Bệnh trẻ em

Bé nuốt kẹo cao su có sao ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 16.8K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1,738 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Hôm qua Tũn nhà em được mấy anh chị trẻ con hàng xóm đang chơi cùng cho 1 cái kẹo cao su, khuyến mại luôn cả bóc và cho vào miệng hộ, em chỉ thấy con bé 5 tuổi kêu lên "Cô ơi em nuốt kẹo cao su rồi", còn ông con em thì hớn hở khoe "Con ăn xong rồi"...
    Chắc ko sao đâu các mẹ nhỉ ???.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Thực phẩm an toàn cho bé vào mùa hè

Thời tiết nóng bức khiến trẻ em mệt mỏi và dễ mắc các loại bệnh, nhất là những trẻ nhỏ dưới 3 tuổi....

• Bé ngủ hay nằm sấp có sao ko????

Tôm nhà mình dạo trước ngủ hay vật vã lắm, cứ ngủ 1-1tiếng rưỡi là dậy khóc ré lên làm mẹ cứ phải bế đong đưa hoặc cho ti mới yên vị, lại ra nhiều mồ hôi đầu nhất là lúc nào gắt ngủ. Mình nghĩ là thiếi canxi nên cũng định đưa con đi khám nhưng trộm vía mấy đêm nay ko biết có phải do mát trời ko mà...

• Cho bé ăn dặm theo kiểu Nhật có được không?

Bé nhà em được 4.5 tháng, cân nặng 7.6kg đang bú sữa mẹ hoàn toàn, nhưng dạo gần đây sữa em ít đi...

• Bé nuốt kẹo cao su có sao k ạ?

Ôi mình lo quá, bé nhà mình vừa nuốt 2 viên kẹo cao su, không biết có sao k các mẹ. Mình sợ mai bé không đi ị được, chẳng dám nói cho bố cháu biết nữa. Thanks!

• Cảnh giác với loại virus mới

Mình có đứa cháu họ tuần trước vừa phải cấp cứu ở bv Bạch Mai vì nhiễm một loại virut máu. Biểu...

• 2,585 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuncoi
    Hôm qua Tũn nhà em được mấy anh chị trẻ con hàng xóm đang chơi cùng cho 1 cái kẹo cao su, khuyến mại luôn cả bóc và cho vào miệng hộ, em chỉ thấy con bé 5 tuổi kêu lên "Cô ơi em nuốt kẹo cao su rồi", còn ông con em thì hớn hở khoe "Con ăn xong rồi"...
    Chắc ko sao đâu các mẹ nhỉ ???.
    Không sao đâu chị ơi, thời gian sau nó ra đường "ấy" hết hà. Hồi xưa em còn bé nhớ có một lần nuốt kẹo, em sợ mà chả dám nói ba mẹ, thế là ráng uống nhiều nước cho nó trôi, và cứ sống từng ngày lo mình chết Nhưng cuối cùng chả sao hết
    Đừng lo chị nhé!
    • 1,738 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TiiZii
    Không sao đâu chị ơi, thời gian sau nó ra đường "ấy" hết hà. Hồi xưa em còn bé nhớ có một lần nuốt kẹo, em sợ mà chả dám nói ba mẹ, thế là ráng uống nhiều nước cho nó trôi, và cứ sống từng ngày lo mình chết Nhưng cuối cùng chả sao hết
    Đừng lo chị nhé!
    Mình cũng nghĩ là ko có vấn đề gì vì nếu có họ đã có khuyến cáo "Ko sử dụng cho trẻ ở tuổi cái gì cũng nuốt", nhưng cứ thấy lo lo.., vì Tũn còn nhỏ quá, ruột còn yếu, nhỡ thằng bé đầy bụng, ko tiêu, hay bị cao su dính ở khâu nào đấy.. thì chết.
    Hôm qua, bố đã phải đầu tư cho con trai 5 gói bim bim + 2 bịch sữa sau bữa ăn để con nhanh ị.. ra kẹo cao su :4:
    • 659 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

