Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Bệnh trẻ em

Bệnh rung giật nhãn cầu bẩm sinh

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.87K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 103 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Có ai biết nguyên nhân của bệnh rung giật nhãn cầu và địa chỉ của bác sĩ chuyên về chữa bệnh này không?

• 2,121 Bài viết

• 1,178 Được cảm ơn

Mình có đọc một tài liệu và biết bệnh này có liên quan tới vấn đề ở tiểu não. Nó có nhiều khả năng liên quan tới hội chứng nhũ nhi mềm èo, có nghĩa là cơ bắp của em bé không được bình thường, ngay khi sơ sinh đã có hiện tượng bú yếu, hay chảy dãi rớt, trương lực cơ kém... Em bé cần được đưa đi khám sớm để phát hiện sớm bạn ạ. Mình nghĩ nên cho bé ra Viện Nhi vì bệnh này cũng phức tạp. Em bé dễ bị yếu về khả năng vận động đấy.

• 103 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tiểu Tròn Vo Xem bài viết
    Mình có đọc một tài liệu và biết bệnh này có liên quan tới vấn đề ở tiểu não. Nó có nhiều khả năng liên quan tới hội chứng nhũ nhi mềm èo, có nghĩa là cơ bắp của em bé không được bình thường, ngay khi sơ sinh đã có hiện tượng bú yếu, hay chảy dãi rớt, trương lực cơ kém... Em bé cần được đưa đi khám sớm để phát hiện sớm bạn ạ. Mình nghĩ nên cho bé ra Viện Nhi vì bệnh này cũng phức tạp. Em bé dễ bị yếu về khả năng vận động đấy.
    Bạn nhầm rồi. Rung giật nhãn cầu là một tật ở mắt. Nhãn cầu luôn đung đưa trong quá trình nhìn mọi vật. Sẽ có hiện tượng hiếng hoặc lác nếu ko có cách điều trị kịp thời. Bé nhà mình đã khám ở viện Mắt trung ương nhưng họ hẹn 5 tuổi đến khám lại và lúc đó có hướng điều trị nhưng mình rất lo nên đã post bài lên đây với hi vọng có ai đó biết địa chỉ tin cậy để giúp mình.

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giúp mình với, cubin của mình được 05 tháng tuổi rồi, cubin bị bệnh rung giật nhãn cầu, mình đã đưa bé lên bv mắt tpHCM, bác sỹ nói bé bị rung giật nhãn cầu, bị bẩm sinh từ trong bụng mẹ nên mắt của bé rất yếu, siêu âm mắt bác sỹ thấy có màng trắng trước xích đạo...mình lo quá k biết nên làm gì?bệnh của bé có mổ được k và khi nào có thể mổ được?trên thế giới nước nào trị được bệnh này?hãy giùp mình với!!

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongcommuathu188 Xem bài viết
    Bạn nhầm rồi. Rung giật nhãn cầu là một tật ở mắt. Nhãn cầu luôn đung đưa trong quá trình nhìn mọi vật. Sẽ có hiện tượng hiếng hoặc lác nếu ko có cách điều trị kịp thời. Bé nhà mình đã khám ở viện Mắt trung ương nhưng họ hẹn 5 tuổi đến khám lại và lúc đó có hướng điều trị nhưng mình rất lo nên đã post bài lên đây với hi vọng có ai đó biết địa chỉ tin cậy để giúp mình.
    bạn đã tìm được hướng điều trị nào chưa?mình cũng lo cho cubin nhà mình lắm!mình cũng k biết làm sao, bé có thể nhìn gần thôi, bé nhà bạn mấy tuổi rùi?

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có ai biết nguyên nhân của bệnh rung giật nhãn cầu và địa chỉ của bác sĩ chuyên về chữa bệnh này không?
    bé nhà bạn có hay dụi mắt K?cubin nhà mình hay dụi mắt quá!

• 103 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mẹ của Cu Bin à, mình cũng đang trong tình trạng lo lắng như bạn đây. Bảo Linh nhà mình được hai tuổi rưỡi rồi. Chỉ khi nhìn những vật ở xa thì Bi mới nghiêng đầu về bên phải để nhìn. Không thấy hiện tượng dụi mắt. Bác sỹ ở Viện mắt trung ương tại HN hẹn mình đem bé đến khám lại khi bé được 5 tuổi. Huhuhu... Bạn có số đt di động hoặc ID ở yahoo không? Nick mình ở yahoo cũng như thế này, có thể add để trao đổi thêm không? Mình chờ tin của bạn.

