• 3 Lượt chia sẻ
  • 19.8K Lượt đọc
  • 130 Trả lời

• Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 223 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Các mẹ thân mến. MÌnh nhận được rất nhiều thư của các mẹ. Tựu chung đều con bị bệnh và thiếu thông tin nên mình đã lập một trang Faceboook để các mẹ có thể trao đổi với nhau nhanh nhất dễ nhất. Chúng ta cùng giúp nhau trị bệnh cho con.
    Tên trang là Hội các mẹ có con bị TIC
    Hiện giờ minhf chưa biết bạn nào cả nên hội mới có 1 thành viên.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT TRÊN WEBTRETHO

• 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

B dùng phương pháp gì vậy. Chỉ mình với đc k? B cho mình xín sđt để mình nc cho tiện nhé. Cảm ơn b
    comment by WTT mobile view
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình search fage fb mà k thấy có b ạ
    • 223 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MrTom Xem bài viết
    Mình search fage fb mà k thấy có b ạ
    https://www.facebook.com/groups/1036638903043179/
    link đây nhé. Tạm thời chưa có bài viết gì hết. Mình sẽ cố gắng viết chia sẻ và các mẹ cùng mình viết nhé.
    • 223 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Là một người mẹ, ai ai cũng mong cho con mình được khỏe manh, thông minh nhưng không phải ai cũng được như vậy. Và khi gặp những vấn đề về bệnh của con thì thật đau lòng. Ngày tôi phát hiện ra con trai của mình bị bệnh này tôi thật sự buồn, lo lắng. Và đến giờ vẫn vậy. Chắc có nhiều mẹ hỏi tic vân đông là cái gì???? ĐÚng tôi cũng đã hỏi nó là cái gì ? NÓi đơn giản là trẻ bị bệnh này sẽ giật tic ở một phần nào đó trên cơ thể mà không kiểm soát được, giật nhẹ thì không vấn đề gì nhiều, nhưng giật mạnh gây cho bé sự mệt mỏi và khó chịu không thể học hành, hoat động được như những trẻ bình thường. Các mẹ đọc ở link :
    http://vietnamese.cri.cn/621/2011/08/23/1s160500.htm. Mình cố gắng tìm thông tin trên mạng nhưng hầu như rất ít, gần như là không có nên rất cần sự chia sẻ thông tin của các mẹ đặc biệt là các mẹ cũng đang có con bị bệnh tic vận động này.
    Lại noi về con nhà mình. MÌnh là người đầu tiên phát hiện con mình bị bệnh này. thời gian đó cháu rất yếu, luôn luôn không tăng cân, thường xuyên bị viêm phế quản co thắt, gần như tháng nào cũng bị, co khi uống ks 2 lần trong 1thangs. Con mình luôn nháy mắt mình sợ con mắt có vấn đề và đưa con đi khám mắt nhưng mắt cháu rât t ôt. Và sau đó 1 thời gian con luôn bị đau bụng, rồi đến môt hôm cháu đau bụng giữ dội. ĐI cấp cứu siêu âm xét nghiêm thì bình thường, bs kết luận bị rối loạn tiêu hóa. Nhưng uống thuốc cũng không giảm đau. MÌnh rất lo. yên ả được vài hôm không đau bụng 2 mẹ con thường đi bộ cùng nhau đi học và về mình phát hiện ra cháu luôn giật lắc cổ bên phải. MÌnh hỏi con có biết con đang lắc đầu không??? Con trả lời con biết nhưng nó cứ như vậy con không làm gì được (bé lúc đó 4 tuổi). Mình mất ăn mất ngủ để nghĩ con bị bệnh gì, cái gì đang xảy ra với con mình??? Và mình chắp nối các bệnh, mắt nháy là ở thần kinh, đau bụng (khi đau bụng, bụng bé cuồn cuộn rất đau,) có lẽ cũng ở thần kinh. Chia sẻ với chồng, chồng không tin và nói em chỉ hay lo, bố chồng cũng vậy. Một buổi chiều 2 mẹ con tự đưa nhau đi khám, lặng lẽ. MÌnh hoang mang, lo lắng đưa con vào viện Nhi TW khám khoa thần kinh. Có những người con bị bệnh nặng mình sợ. Con mình rất đẹp trai, thông minh, trí tuệ bình thường. tại sao phải đến đây???? Vẫn khám làm đủ xét nghiệm kiểm tra. Con mình có bệnh, bs kết luận. Chân mình như muốn ngã. Bệnh này phải kiên trì. Và bs noi con mình ở thể nhẹ nhất và mình đi khám kịp thời. Hơi mừng và hy vọng. Sau môt thời gian điều trị con khá hơn nhiều về bênh nhưng do dùng thuốc về thần kinh nhiều nên bé rất yếu, mệt mỏi, hầu như không tăng cân. Sau một năm điều trị vẫn không dứt điểm hết giật, vẫn còn giật nhẹ ở cổ, bs cho ngừng dùng thuốc và nói sống chung với lũ. Mình buồn lắm, bs nói bệnh này phải kiên trì và nhiều khi không khỏi.
    Gần đây mình phát hiện con lai tăng đông. Mình biết làm gì đây???? Cho con uống thuốc tiếp tục, sơ lắm. Thuốc vào con lại thêm mêt mỏi ốm yếu. Uống thuốc này nhiều rất ảnh hưởng đến phát triển trí nhớ. Không uống thì tăng đông lên con cũng không thể học bình thường được. Làm gì đây???ĐƯờng nào cũng không có lối thoát. MÌnh lo là con sẽ phải chiu bệnh cả đời.
    Bệnh từ đâu mà có: có thể do đẻ khó, bé bị ngạt. Nhưng mình đẻ thường, bé bình thường. có thể do bé bị ngã chấn thương, bé nhà mình không bị như vậy. có thể do di truyền , lại cũng không xét cả 2 họ đều bình thường. Mình không thể hiểu nổi nguyên nhân từ đâu???
    Bé nhà mình đến nay đã hết bệnh. Mừng quá các mẹ ạ. Mình đuợc một mẹ trên này mách cho bé ăn yến tổ, mình làm theo với ý nghĩ không bổ dọc cũng bổ ngang, không ngờ khỏi thật.]
    Về dùng tổ yến rất đơn giản mình chưng cách thủy cho bé ăn. Cách ngày ăn 1 lần. Theo nhà sản xuất nói vì tổ yến rất bổ nên trẻ con ăn cách ngày mới có thể hấp thụ hết.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

