• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 14 Lượt chia sẻ
  • 25.5K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

• 55 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

<P>Chào các bạn,</P>
    <P>Tôi có học được một kinh nghiệm về việc chữa kiến cắn trong chương trình "đường lên đỉnh Olympia", tôi đã ứng dụng cho gia đình rất hiệu quả ,xin trao đổi với các bạn chưa biết.</P>
    <P>Khi bị kiến cắn lấy vôi ăn trầu, hoặc vôi tôi (nghĩa là vôi để quét tường nhà (tức vôi sống đã pha nước rồi)) bôi lên vết&nbsp;thương.&nbsp;Để khoảng nửa tiếng hoặc lâu hơn cũng được rồi rửa vôi đi, vết&nbsp;thương không bị ngứa cũng không bị sưng, có khi bạn cũng&nbsp;không&nbsp;thấy chỗ nào là nốt kiến cắn nữa.</P>
    <P>Người ta giải thích : khi kiến cắn,&nbsp; một lượng axit&nbsp;được truyền vào vết thương , vôi tôi là bazơ nên sẽ trung hoà axit này , làm mất tác dụng của nó.</P>
    <P>Ca(OH)2 + axit = muối +H2O</P>
    <P>&nbsp;* Chú ý :Chắc các bạn ai cũng biết khi vôi sống bỏ vào nước nó sẽ sôi lên rất nóng , nếu rờ vào sẽ bị phỏng, bạn để cho nó nguội , cất vào hũ để khi cần lấy ra dùng.</P>
    <P>Thân chào.</P>
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Trăng mật lãng mạn tại Sunrise Hội An Beach Resort

Hội An với bờ biển xanh trong, cát trắng, nắng vàng, tiếng sóng vỗ rì rào và vẻ đẹp huyền ảo, lung...

• Điều trị tay chân miệng hiệu quả ở trẻ nhỏ

Tay chân miệng thường ủ bệnh lâu ngày trong một tuần và có những triệu chứng khó nhận biết như:...

• cách chữa bệnh khị bị kiến ba khoang cắn

Chào mọi người! Bây giờ đang có dịch kiến ba khoang, em xin chia sẻ với mọi người cách chữa tốt nhất và tiết kiệm nhất. Mọi người chỉ nên dùng hồ nước bôi vào chỗ bị kiến cắn ( 1 lọ hồ nước có 5k thôi ạ). Tiếp đó là mọi người nên rửa tay thật sạch khi bôi thuốc xong, tuyệt đối không bôi kem gì khác...

• Cậu bé 11 tuổi bị ung thư não khiến các bác sĩ phải cúi đầu

Một cậu bé mắc bệnh ung thư não đã khiến các bác sĩ phải cúi đầu tôn kính trước sự ra đi của em bởi...

• Cách phòng tránh muỗi,kiến cắn bé

Các mẹ có cách gì hữu hiệu giúp cho bé tránh dc muỗi và kiến cắn ko giúp evới.bé nhà e 5tháng tuổi mà bị cắn đầy chân tay,nhìn xót wa mặc dù em đã vệ sinh giường chiếu phòng ốc,xịt muỗi,xịt kiến nhưng ko hết.Có cách gì bảo vệ bé,thoa lên da bé để giúp e các chị cho em vài kinh nghiệm nhé.Em rất cảm...

• 103 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Có hay thế k nhỉ? Cám ơn mẹ nó nhé, mình sẽ thử xem sao? Thế muỗi đốt thì có công hiệu k ha? hihi...
    Con tên SU vì Ba con tên HÀO. :Laughing::Laughing::Laughing: Gia đình SU HÀO.:Applause::Battin ey:
    • 104 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em đi học về thì phát hiện ra một nốt kiến lửa cắn,tối thì thấy bắt đầu mu bàn chân hơi sưng,nốt cắn bị tấy đỏ,em chủ quan nên chỉ xoa tí dầu thôi.Hôm nay lúc bé đi học về thì chân sưng to hơn,vết cắn lên mụn nước rồi.Em lo quá bây giờ không biết làm sao:Crying:
    http://s702.photobucket.com/albums/ww29/bethocon11/
    Thanh lí một ít áo quần size lớn
    • 14,685 Bài viết

