• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Bệnh rung giật nhãn cầu bẩm sinh

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 11.8K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chú vẫn may mắn hơn cháu nhiều,dù có ngồi bàn đầu cháu cũng k thấy gì
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 152 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Chào bạn Hương, mình có con trai bị RRNC bẩm sinh. Cháu bị lác và hay nhìn gần. Mình cũng đã cho cháu đi khám mắt ở mấy nơi nhưng cháu còn bé (2 tuổi) cho nên không hợp tác với bác sỹ được vì vậy vẫn chưa đo được thị lực của cháu như thế nào. Gia đình mình rất lo lắng cho tương lai của cháu và không biết liệu có chữa được bệnh cho cháu ko? Mình sẽ gọi điện trao đổi với bạn và bạn có thể nói sơ qua cho mình biết về bạn hoặc ý kiến của bạn về bệnh này được ko?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huong.nguyenthithu Xem bài viết
    M giup dc cho ban, ban. Lhe Huong sdt 01659750882
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chao ban H va gia dinh webtretho co tre nho bi benh RGNC, minh cung co 1 be tinh trang nhu vay khong bit minh co the lien he voi ban de hoi them vai thong tin de jup be nha minh dc k?
    • 152 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Các mẹ có con bị RGNC ơi, mình nghĩ chúng mình nên trao đổi sdt của nhau để liên tục update tình hình chữa trị cũng như cách khắc phục thị lực, cách hỗ trợ con trong cuộc sống hàng ngày. Mình mong các mẹ đồng ý với ý kiến của mình. Mình là Hương, sinh năm 1984, sdt: 0982 330 836. Mong tin các mẹ!
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bé nhà mình đã 15 tháng khi phát hiện chứng rung giật nhãn cầu lúc 6 tháng.mình tham khảo các tài liệu trong và ngoài nước cảm thấy bị shock và rất thất vọng triệu chứng này nguyên nhân chủ yếu xuất phát từ hệ thần kinh làm ảnh hưởng đến hệ thần kinh dẫn truyền đến mắt rất khó xử lý... nhưng thật may gặp được một bác sỹ trưởng khoa về mắt giới thiệu sang gặp môt chuyên gia thần kinh hàng đầu là GS-BS Nguyễn Hữu Công của bệnh viện ngoại thần kinh quốc tế với hy vong mong manh.nhưng quả thật không thể tin được sau khoảng 6 tháng dùng thuốc bổ thần kinh thì hiện tại bé nhà mình gần như không còn hiện tượng rung giật nhãn cầu nữa,mọi phản xạ vận động như một bé phát triển bình thường.mình hiểu được tâm trạng quý phụ huynh khi có con em rơi vào hoàn cảnh này.bệnh lý có thể do từ nhiều nguyên nhân nhưng nếu may mắn rơi vào những trường hợp có thể chữa được quý phụ huynh nên đến khám và hy vọng sớm bình phục như bé nhà mình.trân trọng!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 152 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Bạn Trung Kiên ơi, hi vọng hôm nay hoặc ngày mai bạn sẽ vào topic này và đọc được những dòng chia sẻ của mình. Bạn có thể cho mình biết trước khi gặp bác sỹ thì mọi vận động hàng ngày hoặc nhận thức của bé có bình thường ko? có nhanh nhẹn ko? và bạn có phải đi chụp cộng hưởng từ cho con ko? và trước đó bạn đã cho con đi khám mắt chưa? người ta kết luận bệnh do thần kinh hay thị giác? ngoài rung giật nhãn cầu ra thì con nhà bạn có bị lác ko? thị lực như thế nào? Bạn cho mình số đt của bạn để mình tiện trao đổi nhé! hiện tại đang có rất nhiều mẹ có con bị bệnh này liên lạc với mình, khi mình có đc thông tin từ bạn mình sẽ chia sẻ với các mẹ ý để có kế hoạch điều trị bệnh cho con. Rất rất mong tin từ bạn! Hi vọng sau khi mình post những dòng này bạn sẽ nóng lòng và vào topic, có rất nhiều người đang chờ tin của bạn!
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3