Bệnh trẻ em

Cách chữa nhiệt miệng, tưa lưỡi, viêm lợi do mọc răng và nóng trong cho bé !

Đến trả lời mới nhất
  • 11 Lượt chia sẻ
  • 22.3K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 26 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bé nhà mình bị viêm họng, uống thuốc kháng sinh nhiều nên nóng trong nhiệt khắp miệng và tưa lưỡi do mọc răng. Một tuần liền bé không ăn được gì, sụt mất 1kg. Mình đưa bé đến bệnh viện Nhi, Bác sỹ kê thuốc bôi Zytee và Kamistad nhưng không khỏi vì Bé đau miệng nên ngậm chặt không cho bôi thuốc hoặc bôi xong thì nuốt hết nên mãi không khỏi, tìm khắp các diễn đàn thấy các mẹ mách nhiều bài thuốc mà không mấy hiệu quả. Mình được người quen giới thiệu đưa bé đến Khoa Nhi bệnh viện Xanh Pôn, sau khi khám Bác sỹ giới thiệu sang Khoa Răng hàm mặt (Đi cổng Đường Nguyễn Thái Học) bác sỹ ở đấy chấm dung dịch Glycerinborat 2% 15ml (Bệnh viện Da liễu) thấy bớt sưng tấy và chảy máu lợi ngoài ra mình vẫn cho bé uống thêm kháng sinh để vết thương trong miệng bé nhanh lành và uống thêm Vitamin hoa quả, B2, C và uống nước hoa quả bổ sung, Khổ thân Bé không uống được mình phải mua dụng cụ gần như xylanh nhưng nó mềm để bơm vào miệng cho bé. Bác sỹ giới thiệu Mình có thể tự mua dung dịch Glycerinborat 2% 15ml ở hiệu thuốc đối diện cổng Bệnh viện đường Nguyễn Thái Học (12.000đ/ lọ), Sau 02 lần bôi thuốc các vét loét đã bắt đầu lành và bé nhà mình ăn uống lại được, mình giới thiệu để các mẹ có con bị nhiệt miệng tham khảo nhé !
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Ho_con_yeu_thuong; 29/11/2011 vào lúc 09:24 AM.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 167 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cám ơn bạn nhiều. Bài viết hay

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn bạn nhiều, Zin voi nhà mình cũng đang bị thế đây. bạn có thể chỉ giúp là dùng kháng sinh nào và nếu bị một hai nốt viêm sưng lợi có cần dùng kháng sinh hay không hả bạn?

..... ngày mai bé ko đỡ mình phải đi viện nhi mất thôi, bé sốt 5 ngày rồi huhuhu!

• 26 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình mới cho bé đi chơi mấy hôm nên không check được. Hy vọng bé nhà bạn đỡ nhiệt miệng rồi. Nếu bị một hai nốt thì ko cần dùng kháng sinh đâu, vì thực ra càng uống kháng sinh thì càng nóng trong bé càng bị nhiệt bạn ạ. Trong thuốc bôi miệng cho bé đã có thuốc sát khuẩn rồi. Bạn cứ bôi cho bé dung dịch Glycerinborat 2% 15ml ở hiệu thuốc đối diện cổng Bệnh viện đường Nguyễn Thái Học (12.000đ/ lọ) là được, cho bé uống thêm nước hoa quả và vitamin nữa. Chúc bé nhà bạn mau khỏi bệnh.

• 23 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hôm nay mình phải vào tìm lại bài viết để cảm ơn chủ topic. Bé nhà mình cũng đang bị sốt mọc răng+viêm họng kèm chảy máu chân răng. May gặp được bài viết này của bạn. Cảm ơn nhiều nhé

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

tóm lại m thấy mọi người nói thế rất hợp lý, m còn một cách để tăng sức đề kháng cho con như vậy bé sẽ tránh được bệnh đó là dùng cốm ZInciamin, tubi nhà mình cũng bị nóng trong và mỗi lần đi ngoài trông như bị trĩ vậy và còi lắm nhưng từ khi dùng Zinciamin thấy tăng cân và cao hẳn lên và cũng ít ốm vặt lắm

• 3,442 Bài viết

• 1,955 Được cảm ơn

Các bà mẹ cần bổ sung vitamin để tăng sức đề kháng cho trẻ
    mọi người có thể dùng viên con gấu của Amway để cho bé uống nhé
    bé sẽ giảm cảm lạnh và sức đề kháng rất cao nhé

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Glycerin là thuốc hay dung dịch sát khuẩn vậy ak? e dùng để tưa lưỡi cho con đc không ạ? dùng lâu dài chút? vì khó đánh răng cho con quá cơ ạ?

• 2,403 Bài viết

• 1,263 Được cảm ơn

em đc mọi người mách cho Kamistad đây,vừa đi mua về,hy vọng con sẽ hơp thuốc và khỏi

• 26 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Glycerinborat là dung dịch sát khuẩn chữa tưa lưỡi bạn ạ, Bà cô mình bị nhiệt miệng bôi cũng thấy khỏi. Mình nghĩ nó vẫn là một loại thuốc nên không nên dùng thường xuyên.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3