• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.7K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người ơi cho hỏi với, bé nhà mình được 7 tháng, ăn rất kém nhưng bụng nó lại rất to (to vượt cả mặt cơ). Mình không biết có sao không nữa, các mẹ cho hỏi có nên cho bé đi khám không nhỉ. Bé ăn bột cũng được nhưng không chịu ăn sữa, bú mẹ thì tốt.

• 1,049 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Bạn cho bé đi khám xem có vấn đề gì ko??!!!
    Bình thường có nhiều bé bụng rất to, nhưng to vượt mặt thì mình chưa nhìn thấy bao giờ??!!! Bụng to nhưng ấn vào mềm thì ko lo lắm, ngược lại nếu ấn nhẹ tay thấy cứng mới đáng lo ngại đấy!!
    Tốt nhất bạn nên cho bé đi khám vì BS họ có chuyên môn sẽ biết có làm sao hay ko??!!!
    Mẹ yêu bé nhất nhà!

• 1,391 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Hi..hi.. Bé nhà mình bụng cũng to, nhưng chẳng sao cả. Bố cứ bảo rằng "Cả nhà ta toàn những người tốt bụng" Nhưng bụng to vượt mặt thì cũng đáng lo đấy nhỉ

• 52 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conloncon
    Mọi người ơi cho hỏi với, bé nhà mình được 7 tháng, ăn rất kém nhưng bụng nó lại rất to (to vượt cả mặt cơ). Mình không biết có sao không nữa, các mẹ cho hỏi có nên cho bé đi khám không nhỉ. Bé ăn bột cũng được nhưng không chịu ăn sữa, bú mẹ thì tốt.

Em có mấy cháu họ clúc bé đứa nào cũng bụng to vì nó bú nhiều sữa và nước và lên cân lắm nên đi khám ko có sao cả- nhưng chưa đến mức "vượt mặt". Em nghĩ chị nên đưa bé đi khám bệnh xem sao. Có thể do em bé bú nhiều sữa nên bụng căng.... Còn nếu chị có sữa thì nên cố gắng ăn uống để có sữa cho bé bú - sữa mẹ tốt nhất - nếu sữa mẹ đủ dinh dưỡng thì ko cần ăn sữa ngoài đâu...Em có quen 1 chị chẳng cho bé ăn sữa ngoài cho đến tận 2 tuổi...mà em bé mập mạp lắm.

Em ước gì em có sữa...(em có đúng vài giọt sữa trong tháng đầu..thương Cún ko đuơc bú mẹ quá)....

Chị đưa bé đi khám và cho em biết tin nhé. Em thực sự quan tâm đến bé đấy. Ch1uc mẹ con chị khoẻ..

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhé, có lẽ mình sẽ cho bé đi khám để yên tâm.

• 140 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ơ, thế con các chị bụng cũng to à? con em cũng thế, nhưng em không lo lắm bởi bé nhà em ăn cũng nhiều (trộm vía). Thế nếu tháng thứ 7 có giun không các mẹ nhỉ?

• 2,255 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuagdda
    đeo gen cho bé đi, cho ăn vừa thôi
    Bạn có thể chẳng cần nói gì cả,sao bạn có thể khuyên mẹ ấy như thế này
    conloncon ơi,cứ bình tĩnh nhé,hồi chíp nhà em tầm đấy cũng bụng to thế đấy,thường thường là lúc cu cậu no sữa cũng to bụng mà,nhưng ko loại trừ khả năng có giun,nếu hỏi được bác sĩ là tốt nhất. Nếu mang bé đi khám ko tiện thì bạn có thể hỏi bác sĩ ở 1088 ấy.
    Cuộc đời này thì ngắn,nỗi nhớ quá dài..
    Và cũng đã đủ lớn để mong được bé lại- Như ngày hôm qua

• 1,370 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

con em dao nay thay bung hoi to,lan truoc co di kham bac si thi ho bao co bung khong chac nen no bi se bung xuong.Nhung ­em nan bung thay no ran,chu khong mem nen co me nao co kinh nghiem gi giup em voi.Lieu be co bi benh gi khong?

• 105 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thế con bạn có bị táo bón không. Táo bón cũng có thể là một nguyên nhây gây bụng to và cứng

Hoa (mẹ của Tí)

• 1,370 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

day la be nha các chi chiu kho an,an dước nhiêu.Con nha em lươi an lam,moi bua an dước mót chen con chao thoi,thay bụng to moi lo chu.Ma may hom nay chau cung bi tao bon.Co giai pháp nao không các me nhi.

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6