Bệnh trẻ em

Chảy nước dãi nhiều quá

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 22.8K Lượt đọc
  • 76 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 278 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

em có chuyện này muốn tham khảo ý kiến mọi người. nhóc nhà em đã hai tuổi rồi sao cứ chảy dãi ra nhiều quá. bs bảo vì bị viêm họng nên tiết ra nhiều. nhưng em thấy cháu cứ thường xuyên chảy ra, chứ đâu phải viêm họng là chảy. có ai gặp phải vấn đề này ko? thực ra em ko rành lắm về dzụ này. ko biết sao cho hết nữa. chứ để nhiễu tùm lum kì quá chừng. giúp em đi , em cảm ơn nhiều !
    me yeu con !
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,205 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Chúc mừng sinh nhật bé Phiphi nhé. Mẹ ráng đợi tới 2 tuổi, nhịn không được phải hỏi à. Quang Anh nhà mình tới 2 tuổi, tự dưng không phải đeo yếm dãi nữa. Chẳng liên quan gì đến răng lợi hay viêm họng cả. Bây giờ lúc nào tập trung quá thì cũng nhểu ra vài giọt. Nếu bé nhà bạn giống bé mình thì chắc đợi thêm 1 vài tháng nữa là ổn thôi
    • 134 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Bé Siêu nhà mình từ nhỏ cho đến 20 tháng mới thôi mang yếm đây và bây giờ khi muốn mọc thêm răng lại "chảy" tiếp mình nghĩ bé nhà PhiPhi chẳng sao đâu.
    Chúc mừng bé Phi Long sinh nhật vui vẻ nhé.
    Trang
    • 278 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

cảm ơn các mẹ nghen. hẹn gặp lại vào dịp sinh nhật của web hén. thấy nhóc nhiễu nhớt nhiều quá đâm lo.
    me yeu con !
    • N&M
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,490 Bài viết

• 617 Được cảm ơn

Ngọc nhà mình bây giờ gần 3 tuổi rưỡi rồi mà vẫn chảy dãi đấy, đã uống mấy loại thuốc cam rồi mà đâu vẫn hoàn đấy, bác sĩ bảo kệ thôi, khi nào lớn sẽ tự hết, mọi người thi lại còn bảo có anh chàng đi chơi với người yêu rồi mà còn chảy cơ(thật đấy)
    • 57 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bé nhà mình từ nhỏ đến giờ nói chung rất nhiều rớt dãi, không chỉ vào những thời điểm mọc răng. VD: Chỉ cần bé đang mải chơi, hoặc mải xem cái gì đó, miệng há ra là nước dãi có thể chảy thành dòng xuống cổ áo. Ở nhà bà nội và người giúp việc lúc nào cũng phải có sẵn một cái khăn nhỏ để thấm nước dãi của bé Bé không hề bị bệnh gì về răng miệng (ít ra theo quan sát của mình là như vậy, vì răng bé trắng đều, tuy rằng mọc hơi thưa).

Mình không biết có mẹ nào có con bị như vậy không? Liệu đó có phải là triệu chứng của một bệnh nào đó về răng miệng? Hay là do các kẽ răng thưa quá? Hay tuyến nước bọt có vấn đề gì đó? Có phải do khi mình mang bầu bé ăn nhiều ốc quá không (các cụ ngày xưa vẫn nói thế; nhưng mình hỏi một số chị cũng "nghén" ốc khi có bầu như mình thì con chẳng hề rớt dãi gì cả ). Theo các mẹ có nên tư vấn bác sỹ nha khoa về vấn đề này? Tự nhiên phải đưa bé đến bác sỹ, mình thấy ngần ngại quá .
    • 46 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các me oi chi giúp em voi,con em nay dước 4thang rươi roi,nhung tu 3 thang no da chay nước tu miêng ,cang ngay cang nhiêu ko biết lam sao hét,các me nao co kinh nghiêm chi giúp voi.cam on các me.xin loi vi ko danh dau.
    me yêu con lam do con trai a.
    • 869 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hieuthao_woon sheng
    các me oi chi giúp em voi,con em nay dước 4thang rươi roi,nhung tu 3 thang no da chay nước tu miêng ,cang ngay cang nhiêu ko biết lam sao hét,các me nao co kinh nghiêm chi giúp voi.cam on các me.xin loi vi ko danh dau.
    Có đồng minh đây, con trai tớ cũng "tỏng" thành nghề, cũng từ rất sớm. Mọi người nói là dấu hiệu bé mọc răng. Thế nhưng răng thì mãi hơn 6 tháng mới mọc 2 chiếc, đến bây giờ cũng đã thêm được cái nào đâu, thế mà vẫn suốt ngày ướt áo như chuyện thường ngày ở huyện ý . Mà phải ghi chú là từ trước đến giờ tớ không hề thích ăn ốc đâu nhé. Tớ cũng chả biết phải làm thế nào, đành kệ đấy, chỉ hy vọng con nhớn thêm tý nữa thì tự nhiên hết thôi.
    Có đồ chơi đẹp cũng nhường em luôn! Nhưng đồ chơi này xấu mà.

