Bệnh trẻ em

Bé sợ hãi khi nghe âm thanh lớn

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.69K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 31 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Xuka nhà mình rất dễ bị giật mình, dù đang chơi hay không làm chuyện gì thì hễ có ai nói chuyện hơi lớn tiếng là cháu hốt hảng chạy vội vào lòng người lớn ngồi cạnh, mình lo quá, ko biết có phải do cháu bị yếu thần kinh ko? Giờ mình phải làm sao để khắc phục cho bé hết bị bệnh giật mình bây giờ? Có mẹ nào có kinh nghiệm xin chỉ mình với ( Lúc nhỏ cháu đang ngủ say mà hễ có xe đi ngang bóp còi lớn tiếng là bé giật mình liền, giờ lớn thì tình trạng đó đã hêt nhưng chỉ hay giật mình, hốt hoảng khi có ai nói chuyện lớn tiếng thôi)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 131 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Hichic...thương thế, bé nhà mình cũng thế đấy! Không biết làm thế nào để cho hết nhỉ? Mẹ Xuka nếu có vô tình thấy thì báo cho mình cùng nhé!

• 31 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metholau Xem bài viết
    Hichic...thương thế, bé nhà mình cũng thế đấy! Không biết làm thế nào để cho hết nhỉ? Mẹ Xuka nếu có vô tình thấy thì báo cho mình cùng nhé!
    OK. Vậy là con của bạn cũng bị như thế ah, Vậy mình cùng nhất trí là theo dõi cháu và các bài nào có nội dung về vấn đề này thì chúng ta cùng báo cho nhau hay nha.

• 148 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bé nhà em cũng vậy, đang ngủ mà có ai nói chuyện, nghe tiếng ho, hắt xì, tiếng xe là thức ngay, không biết phải làm sao, vì vậy mà bé ngủ là trong nhà ko ai dám đi tới đi lui, hay nói chuyện lớn tiếng cả.tội cho ba bé, có bệnh hay hắt xì, mỗi lần hắt xì là phải chạy ra thật xa, vậy mà bé cũng nghe mà tỉnh!
    "Mình tự hỏi liệu mẹ có nghe thấy tiếng thì thầm của trái tim mình?" ^_^

• 63 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình hồi bé (mới sinh đến khoảng 4-5 tháng) cũng bị thế đấy, chỉ cần mới túi nilong loạt soạt, hay ho cũng làm bé giật mình. Bây giờ bé đã 1 tuổi thì đỡ hơn nhiều rồi, nhưng mình để ý thì thấy như sau: nếu bé nhìn thấy vật phát ra tiếng động ví dụ như cho bé ngồi chơi trên xe, mà bấm còi hoặc cho bé ra đường nhìn xe chạy thì tiếng động đó bé ko sợ, nhưng mà nếu bé ko nhìn thấy thì tiếng xe máy mà ga nhiều, dồn dập thì bé sợ, lao đến bò vào lòng người lớn ngay. Ko biết các bé khác thế nào.

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không biết có ai gặp trường hợp như con tôi không?
    Cháu nhà tôi được 13 tháng. Bình thường cháu rất thích nghe nhạc nhưng đã vài lần, cháu sợ tới mức độ khóc ngằn ngặt và có vẻ rất sợ hãi khi nghe âm thanh lớn. VD: có 2 lần tới đám cưới, vì tới muộn nên vợ chồng tôi & cháu phải ngồi gần loa tại hội trường. Và cháu sợ tới mức phải bế cháu ra ngoài hẳn hội trường cháu mới nín. Tôi đang rất lo lắng cho cháu nên mong mọi người giúp đỡ.
    Thân.
    Biết con :LoveStruc::Rose::LoveStruc: bố sinh con từ lâu roài!

• 651 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Như vậy con bà rất thông minh.

Sổ bìa đen: BLCBPT

• 806 Bài viết

• 851 Được cảm ơn

Con nhà em cũng sợ tiếng động, từ bé, bây giờ 2 tuổi rồi, khi đang yên tĩnh, nghe tiếng con con thạch sùng kêu cũng lấm la lấm lét hỏi mẹ ơi tiếng gì thế, giặt quần áo thì cậu ý kêu: mẹ ơi đóng cửa vào, máy giặt kêu, rồi tự mò ra đóng rầm cửa vào. Em chỉ lo bé nhát quá...

• 833 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Bé con nhà mình (1 tuổi rưỡi) cũng sợ tiếng động lớn/bất ngờ/khác thường.

Điển hình là bé sợ tiếng máy khoan. Nhưng có lần khoan ngay trong nhà mình, con nhìn thấy là cái gì rồi mà vẫn sợ, mỗi lần khoan lại chạy ra ôm chặt lấy mẹ.

Có lần con đang xem TV 1 mình mà lại có đoạn nhạc khác thường trong TV cũng sợ, lại bỏ chạy vào buồng ôm chặt lấy mẹ.

Không biết như vậy có phải là bình thường không?

• 805 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Người lớn ngưỡng đau là 130dB, con nít nghe âm thanh 90dB là bé thấy đau tai rồi, màng nhĩ bé còn mỏng mà :Smiling:
    Mụ đầu rồi, chả biết ký gì nữa!:Sigh:

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2