• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 2 Lượt chia sẻ
  • 60.1K Lượt đọc
  • 78 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 373 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Đậu Xanh bị tiêu chảy từ hai hôm nay và kèm theo sốt cao, đến gần 40oC. Ngày đầu tiên đi tiêu đến hơn 10 lần , phân như gạch cua và có bọt. Em đã cho uống smecta và oresol. Đến hôm qua đã giảm số lần tiêu chảy nhưng Đậu Xanh vẫn sốt cao. Em đưa Đậu Xanh đi khám ở phòng khám tư nhân thì họ bảo bị tiêu chảy do siêu vi trùng và có kèm viêm họng. Đã thay đổi đơn thuốc theo bác sỹ nhưng Đậu Xanh vẫn sốt cao quá. Các mẹ ơi có kinh nghiệm gì xin chỉ giúp em với. Em bối rối và lo lắng quá!!!!
    Album của con
    Tình mẹ cứ là hay nhớ... Lúc nào cũng muốn bên con
    Giá có cái gì gần hơn... Con yêu mẹ bằng cái đó
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 323 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chia xe vơi Me Dau xanh
    Cún con nhà mình cũng đang bị đi iả đây, một ngày đi gần 10 lần, phân nát, chua nhưng màu vàng. Cún con nhà mình không bị sốt
    Mình cũng cho uống smecta rùi, sáng nay có vẻ đỡ hơn. Mình đang định cho uống pelagon
    :Kiss: Con càng lớn càng đáng yêu
    Cun con dang yeu cua me

• 419 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mẹ Đậu xanh ơi, có thể em bé bị tiêu chảy do virus đấy (siêu vi trùng như BS nói). BS cho đơn thuốc như thế nào?. Triệu chứng của bệnh này là: ban đầu nôn trớ liên tục, sau đó là đi lỏng, đi ngoài tăng lên thì nôn trớ giảm, sau đó là sốt, viêm họng. Bé có thể đi ngoài từ 4 - 15lần/1ngày, phân lỏng, tóe nước.
    Nếu Đậu xanh bị đi lỏng nhiều, ăn uống kém thì mẹ nên cho bé truyền dung dịch đường và muối, để bù nước. Mẹ nhớ không được chủ quan vấn đề mất nước (sờ thóp nếu lõm vào là biểu hiện của mất nước). Ngoài ra, sốt cao, 40độ như thế càng mất nước. Loại tiêu chảy do virus này không cần uống kháng sinh, nó sẽ tự khỏi sau 5 -7ngày, nhưng nếu xác định có viêm họng, và phòng trừ cơ thể đề kháng kém, dễ bội nhiễm thì cho uống kháng sinh. Phải tuyệt đối giữ vệ sinh cho bé, người lớn phải rửa tay xà phòng tiệt trùng mỗi khi bế bé và cho bé ăn.

Bé Nhiu nhà mình cũng bị tiêu chảy virus này hồi được 8 tháng, thật quả là hãi hùng .. .Ban đầu là bị nôn liên tục, ăn gì nôn đấy, rồi không ăn gì cũng nôn, sau đó là đi lỏng, phân lỏng, tanh và tóe nước, người lả đi, nên mình cho bé vào viện Nhi, nằm viện 2 ngày thì xin về nhà, cũng sốt, cũng viêm họng, phải truyền tất cả là 4 chai vừa đường vừa muối. BS có cho uống kháng sinh (Zinat 250mg), nhưng mình thấy, không cần uống cũng được, vì viêm họng đó cũng là do virus gây nên, sẽ tự khỏi.

