Bệnh trẻ em

chữa bệnh khi trẻ bị ho

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 201K Lượt đọc
  • 796 Trả lời

19 Người đang theo dõi

• 36 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn ongchunho nhé. Vậy là minh yên tâm nhỏ mũi cho con rồi. Mong bạn hãy thường xuyên giúp đỡ các bà mẹ chúng mình nhé

• 1,022 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

thành phần đều là nước muối sinh lí nên vesim hay efticol đều như nhau.:Smiling:
    mẹ của bé còi thì con bạn có vẻ thiếu vit D đó. bạn cho đi khám và bổ sung nhé. thiêu vit D làm trẻ hay ra mồ hôi, dễ mắc bệnh hô hấp lắm.
    xylobalan làm co mạch tất nhiên nước mũi sẽ o chảy nhưng sẽ bị lại.bạn nên dùng vesim an toàn hơn. nước muối sinh lý mà. o khỏi mới dùng xylobalan.
    cortison kháng viêm mạnh nên sẽ đỡ nhanh.kháng sinh cefimed là loại nặng.(th 3)
    bạn thử dùng amox nhé.0 đỡ dùng augmentin.macemuc long đờm,vitamin C tăng khả năng miễn dịch.
    bạn thử dùng những loại này xem .những thuốc kia theo mình o nên lạm dụng quá
    đang tu tâm dưỡng tính :Laughing:

• 255 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Mình đọc hết 6 trang rồi cám ơn ongchu nho đã nhiệt tình tư vấn cho mọi người, ước gì khi đi khám bệnh các bác sĩ cũng giải thích rõ ràng như ongchunho đây. Con mình 4,5 t rồi cũng được bác sĩ chẩn đoán là hen nhũ nhi lúc 2t, nhưng bây giờ mỗi lần ho cháu thường ho khan nhưng ho rất nhiều nhất là lúc chiều tối và ban đêm, đi bác sĩ cho xông thuốc nhưng vẫn ho liên tục, sau đo uống thuốc khoảng 7 ngày thì hết, như vậy con mình có bị hen hay không vì như bạn nói nếu hen thì khi xông thuốc xong sẽ hết ngay, bạn có thể cho mình ý kiến về 2 KS cefalor và cefixim nhé.

• 1,022 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

nếu cho hít thuốc giãn pq mà vẫn ho liên tục thì 0 phải.nó sẽ đáp ứng ngay.vì hen là tắc nghẽn đường thở do cơ hô hấp co thắt. giãn ra sẽ hết ngay. cefixim loại thế hệ 3 của cephalosporin. (có 4 thế hệ )

• 348 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Ban ongchunho oi, con mình bị ho nhiều lắm, chảy mũi xanh (nhưng theo mình nghĩ là con ngứa họng, vì ko có tiếng đờm). Mình nên cho con uống thuốc gì? Như mình đã trình bày là hai tuần trước cháu bị VPQ bs kê uống Cefimed, Moxilen thì đỡ, mây hôm nay thay đổi thời tiết, đầu cháu ra nhiều mồ hôi rồi bị sổ mũi và ho luôn. Bây giờ mình cho cháu uống Cefaclo có được ko? Nhỏ mũi Xylobalan sau khi nhỏ nước muối sinh lý được ko?

• 348 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Help help, bạn ongchunho đang online mà sao chưa thấy reply, mình sốt ruột quá (vì bà cháu cũng là bs, bà muốn tự chữa cho cháu nhưng mấy lần trước mãi con ko khỏi lại bị nặng hơn nên mình lại mang đi bs nhi và bs TMH), bà có vẻ ko vui nhưng mình ko muốn để con bị lâu quá thành mãn tính. Lần này bà lại bảo để bà pha nước nhỏ mũi (hình như là nước muối sinh lý và Hydrocortizon) + xông thuốc bà fa (Hydrocortizon và Ventolin)+ uống Cefaclor. Dùng thuốc như vậy ổ chưa bạn, thực ra mình cũng mong bà chữa khỏi nhưng mấy lần trước con mình chỉ bị viêm họng thôi, nhưng vì chữa ko dứt điểm được nên chuyển sang VPQ co thắt, mình sợ lắm.

• 1,022 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

nhỏ nước muối sinh lí thôi bạn à.nếu nhỏ bé o đỡ mà vẫn sụt sịt khó ngủ mới dùng đến xylobalan.khi dùng ventolin hít bạn có thấy bé đỡ không? nếu không thi không nên dùng.cỏtison dùng nhiều cũng o có lợi.
    hiện giờ bé của bạn ho nhiều, bạn cho bé uống siro pectol để bé đỡ ngứa cổ và giảm ho nhé. nhỏ nước muối sinh lí, để tránh ngạt mũi.nếu nhỏ mà vẫn chảy nước mũi thì mới dùng xylobalan.cefaclor thế hệ 2 dùng được bạn ạ.
    nếu bé thở khò khè,nghe tiếng rít thì có thể xông thuốc bà pha.
    cefimed là thế hệ 3.=.= cefalor thế hệ 2.sao lại dùng 3 trước 2 thế kia
    để chẩn đoán chính xác bệnh bé thì phải dùng ống nghe nghe phổi.mới xác định bé có bị viêm phế quản, tpq hay không? cho nên các mẹ phải nói bé sốt như nào, ho ra sao, mấy ngày, có tiếng gì o, có tím khi ho không, có khó thở co rút mạn sườn hõm ức không, hay ho khi nào, đã dùng thuốc gì nhé

• 1,022 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

:Sad: thanh niên chai cháng còn lăn quay ra ốm này, người cứ mệt mệt. vừa phải uống sữa bà thọ .:Nottalkin:

• 392 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Đọc đến đây mà thấy giật cả mình sao các mẹ lại chủ quan đến thế , đến bác sỹ nghe tim phổi hẳn hoi mà có khi còn nhầm lẫn nữa là chỉ nghe miêu tả bệnh không thôi

• 1,022 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

những thuốc mình đưa cho các bạn toàn là thuốc an toàn,dễ sử dụng (toàn thuốc uống).nếu không chắc VPQ hay không mình đều khuyên o nên dùng ks.:Smiling:mình chỉ muốn tốt cho các bạn thôi. mất 30 nghìn 1 lần khám, 0 được gì lại khổ bé.
    có lẽ các bạn nên đưa con đi khám bs :Smiling: để họ nghe tim phổi cho.
    mình sẽ không trả lời nữa đâu.