• 1 Lượt chia sẻ
  • 18.6K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

• 157 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Con nhà em 14,5 tháng, gần 2 tháng nay bé bị ho, sổ mũi suốt. Cách đây 2 ngày bé sốt liên tục. Cứ 4 - 5 tiếng lại uống 1 liều thuốc sốt. Đến sáng hôm qua bé bắt đầu chán ăn, mẹ đút miếng nào là nhè ra miếng đó ( đây là việc trước đây chưa hề có ). Sau khi ăn 1 tiếng bé bị ói. Bé vẫn ngủ trưa bình thường nhưng đến chiều thì bé ói liên tục, cứ 10 - 15 phút lại ói 1 lần, ói hết thức ăn thì ra mật xanh mật vàng. Mẹ cháu sợ quá đưa đến bác sĩ, lúc đầu bác sĩ chuẩn đoán do bé uống thuốc liều cao (bé đang uống thuốc viêm hô hấp trên )nên vậy nhưng để yên tâm mẹ cháu lại cho đi siêu âm. Kết quả nghi là viêm ruột. Quay trở lại chỗ bác sĩ lúc nãy thì bác sĩ lại cho thuốc theo kết quả đã siêu âm. Bây giờ em hoang mang quá, không biết bệnh viêm ruột thực sự như thế nào, chữa trị có lâu ko và cần kiêng cữ những thức ăn gì?Các bác nào biết về bệnh này chỉ cho em với. Em cảm ơn các bác nhiều nhiều.
    Chẳng tình thương nào to lớn hơn cho bằng tình yêu thương con đã trao cho mẹ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng có triệu chứng tương tự như cu Kin. Sau khi ho, sốt, bé hay nôn ọe. Hai hôm nay bé đi phân vàng, xốp, lỏng và có những giọt nước màu nâu. Mình đang lo lắm. Trước nay bé chưa hề bị thế này bao giờ. Mẹ nào có kinh nghiệm về vấn đề này giúp mình với nhé. Thanks các mẹ nhiều.
    • 836 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Con em 9 tháng, hiện đang bị viêm ruột. Triệu chứng là cách đây 1 tuần cháu bị nôn (6 lần/ngày) Nôn trong vòng 2 ngày thì bắt đầu đi ngoài. Đi khám bác Thắng Hoàng Cầu thì chuẩn đoán bé bị tiêu chảy cấp. Cho uống Smeta + lacteofort trong vòng 3 ngày. Em có cho cháu uống thì hiện tượng đi ngoài lúc đỡ lúc không. Trung bình 1 ngày đi 4 lần. Tuy nhiên phân kg toé ra như nước mà sền sệt như phân sống.
    Đến ngày hôm qua thì bé đi ngoài có máu tươi, phân nhày mũi. Em hoảng quá đưa đi soi phân thì được biết bé bị viêm ruột do bị loạn khuẩn.
    Hiện giờ, bác Thắng kê thuốc Septrin 240mg/5ml ngày uống 2 lần, mỗi lần 5ml và antibio.
    Tối quá, trước khi đi ngủ bé có đi ngoài, máu tươi nhỏ giọt mà cả nhà hoảng.
    Sáng nay trộm vía chưa thấy gì
    CÁc mẹ ơi, viêm ruột do virus gì gây ra, chăm sóc bé thế nào trong giai đoạn này?
    Buồn quá, bé bị viêm ruột nên kg hấp thu được thức ăn. Lười ăn lắm ah
    • 103 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình đang lo sốt vó vì mấy bữa nay bé Su nhà mình bị nhiễm trùng đường ruột: 2 ngày đầu thì nôn cả đêm & đi ngoài, giờ thì bớt nôn nhưng vẫn đi phân xấu (sệt & hôi lém):Sad: Nhìn bé sụt cân, ốm yếu mà xót cả ruột...Mẹ nào có cách nào hay thì chỉ mình với. À mà mình có đọc bài về ke-fir nhưng giờ muốn coi lại , mẹ nào biết cho xin kink nha. Cám ơn trước!