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ của Cu Bin à, mình cũng đang trong tình trạng lo lắng như bạn đây. Bảo Linh nhà mình được hai tuổi rưỡi rồi. Chỉ khi nhìn những vật ở xa thì Bi mới nghiêng đầu về bên phải để nhìn. Không thấy hiện tượng dụi mắt. Bác sỹ ở Viện mắt trung ương tại HN hẹn mình đem bé đến khám lại khi bé được 5 tuổi. Huhuhu... Bạn có số đt di động hoặc ID ở yahoo không? Nick mình ở yahoo cũng như thế này, có thể add để trao đổi thêm không? Mình chờ tin của bạn.
    Mail của mình là: haichau.hoangthi@gmail.com
    phone: 076/849999 hoặc 0918494908
    mẹ của Bảo Linh quê ở đâu?mình ở An Giang, hôm trước mình có đưa cubin đi tpHCM khám, bác sỹ bảo bé phải theo dõi nhưng bệnh này lớn lên bác sỹ họ can thiệp được, mình nghe vậy cũng hơn yên tâm chút chút, tội nghiệp, cubin nhà mình giống ba lắm, mắt của bé to ơi là to (hình), tội nghiệp bé dụi mắt hoài àh. bạn nhận được tin này mail hoặc gọi cho mình nhe. mình chờ bạn.

• 103 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình ở Hà Nội, mẹ của cu Bin à. Cu Bi nhà mình cũng xinh trai lắm, giống ba y hệt, mắt cũng to.
    Bác sỹ hẹn 5 tuổi đi khám lại cũng vì cái nguyên nhân để bé lớn hơn 1 chút mới can thiệp được đó. Nhưng vẫn thấy lo làm sao ý.
    Khi Bi hơn 1 tuổi đi khám, bác sỹ nhận xét là rung giật nhãn cầu, chưa lác, chưa có góc, hàm...
    Sao tự nhiên thế nào mà con trai của chúng mình bị vậy nhỉ? Giá mình có thể chịu thay...
    Cầu mong sẽ chữa được.

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình ở Hà Nội, mẹ của cu Bin à. Cu Bi nhà mình cũng xinh trai lắm, giống ba y hệt, mắt cũng to.
    Bác sỹ hẹn 5 tuổi đi khám lại cũng vì cái nguyên nhân để bé lớn hơn 1 chút mới can thiệp được đó. Nhưng vẫn thấy lo làm sao ý.
    Khi Bi hơn 1 tuổi đi khám, bác sỹ nhận xét là rung giật nhãn cầu, chưa lác, chưa có góc, hàm...
    Sao tự nhiên thế nào mà con trai của chúng mình bị vậy nhỉ? Giá mình có thể chịu thay...
    Cầu mong sẽ chữa được.
    Mẹ của cubi ơi, lúc đầu dấu hiệu nào mà mẹ của cubi biết cubi bị bệnh vậy? mình thì để ý lúc cubin 4 tháng tuổi là khi mình đứng xa mình kêu bin nhưng k thấy bé nhìn gì cả mà mắt bé cứ đảo đảo hoài ah, lúc sinh ra bé k lé, bây h mình thấy bé lé luôn rùi, buồn lắm mẹ cubi àh!bệnh này k biết ở nước ngoài có nước nào trị được k nữa nếu được mình sẽ đưa bin đi bằng bất cứ giá nào. tuần rồi mình mang cubin đi tphcm khám, bác sỹ nói về nhà ráng tập cho bé nhìn qua nhìn lại, mẹ bi cũng ráng tập cho bi nha!bác sỹ có dặn mẹ bi gì k?trong sổ khám bệnh mình thấy bsỹ để: "rung giật nhãn cầu còn ống cloquet"mình k thấy để lác hay góc hàm gì cả. mình thấy bệnh này sao chỉ có siêu âm k hà và bác sỹ cũng k cho thuốc gì cả... mình mong tin mẹ bi.

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5