Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Bệnh trẻ em

Bé nổi những nốt như muỗi chích

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15.3K Lượt đọc
  • 82 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• Trang 5/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 9
    • 288 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Cảm ơn bs.
    Mấy nốt trên người cu Ngỗng mấy hôm nay lại thấy lặn dần (không còn đỏ, thâm dần và mờ). Đây là lần đầu tiên bé bị như thế. Mấy nốt đấy có gây ngứa nhưng không nhiều ạ (vì thỉnh thoảng em mới thấy bé gãi).
    Em nghi bé bị dị ứng thời tiết. Mấy hôm bé nổi nốt đấy là mấy hôm trời nồm. 2, 3 hôm nay trời lại lạnh và hanh thì không thấy nổi nữa ạ, mà mấy nốt cũ cũng lặn đi.

• 3,484 Bài viết

• 1,741 Được cảm ơn

Các mẹ giúp em với ạ , cháu nhà em 2,5t.Đêm hôm thứ 5 cháu bị nổi nhưng vết ngứa giống như muỗi đốt ở lưng.Em sợ cháu bị sâu róm đốt nên lấy khăn mặt thấm nước ấm lau cho cháu thì sau đó cháu hết .Nhưng từ hôm đó tối nào cháu cũng bị nổi , mỗi chỗ 1 ít , nhưng cháu không bị sốt và ho đâu ạ.Mà cháu chỉ bị vào buổi đêm , có chiều qua thì cháu bị nổi lúc 5g , em lau nước ấm thì cháu hết , nhưng tối cháu vẫn bị nổi .Mọi người giúp em với ạ , em định đưa cháu đi bs nhưng ban ngày thì cháu không bị nổi mà đêm thì phải từ 10g trở đi ạ.
    Em lo quá nên nhờ các mẹ giúp em với .Khi nổi cháu bị ngứa và cứ gãi , em toàn phải xoa cho cháu.
    Nguyện ước..........sức khỏe.........mãi mãi.

• 619 Bài viết

• 981 Được cảm ơn

Bạn ơi, bạn nên cho cháu đi khám bác sỹ sớm đi nhé. Nếu cháu không sốt và nốt mẩn không có nhân thì có thể là bị dị ứng đấy vì dị ứng thì ngứa lắm, dị ứng thì cũng phải kiêng nước và gió. Nói chung mẹ cháu cho cháu đi khám đi để còn uống thuốc sớm, trẻ con bị ngứa thì khổ lắm.

• 315 Bài viết

• 3,508 Được cảm ơn

Cả nhà ơi cho em hỏi: Con em mấy hôm nay bị mẩn đỏ trên người các nốt như muỗi đốt. đầu tiên là cháu bé giờ tới cháu lớn. giường chiếu quần áo giặt sạch sẽ lại rồi mà vẫn bị bác bác ạ! Em đưa cháu đi khám bác sĩ da liễu thì bác cho: Emuvate và Begenderm bôi nhưng em thấy cháu vẫn bị mọc thêm còn các nốt cũ thì thu nhỏ lại. Ai biết về bệnh này và có địa chỉ nào tin cậy chỉ giúp em với !!! Xin cảm ơn cả nhà!
    "When learning to read is fun, children read"

• 673 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Mình nghĩ một là con bạn bị thuỷ đậu, nếu các nốt ở trên có mụn nước, hai là nhà bạn có nuôi chó mèo gì không, bé dễ bị con bọ mèo đốt, các nốt cũng giống như muỗi đốt nhưng rất ngứa, lại lâu lành nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 315 Bài viết

• 3,508 Được cảm ơn

bạn ơi! nốt như muỗi đốt í, nàh mình ko nuôi chó mèo nhưng nàh bác hàng xóm có nuôi mèo, thi thoảng bác giúp việc có bế cháu sang đó chơi và cháu lớn cũng sang đó. Nhưng nhà bác hàng xóm ko ai bị gì đâu cậu ơi ! Hay là chỉ trẻ em mới dễ bị bọ nhỉ ? chờ tin cậu!:Rose:

• 271 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Bé nhà mình hồi trước 1 tuổi hay bị dị ứng mỗi khi thời tiết thay đổi, nốt mẩn như muỗi đốt í. Không biết 2 bé nhà bạn có phải bị dị ứng không. Bạn bôi Hồ nước cho bé là lành nhất đấy. Emuvat hình như có chất Corcotin ( chắc mình viết sai sai rồi), không tốt đâu.
    Khi nào bị nhiều thì bôi kem aderma í, viện da liễu Nguyễn Khuyến kê cho con mình đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 315 Bài viết

• 3,508 Được cảm ơn

mẹ ủn ỉn ơi! Kem aderma chỉ bán ở chỗ Da liễu NKhuyến à mẹ nó hay các hiệu thuốc ? Mà loại đó có dùng cho trẻ 7 tháng ko cậu ? 2 đứa nàh mình bị đúng đợt ẩm ướt vừa rồi. Nhà mình đang có hồ nước hình như thànhphần là oxit Kẽm thì phải mà mình thấy để là chữa chàm í ko biết có bôi dc ko nhỉ ? HD mình với nhé !:Rose:

• 7 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

bị mẫn đỏ trên người nhưng có kèm theo các triệu chứng khác như nóng sốt gì ko vậy mẹ cunlinh? vậy đi da liễu bác sĩ bảo bệnh gì?

Tổn thương ở da theo như bạn mô tả có thể gặp trong một số bệnh như dị ứng, sốt phát ban… Thông thường các ban này tự hết sau một vài tuần nếu không có biến chứng gì nghiêm trọng, trừ một vài trường hợp phải điều trị. Do bạn chỉ mô tả tổn thương một cách chung chung nên cũng khó có thể khẳng định bé bị bệnh gì. Bạn nên cho bé đi khám tại khoa nhi hoặc bệnh viện Nhi thì càng tốt.

Trước mắt bạn nên vệ sinh sạch sẽ cơ thể cho bé, môi trường xung quanh thoáng mát, tránh bụi bặm hay tiếp xúc với chó mèo, và không nên đóng bỉm quá chật, nhiều lớp, hoặc liên tục đóng bỉm. Cũng nên lưu ý đến sữa tắm hay kem tắm của bé có thay đổi gì không, quần áo giặt có sạch và phơi thật khô không, môi trường xung quanh bé tiếp xúc hàng ngày có nguy cơ gì có thể gây dị ứng không… Nếu sau khoảng 3 - 5 ngày bé không thuyên giảm, hoặc khi thấy các ban nổi nhiều hơn, hoặc bé bị sốt bạn nên cho bé đi khám chuyên khoa về nhi.

(theo Bs Nguyễn Thế Uy)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hoangduydk; 17/03/2009 vào lúc 03:23 PM.

• 315 Bài viết

• 3,508 Được cảm ơn

cam on hoangduydk!
    Cháu đi khám họ bảo sẩn ngứa côn trùng cậu a! Nhung dung thuoc ko thay do. Luc dau thi chau thu 2 bi gio cả cháu đầu cũng bị và thêm cả bác giúp viec cung da bat dau. :Sad: Nhung not boi thuoc thi nho dan lai thanh 1 mun be mọng nuoc nho li ti o dau roi chau gãi thi siu dần rồi khoi. nhung lai co vai not khac moc len ui buon qua bạn a :Sad::Sad::Sad:có thông tin gi cho minh biet som voi nhe :Rose:.

• Trang 5/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 9