• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Bệnh viêm da liên cầu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.54K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé gái nhà tôi (15 tháng tuổi) bị lên những nốt đỏ ở Bẹn, nách,bím. Tôi đã cho bé đi khám ở 2 bác sỹ chuyên khoa ở Núi TRúc và Khâm Thiên nhưng khi thôi không bôi thuốc của bác sỹ thì nốt đỏ lại hiện lên. Cháu đã bị từ vài tháng nay rồi. Bác sỹ nói, cháu bị viêm da liên cầu. Hiện nay chau vẫn bị nổi những nốt đỏ này.Có chị em nào biết về bệnh này hoặc biét bác sỹ nào giỏi về bệnh da liễu thì mách cho tôi biết với. Cám ơn các chị nhiều !!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,299 Bài viết

• 539 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ly_ly_79 Xem bài viết
    Bé gái nhà tôi (15 tháng tuổi) bị lên những nốt đỏ ở Bẹn, nách,bím. Tôi đã cho bé đi khám ở 2 bác sỹ chuyên khoa ở Núi TRúc và Khâm Thiên nhưng khi thôi không bôi thuốc của bác sỹ thì nốt đỏ lại hiện lên. Cháu đã bị từ vài tháng nay rồi. Bác sỹ nói, cháu bị viêm da liên cầu. Hiện nay chau vẫn bị nổi những nốt đỏ này.Có chị em nào biết về bệnh này hoặc biét bác sỹ nào giỏi về bệnh da liễu thì mách cho tôi biết với. Cám ơn các chị nhiều !!!
    Chị ơi chị qua khám ở Bác sĩ Hưng (207 Phố Huế) sau 5h. Con e ngày trước khám cũng bị bảo là viêm da liên cầu, nhưng đến khám bs bảo ko phải, bôi thuốc 6-7 ngày là khỏi. Chị cho bé đi khám nhé! :Rose:
    • 943 Bài viết

• 1,167 Được cảm ơn

Viêm da liên cầu chỉ cẩn bôi fucidin vài ngày là khỏi, dùng tối đa 7 ngày, nếu dùng tiếp phải hỏi ý kiến BS.