Bệnh trẻ em

chữa bệnh khi trẻ bị ho

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 211K Lượt đọc
  • 796 Trả lời

20 Người đang theo dõi

• 1,022 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

to zytin: bạn cho uống siro pectol nhé. atussin thì 6h uống 1 lần mỗi lần 1/2 thìa
    to trungdoan: cái hút mũi,0 vệ sinh đâu bạn.chỉ khi nào người ta dùng loại dùng 1 lần rồi vứt đi thì mới nên cho hút.0 lại mang bệnh thêm.nhúng vào cồn cũng o hết vi khuẩn đâu.
    nước mũi bạn nhỏ sterimar à? hay vesim? nhỏ tiếp và nhỏ thêm agỷrol1% nhé.đợt này uống zinnat mấy hôm rồi nhỉ? nếu chưa hết 7 ngày thì uống đủ 7 ngày nhé.còn coje thì uống tiếp.
    • 101 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

to zytin: bạn cho uống siro pectol nhé. atussin thì 6h uống 1 lần mỗi lần 1/2 thìa
    cho uống hai loại này cùng nhau hả bạn hay là uống siro pectol trước, còn uống atussin sau hay là uống như thế nào hả bạn. Bạn chỉ mình cụ thể hơn chút nữa được không? cảm ơn bạn nhiều
    • 1,022 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

to fun love: thì vesim đã rẻ.nếu muốn vừa xịt ,vừa phun sương mù thì bạn mua sterimar ( 90k thì phải).bôi dầu vào áo cũng được nhưng thoang thoảng thôi.0 lại nóng bé
    • 1,022 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

to mimosa: bạn đang dùng những loịa thuốc nặng nhất đấy. giờ chắc 6 ngày rồi.dừng tất cả lại nhé.
    mình nói 1 chut về cái mekocetin.nó là corticoid.14 tác dụng phụ của nó mình đã post rồi.dùng lâu dài,uống cái này rất có hại,nó làm suy giảm miễn dịch,làm mình dễ mắc bệnh.trẻ sẽ chậm phát triển,sẽ còi xương.ngoài ra còn có tác dụng phụ là kích thích thần kinh trung ương gây hưng phấn,làm trẻ thèm ăn.
    cho nên cho con dùng corticoid mà thấy contự nhiên ăn khoẻ hơn. thèm ăn mà ăn mãi o lớn thì cẩn thận với tác dụng phụ này.
    mimosa cho bé uống thuốc này nhé: atussin 6h 1 lần mỗi lần 1/2 thìa. anpha choay ngày 3 lần mỗi làn 1 viên.clamoxyl 250mg ngày 3 lần mỗi lần 1 gói.có thể cho bé uống thêm siro pectol nhé.cho đỡ ho
    • 1,022 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

to me_xu: mình đã post bảng phân loại các loại ks.các thế hệ ks( chỉ dùng với cephalosporin). và dùng ks 0 đúng thì có hại như nào.bạn chịu khó tìm lại nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,022 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

to zytin: siro pectol cứ ngứa cổ, cứ ho là uống.như uống mật ong thôi mà.còn atussin thì 6h uống 1lần.hoặc 8 h uống 1 lần.
    • 390 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Con tớ cũng hay ho, nhưng nếu ko sốt viêm là tớ ko cho kháng sinh đâu. Hôm vừa rồi tớ hỏi xin bác Tuấn 1 đơn thuốc, đang định cho con dùng. Nếu mẹ nào quan tâm có thể xin bác ấy ở đây này. http:///diendan/show...2894#post52894
    • 275 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

em ơi, tình hình như thế này là chị không yên rồi, thằng nhỏ nhà chị xem không ổn . bệnh : ho, sổ mũi đặc xanh, đã lâu mặc dù chị có đi khám bs mà vẫn không lành. hiện giờ chị đang cho uống : pectol, acmuc, nhỏ vesim và thuốc chống sổ mũi 4mg( tự nhiên quên tên thuốc). ăn thì ngậm không chịu nuốt. vậy theo em chị mua Broncho vaxom cho uống được không, hay đợi khi nào lành hẳn thì mới cho uống. đồng thời chị cho uống vitamin d200mg được không. nếu rảnh em trả lời chị nhé. cám ơn em nhiều.
    • 1,072 Bài viết

