Bệnh trẻ em

Bệnh hen suyễn ở trẻ em

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 45.8K Lượt đọc
  • 204 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi có mẹ nào biết BS chuyên trị suyễn cho trẻ em ( ở Tp.HCM ) thì chỉ giúp em với nhé , cu Bim nhà em bị suyễn, mỗi lần lên cơn là khò khè rất tội nghiệp , mẹ nhìn mà thương con đứt ruột.
    Cám ơn các mẹ trước nhé.
    Cao & Minh la hai thien than cua ba me
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 235 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình biết ở BV ND2 có BS Nguyễn Phương Hòa Bình (trưởng khoa hen) nhưng BS không cho biết phòng mạch riêng. BS khám ngoài giờ Sáng CN, phòng 21.
    • 1,134 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Co mot bien phap lam giam va cat con hen suyen rat tot, me Bim a. Ban than minh ngay nho cung bi hen sua day, sau nay lon tu khoi thoi nhung nho hoi nho cung thay so lam. Nay nhe, dang sau lung be noi gan gay, xuong mot ti, cach cot song khoang 2cm ve hai ben la 2 huyet phe quan, dung ngon tay day (an nhe ) vao do lam gian phe quan, se de tho va het con hen. Neu nang thi dung mot cay nhang dot len, de mot to giay hoac mieng vai o cho gay do roi ho cay huong len do, nhung dung de gan nhe, nong qua be khoc day. Chi mot luc sau la het con hen day.
    Tay Y thi doi voi TE bi hen suyen thuong cho uong Bricanyl, dang siro, hoac Actifed. Me Bim can dua Bim di kiem tra xem be bi di ung voi vat gi (nhung nguoi co co dia di ung thi rat de bi hen day) - chang han nhu di ung bui bong vai, hay di ung phan hoa... Nguoi ta co the kiem tra duoc day.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị Hạnh ơi , phương pháp của chị chỉ em cũng có nghe nói nhưng không biết chính xác khoảng nào nên không dám áp dụng , để có dịp em sẽ nhờ chị chỉ cụ thể hơn , còn Tây y thì lúc nào trong tủ lạnh cũng có một chai Bricanyl , khò khè là uống ngay , nhưng chỉ có tác dụng cắt cơn chứ không trị tận gốc.
    Cao & Minh la hai thien than cua ba me
    • 130 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chao các mẹ!
    Bé lớn nhà mình cách đây 1 tháng đi khám bác sỹ bảo bị hen. Cho hít thuốc Histalon(có thể không chính xác) và uống thuốc k/s Celeston (mình cũng ko nhớ từ chính xác). Bé thỉnh thoảng có cơn ho, ho rất nhiều. Có khi trước khi ngủ trưa, ngủ dậy lại khỏi; có khi bị vào 11 giờ đêm. Nghe b.sỹ kết luận hen mình sợ quá. Nhưng vẫn cho uống thuốc.
    3 ngày gần đây, bé lại bị ho mà toàn vào khoảng 11 giờ đêm. Bé ho cộng với hít hơi nên bị đầy bụng => nôn. Mình lo và mệt quá.
    Mình vẫn khám cho bé ở bsỹ nguyệt - phó chủ nhiệm khoa hô hấp viện Nhi - Cầu giấy.
    Các mẹ có ai có kinh nghiệm không cho mình biết với. Mấy đêm nay mất ngủ rồi.
    rất mong nhận được hồi âm của các mẹ và WTT.
    Chúc các bé ngoan, khoẻ.
    Mẹ Hồng Bì
    • 290 Bài viết

