Bệnh trẻ em

Bé sơ sinh bị bong da môi

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 14.5K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cu Tít nhà em được 2 tháng rồi. Nhưng da môi cứ bị bong ra như người lớn bị nứt môi ấy. Không thấy bị đau nhưng nhìn thấy xót lắm. Cứ khoang 5 -7 ngày là bong một lần. Em đã cố gắng cho uống nhiều nước (Tất nhiên là pha sữa chứ không phải uống nước không) mà không thấy hết. Mong các mẹ giúp em với ạ.:Sad:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 141 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Bin nhà mình lúc 2 tháng cũng có hiện tượng này, vào wtt lúc đó các mẹ có con cũng bị như thế nhiều. Bé mút bình nhiều thì bị vậy mà, tự con sẽ hết thôi mẹ nó đừng quá lo.

:Rose: :Rose: :Rose: Mẹ yêu em bé Bin xíu xiu của mẹ:Kiss: :Kiss: :Kiss:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 66 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Cô hộ sinh tắm cho con mình cũng bảo vậy, tại bé mút mạnh quá nên bong da môi, ko vấn đề gì đâu
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mọi người,

Xin mọi người tư vấn dùm là bé mới được 1 tháng tuổi mà môi bị khô, phồng rộp hết cả lên là bị gì thế nhỉ? Bé bú sữa mẹ nên có phải do mẹ ăn kiêng quá bé bị nóng không? Hoặc là có cách nào trị hết liền không? Nấu nước trà xanh thoa lên môi có hết không?
    • 87 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bé nhà em giống hệt thế, môi cứ phồng lên, bong hết lớp này đến lớp khác, mẹ nào có bài thuốc chữa chứng này không mách em với.
    • 1,224 Bài viết

• 405 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghiluc Xem bài viết
    bé nhà em giống hệt thế, môi cứ phồng lên, bong hết lớp này đến lớp khác, mẹ nào có bài thuốc chữa chứng này không mách em với.
    Cu Bin nhà em cũng vậy, nhất là môi trên, bong hết lớp này đến lớp khác.:Sad:
    • 1,224 Bài viết

• 405 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghiluc Xem bài viết
    :Sigh:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mechuclinh; 05/01/2010 vào lúc 09:53 AM.
    • 2,414 Bài viết

• 2,013 Được cảm ơn

hồi 1-2 tháng bé nhà mình cũng hay bị lắm. Sinh hè nên nằm điều hòa khô nên môi cứ bong da. Đầu tiên là rộp lên rồi bong, trông cũng xót xa lắm nhưng chẳng biết làm sao. Đó là do thời tiết đó, trời hanh khô nên vậy, chuyển trời ẩm hơn là đỡ ngay, thêm nữa là do cơ địa. Bé quá nên ko bôi được gì đâu, lớn tầm trên 1t thì có loại son dưỡng cho trẻ em tốt lắm. Các mẹ cho con uống nhiều nước một chút, nếu bú mẹ thì mẹ nên uống nhiều nước cam.
    Con mình giờ hơn 3t rồi mà vẫn bị khô môi lắm, nút chảy máu kìa. Khắc phục bằng cách dưỡng môi sáng tối thôi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nancy76; 05/01/2010 vào lúc 12:45 PM.
    • 218 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

hôm trước đọc trong quyển sách nước ngoài, họ nói những bé bú mẹ, bú bình thường hay giộp môi do lực mút của bé thôi, không có gì đáng lo cả. Bé nhà mình mấy tháng đầu cũng bị thế.
    • 1,612 Bài viết

• 1,210 Được cảm ơn

chào các mẹ ,
    Bé nhà mình 3 tuồi rồi, dạo gần đây cứ hay bi bong da ở môi , bị như vậy đã hơn 1 tháng. tối nào mình cũng thoa Vaseline, bỏ 1 ngày là bị bong ngay, có khi nứt và chảy máu.
    mình cho bé đi khám bác sĩ thì họ cứ bảo là cho uống nước nhiều vào, nhưng mình cam đoan đó là bất thường. kô phải do uống ít nước đâu

Mẹ nào biết tình trạng vậy là thiếu chất gì thì cho mình tí thông tin với nhe. mình cám ơn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mẹbeBill; 11/03/2010 vào lúc 12:37 AM.
    May mắn không tự nhiên có, may mắn là do chính bản thân mình tạo ra.
    http://vn.360plus.yahoo.com/bich227/
    http://www.facebook.com/profile.php?id=1145652149
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chị ơi có phải chị cho bé ăn nhiều đồ nóng không?
    • 1,612 Bài viết

• 1,210 Được cảm ơn

Mình cũng lo bé bị nóng vì hay ăn socola , nên ở nhà hay nấu nước mát không đường cho Bill uống , ấy vậy mà vẫn phải dùng vaseline mỗi ngày.
    May mắn không tự nhiên có, may mắn là do chính bản thân mình tạo ra.
    http://vn.360plus.yahoo.com/bich227/
    http://www.facebook.com/profile.php?id=1145652149
    • 7,724 Bài viết

• 7,788 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹbeBill Xem bài viết
    chào các mẹ ,
    Bé nhà mình 3 tuồi rồi, dạo gần đây cứ hay bi bong da ở môi , bị như vậy đã hơn 1 tháng. tối nào mình cũng thoa Vaseline, bỏ 1 ngày là bị bong ngay, có khi nứt và chảy máu.
    mình cho bé đi khám bác sĩ thì họ cứ bảo là cho uống nước nhiều vào, nhưng mình cam đoan đó là bất thường. kô phải do uống ít nước đâu

Mẹ nào biết tình trạng vậy là thiếu chất gì thì cho mình tí thông tin với nhe. mình cám ơn.
    chị thử cải thiện tình hình bằng cho con ăn uống đồ mát , ăn rau nhiều hơn một chút, và uống nước lọc nhiều lên xem có cải thiện dc ko.
    Và cho uống thêm cả C..như cam, chanh đi
    Nếu ko thì hẵn đưa con đi khám chị ạ
    Cây xanh thì lá cũng xanh , Cha mẹ thiện nguyện để phúc cho Con