    Con tên SU vì Ba con tên HÀO. :Laughing::Laughing::Laughing: Gia đình SU HÀO.:Applause::Battin ey:
    • 742 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trang web đây này :Nấm KEFIR - thật nhiều tác dụng cho bé .Chúc bé nhanh chóng binh phục:Rose:
    • 103 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Rất cảm ơn mẹ LongHai_DA nha.
    Con tên SU vì Ba con tên HÀO. :Laughing::Laughing::Laughing: Gia đình SU HÀO.:Applause::Battin ey:
    • 116 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chị cho cháu đi khám BS chưa ? Con em bị từ tháng 15. Cũng chẳng hiểu ăn gì mà bị, chỉ trong một đêm mà ói đến 3 lần. Sáng ra đi cầu phân lỏng, nhầy. Đưa đi BS nói bị nhiễm trùng đường ruột rồi cho uống thuốc hết 6 ngày. Bệnh này trong 3 ngày đầu cháu sẽ đi phân lỏng, nhiều lần trong ngày. Mỗi lần cháu đi ngoài thì chị phải cho cháu uống ôridôn(em quên mất tên tiếng Anh rồi) bằng chừng đó để cháu khỏi mất nước. ăn thì chị cháu ăn cháo nấu với thịt nạc, cà rốt, khoai sáp. Chị đừng sốt ruột mà cho cháu uống mấy thứ thuốc cầm ỉa vì cháu đi như vậy mới tống được các vi khuẩn hay vi rút gì đó ra ngoài. Em thấy đa số trẻ nào cũng phải đi qua cái đận ấy thì mới lớn được hay sao ấy. Chị yên tâm đi, mới đầu cháu sẽ sụt kg nhưng sau đó thì ăn như hạm đội đấy.
    • 103 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mẹ trunghieu nói y chang luôn. Hay ghê í. Lúc bé bệnh thì có những biểu hiện đúng là như mẹ nói, nhưng uống thuốc BS cho qua 3ngày bây giờ thì hết đi phân lỏng rùi, ngày hôm qua còn đòi măm măm khi thấy mẹ lấy cơm nữa chứ...Đúng là mình thấy bé mệt mỏi, ói 1 đêm tới sáng 6-7 lần, rồi sụt cân nên lo lắng wa'. Tiện thể mình cho số ĐT của BS Phương-Nhi Đồng 1 - SG cho mẹ nào có con bị đường ruột và kém ăn ở SG nè:0903754714 - 0918016510 (hay lém đó)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 116 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi keitithai Xem bài viết
    Mẹ trunghieu nói y chang luôn. Hay ghê í. Lúc bé bệnh thì có những biểu hiện đúng là như mẹ nói, nhưng uống thuốc BS cho qua 3ngày bây giờ thì hết đi phân lỏng rùi, ngày hôm qua còn đòi măm măm khi thấy mẹ lấy cơm nữa chứ...Đúng là mình thấy bé mệt mỏi, ói 1 đêm tới sáng 6-7 lần, rồi sụt cân nên lo lắng wa'. Tiện thể mình cho số ĐT của BS Phương-Nhi Đồng 1 - SG cho mẹ nào có con bị đường ruột và kém ăn ở SG nè:0903754714 - 0918016510 (hay lém đó)
    Úi giời ơi, do nhóc nhà mình bị nên mình mới rành thế ấy chứ. Gớm, lúc đầu thấy con bị như vậy mình hốt hoảng cũng không kém gì bạn đâu. Thôi, ba cái bệnh đường ruột đó không bị trước cũng bị sau bạn ạ. Để mình post lên cái bài của BS nhi ở BV nhi đồng cho bạn xem qua nhé :
    Tiêu chảy do Rotavirus

