• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Cách chữa ho, sổ mũi thở khò khè ở trẻ sơ sinh?

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 88.4K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 59 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Cả nhà ơi , cháu nhà mình còn bé quá mà nó lại bị ho , k dám dùng thuốc linh tinh mà k có sự tư vấn , nên chữa cho cháu bằng cách gì bây giờ ?
    em lo quá
    :Crying::Crying::Crying::Crying::Crying:
    Thế giới sẽ tốt đẹp hơn nếu ta dành cho người khác dù chỉ một chút thông cảm mà ta vẫn thường dành cho ta.

:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 544 Bài viết

• 345 Được cảm ơn

Cách của mình làm là xoa dầu tràm vào lòng bàn chân cho bé sau đó đeo tất vào. Mình làm cũng thấy có hiệu nghiệm.

• 72 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeucun.hth Xem bài viết
    Cả nhà ơi , cháu nhà mình còn bé quá mà nó lại bị ho , k dám dùng thuốc linh tinh mà k có sự tư vấn , nên chữa cho cháu bằng cách gì bây giờ ?
    em lo quá
    Theo kinh nghiệm nuôi bạn Pooh nhà mình thì quan trọng nhất vẫn là vệ sinh mũi họng cho con, thứ đến là phải giữ đủ ấm cho con vì trẻ rất hay ra mồ hôi, nếu không lau kịp thời cũng dễ bị nhiễm lạnh.
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thì hay dùng cái bài thuốc dân gian là hấp quất xanh với mật ong, rồi cho bé uống. Nếu bé chưa uống kháng sinh thì có thể cho bé uống thử cái này cũng hiệu nghiệm lắm đó. Chúc con chị chóng khỏi
    • 611 Bài viết

• 791 Được cảm ơn

Kinh nghiệm của tớ có lẽ khá tổng hợp so với các bạn trên.
    Con bị ho thì trước khi đi ngủ bôi một ít dầu tràm ở gan bàn chân và ở cổ. Tuy nhiên ở trẻ sơ sinh tranh bồi nhiều quá. Tuy dầu tràm không làm cho trẻ bị nóng nhưng bôi nhiều làm bít các lỗ chân lông nên con sẽ bí.
    Tớ cũng rửa mũi cho con bằng cách xịt nước muối biển.
    Ngoài ra mình thấy nếu ở quê mà tìm được hao đu đủ đực đem hấp với đường phèn thì khá dễ uống và hiệu nghiệm. Bé sơ sinh chỉ nên dùng đường phèn thôi. Trên 1 tuổi mới có thể dùng mật ong.
    SEPTEMBER: BE PATIENT! BE PATIENT!
    • 15 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

trẻ sơ sinh thì cho uống ít thuốc kháng sinh thôi,hại lắm,nhờn thuốc mai sau chữa bệnh gì cũng khó
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,809 Bài viết

• 3,512 Được cảm ơn

mẹ nó ra hàng hoa quả mua 1 quả phật thủ thật tươi,ko cần chín nhé,về rửa sạch sẽ rồi thái nhỏ ti hạt lựu ra,sau đo trộn với đường phèn theo tỉ lệ 1:1 cho vào 1 bát to rồi hấp cách thủy khoảng 3 đến 4 tiếng rồi sau đó lấy muôi thủng ép bã ra nước,bỏ bã đi,sau đó chắt nước đó vào chai bỏ vào tủ lạnh dùng dần,mỗi ngày cho con uống vài lần,mỗi lần khoảng 10ml là sẽ ok,cái này mùa đông dùng uống mỗi ngày vài ml để phòng ho cho con cũng đc đấy ạ.Em cho Nhím dùng lâu nay rất ok,về cái này có hẳn 1 topic các mẹ đã hướng dẫn,em xem lâu lắm chả nhớ link ở đâu nữa
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    • 45 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

em lo quá
    Mình hấp quất với 1 chút đường, cho vào nồi cơm, ngày cho con uống 3 lần, cực hiệu quả. vì trẻ dưới 2 tuổi ko đc dùng mật ong vì mật ong có thể làm bé bị ngộ độc nên mình hấp cúng đướng, cũng rất hiệu quả.
    :Angel:
    • 164 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me-Kaka Xem bài viết
    Cách của mình làm là xoa dầu tràm vào lòng bàn chân cho bé sau đó đeo tất vào. Mình làm cũng thấy có hiệu nghiệm.
    cách này hiệu quả lắm nha các mẹ ạh. Mình cũng thường áp dụng với bé nhà mình thấy hay lắm . Chỉ áp dụng vớinth nhẹ hoặc hắt hơinthoong thường thôi chứbho nặng mình nghĩ vẫn fai dùng đến kháng sinh

