• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Các mẹ dùng thuốc gì chữa sổ mũi cho con?

Đến trả lời mới nhất
  • 162 Lượt chia sẻ
  • 48.1K Lượt đọc
  • 101 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 83 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Nhà em có 2 nhóc. Nhóc của em và nhóc của chị chồng dều hay bị sổ mũi, cư trở trời là cả hai đều bị còn mùa lạnh thì bị thường Xuyên luôn. Hai chị em chẳng làm ăn được gì vì 2 đứa nhóc.
    Nhà em đã sử dụng rất nhiều loại thuốc nhưng đều chỉ có tác dụng tạm thời mà bệnh thì cũng không hẳn là nặng mang đi bệnh viện vừa tốn kém mà người ta cũng chẳng chịu nhận cơ. Một số loại thuốc dùng có hiệu quả nhanh nhưng em lại nghe nói là nó hại như mấy cái thể loại kháng sinh hoặc liều lượng cao ý ạ. Có nhiều người khuyên dùng thuốc nam dạng như cảm xuyên hương cho lành nhưng em nghe nói dùng cái loại này phải kiên trì và lâu lắm mới khỏi. Như thế 2 đứa nhà em thuộc dạng cũng bất trị thì có ăn thua không nhỉ?
    Sắp mùa đông rồi, em lo lắm. Mẹ đã ko làm được gì là một chuyện quan trọng là xót con ạ.
    Các mẹ chia sẻ cho em kinh nghiệm của các mẹ với ạ, nhà em con nhỏ lần đầu nên chẳng rõ mô tệ gì, khổ quá ý
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 203 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Ồ, em cũng đang quan tâm cái này, cháu em tự dưng gần đây cũng hay bị cảm cúm chứ.
    Chị làm ơn cho em thông tin sau khi thăm dò xong nhé. Em không thường xuyên sử dụng diễn đàn nên không biết theo dõi như thế nào. Lập nick lâu rồi mà chẳng dùng lần nào
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 83 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Èo, em gái đại lãn quá đấy, chị cũng không tham gia thường xuyên đâu. Thui, cứ hẵng đợi các mẹ thông thái tư vấn đã.
    • 83 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Em vừa ngồi tìm hiểu một hồi các loại thuốc rồi. Loại nào cũng được cái nọ thì ko đc cái kia nhưng có vẻ người ta khuyên dùng thuốc đông y cho trẻ nhỏ hơn vì tính an toàn.
    Các mẹ ơi, trốn đâu hết rồi, vào giúp em cái.
    • 367 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Mình không biết cụ thể tình trạng bé nhà bạn, không biết sau khi sổ mũi bé có sốt hay viêm họng không. Nếu bé chỉ bị hắt xì hơi nhiều, ra nước mũi trong thì bạn có thể cho bé uống các thuốc có chứa clopheniramin maleat (là hoạt chất chống dị ứng) như ameflu, decolgen, tiffy...ngày 3 lần (2 lần liên tiếp cách nhau từ 4-6 tiếng). Còn nếu nước mũi của bé đặc và kèm theo viêm họng, sốt thì buộc phải dùng kháng sinh thôi bạn ạ.

Nếu bé nhà bạn hay bị sổ mũi thì hàng ngày bạn nên vệ sinh mũi cho con bằng cách rửa mũi bằng nước muối sinh lý ấm trước khi đi ngủ và sau khi ngủ dậy (có thể dùng xylanh hoặc lọ nhỏ mũi 10ml nhỏ vào mũi cho con, mỗi lần nhỏ khoảng nửa lọ vào mỗi bên) hoặc xịt nước muối biển cũng rất ok và đặc biệt phải luôn giữ ấm chân tay cho bé. Chúc bé nhà bạn luôn khỏe.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cũng đang đau đầu vụ này, mỗi khi con sổ mũi, nghẹt mũi là lại xuống họng, rồi ho. chán lắm. Mà mỗi lần bé bị sổ mũi, ngạt mũi mình đều dùng nước muối sinh lý nhỏ mũi thường xuyên nhưng kết quả cuối cùng là vẫn phải kháng sinh như thường. Mẹ nào chia sẻ kinh nghiệm trị nghẹt mũi hiệu quả cho tớ học tập với.
    • 119 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Chữa bệnh cho con luôn làm chúng ta lo lắng, vì dùng hết thuốc này đến thuốc kia. vậy nên chỉ có thể phòng bệnh cho con thôi. Tuy không thể ngăn hoàn toàn trẻ hết bệnh nhưng giảm thiểu được bao nhiêu mừng bấy nhiêu. Các mẹ hãy nghiên cứu sản phẩm Sarbokids xem sao, sản phẩm này gồm: húng chanh, kim ngân, đại thanh diệp, gừng, Lysin, C, Kẽm... nói chung là một sản phẩm đông y, thảo dược nên vô cùng an toàn và hiệu quả trên đường hô hấp cho bé.