Hầu hết những trẻ dưới 5 tuổi đều phải trải qua những đợt viêm ruột gây tiêu chảy và ói. Tác nhân chính gây ra tiêu chảy ở trẻ em là Rotavirus - 1 siêu vi đường tiêu hóa. Siêu vi này có thể sống ít nhất 4 tiếng trên tay, nhiều ngày, thậm chí nhiều tuần trên những đồ dùng gia đình, trong nước hồ bơi và tiếp tục được thải vào trong phân 1 tuần sau khi khỏi bệnh. Vì siêu vi này có thể tồn tại lâu trong môi trường xung quanh nên chúng dễ dàng lây nhiễm cho trẻ qua tiếp xúc trực tiếp với các vật dụng bẩn, thức ăn nước uống không sạch…

Khi siêu vi xâm nhập vào đường tiêu hóa của trẻ, sẽ gây viêm ruột với biểu hiện ói trong 2 – 3 ngày đầu, bé ói hầu như mọi thức ăn sau khi ăn vào, kế tiếp sẽ là tiêu chảy vài ngày tiếp theo. Bé có thể sốt cao, đau bụng từng cơn. bệnh diễn tiến 5- 7 ngày, nếu bù nước tốt sẽ tự khỏi. Nếu bù nước không thích hợp sẽ khiến trẻ mất nước nặng cần phải nhập viện để truyền dịch.

Điều trị cho trẻ tại nhà bao gồm khuyến khích trẻ uống nước càng nhiều càng tốt để bù lại nước mất qua đường tiêu hóa. Trong những ngày đầu trẻ bị ói nhiều, nếu uống 1 lần nhiều nước sẽ khiến trẻ ói nhiều hơn. Vì vậy, trong những ngày đầu, cho trẻ uống nhiều lần trong ngày, mỗi lần uống chút một, và nên cho trẻ uống bằng muỗng để tránh chướng hơi bụng trẻ do trẻ nuốt khí khi uống bằng bình sữa. Khi trẻ đã bớt ói thì tiếp tục tăng lượng nước cho trẻ uống và dùng loại “nước biển khô” pha cho trẻ uống (“nước biển khô” là 1 loại dung dịch muối - đường đã được pha chuẩn độ để bù lại lượng muối mất trong phân của trẻ). Nếu trẻ sốt thì cho uống thêm thuốc hạ sốt như Efferalgan, Acemol tùy theo cân nặng của trẻ, đồng thời cho trẻ nằm thoáng, lau mát.

Nếu trẻ có biểu hiện mất nước nặng như đòi uống nước liên tục, uống nước háo hức, bứt rứt hoặc lừ đừ, mắt trũng hơn mọi ngày, lưỡi, miệng khô, da nhăn lại, sụt cân. Khi người nhà thấy bé có các biểu hiện trên thì nên đưa bé nhập viện sớm càng tốt.

Ngăn ngừa bệnh chủ yếu dựa vào việc đảm bảo vệ sinh ăn uống: cho ăn uống hợp vệ sinh, rửa tay kĩ trước khi chuẩn bị thức ăn cho trẻ và rửa tay cho trẻ khi ăn. Lau chùi nhà cửa và các vật dụng đồ chơi của trẻ thường xuyên nhằm hạn chế lây lan bệnh từ trẻ này sang trẻ khác - đặc biệt tại các nhà trẻ.

