Bé sơ sinh bị nổi mụn nước

• 12 Lượt chia sẻ
  • 103K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 217 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thehetre Xem bài viết
    Bé Nấm nhà mình hiện tại đã gần như sạch hoàn toàn mụn này.
    Cách điều trị:
    - Bôi một lớp mỏng Gentri-sone lên mụn, sau đó quệt nhẹ một lớp Xanh Metylen lên. (1)
    - Tắm lá sài đất hàng ngày. (2)

(1) điều trị khoảng 15 ngày. Còn tắm lá sài đất đến bây giờ
    Kinh nghiệm thực tế của mình nhé: Bé thứ 2 bị mụn sữa (nhiều), có ng mách bôi gentrisone, mình bôi (ko bôi dày đâu, chỉ bôi ngày 1 lần sau tắm), giờ da mặt bé ở những nốt mụn bị lõm, không cần nhìn kỹ cũng thấy (hu hu, mỗi lần nhìn con lại thấy ân hận vụ này lắm).

Nên các mẹ cẩn thận khi dùng Gentrisone cho con nhé
    My little girl

gMZAp7

My second baby

Yfzcp7
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hiện tượng này bình thường thôi mà bạn. Bé nhà mình cũng hay bị. Có người thì bảo do sữa mẹ nóng nên thế. mấy hôm lại hết thôi
    Sống là không chờ đợi !
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con mình cũng bị như này,cách chữa của bạn như nào đấy.
    comment by WTT mobile view
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bo_tom_hum Xem bài viết
    Con tôi mới sinh hơn 1 tuần, hiện nay trên hai thái dương cháu có những mụn nhỏ nhỏ, trắng trắng như mụn nước. Không biết là cái gì. Có người bảo đó là kê không biết có đúng không và cách chữa trị, các bà mẹ nào có biết cách chỉ cho tôi với
    Con mình cũng bị như bạn Bo Tom Hum cách chữa như nào đấy bạn
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Be Bin Xem bài viết
    Cảm ơn bạn, nhưng mà trông thương và tội lắm, hôm nay còn mọc cả trên mí mắt nữa, mà các nốt cũ thì chưa thấy lặn đi chút nào mà trông nó bì bì, dày dày hơn. Khi ngủ thì trông có vẻ đỡ đỏ, chỉ là những nốt li ti, nhưng khi thức, bé hoạt động, hoặc dướn thì các nốt có vẻ đỏ hơn. Ko biết có phải như vậy ko nhỉ?
    Com mình cũng bị mọc mụn nc ở my mắt , mọc 2 cái liền,cái đầu mọc vỡ rồi h lại mọc them cái nữa,bé ko sốt, ko biết có bị lây lan ko các bác???cách chữa như nào đây
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Be Bin Xem bài viết
    Cảm ơn bạn, nhưng mà trông thương và tội lắm, hôm nay còn mọc cả trên mí mắt nữa, mà các nốt cũ thì chưa thấy lặn đi chút nào mà trông nó bì bì, dày dày hơn. Khi ngủ thì trông có vẻ đỡ đỏ, chỉ là những nốt li ti, nhưng khi thức, bé hoạt động, hoặc dướn thì các nốt có vẻ đỏ hơn. Ko biết có phải như vậy ko nhỉ?
    Com mình cũng bị mọc mụn nc ở my mắt , mọc 2 cái liền,cái đầu mọc vỡ rồi h lại mọc them cái nữa,bé ko sốt, ko biết có bị lây lan ko các bác???cách chữa như nào đây
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pham Vu Dung Xem bài viết
    Cám ơn anh chị, ngày mai tôi sẽ đưa cháu đi khám ở bệnh viện. Lần đầu làm bố mẹ chúng tôi chưa có nhiều kinh nghiệm, hi vọng sẽ được anh chị và các bạn giúp đỡ nhiều.

Tôi đã đến thăm trang Web của bé Kiki, bây giờ các bạn hãy bấm chuột vào địa chỉ sau thử xem nhé:
    www.kikivn.tk
    Chúc các bạn và KIKI khỏe.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mới sinh cu đc 10 ngày.k biết sao người bé nổi đày mụn nước nữa, trên mặt rồi trán,tay,bụng của bé. Mình thấy hơi lo, mẹ mình mya dừa lửa rồi lá chè xanh tắm cho bé mà thấy vẫn còn. Mông của bé thì nổi mấy hột đỏ đỏ nhìn tội lắm. Mình không biết làm sao hết có ba mẹ nào biết cách trị chỉ cho mình với!!
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ bé có thể gọi điện đến Phòng Khám Bình An bên em để được bác sĩ Đặng Tự- trưởng khoa bệnh viện Nhi TW tư vấn trực tiếp nhé. Số điện thoại của phòng khám là 04 6290 5454.

Ngoài ra phòng khám bên em còn đang có chương trình khám bệnh và tư vấn miễn phí cho các bé do bác Đặng Tự thực hiện, đến hết ngày 20 - 4. Mẹ có thể mang bé đến cho bác trực tiếp kiểm tra xem sao.
    Phòng khám bên em ở khu vực Hà Đông, ngay sát viện bỏng Quốc Gia mẹ bé nhé,

Phòng khám Bình An rất chào đón các mẹ đến tư vấn. Cảm ơn các mẹ rất nhiều

(Phòng khám Bình An : https://www.facebook.com/khamnhibinhan/ )
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các a chị vk e mới xinh e bé trai đc gần 3 tuần nhưng mấy hnay ở bắp đùi trong háng của bé bị mọc mụn nước màu hơi trắng sau đó tự vỡ vk e đã đun cây bấn tắm và lá đào dồi lá trè nhưng k khỏi vậy các a chị nào biết mách e với vì e cũng mới đc làm bố
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà tôi cũng mới sinh 15 ngày, sau khi sinh dc 5 ngày thì da bé phía trên trán và đầu xuất hiện bọng nước li ti và dạy đặc và cả nhưng nốt bọng nước to trong suốt nữa,ỏ nách và khuỷu tay nỗi những mẫn to nước màu vàng,tôi đã mua xanhmetylen bôi nhưng thấy bệnh vẫn không giảm,nhỏ những nốt nào vỡ thì khô,nhưng vẫn nỗi lan xung quyanh nhiều hơn,bây giờ nỗi khắp người ,các anh chị đã ai có cháu bị như vậy chưa,xin chia sẽ giúp cách điều trị với ạ,cháu vẫn ăn ngủ bt,
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
');