Bệnh trẻ em

Bé thay móng tay.Giúp với...

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 4.56K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 136 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hôm qua phát hiện ra tay con có dấu hiệu thay móng.... K hiểu tại sao????? Tay con k bị va đập vào đâu cả.... em đã xem kỹ nó bong móng từ phía dưới..... Các mẹ thông thái giúp em với.
    Mẹ yêu cu Bim của mẹ nhiều.......
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Khi nào cho trẻ bị ho uống kháng sinh?

Chị hàng xóm cạnh nhà mình cứ thấy con bị ho là cho con uống kháng sinh luôn, mà lại không cho đi...

• bé cắn móng tay

Các mẹ hiến kế cho em với. Bé nhà em 2 tuổi mới đây sinh tật suốt ngày cho tay vào cắn móng tay. Móng tay cứ trụi thụi lụi, chảy cả máu. Em sợ cứ cảnh này chắc nay mai móng tay ngắn cũn xấu gái lắm.Hu,hu

• Bé bú lâu quá ...giúp với...

Mình đang muốn stress vì con nhóc nhà mình lắm đây. Vì bé chỉ bú khi ngủ nên hiện giờ bé được 2.5 tháng mình pha sữa từ 135~150ml thì mới đủ lượng bú 01 ngày. Nhưng mà phải ngồi cả hơn 1 tiếng đồng hồ có khi 1.5h mới xong đó...mình thì còn kiên nhẫn để ngồi vì con ..chứ chỉ còn không lâu nữa phải...

• Cảnh báo nguy hiểm, dịch sởi đang bùng phát mạnh và biến chứng nặng nha các mẹ

Mới tết vừa rồi con mình bị sởi, ban đầu mình chủ quan ko để ý vì con chỉ bị sốt, ko bị gì khác, đi...

• Cảnh giác với loại virus mới

Mình có đứa cháu họ tuần trước vừa phải cấp cứu ở bv Bạch Mai vì nhiễm một loại virut máu. Biểu...

• 1,764 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vandai Xem bài viết
    Hôm qua phát hiện ra tay con có dấu hiệu thay móng.... K hiểu tại sao????? Tay con k bị va đập vào đâu cả.... em đã xem kỹ nó bong móng từ phía dưới..... Các mẹ thông thái giúp em với.
    Hay bị nấm hả chị?
    :RollingEy:
    • 136 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ cu quân Xem bài viết
    Hay bị nấm hả chị?
    Nấm là thế nào hả em??? Chỉ bị có 01 ngón tay thôi.....
    Mẹ yêu cu Bim của mẹ nhiều.......
    • 1,764 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Nấm là thế nào hả em??? Chỉ bị có 01 ngón tay thôi.....
    1 ngón thì mới dễ bị nhưng vấn đề này em ko biết rõ đâu, chị thử hỏi bs xem sao
    :RollingEy:
    • 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nên đưa bé đi BS da liễu để khám, vì đây là hiện tượng bất thường, tránh việc bé bị nấm móng thì chữa ngay
    • 164 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, con gái mình được 25 tháng, cân nặng 14kg, cao 86cm. Cháu ăn uống bình thường, da dẻ hồng hào. Tự nhiên khoảng gần nửa tháng nay con bị bong 2 móng tay, móng cái và móng trỏ tay trái, móng bắt đầu có hiện tượng như giập ở gần gốc móng, và bong dần lên, mình theo dõi thì thấy phía dưới móng mới cũng mọc lên. Hiện nay các móng còn lại cũng có biểu hiện dập ở gốc, có móng đã bong dần rồi. Con không có biểu hiện đau, mình cũng đang để cho các móng bong ra, để con chơi không bị vướng móng vào đồ chơi mình lấy cái eugo băng đầu ngón tay lại. Mình băn khoăn lắm, không biết là con đồi móng tay hay là bị bệnh gì? Có mẹ nào gặp trường hợp như của mình cho mình chút kinh nghiệm nhé, cảm ơn các mẹ đã quan tâm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,461 Bài viết

• 982 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng thế. Theo thông tin mình tìm hiểu được thì có khả năng là do bệnh tay chân miệng gây ra. Bé nhà bạn có từng bị tay chân miệng trước đó? Mình cũng lo lắng suốt, search trên google mà không có thông tin, may mà cuối cùng cũng tìm được thông tin trên trang này http://forums.webmd.com/3/parenting-...e/forum/2049/2. Chắc giờ bạn cũng không theo dõi topic này nữa nhưng mình vẫn post lên để mẹ nào có bé bị tương tự vậy có thể search ra được nguyên nhân
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

bạn ơi, bạn thông tin cụ thể cho mình về bệnh bong móng chân do bệnh chân tay miệng này với, con mình cũng từng bị chân tay miệng, nhưng cách đây 2 tháng rồi, tự nhiên 1 tuần nay móng chân giữa bên chân phải của bé bong ra, mà bé ko thấy đau! Mình cũng ko hiểu là do bé thiếu chất hay bị bệnh gì nữa?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 95 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Con mình cũng vậy đây; Con mình bị tay chân miệng cách đây hơn 2 tháng rồi; Giờ tự dưng móng tay và chân nó tự bong ra và lên móng mới!! Có bạn nào biết thì chỉ giúp mình với!!!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

2 be nha minh cung vay...dung la sau khi chung bi tay chan mieng 1 thang thi bi nhung minh ko hieu tai sao. Co me nao biet thi giup nhe!
    • 1,030 Bài viết

• 1,436 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng bị, thay móng cả chân và tay, nó cứ bị khô ở chân móng rồi thay dần lên, đồng thời móng mới sẽ mọc và đẩy móng cũ lên dần. theo kinh nghiệm của các mẹ ở trên thì móng mới sẽ tự thay và các bố mẹ đừng lo lắng nhiều, nhớ giữ vệ sinh cho chân tay bé thật sạch và tránh va chạm ở những móng mới thay, lúc móng cũ gần rụng cần cắt để bé khỏi vướng.
    Nẻo đời muôn vạn lối, yêu nhau vì lời nói mến nhau qua nụ cười

• 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

hic. con em cũng đang bị thay móng chân và tay, hiện cháu 2 thay 1 móng chân và 1 móng tay rồi,, nhưng em thấy mấy móng cứ bị trắng trắng phía chân rồi mọc móng mới đẩy mõng cũ lên. cháu cũng bị chân tay miệng 2 tháng trước. em lo quá, con các mẹ sao rồi hic hic
    • 672 Bài viết

• 406 Được cảm ơn

Kéo toppic lên để xem mẹ nào có kinh nghiệm chi sẻ thêm vụ này. con nhà em mấy hôm nay cũng bị hiện tượng bong hết móng chân tay. Nhưng cháu không bị chân tay miệng. Các mẹ có con đã từng bị thì có bị lặp lại không?