Tóm lại, tiêu chảy do rotavirus là bệnh thường gặp ở trẻ dưới 5 tuổi, bệnh biểu hiện với nôn ói rồi tiêu chảy, kéo dài từ 5 - 7 ngày và có thể khỏi hoàn toàn nếu trẻ đựơc khuyến khích bù nước uống tốt. Cần đảm bảo vệ sinh ăn uống và sinh hoạt cho trẻ để hạn chế bị lây nhiễm bệnh và lây lan cho các trẻ khác
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 109 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Sau bao lâu thì bé đi phân không lỏng nữa hả mẹ nó, trời ah, bé nhà mình đến ngày thứ tư vẫn nôn, bạn cho bé uống thuốc gì thế,, mình chi đi viện và truyênf tất cả 3 lần rồi mà hôm nay bé vẫn nôn, và đi ngoài, uống thuốc là cứ thế nôn thôi, sót ruột quá đi mất.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trunghieu Xem bài viết
    Úi giời ơi, do nhóc nhà mình bị nên mình mới rành thế ấy chứ. Gớm, lúc đầu thấy con bị như vậy mình hốt hoảng cũng không kém gì bạn đâu. Thôi, ba cái bệnh đường ruột đó không bị trước cũng bị sau bạn ạ. Để mình post lên cái bài của BS nhi ở BV nhi đồng cho bạn xem qua nhé :
    Tiêu chảy do Rotavirus

Hầu hết những trẻ dưới 5 tuổi đều phải trải qua những đợt viêm ruột gây tiêu chảy và ói. Tác nhân chính gây ra tiêu chảy ở trẻ em là Rotavirus - 1 siêu vi đường tiêu hóa. Siêu vi này có thể sống ít nhất 4 tiếng trên tay, nhiều ngày, thậm chí nhiều tuần trên những đồ dùng gia đình, trong nước hồ bơi và tiếp tục được thải vào trong phân 1 tuần sau khi khỏi bệnh. Vì siêu vi này có thể tồn tại lâu trong môi trường xung quanh nên chúng dễ dàng lây nhiễm cho trẻ qua tiếp xúc trực tiếp với các vật dụng bẩn, thức ăn nước uống không sạch…

Khi siêu vi xâm nhập vào đường tiêu hóa của trẻ, sẽ gây viêm ruột với biểu hiện ói trong 2 – 3 ngày đầu, bé ói hầu như mọi thức ăn sau khi ăn vào, kế tiếp sẽ là tiêu chảy vài ngày tiếp theo. Bé có thể sốt cao, đau bụng từng cơn. bệnh diễn tiến 5- 7 ngày, nếu bù nước tốt sẽ tự khỏi. Nếu bù nước không thích hợp sẽ khiến trẻ mất nước nặng cần phải nhập viện để truyền dịch.

Điều trị cho trẻ tại nhà bao gồm khuyến khích trẻ uống nước càng nhiều càng tốt để bù lại nước mất qua đường tiêu hóa. Trong những ngày đầu trẻ bị ói nhiều, nếu uống 1 lần nhiều nước sẽ khiến trẻ ói nhiều hơn. Vì vậy, trong những ngày đầu, cho trẻ uống nhiều lần trong ngày, mỗi lần uống chút một, và nên cho trẻ uống bằng muỗng để tránh chướng hơi bụng trẻ do trẻ nuốt khí khi uống bằng bình sữa. Khi trẻ đã bớt ói thì tiếp tục tăng lượng nước cho trẻ uống và dùng loại “nước biển khô” pha cho trẻ uống (“nước biển khô” là 1 loại dung dịch muối - đường đã được pha chuẩn độ để bù lại lượng muối mất trong phân của trẻ). Nếu trẻ sốt thì cho uống thêm thuốc hạ sốt như Efferalgan, Acemol tùy theo cân nặng của trẻ, đồng thời cho trẻ nằm thoáng, lau mát.

Nếu trẻ có biểu hiện mất nước nặng như đòi uống nước liên tục, uống nước háo hức, bứt rứt hoặc lừ đừ, mắt trũng hơn mọi ngày, lưỡi, miệng khô, da nhăn lại, sụt cân. Khi người nhà thấy bé có các biểu hiện trên thì nên đưa bé nhập viện sớm càng tốt.

