• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Bé sơ sinh bị nổi mụn nước

Đến trả lời mới nhất
  • 11 Lượt chia sẻ
  • 46K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vợ tôi vừa mới sinh con trai được 18 ngày mấy hôm nay cô ấy nói cho tôi biết là con trai tôi bị nổi các bọc nước ở hai cánh tay, sau đó các bọc nước này vỡ đi và làm tróc da của cháu kèm theo hiện tượng con tôi bị sốt nhẹ. Nhưng điều đáng ngại là hiện tượng đó lại có xu hướng lan dần ra xung quanh. Bọn tôi rất lo lắng không biết là con bị làm sao. Bạn nào có ý kiến gì, xin làm ơn chỉ giúp với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bé đi tiểu có các hạt màu nâu

Con nhà mình 26 tháng, gần đây thỉnh thoảng cháu đi tiểu có ra các hạt màu nâu, nhỏ, đều, thuôn...

• Bé sơ sinh bị nổi mụn

Bé nhà mình mới được 2 tháng 20 ngày, cháu bị nổi mụn như mụn bọc của người lớn vậy, nổi rất nhiều ở đầu và cằm. Anh chị nào có kinh nghiệm về việc này chỉ em với, thấy con bị vậy xót quá, mình đã tắm cho con bằng lá kinh giới, lá khổ qua mà không giảm. Thanks!

• Bé sơ sinh bị nổi mụn ?

Các chị ơi, bé nhà em được 26 ngày tuổi, mấy ngày nay mặt bé bị nổi nhiều mụn đỏ, có cả mụn mủ nữa. Em đã tham khảo topic Lác sữa và thấy bé không phải bị lác sữa. Em đã thử pha nước ấm với vài giọt Lactaxit (loại tắm cho trẻ sơ sinh) rồi lau mặt cho bé ngày 2 lần nhưng vẫn không đỡ. Có chị nào...

• Kem đánh răng P/S tím mới ra có ngừa sâu răng thiệt không?

P/S Deep Purple có thật sự ngừa sâu răng không các mẹ? Lúc mình khoảng 20 tuổi, mình từng bị sâu...

• Cảnh giác với loại virus mới

Mình có đứa cháu họ tuần trước vừa phải cấp cứu ở bv Bạch Mai vì nhiễm một loại virut máu. Biểu...

• 3,809 Bài viết

• 6,445 Được cảm ơn

Theo minh biet, viec be so sinh noi mun nuoc cung la binh thuong thoi. Mun la do hormone cua co the me truyen vao trong nguoi be gay ra. Trong vong 2 thang mun nay se tu bien mat. Mun co the noi tren mat, tren tay, nguc, tham chi toan than. Be gai co the bi tiet sua, ra chat nhay o co quan sinh duc nua. Anh chi dung lo lang qua. Quan trong nhat la phai giu ve sinh, tranh khong lam vo nhung mun nay ra. Thuong thi mun nay khong lam be ngua ngay kho chiu hay sot gi het. Sua me cung co the giup nhung mun nay som bien mat. Neu anh chi thay be sot thi nen dua di kham BS ngay. Be so sinh khong nen sot. Tuy nhien, anh chi cung nen lam quen voi than nhiet hoi cao cua be. Co nhung be nhiet do binh thuong den 37,6oC ay (be nha minh thuong xuyen tu 37,2-37,4oC) nen neu be co hoi am am hon mot chut(do thoi tiet nong buc, be van dong nhieu, be khoc...) thi cung khong co gi dang lo ca.

