• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Bé xì hơi to, thối và nhiều có tốt không?

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 61.6K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • TDN
    • 7 năm
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình được 2 tháng 10 ngày. Dạo gần đây bé rất hay xì hơi, to và thối nữa. Có hôm cu cậu đánh rắm một cái to như tiếng bô xe máy nổ. Các cụ thì bảo đánh rắm như thế là mau lớn nhưng mình thì lo quá vì không biết việc này có liên quan gì đến việc bé nhà mình dạo này ít đi ị không. Trước đây bé ị rất đúng giờ vào 7-8h sáng mỗi ngày nhưng nay thì cách ngày mới đi một lần. Phân vẫn bình thường. Liệu có phải bé bị táo không, minh có cần thụt không. Hôm nay mình thấy quanh hậu môn của cháu lại đỏ đỏ. Mẹ nào có kinh nghiệm giúp mình với!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Du lịch Eindhoven – thành phố của ánh sáng

Khi nghe đến cụm từ “thành phố ánh sáng” hay “kinh đô ánh sáng” thì chúng ta sẽ nghĩ ngay đến Paris...

• Làm gì khi con chớm bệnh!

Mình đọc được bài này thấy hay hay nên muốn chia sẻ cùng các mẹ, như bản thân mình sinh con đầu...

• "Bão" sởi chưa qua mà "bão" viêm não NB, "bão" tay chân miệng với sốt xuất...

Mình có con nhỏ nên mình ghét dịch bệnh quá :((. Con đang tuổi ăn tuối chơi mà chưa hết dịch bệnh...

• Rửa mũi cho con nhiều có tốt không???

Con em bị viêm mũi 10 ngày nay. Mới đầu chỉ hắt hơi xổ mũi nhẹ, dẫn đến ngạt. Em rửa mũi bằng NaCl 9/% ngày 3 lần, xịt sterimar, nhỏ Otrivin. Sau đó bé ho đêm, ho liên tục 5 ngày thì tiếng ho có vẻ nặng, em đưa bé đi khám bs thì đã thành viêm họng cấp. Lại uống KS Cephadroxyl :20: và nhỏ nemydexan...

• Bé bú đêm nhiều có tốt không?

Câu hỏi trước cháu đã ghi thông tin nhưng cháu sẽ ghi lại để BS dễ theo dõi ạ. Bé gái nhà cháu tên Chiêu Nghi, sinh 4/1/2010. bé sinh thường, lúc mới sinh nặng 3kg, dài 50cm. hiện bé nặng 8,1kg, dài 72cm. Bé đang uống Dutch Lady Gold. Khoảng 9h tối là bé nhà cháu đi ngủ. Đến tầm 11h30, 2h, 5h là...

• 736 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng vậy, bé đánh rắm nhiều và thối. Bà ngoại bảo trẻ con đánh rắm thường không thối như thế. Có mẹ nào biết không, chỉ giáo cho mình với.