Ngăn ngừa bệnh chủ yếu dựa vào việc đảm bảo vệ sinh ăn uống: cho ăn uống hợp vệ sinh, rửa tay kĩ trước khi chuẩn bị thức ăn cho trẻ và rửa tay cho trẻ khi ăn. Lau chùi nhà cửa và các vật dụng đồ chơi của trẻ thường xuyên nhằm hạn chế lây lan bệnh từ trẻ này sang trẻ khác - đặc biệt tại các nhà trẻ.

Tóm lại, tiêu chảy do rotavirus là bệnh thường gặp ở trẻ dưới 5 tuổi, bệnh biểu hiện với nôn ói rồi tiêu chảy, kéo dài từ 5 - 7 ngày và có thể khỏi hoàn toàn nếu trẻ đựơc khuyến khích bù nước uống tốt. Cần đảm bảo vệ sinh ăn uống và sinh hoạt cho trẻ để hạn chế bị lây nhiễm bệnh và lây lan cho các trẻ khác
    • 109 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình sợ sau đợt này coid coc không lớn được mất, 7 tháng được 9 kg, bây giờ chắc chỉ còn 7 kg thôi, sau đó có phải cho uống men tiêu hóa hay gì đó không hả mẹ nó, sót quá đi mất thôi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trunghieu Xem bài viết
    Chị cho cháu đi khám BS chưa ? Con em bị từ tháng 15. Cũng chẳng hiểu ăn gì mà bị, chỉ trong một đêm mà ói đến 3 lần. Sáng ra đi cầu phân lỏng, nhầy. Đưa đi BS nói bị nhiễm trùng đường ruột rồi cho uống thuốc hết 6 ngày. Bệnh này trong 3 ngày đầu cháu sẽ đi phân lỏng, nhiều lần trong ngày. Mỗi lần cháu đi ngoài thì chị phải cho cháu uống ôridôn(em quên mất tên tiếng Anh rồi) bằng chừng đó để cháu khỏi mất nước. ăn thì chị cháu ăn cháo nấu với thịt nạc, cà rốt, khoai sáp. Chị đừng sốt ruột mà cho cháu uống mấy thứ thuốc cầm ỉa vì cháu đi như vậy mới tống được các vi khuẩn hay vi rút gì đó ra ngoài. Em thấy đa số trẻ nào cũng phải đi qua cái đận ấy thì mới lớn được hay sao ấy. Chị yên tâm đi, mới đầu cháu sẽ sụt kg nhưng sau đó thì ăn như hạm đội đấy.
    • 116 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitbaubeo Xem bài viết
    Mình sợ sau đợt này coid coc không lớn được mất, 7 tháng được 9 kg, bây giờ chắc chỉ còn 7 kg thôi, sau đó có phải cho uống men tiêu hóa hay gì đó không hả mẹ nó, sót quá đi mất thôi
    Ba ngày đầu thì đi phân nước, mấy ngày sau thì có đỡ hơn một chút thôi là sền sệt nhưng mỗi lần đi là khiếp lắm phải hơn nửa bô đấy mẹ ạ. Mỗi lần ra như như vậy là mình thấy mặt cháu tái mét cứ như bao nhiêu nước trong người là đi ra hết. Ngày đó mình cho cháu đi BS tư, bán thuốc không có toa nên mình chẳng biết thuốc gì, có kèm cả thuốc chóng ói nữa nên khoảng hai ngày thì cháu không ói. Bạn đừng lo, sau cái vụ này thì cháu nào cũng ăn lại thôi, để bù lại ấy mà.
    • 68 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Chào các mẹ!

Không biết các mẹ nuôi con có giống mình không, hiện giờ mình đang rất buồn vì bệnh của con.

