Bệnh trẻ em

cắt bỏ vết chàm có lông ở đâu?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 945 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 34 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em có đứa cháu gái 5 tuổi rồi có vết chàm có lông dày đen nhìn da như da trâu.to hết 1/3 bắp chân.vết đó phát triển theo chân..bé lớn ,chân to thì vết đó cũng to theo.
    có mẹ nào biết ở bệnh viện nào cắt miếng đó tốt thì tư vấn cho em với nhé.
    đợt vừa rồi cho cháu tới bệnh viện việt nam cu ba họ tư vấn là cái đó cắt làm 3,4 lần (mỗi năm 1 lần) hoặc làm biện pháp cấy túi nước để dãn da sau đó kéo vào khâu.
    gia đình đã chọn biện pháp cắt mỗi năm 1 lần.nhưng khi làm thủ tục nhập viện sau khi phãu thuật xong tháo băng ra cả nhà thất vọng vì thấy chân cháu là 1 vết khâu dài chẳng thấy bỏ đi tý nào..hỏi thì bác sĩ bảo sang năm vào cấy nước để dãn da chân kéo,chứ bây giờ da chân ít chỉ kéo được it.cả gia đình thất vọng vì nếu chỉ kéo được 1 tý khoảng 1 phân như thế sang năm cháu lớn chân cháu to ra vết chàm lại to ra thì cái mà bác sĩ kéo đó có khi đên 10 năm cũng chẳng hết...nhìn thấy cháu thê càng thêm sốt ruột.vì là con gái nên cháu đi hoc hay bị các bạn chêu không giám vào lớp.sắp đến tuổi vào lớp 1 rồi mình muốn giúp cháu có cái chân đẹp để không bị các bạn chêu ma k giam đến lớp..mẹ nào biết mách cho cháu vơi..
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose:::Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 34 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ nào biết tư vấn giúp cháu nhé....
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose:::Rose::Rose::Rose:
    • 94 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pctm Xem bài viết
    Em có đứa cháu gái 5 tuổi rồi có vết chàm có lông dày đen nhìn da như da trâu.to hết 1/3 bắp chân.vết đó phát triển theo chân..bé lớn ,chân to thì vết đó cũng to theo.
    có mẹ nào biết ở bệnh viện nào cắt miếng đó tốt thì tư vấn cho em với nhé.
    đợt vừa rồi cho cháu tới bệnh viện việt nam cu ba họ tư vấn là cái đó cắt làm 3,4 lần (mỗi năm 1 lần) hoặc làm biện pháp cấy túi nước để dãn da sau đó kéo vào khâu.
    gia đình đã chọn biện pháp cắt mỗi năm 1 lần.nhưng khi làm thủ tục nhập viện sau khi phãu thuật xong tháo băng ra cả nhà thất vọng vì thấy chân cháu là 1 vết khâu dài chẳng thấy bỏ đi tý nào..hỏi thì bác sĩ bảo sang năm vào cấy nước để dãn da chân kéo,chứ bây giờ da chân ít chỉ kéo được it.cả gia đình thất vọng vì nếu chỉ kéo được 1 tý khoảng 1 phân như thế sang năm cháu lớn chân cháu to ra vết chàm lại to ra thì cái mà bác sĩ kéo đó có khi đên 10 năm cũng chẳng hết...nhìn thấy cháu thê càng thêm sốt ruột.vì là con gái nên cháu đi hoc hay bị các bạn chêu không giám vào lớp.sắp đến tuổi vào lớp 1 rồi mình muốn giúp cháu có cái chân đẹp để không bị các bạn chêu ma k giam đến lớp..mẹ nào biết mách cho cháu vơi..
    Mình cũng bị giống bé đây , đến giờ mình cũng ko cần phẩu thuật gì cả m, vì ở bắp chân nên mình nghĩ cũng không mất thẩm mỹ lắm . Đôi khi cái đó gọi là mụ bà đánh dấu , không sợ bạn bè chê cười đâu. Chúc bé vẫn phát triển bình thường không nên nghĩ nhiều về vết chàm mà đổ oan cho nó bạn ah
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hào các mẹ có chung nỗi lo. Bino nhà mình 27 tháng. Khi mới sinh cháu bị chàm đen dài thành vệt ngang dưới mắt, kéo sang mang tai trái, tạo thành mảng đen sậm, có lông ở mang tai. phía dưới mắt thành các mảng nhỏ.ban đầu có màu vang chát, sau chuyển dần thành đen. Khổ nhất là vết chàm của cháu bị lan rộng dần chứ không phải loại chỉ to theo kích thước khuân mặt khi bé lớn thông thường. Mình đã cho con đi khám hầu hết các bác sĩ hàng đầu ở Hà Nội và tất cả đều thống nhất là loại chàm của cháu ko điều trị được bằng laze mà phải phẫu thuật cắt bỏ. tháng 09 /2011 mình đã cho bé phẫu thuật ở SanhPon. bác Trần Thiết Sơn mổ cho cháu. Thông thường các bác sĩ sẽ lấy da ở đùi hay bụng vá lên mặt nhưng bác sĩ Sơn bảo làm như thế sẽ xấu, bé còn nhỏ nên dùng phương pháp giãn da tự nhiên.Cháu đã cắt bỏ được mảng da to bên gần tại. Quả thật ban đầu lúc mở băng cho bé, mình không thể tưởng tượng được là các bác sĩ có thể cắt 1 mảng da dài khoảng 7cm, rộng 5cm mà lại có thể khâu lại vừa khít, sau vài ngày khuân mặt trở lại như bình thường, không còn bị kéo méo nữa. vết khâu rất đẹp. Thế nhưng sau 2 tháng vết khâu giãn dần ra, một phần do cháu cơ địa lồi, 1 phần do miếng cắt lớn, chắc da giãn không kịp. và khổ nhất là từ chỗ vết khâu đó lại mọc lại các chấm đen, lan dần. Khoảng gần 2 tháng nữa mình sẽ cho con đến cắt tiếp. Không biết bác Sơn có cắt hết được cho cháu không. Bác sĩ nói cắt hết chân thì sẽ không lan nữa. Mình cũng hy vọng thế. Có mẹ nào có bé giống con mình thì cho xin ít kinh nghiệm nhé! không biết cắt hết rồi thì có bị lại nữa không??! Nhìn con thương lắm! Chúc các mẹ vững tâm, làm chỗ dựa cho bé nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thế là bé nhà chị làm từ lúc 1,5 t à. Bsi yêu cầu về sk và kg nặng thế nào ạ?
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào bạn,mình có một bé trai hiện nay bé được 18 tháng tuổi roi.Khi sinh ra bé cũng có một vết chàm màu xanh bên má trái(gần hết bên má luôn).Khi bé tròn 1 tuổi mình đã cho bé đi khám bsi Hùng trưởng khoa Laze 108 và được chuẩn đoán là chàm ota.bsix bảo chàm của bé có thể điều trị dứt điểm bằng laze khi bé được hơn 3 tuổi.Gia đình mình thưc sự rất suốt ruột.Khong biết thế nào nữa.Có mẹ nào gặp trường hợp như mình không?Tư vấn giúp mình với!
    tuổi thơ xanh ngát mộng mơ,mẹ tựa cô tiên đến đây,mẹ dạy cho con bao điều hay,con nhớ không quên ngày ấy...