Bệnh trẻ em

Cặp nhiệt độ cho bé.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 30.9K Lượt đọc
  • 81 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • ada
    • 12 năm
    • 575 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Mình muốn mua cái cặp nhiệt độ cho bé nhưng không biết nên mua loại nào cho tiện. Lúc trước mình mua loại ống dài thường dùng cho người lớn cặp ở nách hay ngậm ở miệng ấy, nhưng mà khó sử dụng cho bé quá. Hôm qua cặp cho bé , bé cầm quẳng xuống đất :evil: vỡ mất rồi. Bạn nào có kinh nghiệm vụ này giúp mình với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 373 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Mẹ ada oi, em biết hiện nay trên thị trường có khá nhiều loại cặp nhiệt độ: dán trán, bấm ở tai.. Nhưng em có một kinh nghiệm về cặp nhiệt độ dán trán mà đến bây giờ vẫn còn sợ. Hồi Đậu Xanh được 2 tháng tuổi tiêm phòng bị sốt, bố Đậu Xanh mua cặp nhiệt độ dán trán về dùng. Đo mãi mà vẫn chỉ có 37.5oC, thế mà Đậu Xanh nóng ran. Sốt ruột quá em dùng nhiệt độ thường như mẹ ada thường dùng đo thì nhiệt độ Đậu Xanh đến 39.5oC rồi. Không biết có phải em sử dụng không đúng không nhưng từ lần đấy thì em sợ các cặp nhiệt độ hiện đại lắm, chỉ dùng cặp nhiệt độ cổ điển cho Đậu Xanh thôi. Nhưng nếu ada không chịu cặp nhiệt độ cổ điển thì mẹ ada có thể dùng cặp nhiệt độ đút hậu môn điện tử thì chênh lệch cũng không nhiều lắm.
    Mẹ ada có thể vào địa chỉ này để xem về việc sử dụng cặp nhiệt độ nhé: http://www.ykhoa.net/congtacvien/bsnguyendinhnguyen/donhietdo.htm
    Album của con
    Tình mẹ cứ là hay nhớ... Lúc nào cũng muốn bên con
    Giá có cái gì gần hơn... Con yêu mẹ bằng cái đó
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13,167 Bài viết

• 9,429 Được cảm ơn

Mẹ Ðậu XAnh ơi, bS của mình bảo là cặp nhiệt ðộ trên trán không chính xác, phải cặp trong họng hoặc hậu môn cho nên lần sau bạn xài ở họng hay hậu môn là yên tâm.
    • 373 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Em cũng nghe mọi người nói la cặp nhiệt độ ở hậu môn là chính xác nhất , nhưng Đậu Xanh nhà em chẳng bao giờ cho cặp vào hậu môn cả. Nhét cặp nhiệt độ vào là cô nàng cứ giãy nãy lên. Nhưng cũng may là Đậu Xanh chịu khó cặp ở nách. Mỗi khi muốn cặp nhiệt độ là mẹ bế ôm chặt trong lòng còn bố thì đứng nhăn nhó làm trò để con quên đi. Vất vả lắm ạ.
    Album của con
    Tình mẹ cứ là hay nhớ... Lúc nào cũng muốn bên con
    Giá có cái gì gần hơn... Con yêu mẹ bằng cái đó
    • 56 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

to me ada: me ada tham khao xem cap nhiet do cua hang omron ay, minh dang dung loai dien tu cua omron cung chi hon 50.000dong thoi - ma quan trong la an toan vi co the cap o nach hoac o hau mon. Truoc day minh cung co dung cap nhiet do cua nguoi lon co ong thuy tinh dung thuy ngan do, nhung vi khi dua vao hau mon be hay cua quay manh so gay :rolleyes: nguy hiem nen chuyen sang mua omron.

• 26 Được cảm ơn

To mẹ Dế Mèn: mẹ Dế còn nhớ địa chỉ mua nhiệt độ của Omron ko? Có phải loại 85,000 không ạ? Em định đi mua cho bé nhà em một cái nhưng chỉ đi được vào weekend nên cửa hàng toàn đóng cửa. Chị có biết hàng nào bán vào T7 hay CN ko?

