• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.53K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em 9 tháng tuổi, bị cam tẩu mã. anh chị nào trong DD biết cách chữa thì giúp em với!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Thực phẩm an toàn cho bé vào mùa hè

Thời tiết nóng bức khiến trẻ em mệt mỏi và dễ mắc các loại bệnh, nhất là những trẻ nhỏ dưới 3 tuổi....

• Làm gì khi con chớm bệnh!

Mình đọc được bài này thấy hay hay nên muốn chia sẻ cùng các mẹ, như bản thân mình sinh con đầu...

• 5 nguyên tắc giúp xương chắc khỏe

Ngày 20–10 cũng là ngày Thế giới phòng chống loãng xương. Bạn đã làm gì để có bộ xương chắc khỏe? ...

• thuốc cam tẩu mã

tôi vương hà hải xin đưa tin. hiện tôi biết ông trương đức linh có làm được bài thuốc chữa bệnh trên rất hiệu nghiệm - bài thuốc đã chữa được bệnh trên chưa từng thất bại( trên 30năm). tôi đăng tin này hòng đưa thông tin đến người bệnh và cơ quan chức năng có thể yêu cầu kiểm chứng bài thuốc trên...

• Các mẹ chỉ em chỗ mua thuốc bệnh cam với ạ!

Các mẹ ơi, con gái em từ khoảng 2 tháng nay, thỉnh thoảng lại bị đỏ ở hai lỗ mũi, mà chỉ khi nào ăn đồ lạ, hoặc đồ tanh là bị. Em có nghe một vài người lớn nói là cháu bị bệnh cam. Có ai đã có con bị bệnh cam mà biết chỗ mua thuốc không chỉ dùm em với. Em đang ở Sài Gòn mà không biết chỗ nào bán...

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh được bai này. Không biết bé của mẹ Tuti 911 thế nào rồi.

Phòng bệnh Cam tẩu mã cho trẻ
    Ngày cập nhật : 14/3/2009

Theo thống kê của trung tâm nha khoa, trên 65% trẻ từ 5- 15 tuổi mắc bệnh về răng miệng. Cam tẩu mã là một chứng bệnh nặng về răng miệng, thường xảy ra cho trẻ từ 2-7 tuổi do sức khoẻ đã bị suy yếu (sau thời gian mắc bệnh sởi), và không giữ vệ sinh răng miệng tốt. Bệnh này còn gọi là nhiễm khuẩn hiếu khí.

Trẻ mắc bệnh, nướu răng sẽ bị sưng tấy, các mụn nhỏ phồng nước trong má vỡ loét ra, chảy nước vàng, rất hôi thối. Các chỗ loét lan rộng rất mau, ăn mất từng mảng nướu, rụng răng, ăn thủng cả má và lan tới mũi. Trẻ rất đau, nóng sốt, mê man, và vài hôm sua khi phát bệnh thì tử vong, khó cứu sống

Để chặn ngay căn bệnh, bạn nên quan tâm đến vệ sinh răng miệng của trẻ, khi thấy miệng trẻ có dấu hiệu phồng rộp và kèm theo sốt. Hãy làm theo cách sau : súc miệng với nước oxy già, chấm thuốc tím Genitan 2% (1 muỗng cà phê thuốc tím hoà vào 1/2 lít nước chín). Để giảm đau, kháng viên, cho trẻ uống Aspirin Analgin, dùng kháng sinh chống nhiễm khuẩn hiếu khí Flagentyl viên 250mg. Trẻ từ 2-7 tuổi uống ngày 2 viên chia làm 2 lần; hoặc Pénicilin chia ngày 4 lần cho trẻ dưới 7 tuổi.
    Phunumoi - Khánh Quỳnh
    (Bác sĩ Nguyễn Minh Ngọc - BVBD)