.........Hôm qua, bố đã phải đầu tư cho con trai 5 gói bim bim + 2 bịch sữa sau bữa ăn để con nhanh ị.. ra kẹo cao su :4:
    Bố Tũn hào phóng thế, những 5 gói bim bim cơ à, dẫu sao cũng mong là đạt mục đích của bố mẹ Tũn nhé, vỡ bụng với những chiêu của nhà này
    • 60 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Ui trời ơi, con bé nhà em cũng vừa nuốt kẹo cao su hôm chủ nhật. Bố nó thì lo ầm ĩ lên, cứ bắt em phải hỏi bác sỹ xem sao. Nhưng em cứ bảo để từ từ xem sao đã. Chiều chủ nhật con ị, bố bắt mẹ cầm thìa ngồi soi xem đã ra chưa. Bố thì đeo kính tay bịt mũi ngó ở trên. Khiếp quá, mà có thấy gì đâu. Hôm nay là ngày thứ 3 rồi. Chắc không sao đâu nhỉ.
    +
    • 1,738 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ cún lì
    Ui trời ơi, con bé nhà em cũng vừa nuốt kẹo cao su hôm chủ nhật. Bố nó thì lo ầm ĩ lên, cứ bắt em phải hỏi bác sỹ xem sao. Nhưng em cứ bảo để từ từ xem sao đã. Chiều chủ nhật con ị, bố bắt mẹ cầm thìa ngồi soi xem đã ra chưa. Bố thì đeo kính tay bịt mũi ngó ở trên. Khiếp quá, mà có thấy gì đâu. Hôm nay là ngày thứ 3 rồi. Chắc không sao đâu nhỉ.
    +
    Chắc là ko sao, con nhà tớ từ hôm đấy đến bây giờ vẫn ăn ngủ ị.. bình thường.. chỉ có điều là từ thứ 7 bị sốt và ho rát họng.. chắc do thời tiết!
    • 105 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình nghĩ là không sao đâu vì mình nhớ hồi thằng nhỏ nhà mình được 1.5 tuổi cũng nuốt một cái kẹo cao su, nhưng trộm vía không làm sao cả.
    • 94 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Do sơ ý, cháu đã nuốt kẹo cao su vào bụng.
    Sẽ có thể xẩy ra hậu quả gì?
    Cách xử lý như thế nào, có mẹ nào biết không, chỉ với !!!!!!!!!!!!!!
    • 1,738 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Mẹ Bon ơi, ở đây cũng giống thế này..
    • 94 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mẹ Bon ơi, ở đây cũng giống thế này..
    Cám ơn bạn, thế là tớ đỡ lo rồi.
    Cứ lo nó bị tắc ruột, ếch thế ko biết được, nhỉ?
    • 209 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, thằng cu 2 tuổi nhà em nuốt phải một ít kẹo cao su (khoảng bằng hạt đậu), liệu có nguy hiểm gì không?
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ cookie-kem đứng lo lắng quá. Không sao đâu. Chỉ sợ nhất là cháu nó nuốt vật cứng thui. Chứ nuốt kẹo cao su vào bụng sau đó cháu nó lại ị ra ngay mà.
    • 98 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

nuốt phải kẹo cao su là rất nguy hiểm dễ bi dính tắc ruột ở trẻ nhỏ
    • 65 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Con mình năm nay 6 tuổi, trong lúc nhai chewing-gum cháu sơ ý nuốt mất, mình có cho cháu uống nước lạnh ngay hy vọng làm cho chewing-gum cứng lại không dính vào ruột nhưng vẫn lo quá...2 hôm rồi chưa thấy cháu đi cầu...
    Không biết có mẹ thông thái nào có kinh nghiệm việc này tư vấn cho mình với.

Cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bé con của em 27 tháng tuổi chiều nay cũng vừa nhai và nuốt nguyên một hộp kẹo 20 viên chewing-gum lotte (mỗi viên bé bằng hạt đậu), bây giờ đi làm về mới nghe chị cháu kể lại. Em lo quá, không biết phải làm sao nữa! Bây giờ em phải xử lý như thế nào đây hả các mẹ?