• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Bé nổi những nốt như muỗi chích

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 17.7K Lượt đọc
  • 82 Trả lời

• Trang 4/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
    • 513 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ở đó khám cho trẻ con được không mẹ nó nhỉ? em cứ lo lo vì chưa cho con đi khám các vấn đề này và ở ngoài bao giờ, hic:Sick:
    • 78 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Con e cũng bị,nhưng chỉ biết buổi đên bôi nước bọt của mẹ vào thôi..bửn tí k sao.hihi
    Khanh_Ljnh yêu!:Kiss::Kiss::Kiss:
    • 429 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, con em tự nhiên hôm nay lại nổi mẩn đỏ như kiểu nốt muỗi đốt dưới da, rất nhiều nốt ở hai lòng bàn chân. Em không biết con bị làm sao nữa. Híc, em lo quá! Có mẹ nào biết triệu chứng này là gì không chỉ cho em vơi! Hu hu, em sẽ theo dõi ngày mai nữa nếu không em phải cho con đi khám mất thôi.:Crying:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nguyenlanthier; 17/07/2009 vào lúc 10:18 PM.

• 847 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

Đề phòng bệnh tay chân miệng. Mong là k phải.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,187 Bài viết

• 1,208 Được cảm ơn

Có thể do dị ứng thức ăn, em có cho bé ăn món gì mới ko? đặc biệt là trứng ?? có bé dưới 1 tuổi dị ứng với trứng hoặc cá!? Em xem lại em có cho bé ăn gì món mới ko? Ko nữa mà 1,2 ngày ko thấy thì nên gọi hỏi Bs, hôm chị đưa Mây đi khám vì ói, Bs cũng cởi vớ ra kiểm ra chân xem có nổi ngứa hay gì gì không! Thêm gì nữa thì phải có Bs phán em ạ, :Sad: Chị cũng chỉ biết có thế
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 429 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Chị My ơi, em cũng đang nghi là Jade bị dị ứng thức ăn vì chiều qua bà ngoại bé cho ăn bột nấu với nước luộc trai. Em cũng không biết là hơn 6 tháng đã ăn được trai chưa chứ trứng, cá, tôm là Jade ăn hết rồi chị ạ. Em theo dõi từ hôm qua đến sáng nay thì thầy các nốt đỏ đấy đã lặn đi nhưng vẫn chưa hết hẳn. Em sẽ theo dõi nốt hôm nay, ngày mai nữa, nếu vẫn còn chắc em cho bé đi khám xem thế nào. Thanks chị nhé!

• 3,388 Bài viết

• 3,462 Được cảm ơn

Con mình bây giờ được 33 tháng. Cháu vốn nóng trong nên ngày hè hay bị nổi các nốt mẩn. Điều đáy là bình thường vì chỉ cần mình cho cháu vào nằm điều hòa mát là các nốt lặn hết và cháu lại ngủ ngon.

Khoảng 1 tuần nay trời mát nhưng cứ khi nào bắt đầu đi ngủ là cháu bị nối nhưng nốt tròn rất ngứa. Các nốt đấy nó tròn tròn như là nốt muối đốt. Đầu tiên là nó nhỏ nhỏ như mụn rôm sau thì to dần tròn tròn như muỗi đốt và cứ thế nó to lên khoảng bằng đầu ngón trỏ. Các nốt đấy rất ngứa, ko đỏ và mọc thành từng cụm khoảng 10 đến 20 nốt. Các nốt đấy chỉ nằm ở khoảng từ đầu gối lên tới thắt lưng.

