• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 123K Lượt đọc
  • 209 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 2,421 Bài viết

• 1,709 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xeben Xem bài viết
    hic, vậy mà mình ko có kinh nghiệm gì cả, bé nhà mình đc 9 tháng 7 ngày tuổi, trộm vía bé cũng ít ốm nên mình ít phải đưa bé đi khám nhưng 2 hôm trước bé nhà mình cũng bị viêm phế quản, ho, viêm họng mà bác sĩ kê nhiều loại thuốc quá: Zithromax 200mg, Mekocetin 0,5mg, Bricanyl, Singular 4mg (gói) và khí dung Ventolin 2,5mg, Pulmicort 3 lần xông các mẹ à, có mẹ nào giúp em xem như thế có nhiều quá không, thanks các mẹ
    Cái đơn này là cái đơn nhà ông Tuấn ở ĐỘI CẤN đúng không Mẹ nó?
    Thông tin KM của các hãng HK- Tư vấn và đặt vé máy bay giá tốt nhất DU LỊCH
    VIETNAMAIRLINES siêu KM: HAN.PHUQUOC bay thẳng chỉ 1 309k/chiều

Yahoo : thuchienhr
    Phone : 0933151513
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con nhà mình cả hai đứa cung thường bị viêm họng và viêm phế quản đôi khi lại bị viêm phổi uống rất nhiều loại thuốc vừa rồi uống thuốc gần 20 ngày không khỏi phải vào viện nhi tiêm korazon đến 9 ngày khỏi giờ lại mắc lại rồi.B.sy kê cháu uống nhiều loại thuốc một số loại thuốc như các mẹ nói mà vẫn không khỏi.
    • 1,450 Bài viết

• 854 Được cảm ơn

Nếu trẻ bị viêm mũi họng, viêm phế quản co thắt hoặc viêm tiểu phế quản theo dạng cơ địa dị ứng thì bắt buộc phải kê thêm kháng dị ứng trong đơn thuốc mới có hiệu quả. Mình cả nhà cơ địa dị ứng nên nghiệm ra điều đó từ thằng cu lớn rồi. Các thể loại kháng sinh cũng ko nhanh đỡ nếu thiếu kháng dị ứng nếu đúng là viêm do cơ địa.
    • 4,941 Bài viết

• 3,795 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng VPQ, mình đang nóng như lửa đốt đây, vì có 1 bé hàng xóm cũng bị VPQ rồi vào phổi khi nào k hay, bé ấy vừa mất hôm qua, sợ quá.

Bé nhà mình bs kê augmentin thôi mình nghĩ nếu không nặng chắc cũng chỉ vậy, hết thuốc không khỏi mới kê ks mạnh chăng.
    • 3 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cùng cảnh ngộ với các mẹ trên này, con mình cũng rất hay bị viêm họng, cứ lần nào sốt đi khám cũng là viêm họng mủ, viêm họng cấp, viêm amydal. Con trai 19 tháng nhưng cũng chỉ nặng có 10kg. Tháng trước bị CTM phải nằm viện 3 ngay va uống 5 ngay ks, hết ks dc khoảng 3-4 ngay thi thấy ho quá nên mình đưa đi khám nội soi tai mũi họng ở Nghĩa Tân thi ks nói là viêm tai, mũi, họng cấp va kê uống akifox 2 lo= 6 ngày cùng thuốc ho, hàng ngày thì đến hút mũi và chấm họng. Uống ks và chấm họng 5 ngày mình thấy con vẫn ho nên cho đi khám lai và bảo bs là thuốc ks 5 ngày sao chỉ thấy giảm chứ ko thấy khỏi thì bà bs bảo phải đủ 6 ngày chứ đã hết đợt điêu trị đâu mà khỏi dc, mình lại về cho con uống nốt 1 ngày ks nữa rồi hôm sau lại đến khám lại thì bs nói chưa khỏi hẳn và lại kê ks zithomax 3 ngày nữa. Mình cho con uống tiếp 3 ngay zithomax nữa nhưng vẫn ho nên mình thấy lo quá vì zithomax là ks nặng lăm rồi, lần trước con mình bị viêm phế quản cũng chỉ uống thuốc đó 3 ngày. Ko muốn con uống ks liên tiếp nên mình ko cho con đi khám lai nữa mà mình tự mua thuốc ho Rithathiol ve cho uống 5 ngày và xông nước muối 3 ngày, mình định sau 5 ngày mà ko khỏi thì sẽ cho con đi khám chỗ khác nhưng trộm vía sau 3 ngày thấy con khỏi ho luôn. Vui mừng và cho con ăn bù mấy ngày ho bị trớ nên ko ăn uống được tử tế NHƯNG đến sáng nay (dc khoảng chục hôm)ngủ dạy lại thấy con sốt, mình lấy đèn pin dt soi thì thấy họng con hơi đỏ ko biết có phải là viêm họng ko nữa nên chiều định đưa đi khám ở bs khám nội soi ở Đặng Tiến Đông ( mình dc 1 ng bạn mách đến đó) có bạn nào đã từng cho con khám ở đó chưa vậy? Àh mà mình thấy đứa bạn mình bảo con nó cũng hay bị về họng từ ngày nạo VA trộm vía ko bị j nữa ko biết có phải vi nạo VA ko hay là trùng hợp thôi
    • 159 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Ôi, giống con nhà mình quá, 3 tuổi, cao 93cm, nặng 13.5kg. Tháng nào cũng nhẹ là 1 trận ốm, ko thì phải 2 trận. Cho con uống ks nhiều quá phát sợ lên. Bây giờ mình chuyển sang đông y, lấy thuốc về sắc lên con uống, khỏi nhanh như kháng sinh. Cứ 1 đợt này dùng ks rồi thì đợt sau lại đông y, rồi lại tây y, rồi lại đông y, xen kẽ, hy vọng con đỡ bị uống nhiều thuốc hơn 1 chút. Mình cũng chẳng biết làm thế nào để con đỡ ốm cả, hic. Nếu mẹ nó muốn mình giới thiệu hiệu thuốc đông y thì pm mình chỉ cho. Đành phải thế, chẳng có cách nào .

