• 3 Lượt chia sẻ
  • 12.1K Lượt đọc
  • 97 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ừ nghe cũng ngại thật, vậy mà cũng nói ăn tổ yến bổ.
    • 202 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuquangne Xem bài viết
    bệnh này có tính chất gia đình mà, nghĩa là cha hoặc mẹ bị thì tỷ lệ con cái bị cũng khá cao. đừng lo điều trị được bằng đông y nhé. giống con trai mình nè. điều trị một tuần nay khỏi rồi đó. chúc con bạn mau hết bệnh
    Con nhà bạn bị như thế nào? điều trị thuốc gì? bạn chia sẻ rõ hơn được không?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các bạn mình mới gia nhập thành viên web trẻ thơ cho mình hỏi thăm : Mình có cháu trai 8 tuổi bị bệnh TIC mắt nháy lia lịa thỉnh thoảng mũi và miệng cũng bị giật luôn.
    Hiện cháu đang điều trị được 2 năm rồi mà không thấy hết nếu ngưng thuốc khoảng 3 tuần thì bệnh tái phát lại không lễ phải uống thuốc hoài mà mấy thứ này toàn là thuốc an thần không hà...
    Mình sợ uống thuốc nhiều năm không biết có bị ảnh hưởng gì về trí tuệ không? Chứ mình thấy hiện giờ ở lớp cháu không mấy gì tập trung cho lắm trong bài vở. Mình cũng hơi lo.
    Có bạn nào bị trường hộp giống như con mình hay không ( về vấn đề học hành )? hãy cho mình biết thông tin và cho ý kiến, cám ơn các bạn rất nhiều. Chúc sức khỏe
    • 202 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa-Phuong-Vy Xem bài viết
    Chào các bạn mình mới gia nhập thành viên web trẻ thơ cho mình hỏi thăm : Mình có cháu trai 8 tuổi bị bệnh TIC mắt nháy lia lịa thỉnh thoảng mũi và miệng cũng bị giật luôn.
    Hiện cháu đang điều trị được 2 năm rồi mà không thấy hết nếu ngưng thuốc khoảng 3 tuần thì bệnh tái phát lại không lễ phải uống thuốc hoài mà mấy thứ này toàn là thuốc an thần không hà...
    Mình sợ uống thuốc nhiều năm không biết có bị ảnh hưởng gì về trí tuệ không? Chứ mình thấy hiện giờ ở lớp cháu không mấy gì tập trung cho lắm trong bài vở. Mình cũng hơi lo.
    Có bạn nào bị trường hộp giống như con mình hay không ( về vấn đề học hành )? hãy cho mình biết thông tin và cho ý kiến, cám ơn các bạn rất nhiều. Chúc sức khỏe
    Thuốc bé nhà bạn dùng là thuốc gì, liều lượng dùng thế nào?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conga28106 Xem bài viết
    Thuốc bé nhà bạn dùng là thuốc gì, liều lượng dùng thế nào?

Chào bạn conga28106. Cám ơn bạn đã trả lời email của mình ,mình có đọc nhiều bài hữu ít và giả đáp của bạn trên diễn đàn.
    B.S cho cháu uống Risperidone 2mg+ Trihex 2mg và Valparin chrono 500.
    - Sáng : 1/2 v Ríp.+ 1v Tr.+ 1/2 Valp.
    - Tối: 1v Ríp.+ 1/2v Tr.+ 1/2 Valp.
    • 202 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa-Phuong-Vy Xem bài viết
    Chào bạn conga28106. Cám ơn bạn đã trả lời email của mình ,mình có đọc nhiều bài hữu ít và giả đáp của bạn trên diễn đàn.
    B.S cho cháu uống Risperidone 2mg+ Trihex 2mg và Valparin chrono 500.
    - Sáng : 1/2 v Ríp.+ 1v Tr.+ 1/2 Valp.
    - Tối: 1v Ríp.+ 1/2v Tr.+ 1/2 Valp.
    Về thuốc mình thấy có vẻ cháu nhà bạn uống liều lượng nhiều và trong thời gian dài. Không biết là khi uống thì bé có những dấu hiệu tích cực và tiêu cực thế nào??? Bạn đã cho bé đi khám ở những đâu? MÌnh nghĩ nếu ở 1 nơi chưa ổn lắm thì có thể đi khám một nơi khác. DÙ sao bé nhà bạn cũng điều trị khá lâu rồi.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con minh 12 tuổi cũng bị bệnh này, uống thuốc handol thì khỏi ngưng thuốc thì bị lại học hành lại sa sút không tập trung, con bạn hiện giờ đã ngưng thuốc và khỏi hẳn rồi à. Bạn mua tổ yến loại nào của công ty nào, và cách chưng như thế nào chỉ giúp mình với, rất mong bạn hồi âm sớm. Cám ơn bạn rất nhiều!
    • 53 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