Hy vọng là Đậu xanh chỉ bị nhẹ thôi, chia sẻ với mẹ và chúc bé mau khỏi nhé.
    -----------
    Mẹ Nhiu (HN)
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 373 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Sáng nay em mừng quá vì Đậu Xanh đã khỏi sốt và không bị tiêu chảy nữa. Nhưng đến trưa thì Đậu Xanh bị nổi sởi khắp người, cả ở trong mắt. Hóa ra những triệu chứng trước đây như tiêu chảy, ho, sốt cao là những triệu chứng của bệnh sởi, thế mà bác sỹ khám cũng không ra (lại bảo Đậu Xanh bị tiêu chảy do virut) .
    Thương Đậu Xanh quá, sốt mấy hôm mà người nhẹ bỗng, nay lại nổi đỏ khắp người, khắp cả mặt mũi và quấy khóc suốt. May mà mấy hôm em không cho Đậu Xanh ra ngoài gió và cũng kiêng không cho Đậu Xanh tắm luôn. Không biết có phải đưa Đậu Xanh đi khám lại ở bệnh viện không??? Các chị có kinh nghiệm gì về bệnh sởi chỉ cho em với!!!!
    Album của con
    • 5,176 Bài viết

• 1,180 Được cảm ơn

các mẹ ơi, gấu sốt mất một đêm rồi thôi. Hôm nay lại bị đi ngoài. Có phải gấu con mọc răng không. Em sốt ruột quá. Các mẹ giúp em với
    • 6,350 Bài viết

• 1,258 Được cảm ơn

đây Bùm cũng sốt từ trưa 18 chủ nhật toàn 38o5 thôi. uống 2 lần thuốcc hạ sốt. Bé mệt , sáng thứ 2 lại uống một gói hạ sốt màu xanh nữa. Cả ngày không sốt nhưng cũng hơi đi ngoài sáng 3 lần chiều 2 lần mỗi lần một chút . Chỉ nghe mấy bác hàng xóm đang có dịch sốt thôi. Sáng nay ăn cháo chuối xanh với thịt lợn thì đi ngoài đã đỡ. Đến hôm nay thứ ba đã đỡ rồi. Thật không hiểu sốt vì sao nữa. Bùm có 8 cái răng cửa nhưng đã tú mấy tháng chưa chịu mọc thêm cái nào , cũng có nhìn thấy 2 cái răng nanh sưng rất to nhưng chắc lợi dày quá nên chưa chịu nứt...túm lại ko hiểu vì sao
    Thế mẹ Gấu không nói rõ Gấu sốt có cao không bao nhiêu độ , đi ngoài như thế nào. Thế bây giờ thế nào đã đỡ chưa , có phải uống thuốc gì không.....Sốt cao phải chườm ấm để bé hạ sốt nhé.
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 98 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mẹ Gấu và Mẹ Bi ơi, có lẽ cứ phải kiên nhẫn chăm sóc chờ đến lúc khỏi thôi
    Thằng Sâu Béo nhà mình cũng bị hâm hấp sốt và đi ngoài phân không tốt cả 10 ngày nay rồi mà chưa khỏi
    Mình thấy con cứ cho tay vào hàm răng cắn, tỏ ra khó chịu, có phải sắp mọc răng nên sốt và đi tướt không
    • 98 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Sâu Béo hỏi bác sĩ được trả lời như sau xin chia xẻ cùng tất cả các bạn đang thời kỳ mọc răng:

Khi sắp mọc răng thì lợi sưng lên, nước dãi có thể bị nhiễm khuậ̉n Khi trẻ con nuốt vào thì dẫn đến đi ngoài

Nếu đi ngoài chỉ 1,2 lần một ngày, không nhầy, không có máu thì không đáng lo ngại, chịu khó chăm sóc ăn uống tốt là được
    • 5,176 Bài viết