Em chia sẻ với các mẹ phương pháp em phòng bệnh cho bé nhé.
    1. Đang giao mùa và vào mùa lạnh rồi nên ngày nào em cũng dùng Sarbokids cho con để phòng ngừa. (trước em chỉ dùng theo đợt, cứ tháng em lại nghỉ 1 tháng, giờ vào mùa em lại dùng liên tục).
    2. Nhỏ mũi cho bé thg xuyên, nếu bé bình thg thì nhỏ 2 lần/ngày. Nếu bé bị chảy mũi hay khụt khịt nhỏ 5-6 lần/ngày, lúc bé bị chảy mũi có thể dùng nc muối natri hoặc nước muối biển. Hoặc khi bị hắt hơi, sổ mũi em chỉ dùng cho bé Cotus F (con em cũng ít bị lắm)
    3. Thường xuyên rửa sạch tay chân cho bé mỗi khi chơi xong, khi nghịch bẩn hay trước khi ăn, trước khi ngủ.
    4. Cho bé uống nhiều nước, đặc biệt là nước hoa quả, bé nhà em lại thích ăn trái cây nên em thường cho bé ăn trái cây tươi, cũng ít nghiền thành nước.
    5. Cho bé ăn váng sữa và sữa chua, cách ngày ăn 1 thứ.
    6. Còn đây là đơn thuốc em hay dùng cho bé nhà em mỗi khi bị ốm: Bé nếu ốm thì thường viêm họng, ho, sốt, sổ mũi. Khi đó em chỉ dùng kháng sinh nhẹ thôi, cho bé uống 3 ngày là dừng (nếu bé hết sốt và giảm viêm họng), cho bé dùng alphachymotrypsin để giảm viêm họng, sưng tấy cho bé, cho bé dùng cotus f nếu bé có kèm hắt hơi, thuốc hạ sốt vị cam (nếu bé trên 38oC), nước nhỏ mũi (em dùng loại của bs ở BV TMH khám cho con em và bán) và đương nhiên không thể thiếu Sarbokids chữa ho cho trẻ.

Hy vọng giúp ích được các mẹ. Chúc các con luôn khỏe mạnh để cha mẹ yên lòng!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 83 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_gau_con Xem bài viết
    Mình không biết cụ thể tình trạng bé nhà bạn, không biết sau khi sổ mũi bé có sốt hay viêm họng không. Nếu bé chỉ bị hắt xì hơi nhiều, ra nước mũi trong thì bạn có thể cho bé uống các thuốc có chứa clopheniramin maleat (là hoạt chất chống dị ứng) như ameflu, decolgen, tiffy...ngày 3 lần (2 lần liên tiếp cách nhau từ 4-6 tiếng). Còn nếu nước mũi của bé đặc và kèm theo viêm họng, sốt thì buộc phải dùng kháng sinh thôi bạn ạ.