• 215 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Theo mình biết nếu bé đi ị ko đều cách nhật thì đương nhiên phải xì hơi mới tốt. Nếu bé ko chịu đi ị mà lại cũng ko xì hơi thì mới đáng lo. Sở dĩ bé xì hơi có mùi nặng là do chất thải bị lưu giữ trong cơ thể bé hơi lâu. Các mẹ nên cố gắng hỗ trợ để bé bài tiết đều đặn ít nhất ngày một lần. (Theo kinh nghiệm của mình thì xoa bụng cho bé cũng là một biện pháp hữu hiệu để hỗ trợ cho bé.Xoa nhẹ đều tay từ trên xuống.) Chất bài tiết mà bị lưu giữ lâu ngày trong cơ thể bé thì rất nguy hiểm vì có thể một số chất độc sẽ ngấm ngược qua thành ruột, rất ảnh hưởng đến sức khoẻ của bé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 736 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi puppy's mum
    Theo mình biết nếu bé đi ị ko đều cách nhật thì đương nhiên phải xì hơi mới tốt. Nếu bé ko chịu đi ị mà lại cũng ko xì hơi thì mới đáng lo. Sở dĩ bé xì hơi có mùi nặng là do chất thải bị lưu giữ trong cơ thể bé hơi lâu. Các mẹ nên cố gắng hỗ trợ để bé bài tiết đều đặn ít nhất ngày một lần. (Theo kinh nghiệm của mình thì xoa bụng cho bé cũng là một biện pháp hữu hiệu để hỗ trợ cho bé.Xoa nhẹ đều tay từ trên xuống.) Chất bài tiết mà bị lưu giữ lâu ngày trong cơ thể bé thì rất nguy hiểm vì có thể một số chất độc sẽ ngấm ngược qua thành ruột, rất ảnh hưởng đến sức khoẻ của bé.
    Cám ơn puppy's mum nhiều nhé. Mẹ nó bắt đúng bệnh quá. Đúng là bé nhà mình hơi thất thường, lúc thì đi đều đặn hàng ngày, nhưng thỉnh thoảng (dạo này thì thường xuyên) lại cách 1 ngày, 2 ngày, thậm chí 3 ngày mới đi. Mình cũng thường xoa bụng cho bé dễ đi như mẹ nó hướng dẫn đấy

• 325 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Be nha em cung rat hay xi hoi va con keu to nua chu', nhung ko co mui thoi' sang nao vao luc 7.8 h sang la bi cung di i rat deu va ngay nao cung vay, co hom ngay di 2.3 lan phan kho, nhung khi be di i thi rat thoi'. nhung duoc cai ngay nao cung di deu deu, tu be den gio. Neu cac be 2 ngay ko di cac chi mua tra HIPP loai giup tieu hoa cho cac be uong, be nha em rat thich uong loai tra nay, tra co ban tai cac sieu thi 75.000d/ 1 hop 200gam, tra nay giup be tieu hoa tot. em van dang cho chau uong
    • 372 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Gần đây bé nhà em cũng hay xì hơi có mùi thối và đi ị thất thường lắm. Bé nhà em chẳng chịu uống trà Híp gì cả. Mà trà Híp mua ở các đại lý rẻ hơn trong siêu thị đấy.
    • 1,088 Bài viết