• 1,180 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ, gấu con chỉ sốt có một đêm thôi. 39 độ nhưng đến sáng hom sau là hết. Nhưng ba ngày hôm nay không chịu ăn gì hết. Chị Loan ơi, gấu sốt cao là em cho uống nước lá nhọ nồi đỡ ngay. Lần này chắc là gấu con mọc răng hàm hay sao ấy. Thấy con không ăn em buồn lắm.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cu bi nha minh moi co 5 thang ruoi ma da tu nhien lai sot va tieu chay 2 ngay nay roi , hinh nhu be moc rang thi phai nhung minh so vao ham cua be chua thay gi , uong thuoc ha sot ma chang thay khoi gi ca , me nao co minh nghiem chi gium minh voi.
    jim
    • 1,154 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Nếu bé đã sốt 2 ngày rồi thì phải đi BS thôi bạn ạ, chưa chắc là do mọc răng đâu. Bé còn nhỏ quá không chủ quan được đâu bạn.
    • 373 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Đậu Xanh cũng đã bị sốt và tiêu chảy trong 3 ngày liên tiếp, uống thuốc không khỏi. Sau 3 ngày đó thì phát ban khắp người, bác sỹ bảo bị lên sởi. May phát hiện sớm nên kiêng được cho ĐX. Bạn nên đưa bé đi khám bác sỹ ngay để phát hiện bệnh sớm nhé!
    Chúc bé mau khoẻ!!!
    Album của con
    • 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Giúp mình với, bé nhà mình tối chủ nhật bị đau bụng, mình xoa dầu bé hết đau, đến 11h sáng thứ hai thì cháu bị sốt cao 39.8 độ,bố cho cháu uống hạ sốt, mình về cạo gió cho cháu thì cháu nôn ra cháu vẫn sốt cao và kêu đau bụng, 2 h chiều mình cho cháu đi viện Nhi khám, BS lại cho uống hạ sốt nhưng vẫn không thấy hạ nhiệt độ, BS cho xét nghiệm máu và siêu âm bụng, siêu âm ổ bụng bình thường, xét nghiệm máu BS bảo bạch cầu cao, lúc này khoảng 5h kém, cháu đỡ sốt, và bảo là không còn đau bụng nữa, BS xem KQ xét nghiệm và siêu âm nhưng không kết luận được là cháu bị bệnh gì và yêu cầu cho cháu nhập viện, nhưng mình bảo là cho về nhà theo dõi và điều trị thôi vì nhà mình gần viện nhi, chứ nằm viện thì đông lắm, lúc đầu BS không chịu nhưng khi thấy cháu hạ sốt và không còn đau bụng nữa thì đồng ý và bảo nếu thấy vẫn sốt cao và đụng bụng thì phải cho cháu nhập viện. Mình cho cháu về tối đấy cháu vẫn sốt nhưng chỉ khoảng 38.8 độ, và đi ị nhiều lần, phân không loãng mà nhầy nhầy có mùi tanh, mỗi lần đi ị xong thì cháu bảo là hết đau bụng. cả ngày hôm sau cháu không còn sốt nữa, nhưng thỉnh thoảng vẫn đi ị, phân vẫn nhầy và tanh. Hôm nay cháu vẫn bị đau bụng và đi ngoài nhưng số lần đi thì giảm dần không nhiều như ngày đầu nữa. sáng nay mình đem phân đi xét nghiệm nhưng BV yêu cầu phải cho cháu vào khám lại thì BS mới cho đơn để xét nghiệm phân, mình chẳng hiểu là khám cái gì nữa, vì hôm trước cháu vào khám xét nghiệm có phát hiện được cái gì đâu, vậy ai có địa chỉ xét nghiệm phân không thôi thì cho mình xin địa chỉ với, và con mình bị nhưng vậy là bị gì nhỉ? có con bạn nào bị giống con mình không? Hôm tối cháu bị đau bụng thì trước đó cháu có ăn vải, mình nghỉ có thể cháu bị ngộ độc vải hay không? giúp mình với
    • 622 Bài viết

