• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.7K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

• 304 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Các chị ơi giúp em với, con em 6 tháng tuổi khoảng 1 tuần nay cháu bị nổi những nốt ngứa đỏ rộng khoảng 1cm ở chân và tay. Ban đầu nốt đó hơi sưng lên khoảng 1,2 ngày sau nó thâm lại và ở giữa vết thâm có 1 chấm nhỏ như đầu tăm trong có nước, có người bảo đấy là ghẻ nước nhưng em cũng không biết nữa. Không biết phải làm thế nào và bôi cho con thuốc gì, các chị tư vấn cho em nhé. Thank các chị nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 115 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Bạn nên cho con đi khám ở viện Nhi (nếu ở Hà nội), hoặc bệnh viện Nhi Đồng (nếu ở TPHCM), có thể là con bạn bị bệnh tay chân miệng. Nếu như bé có sốt thì càng nguy hiểm hơn nữa. Cho con đi khám đi bạn nhé.
    http://my.opera.com/NhatvaNam/blog/

Ai cần thanh lý truyện Đôrêmon xuất bản đợt đầu thì PM cho tớ nhé.
    • 304 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

chị ơi con em trộm vía không sốt, và theo như em được biết thì không phải chân tay miệng. Cám ơn chị em cũng phải cho con đi khám xem sao.
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hi, các mẹ.
    Có ai đã gặp trường hợp như em thì tư vấn giúp e với,
    bé nhà e bị ghẻ nc, ngứa lắm. bị lan ra toàn người rồi ạ.
    Các mẹ có cách rì, chỉ rùm e với nhé.
    e cảm ơn nhiều nhiều.
    • 53 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

bé nhà mình cũng bị ghẻ nước lan khắp người. Chữa khỏi bằng cách sau:
    - Ngày tắm 2 lần: 10 sáng tắm bằng nước lá trầu không có pha muối, sau đó bôi thuốc Bengnderm
    3h chiều tắm bằng lá trầu không có pha muối, sau đó lấy lá trầu không tươi vò nát bôi khắp người
    - 9h tối, lau mặt, lau người và bôi Eurax
    Ngày thay quần áo 3, 4 lần
    Cả nhà cùng phải chữa. Người lớn bôi Dep
    Quần áo phải luộc hàng ngày, chiếu thay thường xuyên
    • 2,679 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nghe_0309 Xem bài viết
    Hi, các mẹ.
    Có ai đã gặp trường hợp như em thì tư vấn giúp e với,
    bé nhà e bị ghẻ nc, ngứa lắm. bị lan ra toàn người rồi ạ.
    Các mẹ có cách rì, chỉ rùm e với nhé.
    e cảm ơn nhiều nhiều.
    Mẹ nó thử tắm cho bé bằng lá khế đun sôi để nguội đi, mình thấy có trường hợp cũng bị như vậy tắm lá khế khoảng 1 tuần là khỏi đấy.
    • 57 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Con nhà bạn mình thì thấy cho bé tắm hằng ngày bằng lá xuyên tâm liên. Mỗi lần tắm khoảng gần 100g lá khô (bé dưới 1 tuổi) thấy rất đỡ ngứa vì lá này có khả năng diệt khuẩn. Bạn ra hàng lá ngoài chợ họ có bán (chợ Kim Liên hoặc chợ Ngọc Hà).
    :Kiss::Kiss::Kiss: :Rose: Bố mẹ yêu con nhất quả đất!!! :Rose: :Kiss::Kiss::Kiss:
    • 634 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

he he .. lúc bé tớ cũng bị ( hic các thời năm 7 mấy ấy) trẻ cả xóm bị ghẻ + chấy nữa chứ ... lây nhau thấy ớn .. mẹ tớ toàn tắm, gội cho tớ bằng nước vỏ cây xà cừ , nấu đặc rồi cứ thế tắm không pha loãng.. đảm bảo tắm 3 lần là gần như hết .....
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em 13 tháng tuổi bị ghẻ nước thương lắm ạ. Bé thường bị ngứa về ban đêm làm cho bé không ngủ được.Em cho bé tắm đủ thứ lá kết hợp bôi thuốc mà lâu khỏi quá. Hiện bé đang tám lá bạch đàn + bôi thuốc. Các mẹ có biết làm thế nào nhanh khỏi và phòng chánh giúp bé với?
    • 148 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

con mình trước cũng tăm lá khế, cũng thấy đỡ. Nếu ngứa nhiều phải đưa bé đi gặp bác sĩ, mẹ ạ
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

các mẹ ơi, cháu nhà minh năm nay ba tuỏi rồi, mới di hoc được 1 tháng, hiện nay tay cháu đang có nhiều nốt như gẻ nước, mỗi ngày một lan rộng, mình đã bôi thuốc (dep) nhưng ko đỡ,và cũng dùng nhiều bài thuốc dân gian, nhưng chưa khỏi m mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình với:Crying:
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ơi, cho bé đến BS da liễu ngay đi, đừng chữa dan gian gi cả.
    Chúc bé mau khỏi!!!
    • 2,028 Bài viết

• 1,893 Được cảm ơn

Đúng rồi đó, cho con đến gặp bác sỹ da liêu cho nó an toàn và hiệu quả
    • 332 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Gần nhà em có cái cây gì ý,hồi em cũng bị rồi lây sang con gái 2 nốt to đùng ở chân,thế là MC em mới bảo hái lá đó về đun nóng lên ngâm,thế mà mịn nước cũng khô hẳn nhé.Chứ em bôi dep cũng chẳng ăn thua,mà ngứa dã man ý.Bây giờ cứ dùng nước lạ là bị ngay.Mấy tháng nay đi làm và giờ cũng đang mọc nốt ở tay và chân đây ah.Khổ em thế,chỉ hơi lạ nước la bị
    http://www.webtretho.com/news/custom...p?video_id=169

http://www.webtretho.com/news/custom...?image_id=2984

:Applause::Applause:Các mẹ vào vote cho Linh Anh nào. MS 878538:Applause::Applause:
    • 222 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

ghẻ nước, dùng củ ráy đun sôi kĩ rồi ngâm là hết ngay, hiệu nghiệm lắm, mình bị ghẻ cả năm, dẫn đến chàm cơ địa luôn mà ngâm 2 hôm là lành, ngâm duy trì 1 tuần
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)