Nhiều người bảo con mình bị dị ứng nhưng mà nghĩ mãi mình ko hiểu là con mình bị dị ứng cái gì. Các mẹ có ai có con bị như vậy ko? Chỉ cho mình cách chữa với. Mình cám ơn.
    • 2,100 Bài viết

• 1,679 Được cảm ơn

Bà cho Kid đi khám đi, có gì bác sỹ tư vấn cho.
    13/5 Cừu bắt đầu đi bộ đội

Cừu con: NB: 2,9kg; 1m: 5kg; 2m: 6kg; 3m: 6,5kg; 4m: 7,5kg; 5m: 8,5kg; 6m: 8kg + lẫy, 7m: 8.2kg + mọc răng, 8m: 8.2kg + ngồi + tập đi; 9m: 8,4kg 74cm + mọc răng thứ 4; 10m: 8,4kg, mọc răng thứ 5, tự vịn cũi dậy lần đi đc; 11m: 6 răng; 12m 7 răng + ngồi xổm, 13m: gọi rõ bà, chị Tú, Minh. Gọi bố chưa tròn tiếng và không nói được từ MẸ; 14m: 9,8kg, 8 răng, vân đang tập đi: 14m20d: Chập chững đi được một quãng dài; 15m gọi mẹ, vẫn 9,8kg; 18m: 10,2kg, 80cm; 21m20d: 10,6kg, 85cm ; 29m: 12kg,ẹ Trang ơ LoveStruc: 30m: 12.5kg, 87cm
    • 607 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CúnKid Xem bài viết
    Con mình bây giờ được 33 tháng. Cháu vốn nóng trong nên ngày hè hay bị nổi các nốt mẩn. Điều đáy là bình thường vì chỉ cần mình cho cháu vào nằm điều hòa mát là các nốt lặn hết và cháu lại ngủ ngon.

Khoảng 1 tuần nay trời mát nhưng cứ khi nào bắt đầu đi ngủ là cháu bị nối nhưng nốt tròn rất ngứa. Các nốt đấy nó tròn tròn như là nốt muối đốt. Đầu tiên là nó nhỏ nhỏ như mụn rôm sau thì to dần tròn tròn như muỗi đốt và cứ thế nó to lên khoảng bằng đầu ngón trỏ. Các nốt đấy rất ngứa, ko đỏ và mọc thành từng cụm khoảng 10 đến 20 nốt. Các nốt đấy chỉ nằm ở khoảng từ đầu gối lên tới thắt lưng.

Nhiều người bảo con mình bị dị ứng nhưng mà nghĩ mãi mình ko hiểu là con mình bị dị ứng cái gì. Các mẹ có ai có con bị như vậy ko? Chỉ cho mình cách chữa với. Mình cám ơn.
    Sao giống tớ thế.Tớ bị dị ứng thời tiết và do uống quá ít nước cơ thể không thải ra hết chất độc nên cả tuần nay bị như bé nhà mẹ Y_Y.Người lớn bị còn khó chịu,chắc bé khó chịu lắm,thương ghê
    • 277 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mẹ nó cho đi khám ở bs da liễu đi,bác sĩ tư vấn cho cụ thể. Vụ này mình không dám tham gia sợ mách sai thì lại khổ bé,mình cho mẹ nó địa chỉ bs mà con mình hay kham nhé,bsi Yến ở viện da liễu HN,PK riêng số 4 HOàng NGọc Phách,tel 0983233163,bs được cái nhiệt tình,nhẹ nhàng.
    • 4,363 Bài viết

• 4,949 Được cảm ơn

Dị ứng thời tiết bạn ạ. Bé nhà mình một dạo cũng bị như thế, người bé còn sưng mòng lên cơ. Đi khám da liễu bác sỹ kê thuốc nhưng mãi cũng chả khỏi, cứ khỏi thì lại bị lại, đợt này ko hiểu sao lại hết (trộm vía). Con bị di ứng khổ lắm, nó ngứa nên lúc nào cũng muốn gãi, đi ngủ cũng ko yên giấc vì ngứa quá.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha
    http://zaodich.com/forum/f2488/nang-...-nghi-1565206/

Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • 1,489 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Bé nhà mình thì có vết nhỏ ở tay. Đầu tiên mọc thành cụm khoảng chục mụn rôm nhỏ, sau đó sưng đỏ lên, con mình gãi toét cả ra. Mình bôi thuốc ngứa mãi mà chẳng khỏi hẳn, vì có khi tối nó trắng, sáng hôm sau lại đỏ rồi. Chán chẳng bôi gì nữa thì lại thấy khỏi dần. Bây h mình để ý cứ hôm nào trời nóng thif vết đó lại đỏ lên, nhưng không sưng, không chảy nước như hồi đầu nữa, mát trời lại hết:Sigh:
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con em mấy hôm nay cứ bị nổi mẩn các vết như muỗi đốt, lác đác ở mặt, tay ,chân. E không biết nguyên nhân làm sao và uống thuốc gì để triệt tân gốc, em chỉ cho bôi thuốc ngoài da, đỡ ngứa tạm thời thôi ạ. Các mẹ tư vấn giúp em với, em cám ơn nhiều
    • 211 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Hồi trước khi bé nhà mình được 11 tháng cũng bị bị tình trạng như vậy,mình cứ tưởng người giúp việc để cháu bị muỗi đốt.Nhưng vài ngày sau cháu bị sốt cao,vào bv mới biết cháu bị tay chân miệng.Bạn theo dõi kỷ các vết mẩn đó có bóng nước hay ko nhé,ban đầu nó đỏ đỏ chấm chấm như muỗi đốt,sau đó nó như có nước vậy ( quá trình này kéo dài khoảng 4-5v ngày),va cuối cùng là sốt cao
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hi,
    Em bé nhà mình cũng có hiện tượng gần giống như vậy. Nhưng hqua trán còn nóng cơ và sốt và những nốt đỏ thì mọc dầy hơn giống như rôm. Sáng nay thì k sốt nữa nhưng những vết đỏ vẫn còn. Mình cũng k biết bé bị bệnh gì, có mẹ nào biết mách mình cách sử lý nhé. Thanks các mẹ.
    • 92 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Các mẹ để ý quan trọng nhất là trong miệng bé nổi những hạt mầu trắng , mọng nước vì có bé bị tay chân miệng mà không sốt các mẹ ạ , nếu trong miệng có nốt thì đúng là bệnh rồi đấy, mẹ nên nhanh cho con di khám bác sĩ để hạn chế mức ảnh hưởng của bệnh .
    Nếu không phải là tay chân miệng thì mời các mẹ xem link của mẹ mèo con có thuốc 16+ chiết xuất thảo dược từ New Zealand chuyên chữa các bệnh về da , viêm da , mẩn ngứa , phát ban , nổi mụn của các bé .
    Mời các mẹ tham khảo nhé :
    Mắc bệnh ngứa vào mùa hè
    Thuốc này mình đang sử dụng cho cu nhà mình 4 tuổi rất tốt .
    Chúc các bé mau khỏi bệnh để luôn là nụ hoa xinh xắn đáng yêu của các bố các mẹ .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bekhoi; 16/06/2010 vào lúc 04:45 PM.
    • 1,059 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

híc con mình mới bị dị ứng nổi mề đay xong nên đọc tít đã nghĩ ngay đến dị ứng hehe
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi cứu em với. Bé Bi nhà em hôm trước bị nổi mẩn đỏ (như muỗi đốt) khắp 2 chân. Hôm nay các nốt mất dần đi đáng kể, chỉ còn mấy nốt ở cổ chân thui. em ko biết bé bị sao nữa, liệu có phải đi viện ko các mẹ ui. Em nghi bé bị Sởi. Bé nhà em mới 5m15 ngày
    • 467 Bài viết

• 847 Được cảm ơn

Mình cũng đang định lên đây hỏi các mẹ vấn đề này, con mình (4,5y) mấy hnay cũng bị mẩn các nốt như muỗi đốt ở hai chân (phía sau đầu gối gọi là gì nhỉ, cà dốt quá), rồi bị cả mảng lưng nữa, mình thì nghĩ do mấy hnay trời khô lạnh, con lại lười ăn hoa quả nen bị mẩn, nhưng vẫn lo đang định vác con đi khám nữa, có mẹ nào bit về trường hợp này trả lời giúp mình
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 640 Bài viết

• 1,338 Được cảm ơn

ngày bé cún nhà tớ cũng thỉnh thoảng bị như vậy. tớ cho uống mát gan, tiêu độc, chú ý vệ sinh 1 chút là đỡ ngay ấy mà. nhưng nếu tự điều trị từ 10 đến 15 ngày mà không đỡ tớ khuyên các mẹ cho con ra trung tâm da liễu khám cho yên tâm.
  • Trang 4/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5