• 1,706 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bethocon11 Xem bài viết
    Bé nhà em đi học về thì phát hiện ra một nốt kiến lửa cắn,tối thì thấy bắt đầu mu bàn chân hơi sưng,nốt cắn bị tấy đỏ,em chủ quan nên chỉ xoa tí dầu thôi.Hôm nay lúc bé đi học về thì chân sưng to hơn,vết cắn lên mụn nước rồi.Em lo quá bây giờ không biết làm sao:Crying:
    Nếu có biểu hiện khác lạ thì em nên đưa bé đi bs khám xem thế nào..Không nên chủ quan nhé :Rose:
    • 138 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Con nhà mình cũng từng bị như thế. Hình như cũng do “máu dữ” đấy bạn ạ. Nó cũng cứ ngứa là gãi, thế là vết bị đốt xước ra, sưng to lên, nhìn sợ lắm. Thế mà tớ liều không đưa đi khám, ra hiệu thuốc quen gần nhà chìa cái chân sưng u của con ra, cô dược sỹ bán thuốc đưa cho tuýp thuốc (tớ không nhớ tên lắm, nếu cần mai tớ nói cho) màu xanh, cũng nhỏ thôi, hình như 30-40k gì đấy, công nghệ Nhật Bản, ghi ngoài là trị sưng đau, ngứa…. do côn trùng cắn. Bôi 1 ngày thấy đỡ hẳn, 2 ngày cơ bản là khỏi.
    Tôi thích chia sẻ với nỗi lung linh đang ngắn dần của một ngọn nến.
    Tôi chán ghét niềm kiêu hãnh vì sự vẹn nguyên của một cây đèn cầy không có ánh lửa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 498 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Bạn ơi, có thể bôi thuốc chữa hăm đít vào cho đỡ sưng và đỡ nhiễm trùng.
    Mickeo
    • 147 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honeyforyou Xem bài viết
    Con nhà mình cũng từng bị như thế. Hình như cũng do “máu dữ” đấy bạn ạ. Nó cũng cứ ngứa là gãi, thế là vết bị đốt xước ra, sưng to lên, nhìn sợ lắm. Thế mà tớ liều không đưa đi khám, ra hiệu thuốc quen gần nhà chìa cái chân sưng u của con ra, cô dược sỹ bán thuốc đưa cho tuýp thuốc (tớ không nhớ tên lắm, nếu cần mai tớ nói cho) màu xanh, cũng nhỏ thôi, hình như 30-40k gì đấy, công nghệ Nhật Bản, ghi ngoài là trị sưng đau, ngứa…. do côn trùng cắn. Bôi 1 ngày thấy đỡ hẳn, 2 ngày cơ bản là khỏi.
    Bạn ơi, con mình hiện cũng bị kiến cắn sưng to đùng. Phiền bạn tìm giúp mình thuốc bôi giống như bạn đã bôi cho con nhé! PM cho mình nhé! Tks bạn!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con em bị xưng chân 2 ngày nay, càng ngày càng to các bác ah, lại thấy hay chảy nước ở chỗ bị kiến cắn, em thấy khiếp quá, các bác biết tên thuốc thì cho em xin với, 0985965767. thank các bác nhìu.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ra tiệm thuốc tây nói người ta bán 1 chai thuốc xanh ( methelen hay gì đó ko nhớ tên) giống mực vậy,xức sớm chừng nào tốt chừng đó.bé nhà mình hôm trước bị kiến đốt cứ ỷ y đến lúc sưng bự lên loan ra muốn như bị chàm luôn,ra bác sĩ cho thuốc đó về xức gần tuần mới khỏi.nhớ là thuốc đó dơ lắm ( 2 mẹ con bị hi sinh mấy bộ quần áo vì thuốc đó rồi)
    • 45 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Cô dược sĩ, bán thuốc cạnh nhà em bày, khi nào bé nhà chị bị kiến cắn hay muỗi đốt, lấy tí muối iot, mình hay ăn, chà vào chỗ đấy, hay lắm đó. Rồi có 1 người nữa, bày em là khi nào muỗi hay kiến cắn thì bôi tí nước hoa lên chỗ đó, là hết ngay, gd chị từ xưa tới giờ vẫn làm thế. Em đang sử dụng cách này, có kết quả sẽ thông báo với các mẹ ngay!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khi bị muỗi đốt các mẹ lấy củ hành tím cắt ngang xong chà lên trên chổ muỗi đốt cũng hiệu quả lắm đấy.