• 870 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Dê con Xem bài viết
    Gần đây bé nhà em cũng hay xì hơi có mùi thối và đi ị thất thường lắm. Bé nhà em chẳng chịu uống trà Híp gì cả. Mà trà Híp mua ở các đại lý rẻ hơn trong siêu thị đấy.
    Domi nhà mình (4 tháng 10 ngày) biếng ăn lắm lắm, nhiều cữ cứ là phải đút = thìa (cả bình 100ml) thôi, mà cũng hay nhè. Bé mình đi thì khá đều, mỗi ngày, nhưng vẫn thấy xì hơi nhiều như hồi còn 1-2 tháng (lúc đó thì 2,3 ngày mới đi). Ông ngoại bé bảo chỉ sợ nó bón thôi, chứ không bón mà xì hơi thì bình thường, còn mắng là "các bà mẹ trẻ thời này lắm cái lo còn chưa đủ sao mà cái chuyện xì hơi của con lại làm nhặng xị cả ..."
    À, mình ở TPHCM, chẳng biết mua Hipp ở đâu, Co-op, Maximart không có, có mẹ nào biết không? Domi mấy hôm nay thấy ho ho, mình cũng muốn cho bé uống thử có kích thích tiêu hóa để giảm biếng ăn không. Giúp mình nhá.
    • 193 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TDN Xem bài viết
    Bé nhà mình được 2 tháng 10 ngày. Dạo gần đây bé rất hay xì hơi, to và thối nữa. Có hôm cu cậu đánh rắm một cái to như tiếng bô xe máy nổ. Các cụ thì bảo đánh rắm như thế là mau lớn nhưng mình thì lo quá vì không biết việc này có liên quan gì đến việc bé nhà mình dạo này ít đi ị không. Trước đây bé ị rất đúng giờ vào 7-8h sáng mỗi ngày nhưng nay thì cách ngày mới đi một lần. Phân vẫn bình thường. Liệu có phải bé bị táo không, minh có cần thụt không. Hôm nay mình thấy quanh hậu môn của cháu lại đỏ đỏ. Mẹ nào có kinh nghiệm giúp mình với!
    Trời ơi cái vụ "đánh rắm là mau lớn, là bé ăn có tiêu mới đánh rắm" này là "kinh nghiệm đau thương" của mình đấy.Hồi bé nhà mình được 2 tháng cũng đánh rắm rất nhiều, và thối nữa mình lo lắm nhưng các ông các bà bảo là bé đánh rắm nhiều là mau tieu, là chóng lớn nên mình yên tâm cứ đểtình trạng bé như vậy không lo nghĩ gì nữa.Sau đó 1 thời gian thì bé bắt đầu biếng ăn, cứ mỗi lần bú mẹ hoặc bú bình là bé đều la khóc giãy dụa,thế là mình cứ cố vừa cho bé bú vừa vỗ về hát ru để bé bú nhưng dần dà bé bú ít hẳn đi:lúc đầu vừa khóc vừa bú, rồi sau đó bú từ 120ml giảm xuống 90ml,rồi xuống 60ml và cuối cùng là bé không chịu bú luôn bây giờ là mình phải đút từng muỗng cho bé từ lúc bé được 3 tháng đến nay là 5,5 tháng rồi.Đút muỗng cực lắm mất nhiều thời gian mà lại được ít sữa nữa.
    Tóm lại :mẹ nó ơi, bé đánh rắm nhiều là bé bị đầy bụng đấy, Sau khi bé bỏ bú rồi mình có cho bé đi BS thì BS bảo bé đánh rắm là do bé bị đấy hơi , ăn không tiêu nên dẫn tới tính trạng biếng ăn và tình trạng đó nếu kéo dài là bé bỏ bú thôi.Nếu biết như vậy mình cho bé đi BS từ sớm thì cả mẹ và con đều không phải khổ vì bữa ăn của bé như thế này
    Vậy mẹ nó theo dõi và nên cho bé đi BS nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me cbp; 02/01/2007 vào lúc 06:13 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 567 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mẹ CBP ới, bé nhà em cũng đánh rắm từ hồi bé xíu đó, nhưng bé chỉ đi ị không đều (nhiều ngày một lần). Còn bỏ bú thì có thể là nguyên nhân khác không, vì bé nhà em vẫn bú mẹ vui vẻ, còn ăn thêm ngoài nữa
    Bây giờ mẹ tập cho bé bú lại chứ đút thìa mãi thì làm sao chịu nổi ?
    À cảm ơn mẹ voi coi về trà HIPP nhé, em không biết lại có loại trà đó nên cứ cho bé uống thuốc hoài, tội ghê. Em sẽ thử xem bé có chịu uống trà không!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me cbp Xem bài viết
    Trời ơi cái vụ "đánh rắm là mau lớn, là bé ăn có tiêu mới đánh rắm" này là "kinh nghiệm đau thương" của mình đấy.Hồi bé nhà mình được 2 tháng cũng đánh rắm rất nhiều, và thối nữa mình lo lắm nhưng các ông các bà bảo là bé đánh rắm nhiều là mau tieu, là chóng lớn nên mình yên tâm cứ đểtình trạng bé như vậy không lo nghĩ gì nữa.Sau đó 1 thời gian thì bé bắt đầu biếng ăn, cứ mỗi lần bú mẹ hoặc bú bình là bé đều la khóc giãy dụa,thế là mình cứ cố vừa cho bé bú vừa vỗ về hát ru để bé bú nhưng dần dà bé bú ít hẳn đi:lúc đầu vừa khóc vừa bú, rồi sau đó bú từ 120ml giảm xuống 90ml,rồi xuống 60ml và cuối cùng là bé không chịu bú luôn bây giờ là mình phải đút từng muỗng cho bé từ lúc bé được 3 tháng đến nay là 5,5 tháng rồi.Đút muỗng cực lắm mất nhiều thời gian mà lại được ít sữa nữa.
    Tóm lại :mẹ nó ơi, bé đánh rắm nhiều là bé bị đầy bụng đấy, Sau khi bé bỏ bú rồi mình có cho bé đi BS thì BS bảo bé đánh rắm là do bé bị đấy hơi , ăn không tiêu nên dẫn tới tính trạng biếng ăn và tình trạng đó nếu kéo dài là bé bỏ bú thôi.Nếu biết như vậy mình cho bé đi BS từ sớm thì cả mẹ và con đều không phải khổ vì bữa ăn của bé như thế này
    • 2,813 Bài viết

• 769 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi puppy's mum Xem bài viết
    Mẹ nó ơi cho em hỏi là bé nhà em được 23 ngày, đi ị mỗi ngày phải đến vài lần cơ đấy, nhưng dạo này bé cũng hay xì hơi rất thối và rất nhiều, bé đang bú sữa mẹ và có bú dặm thêm sữa bình, thế thì phải làm sao nhỉ? Mà bé nhà em không có ợ hơi, mỗi lần bú xong em cũng vỗ nhẹ nhẹ vào lưng bé cho bé ợ hơi mà chưa bao giờ thấy bé ợ cả, em cứ nghĩ chắc do bé không ợ hơi được nên bé đánh rắm, bây giờ nghe mẹ nó phân tích vậy em cũng thấy lo quá, chẳng biết làm thế nào???
    • 355 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovebaby_0107 Xem bài viết
    Mẹ nó ơi cho em hỏi là bé nhà em được 23 ngày, đi ị mỗi ngày phải đến vài lần cơ đấy, nhưng dạo này bé cũng hay xì hơi rất thối và rất nhiều, bé đang bú sữa mẹ và có bú dặm thêm sữa bình, thế thì phải làm sao nhỉ? Mà bé nhà em không có ợ hơi, mỗi lần bú xong em cũng vỗ nhẹ nhẹ vào lưng bé cho bé ợ hơi mà chưa bao giờ thấy bé ợ cả, em cứ nghĩ chắc do bé không ợ hơi được nên bé đánh rắm, bây giờ nghe mẹ nó phân tích vậy em cũng thấy lo quá, chẳng biết làm thế nào???
    Trong khoảng 1 đến 2 tháng đầu bé đi ị nhiều lần trong ngày là chuyện bình thường, nếu bú xong mà vỗ lưng e bé không ợ là do lúc bú e bé không bị bú nhiều không khí( do để lượng sữa không đầy núm vú). Em bé nhà mình cũng hay bị tình trạng đi ị không đều nhưng các mẹ đừng nên thụt hậu môn em bé vì nhiều lần sẽ làm cho e bé mất cảm giác dặn. Nếu em bé bú mẹ thì mẹ nên ăn nhiều rau và hoa quả cho mát để bé bú, còn các bé bú bình thì nên cho bé uống nhiều nước trong ngày, sẽ cải thiện tình hình. E bé nhà mình cũng xì hơi nhiều nhưng bé vẫn bú bình thường và tăng cân đều 3thang được 8kg, dài 72cm và bú mỗi ngày 5 hoặc 6 bình, mỗi bình 150ml.
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hic, may qua lai vao duoc. Be nha` minh cung duoc 2thang 21 ngay, may ngay lien ko di i, nhung xi hoi suot ngay. May hom nay ko di duoc (4 ngay) nen quay khoc, it bu hon moi ngay lam minh lo qua. Toi hom qua ko chiu duoc nen to' da`nh thut cho con. Ket qua cung kha' hon, ko quay nua, bu lai binh thuong. Be' nha minh cung xi hoi to, thoi va nhieu nua. Nghe ban gi noi nhu the la day bung, lo qua. The ban di kham thi bac si bao nhu the nao? minh phai lam gi de cai thien tinh hinh?
    Cam on moi nguoi!
    • 849 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Các mẹ ơi trà Hipp như các mẹ nói con nhà em mới 3 tháng thì có uống được không? Uống loại nào? Các mẹ cấp cứu em với, nửa tháng nay chip nhà em k tự ị được rồi, 3 ngày em lại phải thụt mật ong một lần. Em đã ăn nhiều rau, hoa quả, uống nhiều nước rồi các mẹ nhé!
    Nẫu lòng quá!
    • 457 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me cbp Xem bài viết

Mẹ cbp ơi, tình trạng của bé nhà chị mô tả giống hệt bé nhà em bây giờ, bé mới được gần 2 tháng, vẫn ăn đều đặn, tuy nhiên gần đây bé xì hơi rất nhiều, có những lúc bé vừa ăn vừa khóc, lại ưỡn bụng lên thì cuối cùng là bỏ không ăn hết được, có khi vừa ăn vừa rặn đỏ hết cả mặt lên rồi xì ra mấy cái, cả ngày bé chỉ đi ị có 1 lần vào khoảng 7-8h tối nhưng em thấy lúc nào bé cũng có vẻ khó chịu, muốn rặn ị từ sáng, mỗi lần bé rặn như thế lại xì hơi ra một vài cái. Mỗi khi ăn xong bé thường ưỡn bụng lên và khóc, em không biết tại sao.
    Nghe chị mô tả em lo lắm. Cho em hỏi chị đưa con đi khám ở đâu, bác sĩ chuẩn đoán cụ thể ra sao, kê đơn như thế nào? Em có cần đưa con đi khám bác sĩ không?
    Mẹ yêu con bằng trời bằng biển :Kiss:
    à mẹ ơi có con dế
    luôn trong bao diêm con đây
    mở ra là con thấy ngay
    con yêu mẹ bằng con dế :Kiss:
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cún Ngọc Bích nhà mình cũng thế, xì hơi thối hơn cả bố mẹ , và tiếng cũng to lắm, một ngày phải đánh hơn chục phát, phát nào nổ cũng ròn cả, ít khi xịt lắm. Phân thì không thối bằng rắm, mà mấy ngày không ị gì cả, chắc phải thụt cho cún thôi, mọi người ơi thụt cho bé như thế nào thì tốt nhất, sợ thủng đít cún thì khổ...
    • 215 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh3x Xem bài viết
    Cún Ngọc Bích nhà mình cũng thế, xì hơi thối hơn cả bố mẹ , và tiếng cũng to lắm, một ngày phải đánh hơn chục phát, phát nào nổ cũng ròn cả, ít khi xịt lắm. Phân thì không thối bằng rắm, mà mấy ngày không ị gì cả, chắc phải thụt cho cún thôi, mọi người ơi thụt cho bé như thế nào thì tốt nhất, sợ thủng đít cún thì khổ...
    Theo mình thì bất đắc dĩ mới nên thụt cho bé. Mẹ nó nên thay đổi khẩu phần ăn của mình nếu bé bú mẹ hoàn toàn, mẹ nên ăn bổ sung thêm đu đủ hoặc chuối, nước cam. Nếu bé ăn cả sữa ngoài mẹ nó có thể cho bé uồng Friso Lac loại chống nôn trớ và táo bón xem sao. Bé nhà mình hồi 2, 3 tháng cũng vài lần bị táo bón mình cho bé ăn sữa này hiệu nghiệm lắm. Bố cháu thường gọi đùa là cho uống thuốc sổ. Trong trường hợp 2, 3 ngày liền bé ko bài tiết bạn có thể mua ống dây cao su (ống Nê-la-tông trong y tế dùng để thông nước tiểu) size nhỏ nhất (đường kính <= 0,3 cm). Nên theo dõi khi nào bé có vẻ muốn ị, và rặn thì mới thụt để hỗ trợ bé thôi. Trước khi thụt bạn phải vệ sinh thật sạch sẽ dây cao su nhé. Sau đó nhúng đầu nhọn của ống vào baby oil cho trơn rồi từ từ nhẹ nhàng đưa vào hậu môn bé, ko nên đưa quá sâu, chỉ khoảng 1cm thôi nhé. Về cơ bản tạo động tác kích thích để bé tự rặn.
    Chúc cún Ngọc Bích chóng vượt qua những ngày khó chịu này nhé.
    • 726 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Bill nhà mình cũng thối và ị thối lắm, phân xanh màu xanh cây thông Noel luôn đó - Đó là khi mình cho Bill bú Abbott ngày 4 bình x90ml, dạo đó mọi người đều kêu mình k đủ sữa. Giờ mình tự tin cho Bill bú mẹ không thì Bill hết thối và ị thối rồi, ít hẳn luôn đó, phân vàng và chỉ nghe như mùi hũ yahourt để qua đêm thôi. Vậy nên nếu bạn cho uống sữa bột thì nhớ cho cháu bé uống nhiều nứoc vào thì sẽ khá hơn đấy. Good luck nhe
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi puppy's mum Xem bài viết
    Theo mình thì bất đắc dĩ mới nên thụt cho bé. Mẹ nó nên thay đổi khẩu phần ăn của mình nếu bé bú mẹ hoàn toàn, mẹ nên ăn bổ sung thêm đu đủ hoặc chuối, nước cam. Nếu bé ăn cả sữa ngoài mẹ nó có thể cho bé uồng Friso Lac loại chống nôn trớ và táo bón xem sao. Bé nhà mình hồi 2, 3 tháng cũng vài lần bị táo bón mình cho bé ăn sữa này hiệu nghiệm lắm. Bố cháu thường gọi đùa là cho uống thuốc sổ. Trong trường hợp 2, 3 ngày liền bé ko bài tiết bạn có thể mua ống dây cao su (ống Nê-la-tông trong y tế dùng để thông nước tiểu) size nhỏ nhất (đường kính <= 0,3 cm). Nên theo dõi khi nào bé có vẻ muốn ị, và rặn thì mới thụt để hỗ trợ bé thôi. Trước khi thụt bạn phải vệ sinh thật sạch sẽ dây cao su nhé. Sau đó nhúng đầu nhọn của ống vào baby oil cho trơn rồi từ từ nhẹ nhàng đưa vào hậu môn bé, ko nên đưa quá sâu, chỉ khoảng 1cm thôi nhé. Về cơ bản tạo động tác kích thích để bé tự rặn.
    Chúc cún Ngọc Bích chóng vượt qua những ngày khó chịu này nhé.
    Cảm ơn mẹ Puppy nhé, cún Ngọc Bích nhà mình chán quá cơ, chẳng hiểu bú mẹ thế nào mà lâu lâu mới ị được, bây giờ cún được 2 tháng 3 ngày rồi, đi tiêm chủng cho cún và cân lên thấy cún được có 4,5 cân cả bì, trừ quần áo đi chắc chỉ được có 4,3 là cùng, tức là tháng đầu thì lên được có 7 lạng, tháng thứ 2 lên được có 3 lạng. như vậy là 2 tháng cún lên được có 1 cân, bố mẹ cún buồn và lo lắng quá, không biết cún bú thế nào mà chẳng thấy lên cân gì cả, chắc phải nghe lời mẹ puppy cho ăn thêm sữa ngoài Frisso Lac thử xem thế nào mới được. Cún chậm lên cân thế này phải đi khám không các mẹ nhỉ? khám ở đâu hay gọi bác sỹ đến khám tại nhà nhỉ? bác sỹ nào tốt và tư vấn nhiệt tình? cún nhà mình chỉ chơi nhiều ăn ít quá chăng? mong mẹ pyppy và các mẹ khác đã kinh qua chỉ giáo giùm với.
    • 49 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bống Sâu Còi Xem bài viết
    Mẹ cbp ơi, tình trạng của bé nhà chị mô tả giống hệt bé nhà em bây giờ, bé mới được gần 2 tháng, vẫn ăn đều đặn, tuy nhiên gần đây bé xì hơi rất nhiều, có những lúc bé vừa ăn vừa khóc, lại ưỡn bụng lên thì cuối cùng là bỏ không ăn hết được, có khi vừa ăn vừa rặn đỏ hết cả mặt lên rồi xì ra mấy cái, cả ngày bé chỉ đi ị có 1 lần vào khoảng 7-8h tối nhưng em thấy lúc nào bé cũng có vẻ khó chịu, muốn rặn ị từ sáng, mỗi lần bé rặn như thế lại xì hơi ra một vài cái. Mỗi khi ăn xong bé thường ưỡn bụng lên và khóc, em không biết tại sao.
    Nghe chị mô tả em lo lắm. Cho em hỏi chị đưa con đi khám ở đâu, bác sĩ chuẩn đoán cụ thể ra sao, kê đơn như thế nào? Em có cần đưa con đi khám bác sĩ không?