Chuc anh chi va be khoe.
    Success is a journey, not a destination.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kiki
    Theo minh biet, viec be so sinh noi mun nuoc cung la binh thuong thoi. Mun la do hormone cua co the me truyen vao trong nguoi be gay ra. Trong vong 2 thang mun nay se tu bien mat. Mun co the noi tren mat, tren tay, nguc, tham chi toan than. Be gai co the bi tiet sua, ra chat nhay o co quan sinh duc nua. Anh chi dung lo lang qua. Quan trong nhat la phai giu ve sinh, tranh khong lam vo nhung mun nay ra. Thuong thi mun nay khong lam be ngua ngay kho chiu hay sot gi het. Sua me cung co the giup nhung mun nay som bien mat. Neu anh chi thay be sot thi nen dua di kham BS ngay. Be so sinh khong nen sot. Tuy nhien, anh chi cung nen lam quen voi than nhiet hoi cao cua be. Co nhung be nhiet do binh thuong den 37,6oC ay (be nha minh thuong xuyen tu 37,2-37,4oC) nen neu be co hoi am am hon mot chut(do thoi tiet nong buc, be van dong nhieu, be khoc...) thi cung khong co gi dang lo ca.

Chuc anh chi va be khoe.
    Cám ơn anh chị, ngày mai tôi sẽ đưa cháu đi khám ở bệnh viện. Lần đầu làm bố mẹ chúng tôi chưa có nhiều kinh nghiệm, hi vọng sẽ được anh chị và các bạn giúp đỡ nhiều.

Tôi đã đến thăm trang Web của bé Kiki, bây giờ các bạn hãy bấm chuột vào địa chỉ sau thử xem nhé:
    www.kikivn.tk
    Chúc các bạn và KIKI khỏe.
    • 118 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Anh Dung à, theo kinh nghiệm của tôi thì anh thử tắm cho cháu bằng nước chè thử xem. mua lá chè xanh hoặc dùng chè mạn thưòng uống cũng đưọc đun lên đặc dặc một chút rồi tắm hàng ngày cho bé. Bé Chích Bông nhà tôi khi mới sinh cũng có mụn nhưng ít thôi, tôi cũng tắm cho cháu như vậy chỉ ba hôm là hết. Bây giò thì Bé Chích bông thường tắm bằng lá kinh giới. Cũng mát và sạch lắm. Anh Chị thử xem nhé.
    Chúc bé mau khỏi.
    Me Chich Bong
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ha Minh Hue
    Anh Dung à, theo kinh nghiệm của tôi thì anh thử tắm cho cháu bằng nước chè thử xem. mua lá chè xanh hoặc dùng chè mạn thưòng uống cũng đưọc đun lên đặc dặc một chút rồi tắm hàng ngày cho bé. Bé Chích Bông nhà tôi khi mới sinh cũng có mụn nhưng ít thôi, tôi cũng tắm cho cháu như vậy chỉ ba hôm là hết. Bây giò thì Bé Chích bông thường tắm bằng lá kinh giới. Cũng mát và sạch lắm. Anh Chị thử xem nhé.
    Chúc bé mau khỏi.
    Cám ơn bạn nhiêu lắm, hôm nay chúng tôi đưa cháu đi khám và Bác sỹ nói cháu bị Viêm da sơ sinh, trong đơn thuốc Bác sỹ cũng nói là chúng tôi nên tắm cho bé bằng lá chè xanh, thật ra thì em gái tôi cũng bảo nên tắm cho cháu bằng lá chè xanh nhưng tôi không để ý lắm với lại ở chỗ tôi mua lá chè cũng hơi khó. Bây giờ thì tôi biết tại sao và phải làm như thế nào. Kinh nghiệm của các bạn thật đáng quý, chúng tôi hi vọng sẽ được các bạn chia sẻ nhiều hơn nữa. Cám ơn nhiều.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con tôi mới sinh hơn 1 tuần, hiện nay trên hai thái dương cháu có những mụn nhỏ nhỏ, trắng trắng như mụn nước. Không biết là cái gì. Có người bảo đó là kê không biết có đúng không và cách chữa trị, các bà mẹ nào có biết cách chỉ cho tôi với
    • 388 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Bé nhà mình mới sinh được 25 ngày, hôm qua cháu cũng mới bị nổi các mụn nước nhỏ li ti màu đỏ trên má, hôm nay thì nhiều hơn, có thêm cả ở trên trán và mũi. Không biết phải làm thế nào đây? Các mẹ có kinh nghiệm về vấn đề này chỉ giúp cho mẹ cháu với. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    BinKem
    • 52 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà tui mới sinh ra cũng bị mụn nước như vậy ,cả ở trán ,thái dương nữa nhưng dó là hiện tượng bình thường thôi nên các mẹ không phải lo lắng dâu.Khoảng 1 hoặc 2 tháng sau là hết thôi.Cũng có khi là các mẹ bọc bé nhiều quá chăng nên bé nóng quá.?không nên lo lắng nhiều về những mụn này dâu vì em bé nhà tui giờ có sao dâu.Chúc các bé hay ăn chóng nhớn!
    • 388 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn, nhưng mà trông thương và tội lắm, hôm nay còn mọc cả trên mí mắt nữa, mà các nốt cũ thì chưa thấy lặn đi chút nào mà trông nó bì bì, dày dày hơn. Khi ngủ thì trông có vẻ đỡ đỏ, chỉ là những nốt li ti, nhưng khi thức, bé hoạt động, hoặc dướn thì các nốt có vẻ đỏ hơn. Ko biết có phải như vậy ko nhỉ?
    BinKem
    • 9,369 Bài viết

