• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Cách chữa nhiệt miệng, tưa lưỡi, viêm lợi do mọc răng và nóng trong cho bé !

Đến trả lời mới nhất
  • 19 Lượt chia sẻ
  • 29.7K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 26 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bé nhà mình bị viêm họng, uống thuốc kháng sinh nhiều nên nóng trong nhiệt khắp miệng và tưa lưỡi do mọc răng. Một tuần liền bé không ăn được gì, sụt mất 1kg. Mình đưa bé đến bệnh viện Nhi, Bác sỹ kê thuốc bôi Zytee và Kamistad nhưng không khỏi vì Bé đau miệng nên ngậm chặt không cho bôi thuốc hoặc bôi xong thì nuốt hết nên mãi không khỏi, tìm khắp các diễn đàn thấy các mẹ mách nhiều bài thuốc mà không mấy hiệu quả. Mình được người quen giới thiệu đưa bé đến Khoa Nhi bệnh viện Xanh Pôn, sau khi khám Bác sỹ giới thiệu sang Khoa Răng hàm mặt (Đi cổng Đường Nguyễn Thái Học) bác sỹ ở đấy chấm dung dịch Glycerinborat 2% 15ml (Bệnh viện Da liễu) thấy bớt sưng tấy và chảy máu lợi ngoài ra mình vẫn cho bé uống thêm kháng sinh để vết thương trong miệng bé nhanh lành và uống thêm Vitamin hoa quả, B2, C và uống nước hoa quả bổ sung, Khổ thân Bé không uống được mình phải mua dụng cụ gần như xylanh nhưng nó mềm để bơm vào miệng cho bé. Bác sỹ giới thiệu Mình có thể tự mua dung dịch Glycerinborat 2% 15ml ở hiệu thuốc đối diện cổng Bệnh viện đường Nguyễn Thái Học (12.000đ/ lọ), Sau 02 lần bôi thuốc các vét loét đã bắt đầu lành và bé nhà mình ăn uống lại được, mình giới thiệu để các mẹ có con bị nhiệt miệng tham khảo nhé !
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Ho_con_yeu_thuong; 29/11/2011 vào lúc 09:24 AM.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 169 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cám ơn bạn nhiều. Bài viết hay
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn bạn nhiều, Zin voi nhà mình cũng đang bị thế đây. bạn có thể chỉ giúp là dùng kháng sinh nào và nếu bị một hai nốt viêm sưng lợi có cần dùng kháng sinh hay không hả bạn?

..... ngày mai bé ko đỡ mình phải đi viện nhi mất thôi, bé sốt 5 ngày rồi huhuhu!
    • 26 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình mới cho bé đi chơi mấy hôm nên không check được. Hy vọng bé nhà bạn đỡ nhiệt miệng rồi. Nếu bị một hai nốt thì ko cần dùng kháng sinh đâu, vì thực ra càng uống kháng sinh thì càng nóng trong bé càng bị nhiệt bạn ạ. Trong thuốc bôi miệng cho bé đã có thuốc sát khuẩn rồi. Bạn cứ bôi cho bé dung dịch Glycerinborat 2% 15ml ở hiệu thuốc đối diện cổng Bệnh viện đường Nguyễn Thái Học (12.000đ/ lọ) là được, cho bé uống thêm nước hoa quả và vitamin nữa. Chúc bé nhà bạn mau khỏi bệnh.
    • 23 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hôm nay mình phải vào tìm lại bài viết để cảm ơn chủ topic. Bé nhà mình cũng đang bị sốt mọc răng+viêm họng kèm chảy máu chân răng. May gặp được bài viết này của bạn. Cảm ơn nhiều nhé
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

tóm lại m thấy mọi người nói thế rất hợp lý, m còn một cách để tăng sức đề kháng cho con như vậy bé sẽ tránh được bệnh đó là dùng cốm ZInciamin, tubi nhà mình cũng bị nóng trong và mỗi lần đi ngoài trông như bị trĩ vậy và còi lắm nhưng từ khi dùng Zinciamin thấy tăng cân và cao hẳn lên và cũng ít ốm vặt lắm
    • 3,433 Bài viết

• 1,957 Được cảm ơn

Các bà mẹ cần bổ sung vitamin để tăng sức đề kháng cho trẻ
    mọi người có thể dùng viên con gấu của Amway để cho bé uống nhé
    bé sẽ giảm cảm lạnh và sức đề kháng rất cao nhé
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Glycerin là thuốc hay dung dịch sát khuẩn vậy ak? e dùng để tưa lưỡi cho con đc không ạ? dùng lâu dài chút? vì khó đánh răng cho con quá cơ ạ?
    • 2,403 Bài viết

• 1,263 Được cảm ơn

em đc mọi người mách cho Kamistad đây,vừa đi mua về,hy vọng con sẽ hơp thuốc và khỏi

• 26 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Glycerinborat là dung dịch sát khuẩn chữa tưa lưỡi bạn ạ, Bà cô mình bị nhiệt miệng bôi cũng thấy khỏi. Mình nghĩ nó vẫn là một loại thuốc nên không nên dùng thường xuyên.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hồi bé nhà mình 12 tháng bị nhiệt miệng bác sỹ ở Bệnh viện Nhi kê đơn bôi Zeetee nhưng mình thấy nhẹ quá không khỏi mà bôi Kamistad thì cay quá bé nhà mình không chịu được, bé cứ ngậm chặt miệng không cho bôi. Sang bệnh viện Xanh Pôn bác sỹ khoa răng hàm mặt đè ra bôi Glycerinborat trong vòng chưa đầy 5 giây, về nhà đỡ đau hơn nên cho mẹ bôi thuốc và bắt đầu ăn uống lại được. Bôi thuốc xong khoảng ôột tiếng sau hãy cho bé ăn các mẹ nhé, không là phí hết thuốc mà lại bôi lại cho bé đau phải biết !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 91 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