• 564 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muilt Xem bài viết
    Con tớ cũng hay ho, nhưng nếu ko sốt viêm là tớ ko cho kháng sinh đâu. Hôm vừa rồi tớ hỏi xin bác Tuấn 1 đơn thuốc, đang định cho con dùng. Nếu mẹ nào quan tâm có thể xin bác ấy ở đây này. http:///diendan/show...2894#post52894
    Mẹ nó ơi, cái topic này dành cho những người chỉ theo thuốc tây, mẹ nó pót vào đây làm gì, các mẹ lại chưởi cho bi giờ, chủ topic nó cũng xắn váy lên giờ đấy.
    • 1,022 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

to thanhthanh: phải dùng ks rồi chứ chị.clamoxyl 250mg.ngày 2 làn mỗi lần 1 gói.thêm atussin 8h 1 lần mỗi lần 1/2 thìa. nhỏ mũi vesim.broncho vaxom đẻ khỏi hãy uống.uống vitamin D được với liều 200mg chị nhé.
    • 235 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Chao Ongchunho.
    Tuan truoc be nha minh bi ho co nho bạn tư vấn thì mình đã cho uống cefixim, salbutamol, mycomust, si ro coje. Hom nay bé đã bớt chỉ thỉnh thỏang còn ho có đờm thì chỉ uống cefixim & si ro coje duoc khong (vi lần truớc ongchunho noi uong KSinh cho du 5 ngày bé mới uống được 4 ngày). Và nếu bé uống hết 5 ngày mà vẫn còn ho ít thì co uống thuốc tiếp không. Cam on ongchunho nhieu.
    • 74 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ongchunho Xem bài viết
    to trungdoan: cái hút mũi,0 vệ sinh đâu bạn.chỉ khi nào người ta dùng loại dùng 1 lần rồi vứt đi thì mới nên cho hút.0 lại mang bệnh thêm.nhúng vào cồn cũng o hết vi khuẩn đâu.
    nước mũi bạn nhỏ sterimar à? hay vesim? nhỏ tiếp và nhỏ thêm agỷrol1% nhé.đợt này uống zinnat mấy hôm rồi nhỉ? nếu chưa hết 7 ngày thì uống đủ 7 ngày nhé.còn coje thì uống tiếp.
    Cảm ơn về lời tư vấn của bạn. Mình sử dụng nước muối sterimar, zinnat uống được 6 ngày rồi, coje thì mình đã cho dừng 2 ngày vì hết thuốc nhưng đến sáng nay lại phải mua tiếp 1 lọ mới để cho cháu uống rồi.Cho mình hỏi, zinnat sử dụng kéo dài có ổn ko? có nên thay đổi thuốc ko? vì mỗi lần có triệu chứng là mình lại cho cháu uống theo bài coje+zinnat+ nhỏ nước muối. nhưng thấy dạo này ko còn hiệu nghiệm nữa rồi thì phải.Rất mong nhận được tư vấn sớm từ bạn.Cảm ơn bạn nhiều
    • 1,022 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

cefixim là bs kê cho bạn và mình bảo bạn dùng tiếp đúng 0 ? chứ mình o cho bao giờ.
    bạn uống hết 5 ngày thì dừng. chỉ uống siro pectol và atussin nhé. atussin 8h uống 1 lần mỗi lần 1/2 thìa.nốt 1 ngày cefixim nữa thì dừng cefixim lại bạn nhé.
    • 1,022 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

zinnat chỉ dùng mỗi đợt 5-7 ngày.bạn dừng nó lại.cho uống clamoxyl 250mg.ngày 2 lần mỗi lần 1 gói
    • 235 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ongchunho Xem bài viết
    cefixim là bs kê cho bạn và mình bảo bạn dùng tiếp đúng 0 ? chứ mình o cho bao giờ.
    bạn uống hết 5 ngày thì dừng. chỉ uống siro pectol và atussin nhé. atussin 8h uống 1 lần mỗi lần 1/2 thìa.nốt 1 ngày cefixim nữa thì dừng cefixim lại bạn nhé.
    Dung roi vi bac sy ke cho con minh uong cefixim. Vay bay gio minh chi uong pectol & atussin, minh tuong 2 loai si ro nay deu tri ho ma?
    ah cho minh hoi them la neu be moc rang thi co bi ho k nhi vi con minh hinh nhu dang moc rang ham vi no hay lay do cho vao rang ham nghien lam
    • 1,022 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

mọc răng o ho đâu bạn. pectol giảmho.kiểu mình ngậm omai.atussin là long đờm và chống dị ứng,kích thích và xuất tiết
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 13,616 Bài viết

• 9,528 Được cảm ơn

Admin xin đóng đề tài theo yêu cầu của chủ topic.
    Các thắc mắc thường gặp khi tham gia diễn đàn: http://www.webtretho.com/forum/f79/c...g-gap-1897182/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn