Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Bệnh trẻ em

Bé nổi những nốt như muỗi chích

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15.3K Lượt đọc
  • 82 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các bác!
    Cún bông nhà em được 13 tháng rồi. Mấy hôm nay cháu bị nổi mẩn đỏ như bị muỗi đốt nhưng to hơn, có mọng nước ở chân, tay rồi lan cả lên người, mặt. Em đã mua kinh giới về đun nước tắm cho cháu nhưng không khỏi. Các bác có biết cháu bị làm sao không? Chữa cách nào cho hiệu quả nhất?
    Cảm ơn các bác nhiều!

• 1,851 Bài viết

• 986 Được cảm ơn

Mẹ cua Khanh,

Bé của bạn có thể bị thủy đậu (bỏng rạ).

Bạn dùng xanh metylen bôi cho cháu. Hơi "xấu" một chút nhưng lành, một loại bệnh nhiễm trùng da do siêu vi. (Có thể bé bị sốt nhẹ, có bé không).

Bạn đêm bôi xanh xong bận đồ cho con rộng rãi để bé dễ ngủ. Bé vẫn ăn chơi bình thường. Chúc con mau lành.

• 1,884 Bài viết

• 3,776 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me cua khanh Xem bài viết
    Chào các bác!
    Cún bông nhà em được 13 tháng rồi. Mấy hôm nay cháu bị nổi mẩn đỏ như bị muỗi đốt nhưng to hơn, có mọng nước ở chân, tay rồi lan cả lên người, mặt. Em đã mua kinh giới về đun nước tắm cho cháu nhưng không khỏi. Các bác có biết cháu bị làm sao không? Chữa cách nào cho hiệu quả nhất?
    Cảm ơn các bác nhiều!
    Bạn ơi,bạn thử đưa con đi khám đi,chứ mình không thể tự chuẩn đoán bệnh cho bé được đâu,như bạn tả có thể bé bị thủy đậu như mẹ Freida nói,nhưng cũng có thể là viêm da liên cầu,2 cách chữa khác nhau hoàn toàn.Hơn nữa phải tới bệnh viện để xem mức độ nặng nhẹ như thế nào còn truyền kháng sinh,để chạy vào trong hay biến chứng thì khổ con.Chúc bé mau khỏi bệnh:Rose:

• 2,547 Bài viết

• 2,476 Được cảm ơn

Me cua Khanh nên đưa con đến khoa Nhi Viện da liễu TW ở Phương mai khám nhé! Đây là nơi chữa bệnh ngoài da do nhiễm virus như thủy đậu (phỏng rạ), chân tay miệng, zona...hiệu quả nhất. Bạn nên cho cháu đi khám sớm để bệnh nhanh khỏi và ko có biến chứng.

• 3,470 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái và nhiều kinh nghiệm cho mình hỏi: (mình d8ã vào Mục Lục xem 1 số bệnh, nhưng k giống , đành mở topic mới ạ)
    Bé nhà mìnhh bị nổi mẩn đỏ, sau đó khoảng 1 g thì lặn, rồi lại nổi lên chổ khác, ở mặt và đùi, nhiều nhất là 2 bên đùi, khoảng 4 -5 đốm đỏ, (giống như muỗi đốt, nhưng k phải muỗi đốt ạ), k dày côm như dị ứng, sau đó lặn mất, nhưng lại nổi tiếp.
    mình k biết bé bị gì? vì nổi lên rồi lặn, nên mình chưa cho bé đi khám.
    mình muốn xin ý kiến các mẹ trước ạ,
    cảm ơn nhiều ạ
    Hãy giữ bình yên trong những gì mình đang có. Ba Mẹ yêu con gái thật nhiều.

• 64 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hình bé nhà bạn giống bé nhà mình quá!bé nhà mình cũng nổi đỏ như vậy.,mình cũng chưa cho bé đi khám.Bé nhà bạn đo mấy tháng rồi?xinh thế!

• Tho
    • 10 năm
    • 77 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BaMebeTam Xem bài viết
    Các mẹ thông thái và nhiều kinh nghiệm cho mình hỏi: (mình d8ã vào Mục Lục xem 1 số bệnh, nhưng k giống , đành mở topic mới ạ)
    Bé nhà mìnhh bị nổi mẩn đỏ, sau đó khoảng 1 g thì lặn, rồi lại nổi lên chổ khác, ở mặt và đùi, nhiều nhất là 2 bên đùi, khoảng 4 -5 đốm đỏ, (giống như muỗi đốt, nhưng k phải muỗi đốt ạ), k dày côm như dị ứng, sau đó lặn mất, nhưng lại nổi tiếp.
    mình k biết bé bị gì? vì nổi lên rồi lặn, nên mình chưa cho bé đi khám.
    mình muốn xin ý kiến các mẹ trước ạ,
    cảm ơn nhiều ạ
    Bé nhà mình cũng nổi giống vậy, có hỏi b.sĩ rồi, b.sĩ bảo la dị ứng bình thường thôi và chẳng thèm quan tâm, không có gì đáng lo đâu bạn ạ.

• 3,470 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

đúng rồi, bé bị dị ứng bình thường thôi, Bác sĩ Nhi Đồng Việt cho bé uống có xíu thuốc, k thấy nổi lên nữa.
    cám ơn các mẹ đã quan tâm nhé
    Hãy giữ bình yên trong những gì mình đang có. Ba Mẹ yêu con gái thật nhiều.

• 387 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Bé nhà mình cứ bị mẩn đỏ do dị ứng thì mình cứ cắt quả khế chua ra chà vào những vết đó , khoảng 15 - 20 phút sau thì lặn.

• 28 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Hic hic... mặt Tôm nhà em cũng bị nổi mẩn đỏ đầy tội quá Nhưng khi đến BV thì BS lại bảo chẳng sao. Các mẹ ơi giúp với. Sinh con lần đầ chả có kinh nghiệm gì. Đến là khổ

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9