Yêu Nhím của mẹ nhất quả đất!!!!!
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenanhlam Xem bài viết
    Mình hấp quất với 1 chút đường, cho vào nồi cơm, ngày cho con uống 3 lần, cực hiệu quả. vì trẻ dưới 2 tuổi ko đc dùng mật ong vì mật ong có thể làm bé bị ngộ độc nên mình hấp cúng đướng, cũng rất hiệu quả.
    mình cũng làm cách này 1 lần rồi nhưng mà chua quá con ko chịu uống :-ss
    • 260 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

con e cụng dang ho kem theo hắt hơi sổ mũi cho uống nc mơ ngâm lâu năm mà giờ cũng chưa đỡ .lo quá viêm phế quản thì chắc em chết
    cảm ơn Ông trời đã cho con thằng cu Khoai

I s2 Khoai NB :3.4kg ___1M :4.5kg :Sad: ___2M : 6.1kg :Laughing: ____2M10D :6.5 kg :Smiling:___3M :7.2 kg :Sad:___3M10D :7.4 kg:Crying::Crying:___4M :8 kg :Crying::Crying::Crying::Crying:___5M : 8.5 kg :Crying::Crying::Crying::Crying:__6M :9.2 kg

3 tháng 23 ngày con lẫy
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em lo quá
    ko cần fai lo lắng quá đâu,mình hay cho con uống siro ho thôi mà bé vẫn khỏi vs khỏe mạnh bt mà
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dream161 Xem bài viết
    con e cụng dang ho kem theo hắt hơi sổ mũi cho uống nc mơ ngâm lâu năm mà giờ cũng chưa đỡ .lo quá viêm phế quản thì chắc em chết
    dạo này thời tiết thay đổi thất thường quá,con e bị ho rồi tịt mũi cả đêm ko ngủ đc hichic
    • 26 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Bé nhà mình mới 2 tháng thì đã 2 lần sổ mũi và ho rồi. Toàn phải kháng sinh xót hết cả ruột
    • 637 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

chẳng hiểu sao bé nhà mình cũng bị ho liên tục, hết đợt này đến đợt khác. Đếm mình cứ phải tỉnh dậy liên tục để lau mồ hôi cho con và sờ người con xem có ứot ko. mình cũng bôi dầu vào gan bàn chân, cũng cho con 1 chút mật ong vào buổi sáng ngủ dậy, cũng đeo khăn sô vào cổ cho con khi đi ngủ mà sao con mình hay ho lắm. Kháng sinh cũng dùng nhiều rồi, mỗi lần ho là ăn uống khổ sở vì hay trớ ra lắm. Thương con mà chẳng biết làm thế nào nữa.
    Hôm nào nóng quá cũng bật điều hòa nhưng toàn phải bật 30 độ và bật thêm cái quạt phe phẩy, cũng để chậu nước to vào phòng, cũng đắp khăn ẩm trên đỉnh màn...
    Mình stress vì cái vụ ho này quá, bé cứ khỏi khoảng 1 tuần lại bị lại.1.5 tuổi rồi mà còi rin.
    • 60 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Con e cg moi co 10tuan thoi, 3ngay nay cg hung hang ho, e da boi dau tram, hap quat voi duong phen cho uong, rua mui thuong xuyen ma k thay do cac me a.e dinh cho con di kham.cac me tu van cho e phong khám nhi nao tot voi e o ha noi
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình 7 tháng hơn,chưa mọc cái răng nào và chuẩn bị mọc 2 cái hàm dưới.Vì thế 2 ngày nay bị ho có đàm,chảy nước mũi nhiều.37,2 độ thôi kh sốt.Như vậy là tại mọc răng phải kh các mẹ?? Có nên đi bệnh viện kh ah? Dạo này tay chân miệng bùng phát,rất sợ đưa bé đến nơi đông người
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi bé nhà mình đợt này cũng ho dữ ghê cơ,mình đi khám chị bs bảo ko sao đâu,là do thay đổi thời tiết,trẻ dễ nhiềm bệnh thôi,bs kê thuốc về cho con uống thấy cũng đỡ nhiều lắm,là thuốc ích nhi của nam dược nhé
    • 60 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Bé nhà mình hay ho và chảy nước mũi nên mình cũng hay tìm hiểu những thông tin về cái này. Theo như kinh nghiệm của mình thì bạn giã gừng, tỏi với mật ong rồi cho bé uống. Hiệu nghiệm lắm. Nếu bé chưa đầy 1 tuổi bạn nên hấp cách thủy khoảng 5 - 10 phút, để nguội rồi hãy cho bé uống.
    • 2,844 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Mình cho bé uống siro ******* 1 tuần mới thấy khỏi đấy, thuốc này là thảo dược nhhưng cũng vẫn là thuốc, lo ghê bé tý đã phải uống thuốc rồi, mà còn phải uống cả decogel siro nữa chứ! Phải mua dầu tràm giống các mẹ mới được, mà mua ở đâu nhỉ?

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3