sao dạo này có nhiều bé bị như vậy nhỉ. phải lưu ý
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con nhà minh vẫn ăn tổ yến nhưng ko thường xuyên như trước, đỡ run nhiều, gần như ko run nữa, chỉ thi thoảng còn nghiến răng, ko uống thuốc gì cả. nhưng học hành thì chán lắm, nói trước quên sau.
    • 202 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maimainb Xem bài viết
    Con nhà minh vẫn ăn tổ yến nhưng ko thường xuyên như trước, đỡ run nhiều, gần như ko run nữa, chỉ thi thoảng còn nghiến răng, ko uống thuốc gì cả. nhưng học hành thì chán lắm, nói trước quên sau.
    Tội nghiệp bé. Không biết có phải do tác dụng phụ của thuốc hay không nhỉ.
    • 202 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Chúc mừng năm mới cả nhà mình nhé. Chúc năm mới các bé khỏe mạnh.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con nhà bạn bị như thế nào? điều trị thuốc gì? bạn chia sẻ rõ hơn được không?
    xin lỗi các mẹ nhé, lâu nay bận rộn nhiều việc không có thời gian lên diễn đàn chia sẻ. hôm nay hạnh phúc vô cùng muốn chia sẻ hạnh phúc này tới tất cả các mẹ có con bị căn bệnh quái ác này nhé. mình lại nhận thêm được tin vui từ một mẹ ở TPHCM báo tin qua điện thoại là con của bạn ý uống thuốc mới một tuần mà khỏi bệnh rồi đó, chúc mừng tất cả các mẹ nhé
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maimainb Xem bài viết
    Con trai minh 10 tuổi ,cũng bị tic ,cháu bị gần 2 tháng nay. Uống thuốc được 1 tháng rồi mà không giảm tí nào. đang uống tiếp.cũng nháy mắt, giật 2 cánh tay, giật cơ bụng. buồn và lo quá các mẹ ạ.
    hôm nay thật sự hạnh phúc như khi chính con trai mình khỏi bệnh vì lại giúp đỡ được cho thêm 1 bé nữa khỏi bệnh tic. hanh phuc quá nên chia sẻ với cac mẹ nhà mình, đừng qua lo lắng nhé. thuốc đông y nè chi cần uống 1 tuần thôi, điều trị thành công khá nhiều trường hợp rồi đó. đề nghị các mẹ đã điều trị khỏi cho con hãy mở lòng chia se với mọi người, đừng ích kỷ nhé bởi vì mình cũng đã từng đau khổ giống như mẹ của các bé đang còn bị bệnh. hãy chia sẻ cơ hội với tất cả mọi người, vì tương lai con em chúng ta các mẹ lên tiếng đi nào.
    • 539 Bài viết

