đi hoặc là thêm nước vào).Chúc bé mau khỏi, hay ăn chóng lớn
    Ba sẽ là cánh chim đưa con đi thật xa
    Mẹ sẽ là cành hoa cho con cài lên ngực
    Ba mẹ là lá chắn che chở suốt đời con.
    • 38 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi titoat Xem bài viết
    Chào các mẹ.
    Các mẹ hoặc những ai có kinh nghiệp chữa táo bón giúp mình với.
    Bé nhà mình được 15 tháng tuổi. Cách đây 2 tuần cháu liên tục bị táo bón.
    Tôi đã cho uống thêm chất xơ nhưng chưa khỏi? Cháu hiện đang có hiện tượng chán
    ăn và còn đầy hơi nữa.

bạn mua loại cốm Santafe là cốm đặc trị về táo bón cho bé uống luôn đi, cốm đó có chất xơ từ thiên nhiên
    là Innulin ket hợp cùng với men tiêu hóa nữa, sẽ hết táo bón và tránh đầy hơi đó bạn àh. Khi nào bé nhà mình mà bị táo bón là mình lại cho cháu uống loại cốm này.