Nếu bé nhà bạn hay bị sổ mũi thì hàng ngày bạn nên vệ sinh mũi cho con bằng cách rửa mũi bằng nước muối sinh lý ấm trước khi đi ngủ và sau khi ngủ dậy (có thể dùng xylanh hoặc lọ nhỏ mũi 10ml nhỏ vào mũi cho con, mỗi lần nhỏ khoảng nửa lọ vào mỗi bên) hoặc xịt nước muối biển cũng rất ok và đặc biệt phải luôn giữ ấm chân tay cho bé. Chúc bé nhà bạn luôn khỏe.
    Cảm ơn chia sẻ rất hữu ích của chị.
    Bé nhà em cũng bị di truyền một chút từ mẹ nghĩa là bị sổ mũi, hắt hơi nhiều nhưng không bị sốt, dạng cảm cúm quanh năm ý ạ vì thế em không muốn dùng cho con các loại thuốc giảm đau như chị vừa nêu. Em vẫn đang hướng tìm một loại thảo dược đặc trị.
    Vệ sinh mũi thì em không thể nào làm được cho cháu mới khổ. Cư cho vào là kêu khóc mà nước mũi và nước nhỏ mũi chảy xuống họng làm cho con kêu cả ngày luôn. Khổ thế ko biết.
    • 83 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conyeume201 Xem bài viết
    Chữa bệnh cho con luôn làm chúng ta lo lắng, vì dùng hết thuốc này đến thuốc kia. vậy nên chỉ có thể phòng bệnh cho con thôi. Tuy không thể ngăn hoàn toàn trẻ hết bệnh nhưng giảm thiểu được bao nhiêu mừng bấy nhiêu. Các mẹ hãy nghiên cứu sản phẩm Sarbokids xem sao, sản phẩm này gồm: húng chanh, kim ngân, đại thanh diệp, gừng, Lysin, C, Kẽm... nói chung là một sản phẩm đông y, thảo dược nên vô cùng an toàn và hiệu quả trên đường hô hấp cho bé.

Em chia sẻ với các mẹ phương pháp em phòng bệnh cho bé nhé.
    1. Đang giao mùa và vào mùa lạnh rồi nên ngày nào em cũng dùng Sarbokids cho con để phòng ngừa. (trước em chỉ dùng theo đợt, cứ tháng em lại nghỉ 1 tháng, giờ vào mùa em lại dùng liên tục).
    2. Nhỏ mũi cho bé thg xuyên, nếu bé bình thg thì nhỏ 2 lần/ngày. Nếu bé bị chảy mũi hay khụt khịt nhỏ 5-6 lần/ngày, lúc bé bị chảy mũi có thể dùng nc muối natri hoặc nước muối biển. Hoặc khi bị hắt hơi, sổ mũi em chỉ dùng cho bé Cotus F (con em cũng ít bị lắm)
    3. Thường xuyên rửa sạch tay chân cho bé mỗi khi chơi xong, khi nghịch bẩn hay trước khi ăn, trước khi ngủ.
    4. Cho bé uống nhiều nước, đặc biệt là nước hoa quả, bé nhà em lại thích ăn trái cây nên em thường cho bé ăn trái cây tươi, cũng ít nghiền thành nước.
    5. Cho bé ăn váng sữa và sữa chua, cách ngày ăn 1 thứ.
    6. Còn đây là đơn thuốc em hay dùng cho bé nhà em mỗi khi bị ốm: Bé nếu ốm thì thường viêm họng, ho, sốt, sổ mũi. Khi đó em chỉ dùng kháng sinh nhẹ thôi, cho bé uống 3 ngày là dừng (nếu bé hết sốt và giảm viêm họng), cho bé dùng alphachymotrypsin để giảm viêm họng, sưng tấy cho bé, cho bé dùng cotus f nếu bé có kèm hắt hơi, thuốc hạ sốt vị cam (nếu bé trên 38oC), nước nhỏ mũi (em dùng loại của bs ở BV TMH khám cho con em và bán) và đương nhiên không thể thiếu Sarbokids chữa ho cho trẻ.

