Bệnh trẻ em

Bị chuột cắn chảy máu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.57K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 2,133 Bài viết

• 2,441 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, giúp em với. Chẳng là tối qua bé nhà em (mới 8 tháng tuổi) lúc đi ngủ bị con chuột nó chui vào màn cắn bị chảy máu ở gót chân. Nó khóc nhiều lắm, em nhìn con khóc mà chỉ muốn khóc theo thôi.

Sáng nay em cho con đi ra trung tâm y tế nhưng họ bảo con bé nhà em còn bé quá nên không thể tiêm chích ngừa được. Em có mua dung dịch Oxy già để lau vết thương cho con nhưng vẫn thấy lo quá. Có mẹ nào có kinh nghiệm trong việc này thì giúp em với nhé. Em đang hoang mang quá!:Crying:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Uống vitamin bổ sung trong thời kỳ ăn dặm

Cháu con nhà em gái em được 18 tháng, những đợt uống vitamin A ở phường mẹ cháu cho đi uống đầy đủ,...

• Bị polyp gây chảy máu khi mang thai

Đứa bạn mình đang mang thai được 3 tháng, bị chẩy máu suốt từ lúc có thai được khoảng 1 tháng. Đi khám VPhaps thì được chuẩn đoán là hơi bị bong rau, phải tĩnh dưỡng và cho uống thuốc, đặt thuốc. Suốt từ đợt chửa hơn một tháng đến nay thì thỉnh thoảng máu cứ lúc ra lúc không, hôm qua lai bị ra máu...

• Sâu răng - vấn đề muôn thuở ở các bé nhà mình

Mấy nhóc em của em đứa nào từ 4-11 tuổi cũng bị sâu răng hết, thật là nan giải :-?:-?:-?. Tình cờ...

• bị sổ mũi chảy máu cam

3 bửa này em bị sổ mui~ nhưng khi em hi~ mủi ra thi lại có máu cam.hok bít em bi gì mong dc tư vấn

• Làm gì khi con chớm bệnh!

Mình đọc được bài này thấy hay hay nên muốn chia sẻ cùng các mẹ, như bản thân mình sinh con đầu...

• 491 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trời ơi, sao tội bé quá vậy, như mình chắc là khóc theo con rồi, khg chích ngừa được hả mẹ nó? Thôi mong bé khg sao, vết thương mau lành:Kiss:
    • 4,253 Bài viết

• 2,454 Được cảm ơn

Hu hu ... tội nghiệp bé quá. Tiếc là mình không có kinh nghiệm gì việc này cả. Bác sĩ không hướng dẫn sao bạn ?
    Chỉ nhắc bạn lưu ý đừng để chỗ đó bị nhiễm trùng nhé. Ở gót chân thì bé hay chà chà xuống giường, cẩn thận kẻo làm hở thêm vết thương.
    Chúc bé mau khỏi
    • 8,371 Bài viết

• 2,640 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimHaLinh Xem bài viết
    Các mẹ ơi, giúp em với. Chẳng là tối qua bé nhà em (mới 8 tháng tuổi) lúc đi ngủ bị con chuột nó chui vào màn cắn bị chảy máu ở gót chân. Nó khóc nhiều lắm, em nhìn con khóc mà chỉ muốn khóc theo thôi.

Sáng nay em cho con đi ra trung tâm y tế nhưng họ bảo con bé nhà em còn bé quá nên không thể tiêm chích ngừa được. Em có mua dung dịch Oxy già để lau vết thương cho con nhưng vẫn thấy lo quá. Có mẹ nào có kinh nghiệm trong việc này thì giúp em với nhé. Em đang hoang mang quá!:Crying:
    :Crying::Crying::Crying:
    Nghe cái tít của bài mà em giật mình, sao mà thương quá, bé chỉ mới 8 tháng thui ma:Crying::Crying::Crying: Hay chị cho bé tới bệnh viên nhi cho an tâm đi, em sợ lũ chuot nay ban thiu nho mang benh tat gi cho be thi sao:Crying: Mong be khong bi lam sao:Kiss:
    • 310 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimHaLinh Xem bài viết

Thương con quá! Mình cũng chưa nghe thấy trường hợp này bao giờ, không biết có sao không nữa. Nhưng thôi, mẹ nó đừng lo quá, mẹ nó đã mang con ra trung tâm y tế mà họ không khuyến cáo gì là tốt rồi, có lẽ là không nghiêm trọng đâu, rửa vết thương cho con bằng oxy già là đỡ rồi. Mong con sớm lành vết đau nhé!
    • 80 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Tội bé quá, giá mình đọc được sớm để giúp bạn được phần nào vì mình cũng mới bị chuột cắn mà.
    Mình được hướng dẫn là rửa sạch chỗ bị cắn bằng xà phòng diệt khuẩn thật kỹ, nặn hết máu ra rồi dùng cồn y tế sát trùng.
    Thấy bác sĩ bảo bị chuột cắn sợ nhất là nhiễm trùng chỗ cắn (uốn ván thì chắc bé đã chích ngừa đủ 3 mũi rồi nên không lo) và sợ chuột hoang dễ cắn nhau, lây bệnh dại thì phải tiêm phòng.
    Mình thì nghĩ nếu chuột nhà như chuột nhắt cắn thì không sao đâu, như mình bị chuột cống cắn mới sợ cơ.
    Nhưng để yên tâm nhất bạn nên đưa bé đến BV Nhi đi nhé.
    Chúc bé mạnh khỏe, không bị làm sao và sớm lành vết thương:Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hu hu, chị ơi, em vừa search được bài viết của chị, con em cũng được gần 9 tháng, bé mới bị chuột cắn rạng sáng hôm qua. Bé nhà em ngủ hay lăn vào góc giường, chắc là chân chạm màn nên chuột cắn vào ngón chân cái.
    Bài viết của chị được 3 năm rồi nên em muốn hỏi chị sau lần bé bị thế, chị làm thế nào nữa ạ? Chắc bé nhà chị vẫn khỏe mạnh, bình thường đúng không ạ?
    • 47 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Hic, thương con quá,.. Các mẹ ơi, khi con ngủ cho con mang vớ vào nhé, tránh đc phần nào ạ.
    Chuyện đã rồi, bạn cho con đi bv Nhi đi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Simcuame30.06 Xem bài viết
    Hu hu, chị ơi, em vừa search được bài viết của chị, con em cũng được gần 9 tháng, bé mới bị chuột cắn rạng sáng hôm qua. Bé nhà em ngủ hay lăn vào góc giường, chắc là chân chạm màn nên chuột cắn vào ngón chân cái.
    Bài viết của chị được 3 năm rồi nên em muốn hỏi chị sau lần bé bị thế, chị làm thế nào nữa ạ? Chắc bé nhà chị vẫn khỏe mạnh, bình thường đúng không ạ?
    • 61 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Hic thương quá. Hỏi í kiến bác sĩ cho chắc. Hi vọng ko sao đâu. Ở quê mọi người bị cắn miết mà ko sao
    • 266 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

À, cái này em gái em cũng từng bị nè, chuột quậy dã man, nó cắn những 2 nhát. Chị nên cho bé đi viện Pasteur chích ngừa nhé, ko được làm sơ sài đâu ạ. Chích khoảng 4 mũi là OK à, chuột thì ko như chó dại nên ko cần quá lo. Nhưng nên đến bác sỹ kẻo sớm mai thức dậy lại kiu chít chít thì chết
    Trái tim em chỉ 2 lần mở cửa.
    Đón anh vào và tống cổ anh ra