Bệnh trẻ em

Bé sơ sinh bị nổi mụn li ti ở mặt (mụn sữa)

Đến trả lời mới nhất
  • 15 Lượt chia sẻ
  • 130K Lượt đọc
  • 191 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• 342 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Cac me oi,

be Leah nha em moi 3 tuan tuoi thoi ma mun trung ca nhieu lam, cac mun nho li ti day mat, em dem khong duoi 20 cai, em phai lam sao day, giup em voi, co phai sua em nong' qua' khong???
    HIEN (Singapore)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,153 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Ôi, mụn trứng cá là sao hả Hiền? Nếu em bé sinh ra đã có những mụn trắng lấm tấm, thường nằm nhiều ở vùng mũi thì là mụn sữa đấy, vài tháng sẽ tự lặn mất thôi. Còn nếu sau đó mới nổi những mụn đỏ tập trung thành đám thì có thể là rôm hoặc lác sữa ấy mà (nhưng em bé bú mẹ thì chắc chẳng có lác sữa đâu). Hiền đọc lại trong DĐ có nhiều bài nói về rôm sảy và lác sữa lắm.
    • 863 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Hiền ơi, kệ nó vài ngày sẽ tự hết các mụn sữa đó thôi. Trông Leah yêu quá đi mất!
    • 866 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các bé khi mới sinh bú mẹ cũng nhiều mụn sữa lắm. Hiền cố gắng ăn nhiều rau quả và đồ ăn mát vào. Đấy có thể cũng là do sữa mẹ nóng đấy. Yên tâm đi các mụn này sẽ tự lặn đi thôi.
    • 342 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

cac me oi,

me em cung noi la mun sua, sao ma tuan nay em be cua em khong len kg, hay la em khong du sua ha cac me, em be van bu deu va it khoc, chac la khong sao cac me nhi. em co an chan gio heo nau chao nhung cung tam tam thoi, chang nhieu may cac me a.

em
    HIEN (Singapore)
    • zoe
    • 10 năm
    • 2,884 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

Be nha minh luc 2 tuan tuoi co bi mun trung ca (mun trang lam tam va vung da xung quanh do) tren ma. Nguoi ta noi do la baby acne va khong do hormone nen khong nen lam gi chi cho vai thang.

Da ai da co kinh nghiem xin trao doi voi. Co phai keo dai vai thang khong ?? Co thuoc gi lam cho het nhanh hon, vi be nha minh hay gai tay tren mat.

Cam on nhieu.
    it's all because of you ... :Angel:
    • 342 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

zoe oi,

em be nha minh hoi 3 tuan tuoi cung mun day mat luon, bay gio duoc 5 tuan tuoi roi cung mun nhieu lam, me minh bao la mun sua, sau thang thu 3 se tu het, khong viec gi phai lo lang, nhung nhin con mat day mun minh cung dung ngoi khong yen, cac me nao co kinh nghiem ve vu nay thi giup voi
    HIEN (Singapore)
    • 97 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Dung la chang viec gi phai lo ca. Ngay truoc mat be nha minh cung noi day mun nho li ti tren mat. Minh da lo va so lam anh huong toi da cua be sau nay. Da mat cua be minh gio van tot, ko anh huong gi cua cua nhung mut mun do ca. Noi chung thi dung nen lo lang qua, no tu den roi no se tu di thoi.
    Duyen My ( OH-USA )
    • zoe
    • 10 năm
    • 2,884 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

Minh nghe noi la o nha moi nguoi dun nuoc tam voi qua muop dang se lam tan mun. Minh dang o Phap, bac si bao boi kem Cicalfate cua hang Avene. Minh thay cung do di nhieu. Tuy nhien, boi kem hay khong thi 3 thang sau cung het thi phai.
    tam biet
    -thao
    • 822 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LE THI THU HIEN
    Cac me oi,

be Leah nha em moi 3 tuan tuoi thoi ma mun trung ca nhieu lam, cac mun nho li ti day mat, em dem khong duoi 20 cai, em phai lam sao day, giup em voi, co phai sua em nong' qua' khong???
    Bé nhà mình lúc 2-3 tuần tuổi cũng bị tình trạng này, cô hộ lý tắm bé bằng nước muối sinh lý trong vòng 2-3 ngày thì mụn không còn nữa. Sau đó thỉnh thoảng mình tắm cho bé bằng nước chè xanh cũng ngăn ngừa được chứng này, nhưng bạn nên đưa bé đi khám vì có thể mỗi bé sẽ có những cách điều trị khác nhau.
    • 116 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Chao cac chi,

Cun nha em duoc 17 ngay, tu nhien noi rat nhieu mun giong nhu mun sua o hai ben ma, not co mau do nua. em rat lo, khong biet tai sao be nha em lai co nhieu mun sua den the!