• 1,005 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi menguacon Xem bài viết
    Giúp mình với, bé nhà mình tối chủ nhật bị đau bụng, mình xoa dầu bé hết đau, đến 11h sáng thứ hai thì cháu bị sốt cao 39.8 độ,bố cho cháu uống hạ sốt, mình về cạo gió cho cháu thì cháu nôn ra cháu vẫn sốt cao và kêu đau bụng, 2 h chiều mình cho cháu đi viện Nhi khám, BS lại cho uống hạ sốt nhưng vẫn không thấy hạ nhiệt độ, BS cho xét nghiệm máu và siêu âm bụng, siêu âm ổ bụng bình thường, xét nghiệm máu BS bảo bạch cầu cao, lúc này khoảng 5h kém, cháu đỡ sốt, và bảo là không còn đau bụng nữa, BS xem KQ xét nghiệm và siêu âm nhưng không kết luận được là cháu bị bệnh gì và yêu cầu cho cháu nhập viện, nhưng mình bảo là cho về nhà theo dõi và điều trị thôi vì nhà mình gần viện nhi, chứ nằm viện thì đông lắm, lúc đầu BS không chịu nhưng khi thấy cháu hạ sốt và không còn đau bụng nữa thì đồng ý và bảo nếu thấy vẫn sốt cao và đụng bụng thì phải cho cháu nhập viện. Mình cho cháu về tối đấy cháu vẫn sốt nhưng chỉ khoảng 38.8 độ, và đi ị nhiều lần, phân không loãng mà nhầy nhầy có mùi tanh, mỗi lần đi ị xong thì cháu bảo là hết đau bụng. cả ngày hôm sau cháu không còn sốt nữa, nhưng thỉnh thoảng vẫn đi ị, phân vẫn nhầy và tanh. Hôm nay cháu vẫn bị đau bụng và đi ngoài nhưng số lần đi thì giảm dần không nhiều như ngày đầu nữa. sáng nay mình đem phân đi xét nghiệm nhưng BV yêu cầu phải cho cháu vào khám lại thì BS mới cho đơn để xét nghiệm phân, mình chẳng hiểu là khám cái gì nữa, vì hôm trước cháu vào khám xét nghiệm có phát hiện được cái gì đâu, vậy ai có địa chỉ xét nghiệm phân không thôi thì cho mình xin địa chỉ với, và con mình bị nhưng vậy là bị gì nhỉ? có con bạn nào bị giống con mình không? Hôm tối cháu bị đau bụng thì trước đó cháu có ăn vải, mình nghỉ có thể cháu bị ngộ độc vải hay không? giúp mình với
    Em ơi, em xem cháu có bị đau bụng từng cơn không nhé. Nếu đau từng cơn có thể bị lồng ruột đấy. Chị nghĩ là em nên cho cháu đến khám thêm ở 1 nơi nữa xem sao chứ như thế cũng sốt ruột lắm.
    Chị thấy mọi người cho địa chỉ này để xét nghiêm phân, sau khi cháu đi cầu, em điện thoại đến họ sẽ qua lấy phân và làm xét nghiệm cho mình.Số điện thoại 7162058 - 7162066. Công ty này làm chuyên làm xét nghiệm cho phòng khám ABCD.
    Địa chỉ phòng khám ABCD - 29 Giang Văn Minh. Kim Mã - Tel. 7344295-0913554264.
    Em cứ khám và xét nghiệm phân cho cháu cho cẩn thận nhé.
    Chúc cháu mau khỏe.
    • 116 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Theo mình nghĩ các triệu chứng của con bạn giống bị nhiễm trùng đường ruột lắm. Bạn đến BS khác khám xem sao. Con mình ngày xưa có các triệu chứng như con bạn, BS chỉ cần hỏi có thấy cháu đi ngoài phân tanh không là BS kết luận là cháu bị nhiễm trùng đường ruột.
    • 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bap_Bong Xem bài viết
    Em ơi, em xem cháu có bị đau bụng từng cơn không nhé. Nếu đau từng cơn có thể bị lồng ruột đấy. Chị nghĩ là em nên cho cháu đến khám thêm ở 1 nơi nữa xem sao chứ như thế cũng sốt ruột lắm.
    Chị thấy mọi người cho địa chỉ này để xét nghiêm phân, sau khi cháu đi cầu, em điện thoại đến họ sẽ qua lấy phân và làm xét nghiệm cho mình.Số điện thoại 7162058 - 7162066. Công ty này làm chuyên làm xét nghiệm cho phòng khám ABCD.
    Địa chỉ phòng khám ABCD - 29 Giang Văn Minh. Kim Mã - Tel. 7344295-0913554264.
    Em cứ khám và xét nghiệm phân cho cháu cho cẩn thận nhé.
    Chúc cháu mau khỏe.
    Em cảm ơn chị nhiều, chiều em sẽ cho cháu đi thử phân xem thế nào
    • 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trunghieu Xem bài viết
    Theo mình nghĩ các triệu chứng của con bạn giống bị nhiễm trùng đường ruột lắm. Bạn đến BS khác khám xem sao. Con mình ngày xưa có các triệu chứng như con bạn, BS chỉ cần hỏi có thấy cháu đi ngoài phân tanh không là BS kết luận là cháu bị nhiễm trùng đường ruột.

Thế ngày xưa bạn cho con đi khám ở đâu? nếu ở Hà Nội cho mình xin địa chỉ với!!!
    • 116 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi menguacon Xem bài viết
    Thế ngày xưa bạn cho con đi khám ở đâu? nếu ở Hà Nội cho mình xin địa chỉ với!!!
    Mình ở Nha Trang và BS tư khám cho con mình, là BS mà con mình theo suốt từ bé cho đến nay. Để mình kể cho bạn nghe quá trình con bi bệnh. Hồi đó cháu được 15 tháng (lúc đó cháu chưa biết nói từ đau bụng), nửa đêm mình thấy cháu cứ lăn qua lăn lại, rồi cháu ngồi bật dậy, ói ra từng vòi sữa. Mình không hiểu cháu bị bệnh gì. Đêm hôm đó, cháu ói tổng cộng là 3 lần. Mình sờ trán cháu vẫn thây mát. Rồi đến sáng, đang đứng cháu bỗng ị ra phân nhầy, rất tanh và lúc này thì cháu sốt bạn ạ. Sốt rất cao, mình vội vàng bế cháu đến BS. BS khám cháu xong hỏi cháu có đi ngoài phân lỏng, tanh không. Mình nói có, vậy là BS kết luận cháu bị nhiễm trùng đường ruột. BS còn dặn, bệnh này rất đau bụng, con nít chưa biết nói thì cứ lăn qua lăn lại. Đúng vậy bạn à, tuy mình đã cho cháu uống thuốc, nhưng mỗi lần đi ngoài, mình thấy cháu rất đau, ra xong lại hết. Mỗi ngày cháu cứ đi như thế năm, bảy lần (mình thường gọi là bệnh tiêu chảy). Còn ói và sốt thì ngày đầu cũng còn. Sau đó các triệu chứng dần dần giảm (khoảng 7 ngày).
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ à, cu Bí bị tiêu chảy đã 4 ngày rồi mẹ lo quá đi bs thì bs nói là bị tiêu chảy cấp rồi cho thuốc uống nhưng vẫn không thấy hiệu quả.chiều qua lại đi bs nhưng vẫn bệnh đó và bs cho thêm thuốc smecta thì từ chiều qua tới nay chưa thấy đi.hôm trước Bí đi tới hơn 10 lần trong ngày nhưng bí ko bị sốt. sáng nay mẹ thấy có 2 cái răng ở hàm dưới nhú lên rồi, mẹ ko biết làm sao để bí hết bị tiêu chảy đây bữa nay bí sút đi nhiều rồi nhình thấy thương lắm các mẹ à ( còn 6 ngày nữa là bí được 7tháng tuổi rồi).
    • 192 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ bí Xem bài viết
    Các mẹ à, cu Bí bị tiêu chảy đã 4 ngày rồi mẹ lo quá đi bs thì bs nói là bị tiêu chảy cấp rồi cho thuốc uống nhưng vẫn không thấy hiệu quả.chiều qua lại đi bs nhưng vẫn bệnh đó và bs cho thêm thuốc smecta thì từ chiều qua tới nay chưa thấy đi.hôm trước Bí đi tới hơn 10 lần trong ngày nhưng bí ko bị sốt. sáng nay mẹ thấy có 2 cái răng ở hàm dưới nhú lên rồi, mẹ ko biết làm sao để bí hết bị tiêu chảy đây bữa nay bí sút đi nhiều rồi nhình thấy thương lắm các mẹ à ( còn 6 ngày nữa là bí được 7tháng tuổi rồi).
    Mọc răng hàm hay bị sốt nhẹ và đi ngoài, chị cho cháu uống smecta kèm theo men tiêu hóa nhé. Khi nào nứt lợi là bé hết sốt ngay thôi.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4