Bệnh trẻ em

Cách xem phân em bé như thế nào là tốt???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 57.5K Lượt đọc
  • 110 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi akbb Xem bài viết
    Bé nhà em 3 tháng, vừa bú mẹ vừa uống Enfalac, 2 ngày mới đi một lần mà sao phân sệt sệt như sinh tố bơ :Sad:, màu xanh đậm. Dạo này ngủ lại ra nhiều mồ hôi đầu nữa, tóc thì dựng đứng từ lúc trong tháng, không biết có phải thiếu can xi không nữa. Em định cho bé đi khám ở Trung tâm Dinh dưỡng ở đường LVSĩ. Có chị nào có knghiệm khám bé ở đây không chỉ giáo cho em với. Thứ bảy chủ nhật có khám không ạ. Cám ơn các chị nhiều.
    chi o sg phai khong, em cho chi dia chi? ne` , do mo hoi trom phai ko, 601b cmt8 q10 nha sach nguyen van cu do
    bs yen , bs do gioi lam con e bi , di 2 ngay uong het luon

• 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luckygirl Xem bài viết
    Con em 4 tháng tuổi, hồi trong tháng em an toan bí đỏ, cà rốt, khoai bí, phân cháu màu vàng rất đẹp. nhưng ăn nhiều quá đến nỗi cháu bị vàng da, em chuyển sang ăn rau, nên phân cháu có màu xanh. Tuy nhiên, phân của cháu cứ sền sệt cho tới bây giờ, chưa bao giờ thành lọn cả. Em hỏi thăm bs, bs cho uống Biovita, nhưng phân vẫn sệt, và hơi có màu vàng,lúc cuối thì ra bọt màu vàng, phân lại hơi tanh nữa chứ. Mỗi ngày cháu đi 1 lần. Chẳng hiểu thế nào nữa.
    Phan be co thoi' không, hay la chua,trong phan co nhung hat trăng' không , coi chung phan song do'

• 2,848 Bài viết

• 1,681 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oanhhoney22 Xem bài viết
    Phan be co thoi' không, hay la chua,trong phan co nhung hat trăng' không , coi chung phan song do'
    phân bé nhà tớ chua lắm mà cũng có hạt trắng.Thế là bị phân sống àh?phân sống là do như thế nào hả bạn?

• 179 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

bé nhà em gần 5 tháng rồi,ăn sữa s26 đi 1 ngày khoảng 3 lần,nhưng mà phân thì chẳng giống nhau gì cả,lúc thì vàng,hoặc vàng xanh,nhưng lại dính dính dây dây,thỉnh thoảng lại có cả bọt nữa ạ,lúc thì đặc quánh,lúc thì lại thành cục khô,nhưng kiểu gì thì cũng có hạt trắng,mùi thì thối thôi rồi,chẳng chua cũng chẳng tanh đâu ạ.như thế là sao hả các mẹ?

• 179 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

bé nhà em 5 tháng,ăn sữa s26 hoàn toàn,đi 1 ngày khoảng 3 lần,nhưng mà chẳng lần nào giống lần nào,lúc thì vàng hoặc là vàng xanh,dính dính dây dây,thỉnh thoảng còn có bọt nữa,lúc thì lại thành cục khô,em cho uống nhiều nước hơn thì thành dẻo quánh màu vàng sậm,nhưng kiểu gì thì cũng vẫn có hạt trắng giống phân hoa cà hoa cải í ạ,mùi thối lắm chứ ko tanh cũng chẳng chua đâu ạ.như thế là sao hả các mẹ?

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi didispore Xem bài viết
    bé nhà em 5 tháng,ăn sữa s26 hoàn toàn,đi 1 ngày khoảng 3 lần,nhưng mà chẳng lần nào giống lần nào,lúc thì vàng hoặc là vàng xanh,dính dính dây dây,thỉnh thoảng còn có bọt nữa,lúc thì lại thành cục khô,em cho uống nhiều nước hơn thì thành dẻo quánh màu vàng sậm,nhưng kiểu gì thì cũng vẫn có hạt trắng giống phân hoa cà hoa cải í ạ,mùi thối lắm chứ ko tanh cũng chẳng chua đâu ạ.như thế là sao hả các mẹ?
    theo em biết thì có hạt trắng là cái hạt sữa mình lắc k đều,em cứ tưởng ăn sữa không thì mùi nps phải chua/tanh/cái gì đó chứ sao hôi được nhỉ
    nó chưa tan hết. còn bọt thì con em cũng bị, không biết thế nào, không biết là bé bị đi ngoài hay bụng nhiều hơi???có mẹ nào giải đáp khúc mắc cho chúng em với???

• 484 Bài viết

• 428 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heovanghl Xem bài viết
    theo em biết thì có hạt trắng là cái hạt sữa mình lắc k đều,em cứ tưởng ăn sữa không thì mùi nps phải chua/tanh/cái gì đó chứ sao hôi được nhỉ
    nó chưa tan hết. còn bọt thì con em cũng bị, không biết thế nào, không biết là bé bị đi ngoài hay bụng nhiều hơi???có mẹ nào giải đáp khúc mắc cho chúng em với???
    chị ơi cái hạt trắng người ta gọi là hoa cà hoa cải đó,ko phải là do sữa lắc k đều đâu,vì em bé chỉ ti mẹ cũng có loại phân như vậy mà.
    em mở đề tài này để xin lời khuyen của các chị mà,cuối cùng thì thấy cũng quá nhiều mẹ than thở là em bé phân lỏng và có bọt. Nhìn lại em bé nhà em,thấy nó vẫn tăng cân đều,chắc thịt (trộm vía), nên em yên tâm về khoản output của nó rồi, output có lỏng,có bọt cũng kệ nó vậy,miễn là con mình phát triển bình thường,gớm mấy hôm trước mất ăn mất ngủ mỗi lần xi con ị đây ạh.
    Nhưng em vẫn băn khoăn 1 điều,output như thế nào thì mới gọi là chuẩn ở từng tháng tuổi nhỉ..........

• 1,757 Bài viết

• 437 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oanhhoney22 Xem bài viết
    chi o sg phai khong, em cho chi dia chi? ne` , do mo hoi trom phai ko, 601b cmt8 q10 nha sach nguyen van cu do
    bs yen , bs do gioi lam con e bi , di 2 ngay uong het luon
    Em cám ơn chị nhiều nhe. Em sẽ ẵm bé đi khám thử, chứ tối nào ngủ sờ đầu cứ như là mới gội đầu đó, tội nghiệp bé lắm. Tặng chị nè :Rose:

• 7,987 Bài viết

• 684 Được cảm ơn

Em bé của em được 1 tháng 9 ngày rồi mấy chị ạ, chẳng biết nói sao nữa nhưng cứ mỗi lần thấy con đi ị được là mừng còn hơn là bắt được vàng, khiếp!!!. Em cũng lo lắng chuyện output như thế nào thì mới gọi là chuẩn ở từng tháng tuổi, Mẹ nào biết tư vấn dùm em với ạ. Cám ơn mấy Mẹ nhiều lắm lắm.!

• 7,987 Bài viết

• 684 Được cảm ơn

Các Mẹ ơi giúp em với, sáng nay thằng cu nhà em nó ị ra phân có lẫn chất nhầy gì đó như lòng trắng trứng vậy, em lo quá, chẳng biết làm sao đây, thằng cu nhà em nó toàn bú sữa mẹ thôi. Cám ơn các mẹ nhiều lắm.