• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 19.3K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người ơi cho hỏi với, bé nhà mình được 7 tháng, ăn rất kém nhưng bụng nó lại rất to (to vượt cả mặt cơ). Mình không biết có sao không nữa, các mẹ cho hỏi có nên cho bé đi khám không nhỉ. Bé ăn bột cũng được nhưng không chịu ăn sữa, bú mẹ thì tốt.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,049 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Bạn cho bé đi khám xem có vấn đề gì ko??!!!
    Bình thường có nhiều bé bụng rất to, nhưng to vượt mặt thì mình chưa nhìn thấy bao giờ??!!! Bụng to nhưng ấn vào mềm thì ko lo lắm, ngược lại nếu ấn nhẹ tay thấy cứng mới đáng lo ngại đấy!!
    Tốt nhất bạn nên cho bé đi khám vì BS họ có chuyên môn sẽ biết có làm sao hay ko??!!!
    Mẹ yêu bé nhất nhà!
    • 1,391 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Hi..hi.. Bé nhà mình bụng cũng to, nhưng chẳng sao cả. Bố cứ bảo rằng "Cả nhà ta toàn những người tốt bụng" Nhưng bụng to vượt mặt thì cũng đáng lo đấy nhỉ

• 52 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conloncon
    Mọi người ơi cho hỏi với, bé nhà mình được 7 tháng, ăn rất kém nhưng bụng nó lại rất to (to vượt cả mặt cơ). Mình không biết có sao không nữa, các mẹ cho hỏi có nên cho bé đi khám không nhỉ. Bé ăn bột cũng được nhưng không chịu ăn sữa, bú mẹ thì tốt.

Em có mấy cháu họ clúc bé đứa nào cũng bụng to vì nó bú nhiều sữa và nước và lên cân lắm nên đi khám ko có sao cả- nhưng chưa đến mức "vượt mặt". Em nghĩ chị nên đưa bé đi khám bệnh xem sao. Có thể do em bé bú nhiều sữa nên bụng căng.... Còn nếu chị có sữa thì nên cố gắng ăn uống để có sữa cho bé bú - sữa mẹ tốt nhất - nếu sữa mẹ đủ dinh dưỡng thì ko cần ăn sữa ngoài đâu...Em có quen 1 chị chẳng cho bé ăn sữa ngoài cho đến tận 2 tuổi...mà em bé mập mạp lắm.

Em ước gì em có sữa...(em có đúng vài giọt sữa trong tháng đầu..thương Cún ko đuơc bú mẹ quá)....

Chị đưa bé đi khám và cho em biết tin nhé. Em thực sự quan tâm đến bé đấy. Ch1uc mẹ con chị khoẻ..
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhé, có lẽ mình sẽ cho bé đi khám để yên tâm.
    • 139 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ơ, thế con các chị bụng cũng to à? con em cũng thế, nhưng em không lo lắm bởi bé nhà em ăn cũng nhiều (trộm vía). Thế nếu tháng thứ 7 có giun không các mẹ nhỉ?
    • 2,255 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuagdda
    đeo gen cho bé đi, cho ăn vừa thôi
    Bạn có thể chẳng cần nói gì cả,sao bạn có thể khuyên mẹ ấy như thế này
    conloncon ơi,cứ bình tĩnh nhé,hồi chíp nhà em tầm đấy cũng bụng to thế đấy,thường thường là lúc cu cậu no sữa cũng to bụng mà,nhưng ko loại trừ khả năng có giun,nếu hỏi được bác sĩ là tốt nhất. Nếu mang bé đi khám ko tiện thì bạn có thể hỏi bác sĩ ở 1088 ấy.
    Cuộc đời này thì ngắn,nỗi nhớ quá dài..
    Và cũng đã đủ lớn để mong được bé lại- Như ngày hôm qua
    • 1,370 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

con em dao nay thay bung hoi to,lan truoc co di kham bac si thi ho bao co bung khong chac nen no bi se bung xuong.Nhung ­em nan bung thay no ran,chu khong mem nen co me nao co kinh nghiem gi giup em voi.Lieu be co bi benh gi khong?
    • 105 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thế con bạn có bị táo bón không. Táo bón cũng có thể là một nguyên nhây gây bụng to và cứng

Hoa (mẹ của Tí)
    • 1,370 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

day la be nha các chi chiu kho an,an dước nhiêu.Con nha em lươi an lam,moi bua an dước mót chen con chao thoi,thay bụng to moi lo chu.Ma may hom nay chau cung bi tao bon.Co giai pháp nao không các me nhi.
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà em 19 tháng nhưng bụng bé rất to, nhìn ngang bụng như cái trống làng ấy, người thì bảo do bụng giun, người thì bảo có bệnh gì đấy trong bụng, chỉ tội bé lúc ăn cơm hoặc uống nước xong phải vác cái bụng ì ạch trông tội nghiệp lắm. Bé vẫn lên cân đều, không nhiều nhưng cũng tạm ổn. Các bác giúp em với, nếu do giun thì bé 19 tháng có tẩy giun cho bé được không ạ.
    • 425 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Thấy bảo >2 tuổi mới nên tẩy giun. Nhưng bé nhà mình bụng cũng to ,20 tháng đi khám BS vẫn cho tẩy giun (1 viên Helmintox 125mg ). Mẹ tham khảo xem.
    • 737 Bài viết

