Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Bệnh trẻ em

Bé xì hơi to, thối và nhiều có tốt không?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 50K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • TDN
    • 7 năm
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình được 2 tháng 10 ngày. Dạo gần đây bé rất hay xì hơi, to và thối nữa. Có hôm cu cậu đánh rắm một cái to như tiếng bô xe máy nổ. Các cụ thì bảo đánh rắm như thế là mau lớn nhưng mình thì lo quá vì không biết việc này có liên quan gì đến việc bé nhà mình dạo này ít đi ị không. Trước đây bé ị rất đúng giờ vào 7-8h sáng mỗi ngày nhưng nay thì cách ngày mới đi một lần. Phân vẫn bình thường. Liệu có phải bé bị táo không, minh có cần thụt không. Hôm nay mình thấy quanh hậu môn của cháu lại đỏ đỏ. Mẹ nào có kinh nghiệm giúp mình với!

• 736 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng vậy, bé đánh rắm nhiều và thối. Bà ngoại bảo trẻ con đánh rắm thường không thối như thế. Có mẹ nào biết không, chỉ giáo cho mình với.

• 214 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Theo mình biết nếu bé đi ị ko đều cách nhật thì đương nhiên phải xì hơi mới tốt. Nếu bé ko chịu đi ị mà lại cũng ko xì hơi thì mới đáng lo. Sở dĩ bé xì hơi có mùi nặng là do chất thải bị lưu giữ trong cơ thể bé hơi lâu. Các mẹ nên cố gắng hỗ trợ để bé bài tiết đều đặn ít nhất ngày một lần. (Theo kinh nghiệm của mình thì xoa bụng cho bé cũng là một biện pháp hữu hiệu để hỗ trợ cho bé.Xoa nhẹ đều tay từ trên xuống.) Chất bài tiết mà bị lưu giữ lâu ngày trong cơ thể bé thì rất nguy hiểm vì có thể một số chất độc sẽ ngấm ngược qua thành ruột, rất ảnh hưởng đến sức khoẻ của bé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 736 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi puppy's mum
    Theo mình biết nếu bé đi ị ko đều cách nhật thì đương nhiên phải xì hơi mới tốt. Nếu bé ko chịu đi ị mà lại cũng ko xì hơi thì mới đáng lo. Sở dĩ bé xì hơi có mùi nặng là do chất thải bị lưu giữ trong cơ thể bé hơi lâu. Các mẹ nên cố gắng hỗ trợ để bé bài tiết đều đặn ít nhất ngày một lần. (Theo kinh nghiệm của mình thì xoa bụng cho bé cũng là một biện pháp hữu hiệu để hỗ trợ cho bé.Xoa nhẹ đều tay từ trên xuống.) Chất bài tiết mà bị lưu giữ lâu ngày trong cơ thể bé thì rất nguy hiểm vì có thể một số chất độc sẽ ngấm ngược qua thành ruột, rất ảnh hưởng đến sức khoẻ của bé.
    Cám ơn puppy's mum nhiều nhé. Mẹ nó bắt đúng bệnh quá. Đúng là bé nhà mình hơi thất thường, lúc thì đi đều đặn hàng ngày, nhưng thỉnh thoảng (dạo này thì thường xuyên) lại cách 1 ngày, 2 ngày, thậm chí 3 ngày mới đi. Mình cũng thường xoa bụng cho bé dễ đi như mẹ nó hướng dẫn đấy

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 325 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Be nha em cung rat hay xi hoi va con keu to nua chu', nhung ko co mui thoi' sang nao vao luc 7.8 h sang la bi cung di i rat deu va ngay nao cung vay, co hom ngay di 2.3 lan phan kho, nhung khi be di i thi rat thoi'. nhung duoc cai ngay nao cung di deu deu, tu be den gio. Neu cac be 2 ngay ko di cac chi mua tra HIPP loai giup tieu hoa cho cac be uong, be nha em rat thich uong loai tra nay, tra co ban tai cac sieu thi 75.000d/ 1 hop 200gam, tra nay giup be tieu hoa tot. em van dang cho chau uong

• 372 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Gần đây bé nhà em cũng hay xì hơi có mùi thối và đi ị thất thường lắm. Bé nhà em chẳng chịu uống trà Híp gì cả. Mà trà Híp mua ở các đại lý rẻ hơn trong siêu thị đấy.

