Bệnh trẻ em

Cách trị bệnh nghẹt mũi ở trẻ sơ sinh.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 31.7K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy mẹ ơi, bé nhà mình được 3 tháng rưỡi rồi. Vậy mà từ lúc bé sinh ra tới giờ bé cứ nghẹt mũi suốt. Mình dùng đủ cách như là nhỏ nước muối sinh lý, xông khói bồ kết... mà không đỡ .Mẹ nào biết cách trị mách hộ cho mình biết với, chứ thấy bé cứ khò khè thì thương lắm mấy mẹ à !
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 74 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn thử đập dập củ nén/ tỏi cho bé ngửi hoặc cho bé ngửi dầu khuynh diệp xem. Lúc trước bé nhà mình toàn cách này kết hợp nhỏ nước muối sinh lý.
    • 43 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình chỉ nghe người ta mách thôi nhưng chưa thử, lấy một mảnh củ tỏi bé tí xíu thôi cho vào thuốc nhỏ mũi rồi nhỏ cho bé, bé sẽ hắt hơi nhiều và như thế những thứ như đờm ... sẽ ra theo và bé sẽ đỡ ngạt mũi hơn. Nhưng nhớ cho tí xíu tỏi vào thôi nhé không cay bé lắm đấy. Nhìn trẻ con khò khè thở thì thương lắm. Chúc bé mau khỏi nhé.Còn nếu mẹ nó không ngại dùng thuốc tây thì ra hiệu thuốc mua thuốc Otrivin 0,05% của Thụy Sỹ nhé. Bé nhà mình 5,5m cũng nghẹt mũi nhưng chỉ mới bị 3 ngày thôi nhỏ được 3 lần (ngày tối đa 2 lần) thấy đỡ hẳn. Mình mới mua hôm qua 37k ở hiệu thuốc trên phố Hoàng Ngọc Phách, hnay thấy con đỡ hơn rồi. Bạn thử xem có hiệu quả với bé không. Loại này dùng riêng cho sơ sinh đến 6y nhé. Người lớn dùng thuốc dạng xịt, nồng độ cao hơn.
    • 365 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Bé nhà mình từ hồi 5 tháng cũng nghẹt mũi suốt, ngạt mũi xong há mồm ra thở vài hôm là lại viêm họng, cứ luẩn quẩn như vậy, đi khám, uống thuốc liên tục mà không khỏi. Về sau mình phát hiện ra là do con bị viêm VA, nên đợi đến lúc con 1 tuổi là mình cho đi nạo VA. Trộm vía từ đó đến giờ là nửa năm rồi mà chưa có lần nào bị ngạt mũi cả, kể cả khi bé bị cúm.

Mình nghĩ bạn nên cho bé đi khám để xem nguyên nhân tại sao bé bị ngạt mũi để can thiệp sớm. Nhìn con bị ngạt mũi thương lắm, và tình trạng ngạt thở thường xuyên cũng sẽ ảnh hưởng nhiều đến sự phát triển của con. Chúc bé nhà bạn sớm khỏi bệnh.