• 418 Được cảm ơn

Con gái mình mỗi lần bị ho cũng thường ho về đêm, cũng ngủ được một chút rồi bắt đầu ho, ho hoài ho mãi đến khi nào ói ra sữa - đàm nhớt mới thôi. Bé cũng bị dạng hen nên thở rít, khò khè và nghe có đàm nhớt trong cuống phổi rất nhiều. Trước đây bé uống thuốc ho Hexapneumine, nhưng không thấy bớt trong trường hợp ho dạng hen.
    Gần đây mình đi bác sĩ khác, BS cho uống siro Ventoline, mình thấy bé bớt ho và hơi thở bớt rít ráy hẳn chi sau vài lần uống. Mình rất mừng là đã tìm ra thuốc hợp với bé, cho nên lần này bé vượt qua cơn bệnh rất nhẹ nhàng, không kéo dài cả tuần như trước đây, và không bị ói nhiều nữa.
    Tity - TP.HCM
    • 290 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mẹ Hồng Bì ơi, nếu con bạn được bác sĩ khẳng định là bị hen và hiện thời bạn đang ở Hà nội. Mình cho bạn địa chỉ của bác sĩ Hiển chữa về hen suyễn và dị ứng rất tốt, mình có mấy bà chị ở Hà nội cho con đi khám ở đây đều rất khen bác sĩ chữa mát tay và có tâm.
    Bác sĩ Hiển : số nhà 23, 162/29 Le Trong Tan-HN
    Tel : 565 2682
    • 130 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cám ơn các me nhiều!
    Bé nhà mình sáng nay vẫn ho nhiều và sổ mũi nhiều. Có lẽ chiều nay mình sẽ cho bé đến Nhà bác sỹ Hiển. Me Tity cho mình hỏi, bé nhà bạn bao nhiêu tuổi rồi, có bị sổ mũi không? Bsỹ cho uống siro Ventoline có phải uống kháng sinh kèm không?
    Me Muoi muoi cho minh hỏi nhà Bsý Hiển có dễ tìm không. Bác sỹ thường khám vào buổi nào
    Nghe con ho mà mình lo quá, chẳng ngu được, đi làm cũng không yên.
    Cám ơn các mẹ nhiều lắm.
    • 290 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mẹ Hồng Bì thân mến, phải thật bình tĩnh đừng lo lắng nhiều quá, mình rất thông cảm với bạn bởi vì con mình cũng hay bị như vậy mỗi lần nghe con ho mẹ sót hết cả ruột, phải chi mình ho dùm bé được thì tốt. Theo kinh nghiệm của mình bác sĩ sẽ cho bé uống Bricanyl hoặc sabutamol làm giãn phế quản, nếu bé có bội nhiễm sẽ kèm thêm kháng sinh, ngoài ra bác sĩ còn có thể cho một loại non-steroid dài ngày để ngừa cơn. Nói chung phải thật kiên trì, bé sẽ bị tái đi tái lại khi thời tiết thay đổi hoặc gặp tác nhân gây dị ứng (lông chó mèo,bụi, khói,...), việc của cha mẹ là phải tìm cho bé một bác sĩ có tâm để theo dõi lâu dài cho bé. Hy vọng khi bé lớn sức đề kháng tốt hơn bé sẽ qua được. Bác sĩ Hiển khám vào buổi chiều tầm 5 giờ. Bạn có thể gọi điện thoại hỏi thêm chi tiết. Chúc bé mau khoẻ nhé.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con trai em cung bi benh hen, hau nhu moi thang deu phai ton tiền cho bác sĩ, sao khi kham bác sĩ bảo nó bị viêm phế quản dạng hen. Em muốn biết bác sỉ trị bệnh hen tốt, có chị nào biết chỉ cho em với, em ở TPHCM. Em xin cám ơn.
    • 808 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trước đây,ngocminhchau nhà em cũng bị hen suyễn, nếu bé nào chưa chữa thuốc Tây thì có thể đến số 17 phố Trần Xuân Soạn - Hà Nội (em quên mất tên BS rồi) đây là thuốc nam hơi khó uống đấy các mẹ à.
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con trai mình thường xuyên bị ho, mỗi lần như vậy mình đều cho cháu đi bs khám, và thường bs bảo là viêm phế quản dạng hen, phải dung kháng sinh liên tục, cộng với viêm thuốc kháng viêm mà bs hay gọi là Fres (chắc là không đúng) và với sabutamol. Có lúc không đỡ cháu bị chuyển sang viêm phổi, thường thời tiết thay đổi là cháu bị, tôi rất lo không biết có cách nào chữa trị cho cháu, các chị có cách nào hạn chế bệnh của cháu, giúp tôi với.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chao các me.
    Con trai minh nam nay 6 tuoi nhung rat hay bi chay mau cam, các me co kinh nghiem gi de chua không? chi giúp minh nhe