• 15,018 Được cảm ơn

mẹ conloncon đã đưa con đi khám chưa? mình thấy nuôi con có vấn đề gì dù là nhỏ tốt nhất nên đưa con đi khám ngay. Không ai biết được sức khoẻ của trẻ con thế nào, để cho yên tâm cứ cho con gặp bác sĩ. Chắc rằng bụng bé nhà bạn to hơn bình thường nên bạn mới lo lắng hỏi cả nhà như vậy chứ nhỉ? còn các mẹ có con trộm vía bụ bẫm đừng có nói những câu làm người ta lo lắng thêm hay chẳng giúp được gì.
    • 60 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ oi!
    Con em đến ngay được 19 tháng rồi , nhưng sao em thây bụng của bé lúc nào cũng to hết đó. Mặt dù bé vẫn đi ị đều vàbình thường, nhưng bé ăn gì cũng lâu thấy bé đói lắm. Khg biết vậy bé có bệnh gì kg vậy các mẹ
    Có mẹ nào biết chỉ giúp dùm mình nha
    Mẹ iêu iêu Con iêu của Mẹ nhất trên đời.
    Con là tất cả của Ba Mẹ iêu
    • 121 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoconcaunhau1104 Xem bài viết
    Các mẹ oi!
    Con em đến ngay được 19 tháng rồi , nhưng sao em thây bụng của bé lúc nào cũng to hết đó. Mặt dù bé vẫn đi ị đều vàbình thường, nhưng bé ăn gì cũng lâu thấy bé đói lắm. Khg biết vậy bé có bệnh gì kg vậy các mẹ
    Có mẹ nào biết chỉ giúp dùm mình nha
    Be nha e bung cung to! moi co 8 thang nhung da 13 kg rui ( trom via) moi khi be an xong ngoi nhin..nhu ong phong ay! e dang lo o biet be co sao o ???hang ngay be van di i binh tg ma!
    • BL
    • 8 năm
    • 1,556 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Con gái nhà tớ hơn 3 tuổi rồi, bụng cũng to. Mình vừa cho bé uống thuốc tẩy run nên chưa biết kết quả thế nào.
    Các mẹ cho bé đi khám bác sĩ xem. Em bé dưới 2 tuổi thì ít khi bụng to lắm các mẹ ạ.
    • 253 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Theo mình là đề nghị bác sỹ cho siêu âm, chẩn đoán bằng hình ảnh là rõ nhất. Để ý xem các bé đau bụng nữa không? Điều này rất quan trọng đấy. Mình rút kinh nghiệm từ bé nhà mình.
    • 211 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình đang lo lắng lắm. Cô con gái bé bỏng của mình mới được 19 tháng thôi, nhưng không hiểu sao bụng bé to lắm, to từ lúc 12 tháng đến giờ.
    Có lần đọc 1 bài báo viết về những em bé bụng to, người ta gọi là bệnh búp bê, ý nói đến những em bé tròn trĩnh, bụ bẫm, bụng to như búp bê nhưng thật ra là đang bị bệnh tiềm ẩn nào đó. Mình sợ lắm.
    Đi khám bác sĩ thì bác sĩ không biết bịnh gì, chỉ nói là đợi đến 2 tuổi cho sổ lãi, hic...
    Mặc dù bé nhà mình vẫn ăn uống bình thường, bụ bẫm nhưng cứ nhìn bụng bé là mình thấy to kỳ dị thế nào đó.
    Mẹ nào biết thì tư vấn giúp mình nhé. Mình xin cảm ơn nhiều.
    • 113 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Sao lại có nhiều bé còn nhỏ xíu mà bụng đã to thế nhỉ. Tưởng chỉ có cánh đàn ông bia bọt nhiều, các mẹ uống nhầm "nước thánh" thì mới to bụng chứ nhỉ.
    Nói vậy thôi, chứ các bé <2 tuổi ở VN có bụng to là khá nhiều.
    Tại sao?
    1. Suy dinh dưỡng, còi xương (đừng tưởng nhầm cái thời "bụng ỏng đít beo" của các cụ là xưa rồi nhé. Bây giờ các bé không thiếu ăn nhưng chế độ dinh dưỡng không cân bằng (từ khi ăn dặm) không phải là không phổ biến (đặc biệt từ khi các bé biết đòi hỏi).
    2. Béo phì.
    3. Bệnh lý của đường tiêu hóa: Giun, cản trở lưu thông ruột, rối loạn lưu thông ruột, ỉa lỏng kéo dài, ... bẩm sinh hay mắc phải.
    4. Không có vấn đề gì cả, đến lúc lớn lên tự hết.
    Vậy các mẹ cần quan tâm đến vấn đề gì?
    Trước hết là chế độ ăn. Thứ 2 là các biểu hiện của đường tiêu hóa khác (phân, đau bụng, có nôn-trớ không, ...).
    Nếu được BS khám lâm sàng và xét nghiệm không thấy có vấn đề gì thì Ok, không phải lo lắng quá.
    Chúc mạnh khỏe!
    • 211 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dr.Minhlong Xem bài viết
    Chào các mẹ!
    Sao lại có nhiều bé còn nhỏ xíu mà bụng đã to thế nhỉ. Tưởng chỉ có cánh đàn ông bia bọt nhiều, các mẹ uống nhầm "nước thánh" thì mới to bụng chứ nhỉ.
    Nếu được BS khám lâm sàng và xét nghiệm không thấy có vấn đề gì thì Ok, không phải lo lắng quá.
    Chúc mạnh khỏe!
    Xin cảm ơn Dr.Minhlong rất nhiều.
    Dr.Minhlong có phải là bác sĩ nhi không nhỉ?
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3