Bệnh trẻ em

Bệnh rung giật nhãn cầu bẩm sinh

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.9K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5
    • 551 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

:Sick: khổ thân con e rồi. Hôm nay e đưa J đi khám ở Viện Mắt TƯ. Bsĩ cũng đang chẩn đoán vậy đây. Bsĩ cho thuốc về tra 5 hôm rồi tới tái khám và đo mắt. Mà J nhà e có hiện tượng này từ lúc khoảng 4 tháng. e thì cứ sợ bị nghẹo cổ nhưng cấn thận nên cho đi khám mắt trc rồi khám cổ sau. Ngồi chơi bt ko sao, cú nhìn chăm chú hoặc xem tv là nghiêng hẳn về bên phải. Khi bsĩ chẩn đoán là rung giật nhãn cầu e còn chả hiểu mô tê thế nào. Về google thì thấy trang nhà mình thì đọc đến topic này e nẫu lòng quá.

• 73 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Nhà Em Thỉnh Thoảng Nhìn Như Bị Lác Mắt Phải Có mẹ nào biết giúp E với ,bé nhà E cứ thỉnh thoảng ngồi trên giường xem tivi mắt phải lại hiếng đi cứ như nhìn xa xăm ở đâu đấy ,nhưng thực ra đang hai mắt cùng xem tivi ,E quát cho thì nó cười chớp mắt một thì lại trở lại bình thường.Tình hình là từ khoảng trên một tuổi thì bắt đầu có hiện tượng như vậy .E có hỏi một vài người thì có người bảo lớn thì sẽ điều chỉnh tự hết .E thì cứ lăn tăn mãi không biết có nên cho đi khám chữa ko ? Mà cũng ko biết ở đâu thì tốt .Có mẹ nào có con có trường hợp như E ko ? Chỉ cho E với ............

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào mọi người! cháu gái của em bị tật rung giật nhãn cầu từ lúc nhỏ, năm nay cháu đã được gần 6 tuổi, sắp phải đi học lớp 1, nhưng mắt nhìn không rõ vật ở xa, chỉ thấy rõ khi nhìn rất gần. mình lo cháu nhìn như vậy sẽ không học được. không biết có thể làm cách nào để chữa trị được không? mong được mọi người chỉ giúp!:Sad:

• 357 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

con mình cũng bị rung giật nhãn cầu bẩm sinh. Ngoài ra da và tóc của bé rất trắng. Từ các triệu trứng này, các BS ở BV FV Tp.HCM kết luận là bé bị bạch tạng (albinism). Bệnh này y học bó tay. Khả năng nhìn sẽ yếu. Riêng về bạch tạng thì dễ bị ung thư da nếu tiếp xúc với ánh nắng... Còn gì buồn hơn nữa hả các mẹ? Giờ mình chỉ trông chờ vào điều kỳ diệu có thể xảy ra thôi......................

• 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

thật sự vẫn còn có hy vọng cho những trẻ em bị rung giất nhãn cầu, chỉ có điều phải đi nước ngoài, nhưng cũng chỉ một chút hy vọng. em xin gửi một số thông tin về Rung giật nhãn cầu bẩm sinh (congenitial nystagmus) http://en.wikipedia.org/wiki/Patholo...gmus#Treatment

Nếu đọc trong đoạn 2 của phần TREATMENT sẽ thấy Giáo sư Louis F. Dell'Osso tại trường Đại học nhi khoa, ở thành phố Pittburg, Hoa Kỳ đã chữa được RGNC. tất nhiên không phải tất cả trường hợp.

Hy vọng ngày nào đó, BV Mắt HCM và Viện Mắt TW Hà Nội sẽ kết hợp mời được giáo sư này qua VN để chữa cho các em. Còn không thì ít nhất Bs VN cũng học được phương pháp phẫu thuật này.

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E cũng là người mắc chứng bệnh rung giật nhãn cầu mắt, lúc 7 tuổi e cũng đã khám tại viện mắt trung ưong tại hà nội. Họ hẹn 2 năm sau đến mổ, 2 năm sau e có tới đó mổ, mắt đã được cắt hết 4 cơ, lúc đầu thì mắt đã bình thường nhưng một thời gian sau thì mắt lại bị như cũ. Sau đó e khám rất nhiều lần nhưng ko có kết quả.

• 100 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Bạn mình giờ đã trưởng thành, có vợ và có con rồi nhưng vẫn bị hiện tượng giật nhãn cầu, bảo nó chữa bệnh đi nhưng nó bảo là có đi khám nhưng không chữa được, giờ cũng không biết làm thế nào?:Sad:

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi Cu Tý nhà mình được 11 tháng tuổi mình phát hiện ra cháu có biểu hiện bất thường về mắt mình đã cho cháu đi khám 2 lần và bác sỹ kết luận cháu bị Rung giật nhãn cầu bẩm sinh và bệnh này không chữa được, sau này lớn lên phải đeo kính vì mắt cháu rất kém. Mình rất lo lắng và rất buồn. có mẹ nào biết về bệnh của cháu tư vấn giúp mình với xem có cách nào giúp mình không.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi CUTY10-5; 12/04/2010 vào lúc 02:01 PM. Lý do: thêm ảnh

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng là người ko may mắn mắc bệnh này
    Hồi nhỏ em cũng đi khám ở viện mắt trung ương nhưng họ nói ko chữa được
    Thị lực em kém lắm chi còn 3/10
    Nhưng ba mẹ em vẫn cho em đi học và giờ em đang học 1 trường đh khá tót ở hn
    Nhiều lúc em tự hỏi sao ông trời lại đói xử với em như vậy nhưng rồi em vẫn tìm được niềm vui đẻ tiếp tục sống có ý nghĩa
    Em chỉ còn vài năm nữa là tốt nghiệp đại học thôi và thật sự em cảm ơn ba me rất nhiều vì đã chọn cho em 1 nghanhf học mà tự mình có thể kiếm sống được
    Em vẫn mơ ước nhiều lắm anh chi ah
    Anh chị hãy cứ nuôi hi vọng vào các chúa nhỏ nhé
    Chúc cho những ngươi ko may mắn luôn gặp niêm vui

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

huy dương 109 ơi, cubin nhà mình gần 5 tuổi rồi nhưng thị lực có lẽ cũng khoảng 3/10 mình rất lo k biết bé đi học như thế nào? bạn huy dương hãy chia sẻ cách bạn học, cũng như phương pháp học để mình giúp cubin học...hãy liên lạc cho mình 0907893993...rất mong tin bạn..

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5