• 3 Lượt chia sẻ
  • 11.4K Lượt đọc
  • 95 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 796 Bài viết

• 5,030 Được cảm ơn

Cháu mình bị bệnh TIC ( rối loạn vận động) hiện cháu được 12 tuổi, có bạn nào biết về bệnh này và nơi chữa trị, hãy cho mình thông tin nhé, cám ơn mọi người rất nhiều

Mía yêu, 3m 21d con lẫy :LoveStruc: 3m 27d con phun mưa ì xèo..:Kiss: 5m20d con mọc cái răng đầu tiên :Kiss:6m7d con mọc cái răng thứ 2:Kiss:7m7d con mọc cái răng thứ 3, con biết vỗ tay và bye bye..:Kiss:7m17d con mọc cái răng thứ 4:Kiss:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 36 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Viet_Anh Xem bài viết
    Cháu mình bị bệnh TIC ( rối loạn vận động) hiện cháu được 12 tuổi, có bạn nào biết về bệnh này và nơi chữa trị, hãy cho mình thông tin nhé, cám ơn mọi người rất nhiều
    Bạn đọc thông tin trên trang này đi nhé vì tôi cũng có bé trai bị Tic như con bạn, bé bị từ lúc gần 4 tuổi nay đã 8 tuổi, bệnh rất dễ bị tái đi tái lại nếu người lớn không hiểu về bệnh của bé vì có yếu tố tâm lí trong đó ( xin Admin đừng xóa link vì không phải mục đích quảng cáo cho trang WEB khác mà chỉ nhằm mục đích chỉ dẫn cho phụ huynh có con bị bệnh tương tự con mình, cám ơn Admin trước):
    Viet Nam National Institute Of Pediatrics
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào cả nhà
    Con gái tôi cũng bị tic , bệnh của cháu bị tác động bởi ngoại cảnh ,gặp những hình ảnh ghê rợn trong " ngôi nhà Ma " ở Đầm Sen,sau đó ít lâu, vào dịp hè 2010 gia đình đưa cháu đi Vũng tàu chơi và cho cháu uống thuốc say xe quá liều.Cháu bị say thuốc 3 ngày ( không tự chủ-giống người mất trí ).Chúng tôi đưa cháu đến BV Hồng Đức và bs ở đây xác định cháu bị động kinh !!!
    Chúng tôi tiếp tục đưa cháu đến DHYD 1 thìBs Huỳnh Thị Liễu xác định cháu bị TIC và cho thuốc điều trị, qua thông tin từ các bạn làm BS tôi đã tìm đến địa chỉ:
    Bs Lê Minh- CKTK
    Số 7A Đặng Tất - Tân Định - Quận 1 - TP.HCM
    ĐT:8437805
    Đây là Phòng mạch riêng và người được khám phải đk trước ( nên gọi điện thoại liên lạc để có thông tin chi tiết )
    Hiện nay,con gái tôi đã ổn về tâm lý nhưng TIC thì vẫn còn nhưng giảm rất nhiều ( một phần cũng phụ thuộc vào cách gia đình giúp đỡ các cháu )
    Mong vài dòng giúp được các bạn.
    HHung
    • 201 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Mình ở Hà nội và con trai 6 tuổi của mình cũng bị tic vận động. Đã khám và điều trị khi 4 tuổi. Hiện giờ không dùng thuốc nhưng cháu vẫn bị giật tíc. Mình rất lo cháu sẽ giật tíc tăng lên nhưng cũng rất sợ phải tiếp tục uống thuốc. Rất hoang mang và không biết phải làm gì????
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con trai mình bị nháy mắt nhiều, đi khám mắt thì vẫn tốt, sau đó gặp bác sỹ ở viện nhi trung ương bảo cháu bi bệnh tíc, đang uống thuốc đươc 10 ngày mà chưa thấy đỡ. Dạo này cháu hay quên và thiếu tự tin. Nhưng bố mẹ tâm lý với cháu thì cũng sẽ đỡ, nên cho bé chơi thể thao
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hjx, lần đầu tiên em nghe thấy căn bệnh này đấy, phải chú ý cho con mới được!
    • 201 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Con mình bị tic và điều trị một năm nhưng bênh chỉ giảm chứ không hết hoàn toàn. Mình cảm thấy buồn khi bé không khỏe mặc dù giật tíc ít. Cách đây vài tháng làm quen được với một mẹ trên này, ở thành phố HCM, con của mẹ này cũng bị tic và bị nặng hơn bé nhà mình. Mẹ đó thử cho con ăn tổ yến, kết quả là bé giảm và hết hẳn tic. Mình cũng đã cho bé nhà mình ăn tổ yến được 3 tháng rồi. Bé cũng hết giật tíc. Ban đầu mình cũng k tin là ăn tổ yến hết bệnh mà chỉ nghĩ cứ thử nó cũng bổ dọc bổ ngang cho bé. thật vui bé hết bệnh thật. Sau 3 tháng bé hết hoàn toàn mình mang lên đây để chia sẻ với các mẹ có con bị giống mình.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào chị conga28106, bé nhà em 8 tuổi cũng bị Tic vận động ,giật mắt, miệng, cổ và có vẻ như uống thuốc không thấy đỡ. Em thấy chị post bài ăn YẾN có thể hết bệnh em mừng quá. Chị có thể chia sẻ thêm về việc cho bé ăn Yến như thế nào ạ? Và trong quá trình ăn Yến có uống kèm theo thuốc tây không. Chị cho em biết thông tin nhanh lên nhé. Em mới vào diễn đàn nên chưa có nhiều kinh nghiệm gửi bài. Nếu có vấn đề gì nhờ BQT giúp đỡ, chuyển thông tin của em tới nick Conga 28106 nhanh nhất ạ. Cám ơn BQT nhiều
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cố lên nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 201 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

MÌnh đã pm cho nick Hoaian197930 rồi nhé. Hy vọng bạn check pm sớm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)