Hy vọng giúp ích được các mẹ. Chúc các con luôn khỏe mạnh để cha mẹ yên lòng!
    Cảm ơn mẹ nó.
    Thuốc này trước kia em cũng biết khá rõ. Nó hợp với trẻ bị ho hơn là bị sổ mũi. Bé nhà mình ko ho. Mình còn đang sợ con bị viêm xoang cơ.
    • 124 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Các mẹ nói đúng đấy ạ, điều quan trong khi bị sổ mũi là phải thường xuyên vệ sinh mũi. Nếu bé lớn rồi thì bảo bé tự xì ra, còn nếu bé thì mẹ phải hút ra cho con. Ngày trước em hút mũi cho con cũng vất vả lắm, vì con giãy giụa mà. Mẹ thì quấn con vào chăn, còn bố thì dùng dụng cụ hút đấy. Rồi nhỏ nước muối sinh lý or xịt muối biển vào cả họng và mũi. Thời tiết ở miền Bắc "độc" thế đấy, đến người lớn còn ốm nữa là trẻ con. Hic hic
    • 1,241 Bài viết

• 1,495 Được cảm ơn

Khi con còn dưới 3 tuổi, 2 đứa nhà mình cũng lây nhau mũi dãi liên miên, nên mình sắm luôn 1 máy rửa mũi ở nhà.
    Nguyên nhân ho, viêm họng, viêm tai đều do từ nước mũi mà ra, càng để lâu càng bẩn và càng nhiều. Các mẹ nên hút cho con. Cho nước muối sinh lý vào 1 bên mũi, bên kia hút ra, hoặc bé nào chưa quen thì làm từng bên một.
    Về đúng chủ đề, sau khi rửa mũi sạch sẽ, mình chỉ tra AGYROL, là loại thuốc đen đen tra cho trẻ sơ sinh đấy, thuốc này lành, làm khô, chống nhiễm khuẩn (theo chỉ đạo của B/s Tai Mũi Họng TW đấy).
    Trộm vía 2 đứa nhà mình chỉ rửa và tra thuốc thế thôi, nếu nặng thêm thì cho uống thêm siro ho (thỉnh thoảng nên đổi loại để đỡ nhờn thuốc), ngoài 3 tuổi ra chưa phải thêm kháng sinh gì cả.
    Con có nước mũi, bố mẹ lại cần mẫn hút mũi. Thế đấy , năm nay mới đc thảnh thơi chút xíu về mũi dãi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Piggy Mickey; 18/09/2012 vào lúc 04:26 PM.
    • 124 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Có 2 loại tớ hay dùng:
    1.
    2
    .
    • 229 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Em tham khảo dùng cốm cảm xuyên hương cho bé xem có hợp không? Chị thấy trường hợp của bé nhà em mà dùng thuốc kháng sinh hay thuốc có chứa liều mạnh thì em xót mà dùng dụng cụ hút thì em lại không có kinh nghiệm và bé nhà em cũng khó xử lý.
    Cốm cảm xuyên hương chắc sẽ là lựa chọn tốt của em đấy, nhiều mẹ cũng bảo là dùng cảm xuyên hương cho an toàn, tuy có mất thời gian một chút nhưng trường hợp của con nhà em là phải lâu dài rồi.
    À mà bé nhà em mấy tháng rồi? Từ 6 tháng mới đc dùng đấy nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 83 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi santafe Xem bài viết
    Có 2 loại tớ hay dùng:
    1.
    2
    .
    Cái loại này bao nhiêu tiền thế mẹ nó? Nhìn xinh yêu ghê nhỉ. Bjo mình mới biết là có loại dụng cụ hút như này.
    • 83 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huynhngoc71 Xem bài viết
    Em tham khảo dùng cốm cảm xuyên hương cho bé xem có hợp không? Chị thấy trường hợp của bé nhà em mà dùng thuốc kháng sinh hay thuốc có chứa liều mạnh thì em xót mà dùng dụng cụ hút thì em lại không có kinh nghiệm và bé nhà em cũng khó xử lý.
    Cốm cảm xuyên hương chắc sẽ là lựa chọn tốt của em đấy, nhiều mẹ cũng bảo là dùng cảm xuyên hương cho an toàn, tuy có mất thời gian một chút nhưng trường hợp của con nhà em là phải lâu dài rồi.
    À mà bé nhà em mấy tháng rồi? Từ 6 tháng mới đc dùng đấy nhé.
    Em cũng nghe nhiều mẹ nói về loại này, chị nói kỹ hơn đi ạ. Tốt nhất là chị nói về kinh nghiệm của mọi người khi sử dụng ấy ạ.
    COn nhà em mới đc gần 3 tháng vậy là ko dùng đc, ôi khổ thế. Con nhà chị chồng thì hơn 1 năm rồi. Chị cứ thông tin giúp em để em bảo mẹ nó cách dùng vậy
    • 42 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bạn ơi theo kinh nghiệm của mình thì với hiện tượng như trên là 2 bé bị viêm mũi dị ứng rồi, con mình cũng bị như vậy do lây mình đấy. Chữa sớm cho con không thì mùa đông này khổ lắm. 2 mẹ con mình uống thuốc nam chữa viêm mũi đã khỏi hẳn rồi, uống vào thấy hiệu quả ngay từ mấy ngày đầu tiên, mấy tuần nay thời tiết trở trời mà vẫn ngon lành không làm sao cả, kể cả nằm điều hòa và quạt vẫn không sao. Mẹ nào quan tâm mình sẽ giúp để các con khỏi được căn bệnh nan y này. 0983067142, mình ở Hà Nội.
    • 2,441 Bài viết

