• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Cách xem phân em bé như thế nào là tốt???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 66.3K Lượt đọc
  • 110 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 43 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cac mẹ ơi, bé Bo nhà mình 2 ngày nay khôg đi ị, khôg biết có phải do chế độ ăn của mình không, nhưng mình rất chịu khó ăn rau xanh, bé nhà mình mới 2 tháng 3 ngày.
    Có mẹ nào có kinh nghiệm chuyện này không, hay biết bsi nào chuyên điều trị việc khó tiêu của bé thì giới thiệu cho mình với, thanks nhiều!
    • 298 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

các chị ơi, có kinh nghiệm giải đáp cho em với. Bé nhà em đã 2.5 tuổi rồi, ăn uống bình thường. hôm rồi tự dưng em thấy bé đi ị xong thì trong bô của bé nổi những váng tròn to nhỏ màu trắng đục đúng như váng mỡ. các váng này nổi lên mặt nước tiểu, tất cả đều màu tròn và em cảm giác là bị đông lại khi gặp không khí và nước vậy. em gọi hỏi bác sỹ nhi ở Thanh Nhàn thì bác sỹ bảo không biết hiện tượng đó là gì. hôm qua, bé nhà em lại ị ra nước (không có tí phân nào). nước đó đọng xuống đáy bô thành các hạt váng trắng đục tròn như lần trước đó. em không biết thế là bé bị sao. bé chỉ đang sốt khoảng 39 độ, còn ăn uống vẫn bình thường. em đã cho bé uống hạ sốt và bé đã đỡ sốt hơn. các chị giúp em nhé
    :Rose: Mẹ yêu cún Lân của mẹ nhiều:Rose:
    • 40 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caotuyetnga Xem bài viết
    Khi bé đi ngoài : chỉ nhìn phân lõng đặc là chưa đủ đâu.
    Phân bé màu vàng tươi ,đẹp : tốt.
    Phân bé màu đen :hoàn toàn không tốt chút nào nhưng có lý do :
    - bé có ăn gì có phẩm màu đen ,đỏ?? uống thuốc có màu đen??? (ví dụ thuốc than đen trị đường ruột thuốc này của Pháp và VN đều hay , ăn đậu đen???....) không lo.
    - nếu không ăn uống gì có phẩm màu nhiều thì đó là máu ra theo phân nên có màu đen (BS Lê cửu Trường bảo như thế thì phải đến BS ngay.)