TK mail là gì hả chị? sao em ko tìm thấy hội này nhỉ?
    • 223 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HangJamaica Xem bài viết
    TK mail là gì hả chị? sao em ko tìm thấy hội này nhỉ?
    Mình đã để link trềnnay rồi mà bạn. Bạn lội các comment xem link nhé
    • 223 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conga28106 Xem bài viết
    Mình đã để link trềnnay rồi mà bạn. Bạn lội các comment xem link nhé
    Bạn đã tìm được chưa. Tk mail bichngoc271@Yahoo.com
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn khánhlam có thể cho m sdt để tiện liên lạc ko vì con m cũng giống con bạn
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào có số đt hay địa chỉ của mẹ khanhlam052010 ko cho mình với vì con m bệnh cũng giống con mẹ này, m muốn hỏi mẹ này chút kinh nghiệm ạ. Mẹ nào có cho m nha, m cảm ơn rất nhiều ạ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình ở Sai gòn, mình mới phát hiên con trai mình cũng bị tic, cháu năm nay 12 tuổi, cháu bị từ khi 6 - 7 tuổi, biểu hiện là nháy mắt và nhếch mép và cứ khụt khịt trong họng. Mới đầu mình k biết cứ cho cháu đi khám mắt và khám tim phổi rồi điều trị các bệnh đó cũng có lúc thấy cháu bớt, nhưng thời gian sau lại bị và cháu chuyển dần sang lắc đầu, lắc vai, giật hai tay, văn vẹo bụng. Mình rất lo lắng, cũng đưa cháu đi khám ở khoa thần kinh bv Đại học y dược & bv nhi đồng II và uống thuốc theo toa, nhưng k hết, chỉ thấy cháu ngủ nhiều và thần kinh bị yếu đi, tâm lý lo lắng, cháu nối ra những điều làm mình hoảng sợ, giống như cháu bị tâm thần đến nơi. Mình đã uống thử 1 viên thuốc trong toa của cháu và thấy cực kỳ khó chịu, buồn ngủ, buồn ói, nên mình đã ngưng k cho cháu uống thuốc nữa. Mình cũng vào diễn đàn này để tham khảo, và cũng cho cháu ăn yến tổ, nhưng đến nay thì mình chuyển hẳn sang cách điều trị khác:
    1. Điều trị về tâm lý, giảm tất cả những áp lực có thể: về học, về gia đình ... làm sao cho cháu được vui vẻ nhất.
    2. Cho cháu tập Yoga cùng với mẹ.
    3. Cho cháu học lớp vẽ thư giãn.
    4. Điều trị theo phương pháp Đông y ( cấy chỉ ).
    Mình nhận thấy biểu hiện của cháu hiện nay thì 10 phần đã bớt đc 3 - 4 phần. Mình cũng chưa biết là nhờ cái gì và cuối cùng cháu có hết hay k. Nhưng mình đang rất hy vọng. Mình khuyên mọi người có con bị Tic là hãy ngưng ngay điều trị bằng thuốc tây, nó có thể làm cháu bị thần kinh nặng rồi mất cả trí nhớ, mất khả năng sinh lý đấy. hãy theo các liệu pháp khác , nếu cháu k hết thì cũng k ảnh hưởng đến tính mạng đâu - đừng lo lắng quá. Nếu ai quan tâm thì gọi cho mình: A Tiến: 0915061140
  • Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7