To chị Liên: chị chụp ảnh bé Đăng ngã hay sao mà thấy 2 chân chổng lên trời thế? Em đang uống nước mà nhìn mấy cái ảnh của chị thế là bị sặc luôn. Ngịch thế hèn nào mẹ "ròm" là phải
    Bo me yeu Bin
    Album cua Bin nay http://img70.photobucket.com/albums/v212/MeBin/
    • 1,134 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

O Nha thuoc 42 Quang Trung co ban day, nhiet ke bang nhua, dung pin, rat an toan vi minh dung roi, thay may lan bi be quang manh xuong dat ma khong bi lam sao. Moi ca bang nhua thi khong co cam giac lanh nhu ong thuy tinh nen be do so hon khi cap vao nach. Cac me nen luu y la neu cap o nach thi phai cong them 0.5 đo thi moi la nhiet do chinh xac cua co the. Nhiet ke nay co coi bao hieu : tit tit tit khi da cap xong (khoang 1 phut thi phai) nen cung tien lam, khi nao thay keu tit tit thi lay ra, xem nhiet do.
    • 1,939 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Nhiệt kế OMRON ở đây này mẹ KIBO
    http://webtretho.com/dd/viewtopic.php?t=1422&sid=b8c75c6eaf22aeff8c080fb2b 6cc8f95

Với Tít nhà mình thì khi khó chịu trong người bé chẳng cho kẹp cái gi vào người, hay đắp cái gì lên người hết, thậm chí để mọi người bế bé còn không chịu thế nên mình đành phải dùng nhiệt kế bấm tai. Nhiệt kế này tai của bé còn nhỏ nên khi bấm cũng khó chính xác, ngoài ra bị ảnh hưởng nhiệt độ môi trường nhiều nên mình cộng thêm 1 độ mỗi khi đo nhiệt độ cho bé. Nhiệt kế bấm tai nhanh lắm, có vài giây là xong thôi.
    • 48 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Em cám ơn mẹ Echcom và mẹ Tigon nha. Chiều nay em sẽ tranh thủ về sớm để tìm mua cho bé.

P/S: mẹ Echcom đã mở được cửa hàng quần áo chưa. Mấy hôm trước em đi tìm mua bộ áo liền quần cho bé mà hàng Việt Nam ko có hoặc rất xấu. Cuối cùng đành nghiến răng mua 02 bộ hàng ngoại cho bé, đắt ghê (120,000 VND/bộ) , mà nó lại hơi dày, mặc khi ngủ nằm điều hoà thì được nhưng nếu hôm nào không dùng điều hoà mà bật quạt thì nóng. Nhưng nếu mặc quần áo bình thường cho bé thì đêm lại hở bụng. Khi nào mẹ Echcom có cửa hàng thì cho em đăng ký luôn 02 bộ liền nha.
    (Ngoài lề tý, các mẹ thông cảm nha )
    Bo me yeu Bin
    Album cua Bin nay http://img70.photobucket.com/albums/v212/MeBin/
    • ada
    • 12 năm
    • 575 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Hôm bữa mình mua cái cặp nhiệt độ mới theo kiểu cổ điển rồi nhưng khó sử dụng cho bé quá, chắc là mua lại cái của OMRON Không biết ở TPHCM bán ở chỗ nào nhỉ???
    • 39 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tuần trước, em đến nhà người bạn thăm con nó bị sốt thấy nó có cái cặp nhiệt độ điện tử hay quá các bác ơi. Cái đó làm bằng nhựa nên có bị rơi cũng không bị vỡ, lại không có thủy ngân nên không nguy hiểm với con chúng ta, rất nhẹ và đọc số cũng rất rõ không như cái cặp nhiệt độ thuỷ ngân nhìn mãi mới biết là bao nhiêu độ. Em nhờ nó mua hộ nhưng nó lại được bạn tang thế nên cũng không biết giá cả thế nào và mua ở đâu thế mới chán chứ. Có mẹ nào biết và dùng cặp nhiệt độ này rồi chỉ cho em với.
    • 2,314 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Các cửa hàng đồng hồ, hiệu thuốc, shop sơ sinh cao cấp.

Hiệu Farlin (Đài loan) hoặc Omron Nhật. Có một hiệu nữa của Đức mà mình ko nhớ.

Giá loanh quanh từ 70-120 K. Tuỳ loại.