• 1,906 Được cảm ơn

Nếu là mụn sữa thì cứ kệ nó các bố, các mẹ à, có bé 3 -4 tháng mới hết ấy. Các bố các mẹ cũng đừng ủ ấm cho con quá, có thể tắm cho bé bằng nước chè tươi (cái này có nhiều người bảo mình là làm cho da bé bị xạm), lá kinh giới, mướp đắng rất tốt cho da của bé, đặc biệt là vào mùa hè. Còn nếu bị vỡ, chảy nước kèm sốt nhẹ thì là bị viêm da. Bé hàng xóm nhà mình cũng bị vậy, bà nội bảo là kê rồi mua lá kê về tắm, kết quả làm bé bị viêm da luôn .
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình buồn lắm các bạn ơi!

Conmình hơn 1 tháng cũng nổi trên cánh tay và tay 2-3 mụn nước, bình thường chắc mình cũng không quá lo đâu vì sau 2-3 ngày các mụn sẽ tự lặn ....

Nhưng ... bố mình, bà nội mình .. ( và bậc trênnữa) có 1 nước da không đẹp, nó hoa hoa lên, và giờ đến phiên đời con mình thì mình lo quá khôngbiết con có bị không, theo như ông bà kể lại thì những mụn nước đó là biẻuhiện đầu tiên trước khi có làn da như thế. Thương cho thế hệ sau mình muốn có 1 biện pháp gì đó để ngăn lại ......Đi hỏi bác sĩ ( từ lúc mấy chị em mình), nhưng BS nhìn coi qua rồi kiu là sắc tố da nên không ai nói gì hết.

Theo các bạn thì phải làm sao?
    Mình cám ơn các bạn nhiều nhé!
    • 563 Bài viết

• 724 Được cảm ơn

Giúp mình với , mình mới sinh bé đc 2 tuần. Ko hiểu sao da bé ở hai bên cánh tay nổi lên những mụn nước, mới đầu đỏ đỏ và nước màu trong sau đó nó chín dần, to hơn một tí và có màu hơi ngà ngà vàng. Bé không sốt không khóc gì cả, vẫn ăn uống bt nhưng nhìn tội lắm, sợ sợ nữa vì nó dày đặc ra.

Các mẹ kinh nghiệm giúp mình sớm nhé .
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình mới sinh 1 tuần cũng bị nỗi mụn nước trên trán.Thời tiết nóng nực quá nên để đến 10 ngày tuổi mình mới dám mua lá trà nấu tắm cho bè vì hiện giờ vẫn chưa rụng rốn.
    Blog cá nhân: www.hoabanglang.tk
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Rose18908 ơi, con mình hiện tại cũng 2 tuần và có hiện tượng như con bạn, y chang con của bạn lúc đó luôn, nhwng bé bị ở cổ và sau tai, Mẹ Rose truyền kinh nghiệm giúp mình nha.