• 1,970 Được cảm ơn

Bé nhà mình bắt đầu có hiện tượng hắt hơi sổ mũi cái là mình cho uống trọn cây trầu ko hấp với 1 chút muối trắng , ngày 2 lần sáng và tối . Tối trước khi đi ngủ thì nhỏ nước muối sinh lý cho con . Nếu con nghẹt mũi thì mẹ lấy hành lá vò cho lá nhăn lại rồi dán phần ướt bên trong lên 2 cánh mũi con . Còn nữa nếu con bị nặng mẹ có thể dùng cảm xuyên hương hoặc bạch địa căn giã nhỏ ra cho nước nóng vào cho vào cái lọ rồi xông mũi cho con ngày 2 -3 lần mỗi lần 2 -3 phút chúc con và cháu bạn mau hết bệnh . Đây là những gì mình đã áp dụng cho con mình . Nhất là dùng hành lá để giúp con bớt nghẹt mũi . ngoài ra đêm con ngủ nếu trời lạnh mẹ có thể xức chút dầu tràm / khuynh diệp lên chăn đắp cho con . Chỗ mình ở quanh năm lạnh đêm , tối nào ngủ cũng đắp chăn nhiều hôm lạnh có 16,17 độ mình toàn phải làm thế
    NB 3kg 54cm ------- 27D : 4kg 57cm , 2M : 6kg2 - 63cm , 2m14d : 7kg , 3m :7,7kg - 67cm , 4m 6kg - 70cm,5m:7kg -- 72cm , 6m :7kg2 - 73cm, 7m vẫn thế ,7m13d:7kg5, 8m: 8kg - 75cm
    Phát triển 10D rụng rốn ,15D biết hóng chuyện , , 2m5d tập phun mưa,2m15d phun mưa,3m tập ôm bình bú, ,4m biết lật,,,5m biết trườn,,7m tự cầm cốc uống nước,8m: trèo ghê/SIZE]

