Bệnh trẻ em

benh con ong dong mach o tim bam sinh

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.41K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 363 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Chào các mẹ. hôm nay là lần đầu tiên mình viết bài và rất mong được các mẹ chia sẻ giùm.

Cún con nhà mình mới phát hiện bị bệnh tim bẩm sinh ( chứng còn ống động mạch ở tim) bác sỹ có khuyên là nên làm can thiệp tim mạch cho cháu ( đặt dù), mình đang rất lo lắng và bối rối mẹ nào có con nhỏ cũng bị giống Cún nhà mình thì chia sẻ kinh nghiệm cho mình với ( chi phí phẫu thật thế nào?, tình hình hồi phục của bé ra sao? và làm ở đâu là tốt nhất), hiện tại gia đình mình đang sống ở Hà Nội
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 30 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn ạ, mình cũng là một người mẹ có con bị TBS. NHưng bạn đừng lo, bé của bạn vậy là rất may mắn so với các bé khác rồi. Bé chỉ cần can thiệp tim mạch không cần phải phẫu thuật, còn ống động mạch là khuyết tật nhẹ nhất trong cả 3 bệnh tim bẩm sinh thường gặp: thông liên thất, thông liên nhĩ, còn ống động mạch.

Hiện nay Viện Nhi TW đã có can thiệp tim mạch. Bạn có thể đưa con đến đó để khám và có hướng xử lý cần thiết. Đừng quá mất bình tĩnh nhé. Chúc con khỏe mạnh!
    • 363 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Chị ơi, bé nhà chị đã làm phẫu thuật chưa, chi phí có tốn kém không, em không hiểu sau khi can thiệp cháu hồi phục thế nào, bé nhà em còn nhỏ quá cháu mới được 1 tuổi nặng 8,8kg, em buồn thắt cả ruột gan
    • 510 Bài viết

• 440 Được cảm ơn

Alo, các mẹ ơi, mình có bà chị làm ở văn phòng đại diện Y tế Parkway Hà Nội, được biết thứ bảy tuần này có ông bác sỹ Sriram Shankar, chuyên phẫu thuật tim nhi của Singapore tới Hà Nội để tư vấn đấy. Mẹ nào quan tâm thì gọi điện tới văn phòng đó hỏi xem nhé: 04 37472729. Bác sỹ này cũng sẽ sang khám ở viện Tim Hà Nội thời gian đó đấy.