Lieu co van de gi nguy hiem khong? Cac chi tu van giup em voi?

Cam on moi nguoi nhieu!
    • 924 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Bill nhà mình hai hôm nay cũng bị nổi mụn như vậy, ngày đầu tiên chỉ có mấy chấm bên trái mà hôm nay đã đầy trán. Mụn không đỏ nhưng mình cũng lo lắng lắm. Cô NHS tắm bé bảo là mụn sữa, đừng lo, sẽ tự khỏi, nhưng mình thấy tội con quá !
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi All.
    Con tôi hiện nay đc hơn một tháng nhưng trước đó nửa tháng thì cháu có xuất hiện những nốt mụn nhỏ đầu trắng li ti trên hai má. mọi người nói đó là mụn sữa. nhưng cho đến bây giờ thì ko những nó ko mất đi mà còn nổi nhiều hơn và còn sần lên nữa. tôi sợ sau này sẽ thành mụn ruồi hoặc các đốn đen
    ai đã gặp trường hợp này rồi thì xin mách cách chữa hộ, có thể dùng thuốc Blusina hay các thuốc khác bôi dc ko?
    Thank!
    • 406 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BO_CU_MAN Xem bài viết
    Hi All.
    Con tôi hiện nay đc hơn một tháng nhưng trước đó nửa tháng thì cháu có xuất hiện những nốt mụn nhỏ đầu trắng li ti trên hai má. mọi người nói đó là mụn sữa. nhưng cho đến bây giờ thì ko những nó ko mất đi mà còn nổi nhiều hơn và còn sần lên nữa. tôi sợ sau này sẽ thành mụn ruồi hoặc các đốn đen
    ai đã gặp trường hợp này rồi thì xin mách cách chữa hộ, có thể dùng thuốc Blusina hay các thuốc khác bôi dc ko?
    Thank!
    Ko sao đâu BO_CU_MAN a,Tự nó sẽ hết thôi mà nhưng nếu lâu mà ko khỏi thì có thể bôi thuốcFlucinar của POLAND một lớp thật mỏng,hai ngày sẽ hết ngay nhưng nhớ đừng lạm dụng thuốc nhiều và tránh cho con vào mắt.nên bôi lúc con ngủ.Chúc bé khỏe .
    • 96 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BO_CU_MAN Xem bài viết
    Hi All.
    Thank!
    Trước tiên gia đình phải cho bé đi khám để có kết luận của Bác Sĩ chứ ???????
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con em cũng bị như vậy ,bà ngoại cũng bảo bôi thuốc Flucinar,hôm sau khỏi luôn,nhưng gia đình cẩn thận thì nên cho bé đi khám.
    • 720 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Con trai mình gần đây xuất hiện nhiều mụn li ti đầu trắng giống kiểu trứng cá nhưng ko có nhân ở 2 bên má. Có mẹ nào đã kinh qua vấn đề này cho mình ít kinh nghiệm. Có cần đưa bé đi khám da liễu ko hay nên bôi thuốc gì thì đỡ. Cảm ơn các mẹ.
    • 192 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi contraithuongyeucuame Xem bài viết
    Con trai mình gần đây xuất hiện nhiều mụn li ti đầu trắng giống kiểu trứng cá nhưng ko có nhân ở 2 bên má. Có mẹ nào đã kinh qua vấn đề này cho mình ít kinh nghiệm. Có cần đưa bé đi khám da liễu ko hay nên bôi thuốc gì thì đỡ. Cảm ơn các mẹ.
    Bé được bao nhiêu tháng rồi? Thường như thế là mụn sữa. Hồi nhỏ bé nhà mình cũng bị như vậy. Bôi Euvrax thì hết. Bạn thử xem sao.
    • 720 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babymoon Xem bài viết
    Bé được bao nhiêu tháng rồi? Thường như thế là mụn sữa. Hồi nhỏ bé nhà mình cũng bị như vậy. Bôi Euvrax thì hết. Bạn thử xem sao.
    Bé nhà mình được 14 tháng rồi. Thuốc này cứ mua ở hiệu thuốc là được hả mẹ nó?
    • 192 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi contraithuongyeucuame Xem bài viết
    Bé nhà mình được 14 tháng rồi. Thuốc này cứ mua ở hiệu thuốc là được hả mẹ nó?
    Mẹ cứ thử mua bôi cho con xem sao. Trước đây nó có loại Clorocid H cũng tốt lắm nhưng giờ hết visa nên ko còn nữa. Bôi lớp thật mỏng thôi mẹ nhé.