• 24 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ vì chia sẻ đề tài hữu ích
    Rửa mũi, rơ miệng cho bé bằng nước muối sinh lý là cách điều trị bệnh sổ mũi hiệu quả nhất trước khi bé bị nặng hơn phải dùng đến kháng sinh. Và quan trọng nhất là cách xịt mũi rơ miệng đúng cách, tư thế đặt bé nằm nghiêng để xịt mũi.. ban đầu mình cũng không biểt làm chủ yếu do nhảt tay, vì con mình kêu khóc dữ lắm, nên mình không nghĩ hiệu quả. Hôm rồi bé mình bị sổ mũi lại lên bác sỹ tiện nhờ bác sĩ nhỏ mũi rơ miệng giúp luôn. Học cách bác sỹ làm một lần rồi, bây giờ vững tâm tự ra tay vệ sinh mũi miệng cho con luôn, và đúng là nước muối sinh lý NUMBER ONE :-) con đã hểt sổ mũi sau 3 ngày mẹ tích cực đè mũi đè miệng ra mà xịt mà rơ :-)
    Tiện đây mình cũng gởi lời cám ơn BS Hữu Hoàng của phòng khám hô hấp Phổi Việt đã hướng dẫn tận tình cho mình cách chăm sóc vệ sinh mũi miệng cho con
    • 203 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi học viện hành chính Xem bài viết
    Bạn ơi theo kinh nghiệm của mình thì với hiện tượng như trên là 2 bé bị viêm mũi dị ứng rồi, con mình cũng bị như vậy do lây mình đấy. Chữa sớm cho con không thì mùa đông này khổ lắm. 2 mẹ con mình uống thuốc nam chữa viêm mũi đã khỏi hẳn rồi, uống vào thấy hiệu quả ngay từ mấy ngày đầu tiên, mấy tuần nay thời tiết trở trời mà vẫn ngon lành không làm sao cả, kể cả nằm điều hòa và quạt vẫn không sao. Mẹ nào quan tâm mình sẽ giúp để các con khỏi được căn bệnh nan y này. 0983067142, mình ở Hà Nội.
    Là loại gì thế chị? Có phải cảm xuyên hương như chị trên kia nói ko?
    • 203 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tra_Heo Xem bài viết
    Bé nhà mình bắt đầu có hiện tượng hắt hơi sổ mũi cái là mình cho uống trọn cây trầu ko hấp với 1 chút muối trắng , ngày 2 lần sáng và tối . Tối trước khi đi ngủ thì nhỏ nước muối sinh lý cho con . Nếu con nghẹt mũi thì mẹ lấy hành lá vò cho lá nhăn lại rồi dán phần ướt bên trong lên 2 cánh mũi con . Còn nữa nếu con bị nặng mẹ có thể dùng cảm xuyên hương hoặc bạch địa căn giã nhỏ ra cho nước nóng vào cho vào cái lọ rồi xông mũi cho con ngày 2 -3 lần mỗi lần 2 -3 phút chúc con và cháu bạn mau hết bệnh . Đây là những gì mình đã áp dụng cho con mình . Nhất là dùng hành lá để giúp con bớt nghẹt mũi . ngoài ra đêm con ngủ nếu trời lạnh mẹ có thể xức chút dầu tràm / khuynh diệp lên chăn đắp cho con . Chỗ mình ở quanh năm lạnh đêm , tối nào ngủ cũng đắp chăn nhiều hôm lạnh có 16,17 độ mình toàn phải làm thế
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BaMeMinh Xem bài viết
    Cám ơn các mẹ vì chia sẻ đề tài hữu ích
    Rửa mũi, rơ miệng cho bé bằng nước muối sinh lý là cách điều trị bệnh sổ mũi hiệu quả nhất trước khi bé bị nặng hơn phải dùng đến kháng sinh. Và quan trọng nhất là cách xịt mũi rơ miệng đúng cách, tư thế đặt bé nằm nghiêng để xịt mũi.. ban đầu mình cũng không biểt làm chủ yếu do nhảt tay, vì con mình kêu khóc dữ lắm, nên mình không nghĩ hiệu quả. Hôm rồi bé mình bị sổ mũi lại lên bác sỹ tiện nhờ bác sĩ nhỏ mũi rơ miệng giúp luôn. Học cách bác sỹ làm một lần rồi, bây giờ vững tâm tự ra tay vệ sinh mũi miệng cho con luôn, và đúng là nước muối sinh lý NUMBER ONE :-) con đã hểt sổ mũi sau 3 ngày mẹ tích cực đè mũi đè miệng ra mà xịt mà rơ :-)
    Tiện đây mình cũng gởi lời cám ơn BS Hữu Hoàng của phòng khám hô hấp Phổi Việt đã hướng dẫn tận tình cho mình cách chăm sóc vệ sinh mũi miệng cho con
    Ôi, các mẹ thật là kiên nhẫn. Chị gái em bảo làm thế cho con đươc 2,3 bữa là đầu hàng rồi.
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6