HIchic, con mình cũng mới bị xong, chấm thuốc 7 ngày liền ở bệnh viện kết hợp với bôi ở nhà mới khỏi đấy. Biết bài thuốc của bạn muộn quá, up lên cho các mẹ khác tham khảo này, hihi
    • 518 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Các mẹ để í ở Hà nội cứ cái mùa hanh khô nẻ nẻ này (từ tháng 9, 10 đến tầm này) là trẻ nhỏ rất hay bị nhiệt miệng, bị cam, cu lớn nhà mình hồi bé hay bị đi cam làng cót khỏi, nhưng giờ đọc thấy có chì chiếc gì giờ thấy sợ, sau 2 năm bị đúng cái mùa này nên rút kinh nghiệm chăm cho con 1 tuần uống nước cam quýt 4,5 lần, nấu chè đỗ xanh đỗ đen 3 lần cả nhà ăn, nấu bột sắn 3 lần, thế là cả tuần lúc nào cũng nhồi cho con, các mẹ nhớ mua đường đỏ để nấu, con bé thì cho ăn đường gluco cho mát, con mình giờ lớn thì ăn bt.
    Glyxerin borat thì lành, hình như nó màu trắng nhỉ, nó ngọt ngọt thanh thanh nên bôi em bé ko bị khó chịu, nhưng cũng có bé không hợp nên không khỏi, con bạn mình cũng đi khám ở xanh pôn (lâu rồi) mình thấy bé bị bôi xanhmetilen xanh lét mồm í, nhưng mà nhanh khỏi.

Khổ, hết cái mùa hanh khô thì lại đến mùa nồm ẩm, trẻ lại hay ốm vì cái thời tiết nóng nóng ẩm ẩm này, Hà Nội thật khắc nghiệt khi 1 năm trẻ em người già phải vật vã với việc thay đổi thời tiết 4 mùa thế này...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con em bi tưa lưỡi nặng, chữa mãi mà không khỏi, dùng nhiều loại : Nystatin, denicol, daktarin, cỏ nhọ nồi, lá rau ngót, cả nước muối cũng dùng hết rồi. đi khám các bac si cũng bảo là không khỏi được. con em luc thức thì không ăn được, ngủ bé mới ăn.Do cháu bị hen phế quản nên thường xuyên phải dùng kháng sinh nên càng bị tưa nặng.Cháu 5 tháng ngày chi ăn được 600ml sữa. Có ai giúp em không?
    • 103 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

bạn oi bị hen không dùng ks đâu,khi nào bị hen bội nhiễm mới dùng ks.lúc bé thức chịu khó đút muỗng,con tớ từ nhỏ tới bay giờ thức ko bao giờ uống sữa ngủ mới uống,cữ tối uông sữa ngủ luôn ko uống nước nên ngày nào cũng bị tưa lưỡi,mỗi sáng rơ lưỡi vòm miêng cho bé thôi,sống chung với lũ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kietnguyen2312; 08/04/2012 vào lúc 05:53 PM.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con em cũng bị mấy nốt nhiệt miẹng sau mọc răng,em không biết nên đã rơ lưỡi cho bé bây giờ cháu bị loét trắng toàn lưỡi và khoang miệng,cháu mới được hơn 5 tháng,em làm đủ cách,bôi cả thuốc cam mà không được,chị cho em hỏi thuốc glycerinborat em được biết là dùng chữa viêm tai,vậy liệu dùng bôi miệng có an toàn không?con em mới hơn 5 tháng có thể dùng được không?em đang sống tại thanh hóa,loại thuốc đó có được bán rộng rãi trên thị trường và em có thể mua thuốc đó ở đâu?các chị có kinh nghiẹm chỉ giúp em nhé.cám ơn nhiều nhiều,con em giơd đang đau và không chịu ăn uống gì.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi khocchoquentinh_76; 08/08/2012 vào lúc 01:56 PM.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị ơi có chị nào có kinh nghiệm giúp em nhé,cháu hiện tại đang đau và không chịu ăn uống gi
    • 708 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Bé nhà em đã từng bị nhiệt miệng, một đốt rất to như móng tay cái hồi bé 2 tháng em cho ra viện nhi rồi xanhpon chữa mãi chẳng được. Sau em cho uống ceelin rồi bôi zyntee, sau 1 tuần bé khỏi. Các mẹ thử áp dụng xem sao.
    • 149 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

ôi con em gần đc 6 tháng r, mấy hnay cũng thấy ở môi với 2 bên mép có các nốt trắng như nhiệt miệnng vậy, tuần tr cháu vừa bị sốt , viêm họng, mấy hôm rồi cũng tưa lưỡi nhiều lắm, nhưng thấy vẫn ăn uống bt, ko biết là thế nào
    • 3,775 Bài viết

• 3,512 Được cảm ơn

Con mình bị tưa lưỡi,cũng kinh qua các loại thuốc,rồi lá rau ngót giã.....chỉ đc 1,2 ngày lưỡi lại trắng dù vệ sinh răng miệng rất cẩn thận,chưa tìm ra cách nào chữa dứt điểm đc cho con đây
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2