Bệnh trẻ em

Bệnh nhiệt miệng ở trẻ em

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 233K Lượt đọc
  • 548 Trả lời

32 Người đang theo dõi

• 259 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cho mình hỏi với: Cam là bệnh gì vậy, phải khám ở đâu để biết (đông y hay tây y), biểu hiện của nó thế nào? Uống thuốc cam tác dụng gì? Mình đoảng quá, giúp mình với nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

con nhà mình cũng bị nhiệt ở môi và lưỡi. 3 ngày nay bé ko ăn uống gi cả... dến ti mẹ là món yêu thích nhất mà bé con ko ti dc vi đau quá? cam là bệnh như thế nào hả các mẹ? con nhà mình 10 tháng rồi? có mẹ nào biết cách nào nhanh nhất để bé chóng khỏi ko?

• 2,402 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Theo mình hiểu thì CAM có nghĩa là còi xương. Không biết có chính xác không?

Trang WEB cua YEN VI :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: (Do mẹ Yến Vi tự thiết kế :Battin ey: )

• 178 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng vừa bị khỏi xong đây, do mình không để ý nên đến lúc biết thì bé đã bị nặng lắm rồi, lở một mảng to như hại đỗ đen, lại sưng lên và sốt nữa, bé không chịu ăn uống gì kể cả uống nước cũng không uống được dù bé rất khát, thỉnh thoảng lại khóc mặc dù từ bé, bé rất ít khi khóc và chịu đau rất giỏi. May quá nhà mình ở gần nhà một bác sỹ nhi , mình cho bé đến khám và bác sỹ kê cho mấy loại thuốc trong đó có hai tuýp thuốc bôi là: zytee để sát trùng và giảm đau, và loại keminstad cũng để giảm đau, loại này có ghi rõ là ngày bôi 3 lần, ngoài ra bs còn kê cho một loại thuốc uống dạng như kháng sinh nhưng mình không cho uống vì nghĩ đến nước bé còn không uống được thì thuốc chắc cũng không thể cho uống nổi. Mình bôi hai loại thuốc đó đúng ba hôm thì bé đỡ và bắt đầu ăn được. Có gì các mẹ thử bôi hai loại thuốc cho bé cho bé đỡ đau nhe.
    Chúc các bé mau khỏi bệnh.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,070 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cu lớn nhà mình cũng rất hay bị nhiệt, mỗi lần như thế mình lại cho uống BP hoặc VítB2 và bôi vào vết loét Kamitsted ( giống mẹ nào đã ghi đấy, mình không nhớ viết thế có đúng không ) thấy cũng đỡ nhanh lắm. Ngoài ra các mẹ chịu khó cho con uống nhiều nước hoa quả, súc miệng sau khi đánh răng bằng nước súc miệng cho trẻ em. Có trường hợp loét miệng đi kèm với sốt cao là do virut herber, mình cũng chỉ cần cho uống thuốc giảm sốt khi bé sốt >38,5 độ và các thứ thuốc trên.

• 866 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Hado
    Các mẹ ơi giúp em, em bé của chị gái em được 20 tháng bị nhiệt nhiều ở lợi & môi, nó bị xót nên kô ăn uống được gì, có mẹ nào biết cách điều trị nhanh để làm khắc phục những nỗi khổ kia không. Em thương nó quá vì nó chả ăn uống được cái gì.
    Bé lớn nhà mình cũng đã bị 1 lần như vậy và được bsỹ kê cho loại thuốc bôi trực tiếp là Sachol mình thấy rất hiệu quả. Mẹ Hado thử tham khảo nhé. Chúc bé chóng khỏi.

• 289 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Con nhà em vừa mới khỏi bệnh này xong đây.Theo như BS giải thích với em người lớn gọi là nhiệt,trẻ em gọi là cam ở miệng,vậy thôi.Sau 1 đợt KSinh 10ngayf thì con em bị trắng ở lưỡi,miệng bắt đầu xuất hiện những vết loét,hôm đó cũng là ngày em lên đường cho bé đi Cửa Lò.sang ngày thứ 2 bị nặng hơn chẳng ăn uống gì được cả,ngày thứ 3 đỡ dần và ngày thứ 4thif khỏi hẳn. Em nghĩ là do nóng quá nên bị như vậy và BS nói tuyệt đối không uống KS,càng uống càng nóng mà,nên cho ăn đồ mát(bột sắn quấy chín chẳng hạn),uống nhiều nước lọc,ăn hoa quả mát nữa sẽ khỏi nhanh thôi. Dạo con em mới bị em cũng cuống lên nhưng em thấy bệnh này điều trị cũng nhanh thôi ,chị đừng lo quá.Con nhà em khi đi biển bị rôm đầy ở cổ này,sổ mũi,cam miệng này,nhưng chiều nào em cũng cho ra biển bơi ít nhất nửa tiếng,trộm vía bệnh tật hết hẳn,không biết có phải do uống nước biển không nữa.

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghiemxuandat
    con nhà mình cũng bị nhiệt ở môi và lưỡi. 3 ngày nay bé ko ăn uống gi cả... dến ti mẹ là món yêu thích nhất mà bé con ko ti dc vi đau quá? cam là bệnh như thế nào hả các mẹ? con nhà mình 10 tháng rồi? có mẹ nào biết cách nào nhanh nhất để bé chóng khỏi ko?
    Mẹ Bé Đạt à, Duy nhà mình thangs trước cũng bị mất một tuần liền lở hết môi và lưõi nên bé ko chịu ăn uống gì cả.Bé Đạt có sốt ko. Mình đưa đi bác sỹ khám họ nói là do virus đấy, cái này chỉ cần bôi Zytee một loại tuýp của Ấn Độ dùng cho trẻ em vừa giảm đau tại chỗ, vừa tiệt trùng. Mình bôi cho bé trước bữa ăn khoảng 5 phút thì ổn lắm, bé ăn được và không quấy,thuốc có tác dụng giảm đau trong vòng 2h, cũng khoảng 1 tuần mới khỏi hẳn đấy. à mình cũng hỏi kỹ rồi nếu là bệnh cam thì bé phải bị lở ở lợi cơ, có thể có cả mủ nữa đấy.
    Chúc bé Đạt mau khỏi bệnh nhé.

• 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình đã cho con đi khám. bsy nói Rô bị viêm lợi. kê đơn là ngày uống 2 gói ERy và 3 lần bôi keminstad. nhưng mỗi lần bôi thuốc và uống thuốc là Rô lại nôn thốc nôn tháo.
    4 ngày nay Rô chẳng ăn uống dc gì? Sót ruột quá. Mãi mà con ko khỏi

• 107 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Solupred 20mg bé 10kg-13kg, uống 1/2 viên buổi sáng kèm Ery 2 gói/ngày và vitamine PP 50mg uống 4v/ngày, efferalgan150mg 3 gói ngày.
    Chị hãy thử xem !!!