Bé đã ăn dặm : sữa, thịt ,cá rau........phân của bé bắt đầu có mùi...phân.
    Khi bé đi ngoài : Mẹ phải luôn nhìn phân của bé hằng ngày, không phải đợi đến có vấn đề hay không.(chức năng cao cả của các bà Mẹ đấy ). :P :P
    Thấy phân lõng : phân nhuyễn hay lợn cợn ?? màu gì ??
    Ngửi phân : mùi phân là mùi phân thì mới cho cầm lại. Còn mùi phân tanh tưởi thì phải cho phân tháo ra tiếp ,không nên cầm ngay.(như thế chất độc sẽ được tống ra ngoài bằng đường hậu môn :tốt ; nhưng cho tháo vài lần thôi ,cầm lại để không bị mất sức.
    Khi đưa trẻ đến BS Mẹ diễn đạt chính xác bịnh tiêu chãy của con mìmh thì BS dễ chữa trị ; Mẹ cũng được an tâm.
    Tôi nhận thấy cũng có khi trẻ tháo dạ do không hợp sữa.Nếu đổi một hai lần sữa mà vẫn bị phân kém thì nên dùng sữa có men tiêu hóa tốt cho bé như : sữa bột Pelargon.
    Các dụng cụ của bé tuyệt đối phải được vô trùng.
    Mong góp ý này giúp các bà mẹ trẻ bớt bối rối.
    thông tin hay đấy,
    có điều khi bạn đưa cháu đến viên có bác sĩ nào hỏi tỷ mỉ hay tận mắt nhìn, sờ, ngửi phân bé để phát hiện mùi vì không...^^
    • 1,118 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bé nhà em 5 tháng rồi mà có 6.7kg thôi ạ. Chán quá. Trước đây bé đi phân dẻo dẻo, nhão nhão nhưng mấy hôm nay bé đi phân có hạt lổn nhổn. Không biết phải như vậy là đi sống phân không ạ? Bé tầm này thì đi phân như thế nào là tốt?
    Các chị có kinh nghiệm cho em biết với.
    • 823 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi enkeira Xem bài viết
    Các mẹ ơi, bé nhà em 5 tháng rồi mà có 6.7kg thôi ạ. Chán quá. Trước đây bé đi phân dẻo dẻo, nhão nhão nhưng mấy hôm nay bé đi phân có hạt lổn nhổn. Không biết phải như vậy là đi sống phân không ạ? Bé tầm này thì đi phân như thế nào là tốt?
    5 tháng phân phải thành khuôn,mầu vàng,mềm và nhìn mịn
    Phân có hạt thì có thể con bạn bị phân sống rồi .Cậu thử cho phân con vào nước xem có bị tan ra không,nếu tan là sống đấy ( giống con mình ...huuu )
    • 607 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Bé đã ăn dặm chưa mẹ?Nếu ăn dặm rồi thì phân bé sẽ lổn nhổn 1 chút
    • 1,118 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Cảm ơn 2 mẹ trả lời cho em, đúng là con nhà em đi phân sống thật ạ. Bé nhà em mới chỉ tập ăn dặm thôi chứ chưa ăn chính thức, nhưng hôm trước em cho bé ăn bột hoa quả của Nestle thơm lắm, nàng ta thích thế là chén hết 50ml bột. Chắc vì thế nên đi phân sống lổn nhổn ạ.
    Em cho uống Bio acimin thì mấy hôm nay đi phân lại đẹp rồi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi enkeira; 09/04/2009 vào lúc 04:28 PM.
    • 211 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Các mẹ ơi làm ơn cho em hỏi với: con nhà em 8 tháng rồi mọi khi đi ngoài vẫn bt, nhưng 3 hôm nay bé đi phân cũng hơi táo một chút thôi nhưng có váng như là váng mỡ, rửa đít cho bé thấy nhờn lắm, phải dùng xà bông tắm rửa mới sạch. Em vẫn cho bé ăn bột không có gì mỡ cả, sau khi quấy bột xong để nguội một chút mới cho một ít dầu ăn Omega vào trộn đều như đã được hướng dẫn mà, mọi khi vẫn ăn thế thì không sao nhưng 3 hôm nay bé bắt đầu có hiện tượng đó. Em lo quá, không biết bé có bị sao không? Có mẹ nào biết chỉ giùm em với!
    • 722 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Các mẹ cũng giúp mình với. Bé nhà mình bình thường vẫn đi 3 bận mỗi ngày nhưng 3 hôm nay chỉ đi 1-2 lần thôi. Mà mình thấy bé rặn khó khăn lắm, mỗi lần rặn là khóc, nhưng phân bé ko vón cục mà vẫn có màu vàng và dẻo. Mới đầu mình cho bé uống Similac thì cũng bị bón, đối qua sữa Nan cho bé được 10 ngày nay thì mới thấy bị bón lại. Như vậy có phải ko phải nguyên nhân do sữa mà là do bé bị nóng trong người ko ạ? Ngòai bú sữa CT ra bé vẫn bú thêm mẹ 3-4 lần/ngày nhưng do sữa mẹ ít nên nhiều khi bé bú chỉ ngủ được 1 chút rồi dậy chứ ko ngủ được sâu như bú bình. Các mẹ giúp mình với nhe.

• 363 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho mình hỏi, giai đoạn 8-9 tháng thì phân bé thế nào?

Con mình thì phân xanh ( từlúc ăn dặm), xanh, rắn, nhưng "thối" lắm. Đang lo và thắc mắc lắm, các mẹ nào có kinh nghiệm cho mình học hỏi với.

Cám ơn các mẹ nhé!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 190 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bé nhà em 5 tháng rồi mà có 6.7kg thôi ạ. Chán quá. Trước đây bé đi phân dẻo dẻo, nhão nhão nhưng mấy hôm nay bé đi phân có hạt lổn nhổn. Không biết phải như vậy là đi sống phân không ạ? Bé tầm này thì đi phân như thế nào là tốt?Các chị có kinh nghiệm cho em biết với.
    bé này khoản cân nặng giống y nhà mình, chán đang muốn đổi sữa đây. cho mình hỏi bé đi ị phân vàng không thành khuôn hơi dẻo dính và toe toét ra bỉm , mùi rất thối có phải thức ăn dăm và sữa chưa tiêu hóa hết không nhỉ?
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6