Chú ý: Omron có loại đầu cao su có thể nhét hậu môn để đo được.
    • 4,934 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NNTM

Nhà tui có lần ông ngoại đi Nhật mua được một cái hiệu Omron này, dùng thích lắm. Nhưng lúc chuyển nhà chẳng biết rơi rớt đi đâu, giờ cũng đang muốn mua một chiếc. Có khi chiều nay phải ra cửa hàng ở Thái Hà xem sao.
    • 774 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NNTM

Giá cái cặp nhiệt độ của Omron là 70K, nhưng em sợ cái đó ko chuẩn như bằng thủy ngân đâu, em định mua rồi nhưng lại thôi. Em sợ giống như cái máy đo huyết áp bằng điện tử ý ko chính xác bằng đo bằng tay đâu. Mà đo nhiệt độ cho con mà ko chính xác thì nguy hiểm lắm. Thế nên mẹ nào dùng rồi thử post xem chất lượng thế nào nhé

Chíp hôi album - Chíp hôi của mẹ ơi, hôm nay trời nắng tươi, mèo con đi học ko mang theo cái gì, mèo con đi đánh giặc ko mang theo cái gì
    • 2,314 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Mình và bạn mình dùng tốt. Độ chuẩn. Nó kêu tít tít khi đo xong. Kêu bíp bíp khi sốt.
    • 300 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Đây đây, em vừa mua chiều hôm qua các bác ạ. Cặp nhiệt độ điện tử của Samsung đúng như yêu cầu. Giá: 90ngàn, bảo hành 12 tháng luôn. Mua ở Lãn ông, hình như của hàng số 14 thì phải, cửa hàng đông nhất ở phố đấy ý. Rất nhẹ, số rõ, chỉ vài dây kêu tít tít là được liền. rất an toàn vì đầu mềm bằng cao su. Các bác lên đó mà mua nhé.
    • 774 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Ôi thế à, biết thế mình mua bằng điện tử cho xong, híc híc, cứ sợ là ko chuẩn nên ko dám mua. Toàn mua bằng thủy ngân mà mua hàng gần chục cái rồi, cái đồ bằng thủy ngân cũng dởm lắm, đo được vài lần là hỏng rồi. có cái chưa đo lần nào đã hỏng rồi cơ, chán ghê. Có lẽ về mua 1 cái mới được. Ôi tốn kém quá.

Chíp hôi album - Chíp hôi của mẹ ơi, hôm nay trời nắng tươi, mèo con đi học ko mang theo cái gì, mèo con đi đánh giặc ko mang theo cái gì
    • 103 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Nếu mua Omron bạn nên mua loại có đầu Flexible dùng sẽ tốt hơn, giá cả cũng không khác với loại bình thường nhiều đâu, khoảng 75K . Hiện có bán hầu như ở tất các các nhà thuốc.
    • 2,560 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thienthanxanh
    Ôi thế à, biết thế mình mua bằng điện tử cho xong, híc híc, cứ sợ là ko chuẩn nên ko dám mua. Toàn mua bằng thủy ngân mà mua hàng gần chục cái rồi, cái đồ bằng thủy ngân cũng dởm lắm, đo được vài lần là hỏng rồi. có cái chưa đo lần nào đã hỏng rồi cơ, chán ghê. Có lẽ về mua 1 cái mới được. Ôi tốn kém quá.
    Các bác ơi vào triển lãm GV mà mua.
    Tôi thấy Omron bán 80k, hãng khác bán 75k (loại ngậm mồm)
    Digital nên khá chính xác, mẹ con tớ dùng chung
    Tớ về quê nơi không có internet roài!
    • 260 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Theo lời bác sĩ khám cho con mình, cặp nhiệt độ thuỷ ngân chính xác nhất. Nếu cặp bằng nhiệt độ điện tử thì phải +(-) 0.5 độ C. Vì vậy mọi người lưu ý khi dùng nhé.

Không rõ cặp nhiệt độ của mọi người đo ở chỗ nào, cặp nhiệt độ của nhà mình đo ở tai. Khi đặt không đùng vị trí thì nhiệt độ ko chính xác đâu.
    Mình còn nhìn thấy một loại dùng để rà rà ở trên trán (như dò mìn ý), ko biết có chính xác hơn ko?
    Tuy nhiên, đúng như mọi người nói, cặp nhiệt độ điện tử rất tiện dùng cho các em bé.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5