• 1,186 Được cảm ơn

Tics Không đơn giản vì không rõ nguyên nhân, Các Bs thường dùng các thuốc An thần kinh để làm giảm triệu chứng của bệnh này .Tuy nhiên các thuốc này có nhiều tác dụng phụ có khi còn hại nhiều hơn để bệnh tự nhiên ( tics giật cơ đơn giản) diễn biến khó lường....Chẳng có Bs nào dám khẳng định chữa khỏi hẳn chứng bệnh này đâu ( do không rõ nguyên nhân) thường sau 1 năm Tics không hết thì khả năng mang bệnh suốt đời rất cao...Uống thuốc 1 tuần khỏi được bệnh này...nghe có vẻ khó tin lắm.Các nước Phát triển có Hội của những người mắc căn bệnh này để trao đổi thông tin, kinh nghiệm...Có nhiều khi phải chấp nhận và thích nghi với nó.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bobeanton; 22/03/2014 vào lúc 12:03 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ME Conga28106 a, cho Minh hoi chut: be nha Minh duoc 6th tuoi. Cach day tu 1 tuan Minh phat hien thay be thi thoang cu lac dau ve ben trai roi lai lac dau ve ben phai khi be nam 1 minh khong co ai choi cung, luc ngu thi khong bi, khi Bi lac ma nghe tieng ME goi thi be khong lac nua. ME Conga28106 cho Minh hoi nhu vay be co phai mac Tic van dong roi khong a? Minh chua dua be di kham Bac si. Mong tin Ban nhieu!
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có khỏi đâu. Chán lắm. so với năm ngoái thì tần suất giật đỡ hơn 1 ít, đầu tiên bị giật 2 cánh tay rồi chuyển sang giật bụng rồi cổ rồi chân giờ lại tay. Lâu nay cũng ko uống thuốc vì bị giảm trí nhớ, cũng ko ăn yến nữa.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình rất buồn phải góp một bài trong Topic này.

Mình có 1 bé gái 4 tuổi, từ bé đến giờ, mọi thứ đều rất ổn, từ cân nặng đến nhận thức. So với các bạn cùng lứa, bé khá người lớn, tò mò hiểu biết mọi thứ xung quanh. Ngôn ngữ của bé cũng phát triển khá sớm và nói năng khá lưu loát.

Cách đây 1 tháng, bé hay hắng giọng. Bé bảo như có gì vướng trong cổ họng. Mình nghĩ chắc bé bị khó chịu thôi. Cách đây hơn 1 tuần, sau khi cả nhà đi Philippins về, bé tự dưng có hành động thở khó, phải rướn người lên để thở. Hành động này xuất hiện thương xuyên. Mình đưa bé ra bệnh viện nhi TU để làm xét nghiệm phổi, họng, nhưng bé không bị sao. Và bác sĩ kết luận là bé bị TIC, và nguyên nhân có thể là do thay đổi tâm lý (bé rất phấn khích khi đi nghỉ về). Bác sĩ mới chỉ kê thuốc bổ vitamine cho bé uống và hẹn 20 ngày sau tái khám.

Có mẹ nào có con giống triệu chứng như con mình không? Giờ mình rất hoang mang, mỗi lần nhìn con thở khó, thương con lắm mà không biết làm sao

Mình cảm ơn các mẹ chia sẻ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Con mình bị tic và điều trị một năm nhưng bênh chỉ giảm chứ không hết hoàn toàn. Mình cảm thấy buồn khi bé không khỏe mặc dù giật tíc ít. Cách đây vài tháng làm quen được với một mẹ trên này, ở thành phố HCM, con của mẹ này cũng bị tic và bị nặng hơn bé nhà mình. Mẹ đó thử cho con ăn tổ yến, kết quả là bé giảm và hết hẳn tic. Mình cũng đã cho bé nhà mình ăn tổ yến được 3 tháng rồi. Bé cũng hết giật tíc. Ban đầu mình cũng k tin là ăn tổ yến hết bệnh mà chỉ nghĩ cứ thử nó cũng bổ dọc bổ ngang cho bé. thật vui bé hết bệnh thật. Sau 3 tháng bé hết hoàn toàn mình mang lên đây để chia sẻ với các mẹ có con bị giống mình.
    Cho mình hỏi bạn mua tổ yến loại nào và cho bé ăn ntn vì mình thấy có rất nhiều loại yến sào nên mình chưa dám mua? Cảm ơn bạn nhiều
    Cuộc đời vẫn đẹp sao tình yêu vẫn đẹp sao.

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5