Cám ơn Mẹ Rose.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rose18908 Xem bài viết
    Giúp mình với , mình mới sinh bé đc 2 tuần. Ko hiểu sao da bé ở hai bên cánh tay nổi lên những mụn nước, mới đầu đỏ đỏ và nước màu trong sau đó nó chín dần, to hơn một tí và có màu hơi ngà ngà vàng. Bé không sốt không khóc gì cả, vẫn ăn uống bt nhưng nhìn tội lắm, sợ sợ nữa vì nó dày đặc ra.

Các mẹ kinh nghiệm giúp mình sớm nhé .
    Mẹ Rose18908 ơi, con mình hiện tại cũng 2 tuần và có hiện tượng như con bạn, y chang con của bạn lúc đó luôn, nhwng bé bị ở cổ và sau tai, Mẹ Rose truyền kinh nghiệm giúp mình nha.

Cám ơn Mẹ Rose.
    • 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé nhà mình 2 tuần tuổi, cũng có mụn nước mọc lấp tấm ở trán và đầu, một vài mụn trên cổ. Có một số mụn to hơn màu trắng dạng như mủ.

Cô tắm bé mách nước dùng kem Gentrisone để bôi lên những mụn này. Nhưng mình search thấy đây là thuốc dành cho người lớn!!?

Vậy mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ với bố cháu nhé

PS: Mình đã đọc kinh nghiệm ở cùng bài là tắm nước chè xanh. Muốn tham khảo thêm.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhiều bé cũng bị như vậy đó, 2 bạn không nên lo lắng quá, giữ gìn vệ sinh cho con là được!
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em xin chia sẻ tí ạ. bé nhà em hai cánh tay cùng vùng cổ lên đầy những mụn nước trắng trắng(bác sĩ nói là mủ đấy ạ). 13 ngày e hốt hoảng bế con đi khám, bác sĩ bảo là viêm da sơ sinh, cho kháng sinh Hapenxin 250 cũng thuốc xanhtylen về bôi, bác sĩ cũng bảo là về tắm bằng sài đất tươi nấu đặc một chút cho con. em về cũng cho con uống kháng sinh nhưng chỉ hết hai gói là e dừng vì ko muốn con dùng kháng sinh quá sớm,mà bé chỉ bị nổi mụn, có vẻ ngứa ngáy khó chịu chứ ko sốt. còn thuốc bôi e dùng Bepanthen nhé, em có đọc kinh nghiệm các chị trong diễn đàn nói thuốc này khá lành, còn dùng được khi bị hăm tã nữa. bé nhà em hôm nay mới được 18 ngày tuổi, những vết mụn đấy vỡ hết rồi, da bé bong ra, đỏ au. nhìn thương con lắm. nhưng có vẻ khá hơn rồi ạ. Nếu tình trạng tồi tệ quá, các bác tốt nhất là nên cho bé đi khám ạ. Vì trẻ sơ sinh mà mình lại ko có kinh nghiệm. Như em này, lúc nào cũng trong tình trạng hoang mang, nuôi con thơ, mỗi ngày lo một thứ. Xì trét lắm ạ
    • 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé Nấm nhà mình hiện tại đã gần như sạch hoàn toàn mụn này.
    Cách điều trị:
    - Bôi một lớp mỏng Gentri-sone lên mụn, sau đó quệt nhẹ một lớp Xanh Metylen lên. (1)
    - Tắm lá sài đất hàng ngày. (2)

(1) điều trị khoảng 15 ngày. Còn tắm lá sài đất đến bây giờ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thehetre Xem bài viết
    Bé Nấm nhà mình hiện tại đã gần như sạch hoàn toàn mụn này.
    Cách điều trị:
    - Bôi một lớp mỏng Gentri-sone lên mụn, sau đó quệt nhẹ một lớp Xanh Metylen lên. (1)
    - Tắm lá sài đất hàng ngày. (2)

(1) điều trị khoảng 15 ngày. Còn tắm lá sài đất đến bây giờ
    Bé nhà mình cũng bị nổi mụn nước trên mặ và trên mí mắt. Nhưng mình chưa dám dùng Gentrisone vì ra hiệu thuốc thấy bảo thuốc này không dùng đc cho trẻ sơ sinh. Không biết bé nhà bạn được mấy tháng thì bạn cho dùng thuốc này?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2