• 1,088 Bài viết

• 870 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Dê con Xem bài viết
    Gần đây bé nhà em cũng hay xì hơi có mùi thối và đi ị thất thường lắm. Bé nhà em chẳng chịu uống trà Híp gì cả. Mà trà Híp mua ở các đại lý rẻ hơn trong siêu thị đấy.
    Domi nhà mình (4 tháng 10 ngày) biếng ăn lắm lắm, nhiều cữ cứ là phải đút = thìa (cả bình 100ml) thôi, mà cũng hay nhè. Bé mình đi thì khá đều, mỗi ngày, nhưng vẫn thấy xì hơi nhiều như hồi còn 1-2 tháng (lúc đó thì 2,3 ngày mới đi). Ông ngoại bé bảo chỉ sợ nó bón thôi, chứ không bón mà xì hơi thì bình thường, còn mắng là "các bà mẹ trẻ thời này lắm cái lo còn chưa đủ sao mà cái chuyện xì hơi của con lại làm nhặng xị cả ..."
    À, mình ở TPHCM, chẳng biết mua Hipp ở đâu, Co-op, Maximart không có, có mẹ nào biết không? Domi mấy hôm nay thấy ho ho, mình cũng muốn cho bé uống thử có kích thích tiêu hóa để giảm biếng ăn không. Giúp mình nhá.

