Bệnh trẻ em

Chớm sổ mũi, ho thì dùng thuốc gì?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.39K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho e hỏi, bé nhà e đã 3 tuổi, hở ra một chút là bị hắt hơi sổ mũi liền, hôm sau là húng hắng ho (kiểu là nước mũi chảy xuống họng ý). Trước đây mình vẫn cho bé uống Baby Plex, thấy cũng hiệu quả nhưng sau thấy có người bảo trong đó có thuốc hạ sốt, dùng k tốt. Sau này chỉ dám nhỏ mũi Nemydexan hoặc Xylobalan nhưng đều k khỏi, kéo dài rồi lại phải dùng đến Kháng sinh. Mẹ nào biết có thuốc gì uống chặn ngay khi chớm bị thì mách mẹ cháu với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,152 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mickey08 Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho e hỏi, bé nhà e đã 3 tuổi, hở ra một chút là bị hắt hơi sổ mũi liền, hôm sau là húng hắng ho (kiểu là nước mũi chảy xuống họng ý). Trước đây mình vẫn cho bé uống Baby Plex, thấy cũng hiệu quả nhưng sau thấy có người bảo trong đó có thuốc hạ sốt, dùng k tốt. Sau này chỉ dám nhỏ mũi Nemydexan hoặc Xylobalan nhưng đều k khỏi, kéo dài rồi lại phải dùng đến Kháng sinh. Mẹ nào biết có thuốc gì uống chặn ngay khi chớm bị thì mách mẹ cháu với.
    Mẹ nó ơi, em mua siro Eugica (đây là loại siro thảo dược), 10k / 1 lọ. Bé nhà em chớm ho là em cho uống luôn theo như chỉ dẫn ghi trong hộp. Trộm vía, con nhà em từ khi uống siro này được hơn 1 tháng chưa phải đi BS đấy ạ. Uống hôm trước hôm sau là tịt ho luôn.
    • 5,176 Bài viết

• 1,179 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Hà Phương Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, em mua siro Eugica (đây là loại siro thảo dược), 10k / 1 lọ. Bé nhà em chớm ho là em cho uống luôn theo như chỉ dẫn ghi trong hộp. Trộm vía, con nhà em từ khi uống siro này được hơn 1 tháng chưa phải đi BS đấy ạ. Uống hôm trước hôm sau là tịt ho luôn.
    Con mình xài cái này thấy ko hiệu quả.
    Cứ sổ mũi thì Coje, tịt luôn. Dịch mũi không chui xuống họng, hết ho. Cò n nếu đã ho thì phải dùng thuốc Hen PH. Hic hic. Sợ nhất kiểu thời tiết không ra lạnh, ko ra nóng như mấy hôm nay.
    • 2,043 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thảo Gấu Xem bài viết
    Con mình xài cái này thấy ko hiệu quả.
    Cứ sổ mũi thì Coje, tịt luôn. Dịch mũi không chui xuống họng, hết ho. Cò n nếu đã ho thì phải dùng thuốc Hen PH. Hic hic. Sợ nhất kiểu thời tiết không ra lạnh, ko ra nóng như mấy hôm nay.
    MẸ Thảo Gấu ơi, Co je là thuốc gì, có phải kháng sinh khong, có dạng sirop hay dạng thuốc viên? Cu rim nhà mình đang sổ mũi, uống KS 7 ngày rồi, BS lại kê tiếp 3 ngày KS. Bé đã hết ho, chỉ còn chảy muĩ, uống KS mãi xanh lét cả người tội nghiệp quá trời. Giúp mình gấp, cảm ơn nhiều:Rose:
    • 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Hà Phương Xem bài viết

Con nhà tớ thì k bao giờ bắt đầu bằng ho mà là sổ mũi 1-2 ngày rồi mới ho. Khi nào chưa hết mũi thì chưa hết ho mẹ nó ạ. mà k biết mũi xanh và mũi trắng khác nhau thế nào nhỉ. Có lần nghe bs nói mà quên mất.
    • 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rimhuqua Xem bài viết
    MẸ Thảo Gấu ơi, Co je là thuốc gì, có phải kháng sinh khong, có dạng sirop hay dạng thuốc viên? Cu rim nhà mình đang sổ mũi, uống KS 7 ngày rồi, BS lại kê tiếp 3 ngày KS. Bé đã hết ho, chỉ còn chảy muĩ, uống KS mãi xanh lét cả người tội nghiệp quá trời. Giúp mình gấp, cảm ơn nhiều:Rose:

Đã KS rồi thì k dùng được Coje đâu mẹ nó ơi. Nếu k khỏi thì phải chuyển loại khác. Bs Thông mà con mình hay chữa thì bao giờ cũng KS kèm: kháng viêm, nhỏ mũi nữa. Mình chưa muốn dùng ks nên phải có thuốc chặn mà có vẻ như k hiệu quả. Hôm nay ra mũi xanh và ho nặng tiếng rồi.
    • 1,152 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Con nhà tớ thì k bao giờ bắt đầu bằng ho mà là sổ mũi 1-2 ngày rồi mới ho. Khi nào chưa hết mũi thì chưa hết ho mẹ nó ạ. mà k biết mũi xanh và mũi trắng khác nhau thế nào nhỉ. Có lần nghe bs nói mà quên mất.
    Mẹ nó à, dịch mũi ko chảy xuống họng là sẽ đỡ nguy cơ viêm họng. Em dùng nước muối biển Vesim của ĐH Dược kết hợp với Siro là ổn chị ạ. Ngày xịt vài lần cho dịch mũi chảy hết đi. Nếu cần thì xịt xong rồi hút mũi cho bé luôn.
    • 178 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Con mình cũng đang sổ mũi và ho mình dùng dùng nước muối biển Vesim của ĐH Dược, xịt vài lần rồi dùng hút mũi hút rất sạch. Kết hợp với mật ong hấp quất cũng rất hiệu quả, cho một vài nhánh tỏi tươi hấp cùng.
    • 381 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm của em thì, cu Tit cứ chớm sổ mũi là em dùng Natricloxit 0.9% bơm vào xi lanh rồi phụt vào mũi, sau đó hút sạch mũi, kết hợp với siro Phật thủ + mạch nha (mẹ cháu tự làm). Trộm vía thấy rất ổn
    • 4,238 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

Nhà tớ thì dùng Thu lê tì bà mật, thuốc Nam, rất tốt. Là thuốc sx tại Hongkong do công ty Giai Cảnh nhập khẩu. Thuốc này mình cũng được một mẹ trên wtt giới thiệu. Khi nào có dấu hiệu viêm họng, sổ mũi là dùng ngay. Rất hiệu quả.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • 2,043 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimsonbui Xem bài viết
    Nhà tớ thì dùng Thu lê tì bà mật, thuốc Nam, rất tốt. Là thuốc sx tại Hongkong do công ty Giai Cảnh nhập khẩu. Thuốc này mình cũng được một mẹ trên wtt giới thiệu. Khi nào có dấu hiệu viêm họng, sổ mũi là dùng ngay. Rất hiệu quả.
    Món này nghe lạ quá mẹ nó ơi, bán ở đâu vậy, sirop hả bạn? Mình chưa biết, bạn giới thiệu kỹ thêm chút được không, cảm ơn nhiều
    • 2,666 Bài viết

• 946 Được cảm ơn

Các mẹ ơi thấy mọi người trên diễn đàn dùng thuốc Pectol này nhiều quá, tham khảo trang web này nhé
    http://vietbao.vn/Suc-khoe/Dinh-chi-.../40038344/248/
    • 381 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimsonbui Xem bài viết
    Chị ơi thuốc này là thuốc vì vậy??? Em chưa nghe đến nó bao giờ cả??? Chị cho em xin tý thông tin được ko???
    • 53 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! em thấy khi trẻ hắt hơi sổ mùi thì uống Coje có hiệu quả đấy. Thuốc đó được chỉ định dùng cho cả người lớn và trẻ con. Vì thực ra khi trẻ bị sổ mũi nhiều chảy xuống họng sẽ gây ra ho, nên tốt nhất khi thấy có dấu hiệu hắt hơi sổ mũi thì ta cho trẻ uống đề phòng luôn, tránh trường hợp để nặng quá lại phải uống kháng sinh thì hại người lắm.
    • 54 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Khi nào nước mũi trắng trong là lúc đó mới bị viêm mũi nhẹ, nếu để nặng nước mũi sẽ đặc và chuyển qua màu vàng, nặng hơn là xanh.
    bé nhà mình mỗi khi thấy hơi sổ mũi mình cho ăn vitamin C dạng kẹo ngậm tăng sức đề kháng. Trộm vía hai lần trước đều tự khỏi ko cần uống thuốc gì hết.