Tom_99
    • 113 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Con em bây giờ được 11 tháng tuổi, dạo gần đây cháu có hay bị ho kèm với thở khò khè. Vừa rồi đi bác sĩ có cho uống thuốc kháng sinh thì hế ho nhưng vẫn bị khò khè. Có mẹ nào biết hay có cách gì hay để giảm cái thở khò khè của bé không chỉ em với. Cám ơn các mẹ trước nhiều!
    • 1,512 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebobo
    Con em bây giờ được 11 tháng tuổi, dạo gần đây cháu có hay bị ho kèm với thở khò khè. Vừa rồi đi bác sĩ có cho uống thuốc kháng sinh thì hế ho nhưng vẫn bị khò khè. Có mẹ nào biết hay có cách gì hay để giảm cái thở khò khè của bé không chỉ em với. Cám ơn các mẹ trước nhiều!
    Ko có cách gì đâu chị chú ya giữ cho cháu ko bị lạnh cổ vaf chân, khi cháu có biểu hiện khò khef thì cho cháu uống luôn Bricanxy ( em ko biết viết có đúng ko) và Celeston, như thế sẽ giảm thiểu cơn suỹen của cháu. Nếu ko cháu sễ rất khó thở.
    • 113 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Con bé em thi bác sỹ bảo viêm phế quản co thắt.Di khám phòng mạch bs làm ở nhi đồng 2,uống dượcc 1 hôm không bớt ho,bà nội nóng ruột kêu di khám giáo sư Nghiem ở đường Nguyễn Thiện Thuật.Ong này cho 1 đống thuốc và nói là chắc chắn hết.Uong gan 10 ngày bớt ho nhưng vẫn khò khè.Di khám Bs tư bây giờ toàn cho thuốc không toa,không bao bì.nhin thuốc chịu không biết thuốc nào lại thuốc nào.Cha1n quá.Em cũng không biết dem bé di khám ở dâu,Bs nào có lương tâm 1 chút.Em o TpHCM.Cac chi chỉ em với.
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con mình 3.5 tháng cũng đang bị và điều trị ở bác sĩ Hoàng Trọng Kim, 10 Nam Quốc Cang, Q.1, thấy bé đỡ nhiều lắm. Bé của bạn được mấy tuổi?
    • 16 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các mẹ có con bị suyễn ơi, tìm trong diễn đàn topíc hen phế quản để nghiên cứu nhé. Các mẹ đã đưa ra rất nhiều lời khuyên hay, nhất là bài thuốc chữa và phòng bệnh này: Nước tỏi, mật ong. Cách đây 01 năm con mình cũng từng bị viêm phế quản co thắt tái đi tái lại nhiều lần nên dẫn đến hen, lại rất còi nữa. nhờ bài thuốc này mà đến nay cháu không bị lại nữa và lớn rất nhanh(trộm vía).
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 113 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

chi oi,chi cho em cách lam mát ong voi toi nhu the nao nhe.Cam on chi nhiêu
    • 16 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebobo
    chi oi,chi cho em cách lam mát ong voi toi nhu the nao nhe.Cam on chi nhiêu
    Mình đã tìm topíc về hen phế quản mà mãi không thấy.
    Bài thuốc tỏi mật ong này đã dùng cho rất nhiều trẻ bị hen và riêng với con bé nhà này thì cực kỳ hiệu nghiệm.
    Tỏi: 1/2củ (tỏi ta). Nếu là trẻ lớn thì dùng 01 củ
    Bóc tỏi, giã nhuyễn sau đó cho khoảng 15ml nước sôi. ngâm 01 giờ rồi cho vào nồi hấp cách thuỷ đến khi nước tỏi trong bát sôi lên. tắt bếp ngâm thêm 01 giờ đồng hồ. Dùng khăn sô lọc bỏ bã
    Lấy nước tỏi trộn cùng với mật ong loại tốt ( lượng mật ong bằng 1/2 nước tỏi đã chắt được)
    Sau đó chia làm 2 đến 3 lần và uống trong ngày. Lưu ý uống sau khi ăn nếu không trẻ sẽ bị sót ruôt.
    Nước tỏi mật ong này có thể dùng đồng thời với thuốc Bác sỹ kê.
    chúc bé chóng khỏi bệnh!
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)