• 0 Lượt chia sẻ
  • 828 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 95 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Mấy hôm nay nhóc nhà tớ kêu đau bụng ở vùng rốn, nôn khan. Sáng nay sốt ruột cho đi khám BS cho siêu âm và xét nghiệm nước tiểu. Kết quả là bệnh "PORPHYRIN niệu". BS nói bệnh là do bẩm sinh, có cho thuốc uống và dặn ăn nhiều đường, hạn chế dùng thuốc. Cả nhà không hiểu bệnh này là như thế nào???. Có mẹ nào biết thông tin gì về bệnh này thì chia sẻ với nhà mình nhé.
    Cám ơn các mẹ nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tập thói quen sống xanh

Theo mình, sống xanh là phải sống khoẻ mạnh, bao gồm cả chế độ ăn uống, nghỉ ngơi, vui chơi giải...

• Cách phòng tránh bệnh viêm niệu đạo

Nữ giới có cấu tạo sinh lý đặc thù, nên tỉ lệ mắc bệnh viêm niệu đạo rất cao, viêm niệu đạo có thể do quan hệ tình dục nam nữ gây nên. Do vậy các bạn nữ cần phải chú ý điều trị khi mắc phải bệnh này, lưu ý tránh để tình trạng lây bệnh viêm niệu đạo sang bạn tình, vậy làm thế nào để nói lời tạm...

• Bệnh viêm đường tiết niệu !!!!

Các mẹ ơi, em lo quá. Chả là cách đây 1 tháng em có bị đi đái buốt, sau đó đi ra máu, em vội vàng đi khám bác sỹ, xét nghiệm nước tiểu, xét nghiẹm máu đủ kiểu...bác sỹ kết luận là viêm đường tiết niệu và cho thuốc uống, mà đã có ai khám ở Điện Biên Phủ bao giờ chưa, thuốc ở đấy bán đắt khủng khiếp,...

• "Bão" sởi chưa qua mà "bão" viêm não NB, "bão" tay chân miệng với sốt xuất...

Mình có con nhỏ nên mình ghét dịch bệnh quá :((. Con đang tuổi ăn tuối chơi mà chưa hết dịch bệnh...

• Vĩnh biệt viêm xoan với cây giao hay còn gọi là cây xuơng cá

Thương con trai bị viêm xoang từ nhỏ, đã điều trị nhiều năm với đủ mọi phương pháp mà không khỏi...

• 325 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Mẹ cháu cứ copy tên bệnh rồi paste vào goole là sẽ tìm thấy có hai bài viết về bệnh này, nó hơi dài một tí nhưng copy về máy rồi chịu khó đọc thì sẽ hiểu thôi. Tớ định gửi luôn bài cho bạn nhưng có mấy bảng dữ liệu không chuyển sang được.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bocpc1; 29/06/2010 vào lúc 10:23 PM.
    Tham nhũng là không yêu nước, là phá hoại đất nước mà rõ khỉ chỉ có các quan mới tham nhũng được. Mấy hôm nay phải thức đêm để bơm nước nên rửng mỡ
    • 95 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ. Thực ra thông tin trên Internet thì nhà mình cũng tham khảo rôi, nhưng cũng ko rõ ràng lắm về khả năng biến chứng sau này. Vì vậy cũng muốn tham khảo các mẹ xem có biết thêm thông tin gì không, để hỏi thăm