• 190 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TDN Xem bài viết
    Bé nhà mình được 2 tháng 10 ngày. Dạo gần đây bé rất hay xì hơi, to và thối nữa. Có hôm cu cậu đánh rắm một cái to như tiếng bô xe máy nổ. Các cụ thì bảo đánh rắm như thế là mau lớn nhưng mình thì lo quá vì không biết việc này có liên quan gì đến việc bé nhà mình dạo này ít đi ị không. Trước đây bé ị rất đúng giờ vào 7-8h sáng mỗi ngày nhưng nay thì cách ngày mới đi một lần. Phân vẫn bình thường. Liệu có phải bé bị táo không, minh có cần thụt không. Hôm nay mình thấy quanh hậu môn của cháu lại đỏ đỏ. Mẹ nào có kinh nghiệm giúp mình với!
    Trời ơi cái vụ "đánh rắm là mau lớn, là bé ăn có tiêu mới đánh rắm" này là "kinh nghiệm đau thương" của mình đấy.Hồi bé nhà mình được 2 tháng cũng đánh rắm rất nhiều, và thối nữa mình lo lắm nhưng các ông các bà bảo là bé đánh rắm nhiều là mau tieu, là chóng lớn nên mình yên tâm cứ đểtình trạng bé như vậy không lo nghĩ gì nữa.Sau đó 1 thời gian thì bé bắt đầu biếng ăn, cứ mỗi lần bú mẹ hoặc bú bình là bé đều la khóc giãy dụa,thế là mình cứ cố vừa cho bé bú vừa vỗ về hát ru để bé bú nhưng dần dà bé bú ít hẳn đi:lúc đầu vừa khóc vừa bú, rồi sau đó bú từ 120ml giảm xuống 90ml,rồi xuống 60ml và cuối cùng là bé không chịu bú luôn bây giờ là mình phải đút từng muỗng cho bé từ lúc bé được 3 tháng đến nay là 5,5 tháng rồi.Đút muỗng cực lắm mất nhiều thời gian mà lại được ít sữa nữa.
    Tóm lại :mẹ nó ơi, bé đánh rắm nhiều là bé bị đầy bụng đấy, Sau khi bé bỏ bú rồi mình có cho bé đi BS thì BS bảo bé đánh rắm là do bé bị đấy hơi , ăn không tiêu nên dẫn tới tính trạng biếng ăn và tình trạng đó nếu kéo dài là bé bỏ bú thôi.Nếu biết như vậy mình cho bé đi BS từ sớm thì cả mẹ và con đều không phải khổ vì bữa ăn của bé như thế này
    Vậy mẹ nó theo dõi và nên cho bé đi BS nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me cbp; 02/01/2007 vào lúc 06:13 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 567 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mẹ CBP ới, bé nhà em cũng đánh rắm từ hồi bé xíu đó, nhưng bé chỉ đi ị không đều (nhiều ngày một lần). Còn bỏ bú thì có thể là nguyên nhân khác không, vì bé nhà em vẫn bú mẹ vui vẻ, còn ăn thêm ngoài nữa
    Bây giờ mẹ tập cho bé bú lại chứ đút thìa mãi thì làm sao chịu nổi ?
    À cảm ơn mẹ voi coi về trà HIPP nhé, em không biết lại có loại trà đó nên cứ cho bé uống thuốc hoài, tội ghê. Em sẽ thử xem bé có chịu uống trà không!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me cbp Xem bài viết
    Trời ơi cái vụ "đánh rắm là mau lớn, là bé ăn có tiêu mới đánh rắm" này là "kinh nghiệm đau thương" của mình đấy.Hồi bé nhà mình được 2 tháng cũng đánh rắm rất nhiều, và thối nữa mình lo lắm nhưng các ông các bà bảo là bé đánh rắm nhiều là mau tieu, là chóng lớn nên mình yên tâm cứ đểtình trạng bé như vậy không lo nghĩ gì nữa.Sau đó 1 thời gian thì bé bắt đầu biếng ăn, cứ mỗi lần bú mẹ hoặc bú bình là bé đều la khóc giãy dụa,thế là mình cứ cố vừa cho bé bú vừa vỗ về hát ru để bé bú nhưng dần dà bé bú ít hẳn đi:lúc đầu vừa khóc vừa bú, rồi sau đó bú từ 120ml giảm xuống 90ml,rồi xuống 60ml và cuối cùng là bé không chịu bú luôn bây giờ là mình phải đút từng muỗng cho bé từ lúc bé được 3 tháng đến nay là 5,5 tháng rồi.Đút muỗng cực lắm mất nhiều thời gian mà lại được ít sữa nữa.
    Tóm lại :mẹ nó ơi, bé đánh rắm nhiều là bé bị đầy bụng đấy, Sau khi bé bỏ bú rồi mình có cho bé đi BS thì BS bảo bé đánh rắm là do bé bị đấy hơi , ăn không tiêu nên dẫn tới tính trạng biếng ăn và tình trạng đó nếu kéo dài là bé bỏ bú thôi.Nếu biết như vậy mình cho bé đi BS từ sớm thì cả mẹ và con đều không phải khổ vì bữa ăn của bé như thế này
    Vậy mẹ nó theo dõi và nên cho bé đi BS nhé

• 2,782 Bài viết

• 769 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi puppy's mum Xem bài viết
    Mẹ nó ơi cho em hỏi là bé nhà em được 23 ngày, đi ị mỗi ngày phải đến vài lần cơ đấy, nhưng dạo này bé cũng hay xì hơi rất thối và rất nhiều, bé đang bú sữa mẹ và có bú dặm thêm sữa bình, thế thì phải làm sao nhỉ? Mà bé nhà em không có ợ hơi, mỗi lần bú xong em cũng vỗ nhẹ nhẹ vào lưng bé cho bé ợ hơi mà chưa bao giờ thấy bé ợ cả, em cứ nghĩ chắc do bé không ợ hơi được nên bé đánh rắm, bây giờ nghe mẹ nó phân tích vậy em cũng thấy lo quá, chẳng biết làm thế nào???

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3