Minh thay moi nguoi o day ko hay dua ra kinh nghiem nao de cai thien tinh hinh ca. Truong hop cua minh nhu the nay. Em be cung hay xi hoi nhieu sau day dan den tinh trang bu binh it di, nhieu khi cu tu duoc it sua la da gao thet, ko co bieu hien gi cua om dau, van vui ve. Di kham bac sy -> roi loan tieu hoa dan den day hoi, co hoi trong da day va dai trang ( dung sieu am phat hien ra ) truong hop nay de lau se dan den roi loan tieu hoa man tinh, cho nen bang bat ki gia nao phai cho be uong thuoc chua roi loan tieu hoa. Thuoc ten la: Medilac - Vita . day la thuoc bo xung cac khuan song tot cho duong ruot. thuoc nay phai bao quan o trong tu lanh va khi pha thuoc nen pha voi nuoc am < 40 do. Em be nha minh 3 thang ruoi uong 2 ngay cai thien duong ruot , di ngoai rat tot, va an duoc nhieu len , cu 2 tieng doi an 1 lan. truoc day de nhoi 20 ml cung rat kho khan. Vi tre da bat dau tren 3 thang nen ko duoc nhoi nhet , nao da bat dau tiep nhan thong tin, neu nhoi nhieu se gay phan cam , ve sau se dan den hien tuong bieng an tam ly. cho nen dac biet ko duoc nhoi, Neu tre ko an uong thi nhat dinh co the co van de phai di kham ngay ( ko phai nhu nguoi lon la ko an co the do tam ly ko on dinh ) Cac me chu y nhe!!!
    • 567 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Gửi mẹ nam_xinh, tozzy và Bống Sâu Còi (hy vọng các mẹ đã có giải pháp cho bé từ trước rồi - chứ đến giờ thì lâu quá ):
    Trà Hipp thì có nhiều loại dành cho các tháng tuổi khác nhau, mà bây giờ chắc là bé nhà tozzy uống được rồi. Nhưng mình thấy đừng lạm dụng quá, bé uống nhiều trà không còn bụng uống/bú sữa thì sợ không đảm bảo dinh dưỡng .
    Cách cuối cùng mình hỏi được và thấy hiệu quả cho việc chữa chứng "lười ị" của bé nhà mình là ngâm nước ấm cho bé(chỉ ngâm phần cần thiết thôi nhé:3: ). Các mẹ cố lên, chỉ cần tập vài hôm là bé sẽ thành quen, không phải ngâm lâu đâu:1:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2