• 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà tôi từ hồi 3 tháng bắt đầu bị chảy rãi. Thế mà đến 8 tháng mới mọc răng. Từ hồi 3 tháng đến giờ rất ít khi không chảy rãi. Tôi đang cho bé uống và bôi thuốc cam Hàng Bạc nhưng chưa thấy đỡ. Nhiều đợt chảy rất nhiều rãi. Có mẹ nào có kinh nghiệm gì trong việc này không mách tôi với. Bé nhà tôi còi, mọi mặt khác thì phát triển bình thường. Cảm ơn nhiều.
    • 272 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình cũng muốn hỏi ké với
    Con nhà mình 27 tháng rồi mà còn chảy dãi chán ghê cơ
    Làm sao bây giờ
    Quyên 9035484 (cityphone)
    Địa chỉ Ngõ 126 Hoàng Quốc Việt Nhà A 2 - 2 )
    • 603 Bài viết

• 2,612 Được cảm ơn

Bé trai nhà mình 20 tháng, thường xuyên bị chảy dãi, mà hình như không phải do mọc răng đâu, vì không lẽ mọc răng liên tục từ 10 tháng tới giờ (vâng, bé chảy dãi từ hồi đó). Sức khoẻ bé bình thường. Không hiểu là bé có bị bệnh gì không, hay triệu chứng gì không? Các bạn tư vấn giúp tôi với?
    • 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé Bi nhà mình 18 tháng mà nhiều dãi quá,viêm lợi thì khogn phải. Có người bảo bị cam nên lấy thốc đông y, các mẹ có kinh nghiệm gì về trường hợp này không cho mình biết với, nên dùng thuốc gì thì tốt cho bé?
    • 869 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBicon
    bé Bi nhà mình 18 tháng mà nhiều dãi quá,viêm lợi thì khogn phải. Có người bảo bị cam nên lấy thốc đông y, các mẹ có kinh nghiệm gì về trường hợp này không cho mình biết với, nên dùng thuốc gì thì tốt cho bé?
    Theo mình thì không nên lo lắng quá. Bé nhà mình bây giờ 19 tháng và đỡ hẳn tỏng tòng tong rồi, không phải suốt ngày đeo khăn yếm như ngày trước nữa. (Trước mình cũng rất lo lắng VĐ này). Chỉ có đợt nào mọc răng thì thôi rồi... Mình cũng chẳng cho bé uống thuốc gì cả. :1:
    Có đồ chơi đẹp cũng nhường em luôn! Nhưng đồ chơi này xấu mà.

• 86 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng nhiều dãi. Bố nàng bảo "Con là con sên, đi tới đâu là dãi tới đó" . Mẹ cháu cũng chưa biết giải quyết thế nào, chỉ biết nhăm nhăm cái khăn lau dãi cho con (thậm chí có đợt phải nhét cả tã giấy vào cổ vì sợ dãi chảy nhiều quá thấm ướt ngực lại bị lạnh)
    • 1,625 Bài viết

• 462 Được cảm ơn

Nhìn thấy to bích này là em nhào vô luôn nhưng chẳng thấy ai có cao kiến gì cả. Tin nhà em cũng thế đấy, đến bây giờ được 19 tháng còn đỡ chứ ngày trước cũng nhiều kinh khủng. Mọi người cứ bảo là do ăn nhiều ốc, nhưng hồi em có bầu em chỉ dám ăn đúng 2 lần, chẳng nhẽ đúng thế??
    • 539 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Về chuyện chảy nước dãi mình muốn kể cho các bạn chuyện của QA nhà mình. nó cũng như con các bạn vậy chảy dãi suốt đến hơn 2 tuổi cơ, mình khổ với nó lắm đi đâu cũng phải deo yếm như em bé vậy. đến 2,5 tuổi mình cho cháu đi nhà trẻ, chuẩn bị cho con cả chục cái yếm, vì sợ con bị lạnh ngực. thế mà đến chiều về con vẫn đeo nguyên một cái yếm lúc sáng mà vẫn khô nguyên, nhưng về đến nhà lại vẫn chảy dãi nhiều lắm, khoảng 2 tuần cứ như vậy. sau đó mình quyết định cũng không đeo yếm cho cháu nữa, cứ kệ cháu thỉnh thoảng nhắc con chiệp chiệp mồm đi. thế là từ đó hết chảy dãi đấy các mẹ ạ, nhìn xinh hẳn lên. đến bây giờ mình cung changhiểu tại sao nữa, có khi đến lớp sợ cô với ngại các bạn trẻ có ý thức hơn thì phải, vì việc để dải chảy mãi thành quen nên không có ý thức nuốt nước bọt thì phải, chảng biết có đúng không, kể ra các mẹ xem thế nào.
    :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    Châu bò, Quốc xẻng của mẹ ơi! Các con lớn nhanh cho mẹ nhé!!!

:Kiss: :Kiss: :Kiss:
    • 68 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, con gái em sắp sửa tròn 1 tuổi rồi. Thường ngày cháu rất nhiều dãi, ướt cả áo. Những lúc mọc răng thì con nhiều hơn bình thường. Các mẹ có kinh nghiệm chỉ giúp em nên xử lý như thế nào cho cháu đỡ đây.
    • 68 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thôi em tự trả lời vậy. Hoá ra nhiều mẹ cùng cảnh ngộ với em quá. Thôi thế em cũng thấy được an ủi. Đành phải chờ lúc bé tự khỏi vậy các mẹ nhỉ>
    • 903 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Hoá ra cũng nhiều bé giống con nhà em, tình hình chung, nghĩa là không đáng lo lắm, con nhà em 3 tháng là bắt đầu lắm dãi.
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nghĩ là đến 1 lúc nào đó tự bé sẽ hết chảy rãi. Bé nhà mình trước cũng nhiều dãi lắm, uống thuốc cam cũng chả thấy đỡ. Đến độ 18 tháng tự nhiên thấy đỡ, rồi 20 tháng thì hết hẳn. Các mẹ đừng lo.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4