Mình sinh em bé đã được 2th, mình không có sữa cho con bú nên cháu phải bú sữa ngàoi từ lúc mới sinh đến giờ, sức đề kháng rất yếu nên bị bệnh triền miên. Nhưng có một vấn đề tại mình quá ngu ngốc, không có kinh nghiệm nuôi con nên quá trình pha sữa cho bé chỉ dựa theo hướng dẫn nhà sản xuất mà không biết con mình bú bao nhiêu là đủ. Bé nhà mình rất háu ăn, 3tuần tuổi mình pha 120ml cháu bú cũng hết, bú suốt 1 tuần như vậy nên hình như bao tử của bé bị giãn ra, từ đó trở đi bụng con cứ sôi ùng ục cả tháng nay, hôm đầu tháng cháu bị sặc sữa lên mũi, mình đã kê hút nhưng khôgn hết dẫn đến cháu bị hô hấp trên phải nhập viện chũa trị hết 3ngày, về nhà 2ngày sau thì cháu bị ỉa chảy. Mình đưa cháu đi bs cho uống thuốc thì hết ỉa chảy lại 3ngày không đi ỉa được. H0ôm nay con đi ỉaq được rồi thì phân có màu đen pha vàng, hôi thối. Con mình bị đầy bụng, xì hơi hôi thối suốc 2 tuần nay. Mình tham khảo trên mạng thấy nếu phân màu đen là bé bị viêm đường ruột hoặc viiêm dạ dày, mình đang lo lắng không biết phải làm gì bây giờ, cháu còn quá bé nên không biết làm sao cả.

Mẹ nào có kinh nghiệm hoặc gặp trường hợp như vậy thì tư vấn giúp mình với, mình đang rất buồn và lo cho sức khỏe của con.
    • 151 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em thấy thương chị quá. Chị thử uống các lá mơ, cỏ sữa như các mẹ trên web mách , sau đó bé bú chị xem cháu có đỡ hơn không. Hoặc đi xét nghiệm phân cho con xem có bị viêm ruột hay không .
    Chúc mẹ mau khoẻ !
    :Rose: :LoveStruc: :Rose: :LoveStruc: :Rose: :LoveStruc: :Rose: :LoveStruc: :Rose: :LoveStruc: :Rose: :LoveStruc::Rose: :LoveStruc: :LoveStruc: :Rose:
    • 68 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gacon81 Xem bài viết
    Em thấy thương chị quá. Chị thử uống các lá mơ, cỏ sữa như các mẹ trên web mách , sau đó bé bú chị xem cháu có đỡ hơn không. Hoặc đi xét nghiệm phân cho con xem có bị viêm ruột hay không .
    Chúc mẹ mau khoẻ !