• 235 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

bên phòng khám chúng tôi có thuoc đong y dùng rrats tốt cho trẻ em viêm đường hô hấp mãn tính ,viêm họng mãn tính m viêm phế quản co thắt ...
    thuoccs có tác dụng nâng cao đề kháng cơ thể , tứ chỗ uống kháng sinh 2 lan mot tháng thì vài tháng mới bị 1 lần có bị cũng nhẹ hơn nhiều ,
    • 337 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

16 bài thuốc chữa ho hiệu quả

Hẹ, Đu đủ, Quất, Gừng, Cải cúc, Rẻ quạt, Củ cải, Vỏ rễ dâu, Mơ, Chanh ta, Hoa mướp, Bạc hà, Cam thảo, Húng chanh, Lá chanh. Đây là những vị thuốc hay được dùng khi chữa ho.

1. Chữa ho trẻ em, hen suyễn, họng sưng đau bằng lá hẹ.
    Hẹ: Lá Hẹ hấp với đường đặt trong nồi cơm hoặc đun cách thuỷ lấy nước cho uống.
    Cổ họng khó nuốt bằng lá hẹ.
    Hẹ: Dùng 12-24g lá Hẹ giã tươi lấy nước uống.
    2. Chữa ho gà bằng hoa đu đủ đực.
    Hoa đu đủ đực 20g đem hấp với đường phèn lượng vừa đủ, chia uống vài lần trong ngày. Cũng có thể hấp kết hợp với há hẹ 10g, hạt chanh 10g.
    3. Chữa ho, mất ngủ bằng quất
    Quất 2 quả (bỏ vỏ, hạt, vách múi), bột ngó sen một ít, đường 100g, một ít hoa quế, nấu chè ăn.
    Chữa ho gió, ho khan bằng quất.
    Quả quất: Quả quất chín 10g, hoa hồng bạch 10g, hạt chanh 10g, rửa sạch, cho vào bát cùng với một ít mật ong hay đường phèn, đem hấp cơm 20 phút, lấy ra nghiền nát, chắt lấy nước để uống.
    Chữa ho gà bằng quất.
    Quất 10 quả, gừng tươi 6g, thiên trúc hoàng 6g. Sắc lấy nước uống ngày một lần
    Chữa ho do phế nhiệt bằng quất.
    Dùng quả quất với củ cải ép lấy nước uống.
    4. Chữa ho, viêm phế quản bằng gừng.
    Gừng: Có tác dụng kháng khuẩn, chống viêm, chống co thắt cơ trơn, giảm đau, giảm ho, hạ sốt, kháng histamin. Được dùng chữa ho, viêm phế quản. Ngày dùng 4-12g dạng thuốc sắc hoặc hoàn tán.
    5. Chữa ho trẻ em bằng cải cúc
    Dùng lá Cải cúc thái nhỏ 6g, thêm ít mật ong, hấp vào nồi cho tiết nước ra, chia nhiều lần uống trong ngày.

............

(St)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hn999; 29/10/2012 vào lúc 10:01 AM.
    • 119 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Mẹ nó hãy dùng lá húng chanh hấp mật ong nóng (trẻ dưới 1 tuổi ko dùng mật ong nhé). Thực ra, mật ong có trộn đường hay ko mình nghĩ cũng ko sao cả, vì mình ko dùng riêng mật ong, mình hấp chung với húng chanh, quất hay chanh tươi hay chanh đào cũng đc rồi trộn với xíu nc ấm cho bé uống để chữa ho mà. Chịu khó nhỏ nước muối natri 0,9% cho bé thường xuyên, bình thường khoảng 2 lần/ngày sáng tối, nếu bé sụt sịt nhỏ 3-4 lần/ngày. Cố gắng giữ ấm cho con, nhất là vào lúc giao mùa này ko nên để bé nhiễm lạnh
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 209 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Có mẹ nào có con ho do dị ứng/kích ứng thì vào chia sẻ với em với ạ. hic