Bệnh trẻ em

Bé thở bằng miệng-ngủ không ngậm miệng

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 10.9K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • N&M
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,490 Bài viết

• 614 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bé Quang Ngọc của mình mỗi khi đi ngủ là lại thở bằng miệng các bạn ạ, có ai biết gì về vấn đề này cho mẹ N&M biết với nghe Mỗi tối nghe con thở ngáy lại thấy xót ruột không chịu được, mà đẩy miệng bé vào chỉ được một lúc thôi, khổ thế

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 1,152 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Mẹ N&M ơi, thế bé có bị ngạt mũi không? Với lại nếu VA to thì bé cũng sẽ thở bằng miệng và ngủ ngáy đấy.

• N&M
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,490 Bài viết

• 614 Được cảm ơn

Quang Ngọc nhà mình thì không bị ngạt mũi, thiu thoảng thôi, mình đẩy miệng bé vào thì thấy vẫn thở bình thường

• hai anh
    • 44 năm
    Be ngay ma khong phai do tit mui thi ban cho be nam nghieng di hoac la cho be goi cao hon mot chut. Minh nghi lam the thi be se do ngay day.

• 866 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Quang Ngọc nhà bạn bị lâu chưa? Nếu lâu rồi bạn thử hỏi bác sỹ xem sao. Cu Đức nhà mình đã từng bị như vậy đấy, nhưng chỉ 1 thời gian rất ngắn thôi. Hồi đấy mọi người còn trêu là cu cậu bị "vẩu" nên mình cứ phải lấy tay ấn nhẹ xuống, ấn xong rồi thì đâu vẫn vào đấy. Mình nghĩ chắc cũng chẳng có bệnh gì đâu.

• N&M
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,490 Bài viết

• 614 Được cảm ơn

Cu cậu đã bị như vậy được 5-6 tháng gì đó rội Chắc vài hôm nữa phải mang đi khám qúa

• 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cháu gái nhà tui mới sinh được đầy tháng. Nhưng khi cháu ngủ, miệng cháu mở ra, mặc dù đã lấy tay kkhép miệng cháu nhưng chỉ 2-3phút sau lại đâu vào đấy:Crying: Hai vơ chống ko bít làm thế nào. Trẻ ngủ mà mở miệng dễ mắc các bệnh hô hấp phải ko? Ai bít cho ý kiến giúp. Thank!:Rose:
    :cool: :cool: :Rose:

• 7,444 Bài viết

• 6,918 Được cảm ơn

Con gái mình gần 4 tuổi. Trước đây cháu ngủ rất êm, thở nhẹ nhàng. Khoảng 4 tháng nay, cháu ngủ há miệng và tiếng thở rất to. Mình thử lấy tay đẩy nhẹ vào môi dưới hay cầm của cháu để cháu ngậm miệng lại thì sau đó sẽ nghe tiếng thở qua mũi bị nghẹt. Nhưng bé lại không bị sổ mũi gì hết. À, nếu bé đổi tư thế ngủ thì tiếng thở to ngưng lại và sao đó lại tiếp tục. Mình đưa tay kiểm tra thì biết bé hít - thở bằng cả mũi và miệng.

Không biết bên trong cánh mũi hay vách mũi có bị làm sao không? Mình định cho bé đi khám BS Tai - Mũi - Họng đây. Có mẹ nào có con bị như con mình không?

Nếu biết BS Tai - Mũi - Họng nào tin cậy, cho mình xin địa chỉ luôn nhé. :rolleyes: :Rose:

• 5,862 Bài viết

• 3,485 Được cảm ơn

Bé nhà mình 23 tháng khoảng 1 tháng trở lại đây cũng trong tình trang tương tự như thế nạy Bé há mồm thở cả bằng mồm và mũi, tiếng thở rât to như ngáy vậy Mình ngậm miệng bé vào cũng chỉ được 1 tý thôi, thở bằng mũi thì như nghẹt mũi, nhưng cả ngày k bị sao hết, k sổ mũi, k khò khè, chỉ khi ngủ thì mới thế . K biết có cách gì k nhỉ, k thì thở lâu bằng miệng trời lạnh này thì sợ xuống họng lắm

• 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con gái mình được 22 tháng cũng có những biểu hiện như thế. Nhưng hàng ngày thỉnh thoảng cháu chơi tiếng thở nghe rất rõ. Mình nghĩ cháu bị nghẹt mũi, nên đã thử nhỏ nước muối biển và otrivin nhưng vẫn chưa đỡ. Mình đọc ở diễn đàn của webtretho thấy có chị hướng dẫn dùng thuốc nhỏ mắt argyrol 2% của viện mắt. Mình cũng chưa dùng thử. Mình cũng đang lo quá. chỉ sợ thở bằng miệng lâu ngày ko tốt.

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3