Cám ơn em nhiều, chị đã làm hết mọi cách để có sữa cho con nhưng vẫn không được, ăn giò heo hầm đu đủ, uống sữa dành cho mẹ cho con bú...nhưng sữa vẫn chỉ ra gọt giọt thôi, con vẫn ngậm vú mẹ hằng ngày nhưng sữa không ra, bé nút cho trầy hết cả núm vú mẹ.
    • 60 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Tikimcuong Xem bài viết
    Cám ơn em nhiều, chị đã làm hết mọi cách để có sữa cho con nhưng vẫn không được, ăn giò heo hầm đu đủ, uống sữa dành cho mẹ cho con bú...nhưng sữa vẫn chỉ ra gọt giọt thôi, con vẫn ngậm vú mẹ hằng ngày nhưng sữa không ra, bé nút cho trầy hết cả núm vú mẹ.
    Bạn có ở Hà Nội không?
    Ở Hàng Buồm có ông lang chữa bệnh mất sữa rất hay. Gần như 100% các mẹ đều có sữa đấy.
    • 68 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình ở Sài gòn và cũng hỏi nhiều nơi về cách làm sao cho có sữa nhưng không được. Không biết có phải vì trước khi mang thai bé mình bị đau bao tử và uống kháng sinh trị bệnh nhiều nên ảnh hu6ởngđến tuyến sữa. Bé nhà mình 2ngày nay đi phân màu vàng pha đen và có chát nhầy, mũi thì khò khè, đã đưa đi bs nhưng bác bảo không sao, ban ngày bé ngủ suốt cả ngày còn ban đêm thì thức từ 1h đến 6h sáng, khóc quấy lắm, nhìn con xót cả ruột.
    • 68 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Maritza, hôm nay em đọc bài Hành trình chữa bệnh tiêu chảy-> rối lọan tiêu hóa ở trẻ em mới thấy tình trạng của em bây giờ cũng y chang như chị hồi đó, em năm nay 32tuổi mới có đứa con đầu, không có kinh nghiệm nuôi con nên chăm sóc không cẩn thận dẫn đến con bị ốm. Mấy hôm trước con em đi phân màu đen, rồi chuyển qua màu xanh rêu, bây giờ là màu vàng úa hơi lỏng, có hạt như hạt ớt í, em cũng mang cháu đi khám bs rồi, bs cho thuốc gồm questran 4g( em đã tra cứu thuốc này là thuốc kháng sinh trị về gan mật và đường huyết, Hidrasec 10g chống tiêu chảy, farzincol kẽm 70mg bổ trợ tiêu hóa. Em đang phân vân chưa cho con uống vì thấy bé còn nhỏ quá mà uống quá nhiều thuốc nhưng nếu trị theo Đông y thì con em còn bé quá chưa ăn uống gì được ngòai sữa. Bé nhà em đang uống S26 của Úc, vì hôm trước tiêu chảy nên bs cho đổi qua Anfalacto free, 3 ngày sau thấy con không đi ị được em đổi qua cho con uống Friso (em ngu ngốc quá mà không biết đổi sữa cũng phải đổi từ từ) bây giờ thì con em đã uống lại S26. Điều đáng quan tâm bây giờ là con lên kg rất chậm, tháng đầu lên 1,4kg, tháng thứ 2 (bắt đầu từ tháng 11)lên chỉ có 6g và bây giờ đã nữa tháng 12 cháu lên chỉ được 2g. Con em lúc mới sinh được 2,8kg, bay giờ là 2,5th chỉ được 5kg, em đang lo con bị suy dinh dưỡng. Vì mẹ không có sữa nên cháu bú bình là chính, cháu bú s26 ngay từ đầu rất hợp. Em đã đưa phân con đi xét nghiệm 3 lần đều âm tính, hỏi bs thì bs nói cứ cho con uống 3 lọai thuốc trên thử xem sao, em đang phân vân lắm.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em bé của mình 14 tháng cũng bị đi ngoài hôm đầu phân lỏng mình cho uống hidraset kèm biolac và 1/2 vien bston đến tối đi nhiều hơn và rặn ra có kèm nhầy và máu mình cuống hết cả lên cho uống thêm cỏ sữa nữa ,sau 1 ngày và 1 đêm ko đi nhưng hôm qua lại bị đi lại thương quá chiều nay phải mang đi viện khám gấp thôi sợ lắm.(à bé có bị sót nhẹ dưới 38 độ 2 hôm rồi tự khỏi ko bị nôn ói gì) các mẹ có kinh nghiệm gì chia sẻ thêm mình với nhé
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bonbon1803 Xem bài viết
    em bé của mình 14 tháng cũng bị đi ngoài hôm đầu phân lỏng mình cho uống hidraset kèm biolac và 1/2 vien bston đến tối đi nhiều hơn và rặn ra có kèm nhầy và máu mình cuống hết cả lên cho uống thêm cỏ sữa nữa ,sau 1 ngày và 1 đêm ko đi nhưng hôm qua lại bị đi lại thương quá chiều nay phải mang đi viện khám gấp thôi sợ lắm.(à bé có bị sót nhẹ dưới 38 độ 2 hôm rồi tự khỏi ko bị nôn ói gì) các mẹ có kinh nghiệm gì chia sẻ thêm mình với nhé
    Tiình hình tn rồi mẹ bonbon, bé nhà e cũng có biểu hiện phân nhày và có mủ máu nhưng ko sốt. Chị cho bé đi khám ở BV kq tn ah. Chia sẻ cho e với.