Bệnh trẻ em

Bé nổi những nốt như muỗi chích

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 16.9K Lượt đọc
  • 82 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các bác!
    Cún bông nhà em được 13 tháng rồi. Mấy hôm nay cháu bị nổi mẩn đỏ như bị muỗi đốt nhưng to hơn, có mọng nước ở chân, tay rồi lan cả lên người, mặt. Em đã mua kinh giới về đun nước tắm cho cháu nhưng không khỏi. Các bác có biết cháu bị làm sao không? Chữa cách nào cho hiệu quả nhất?
    Cảm ơn các bác nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,841 Bài viết

• 983 Được cảm ơn

Mẹ cua Khanh,

Bé của bạn có thể bị thủy đậu (bỏng rạ).

Bạn dùng xanh metylen bôi cho cháu. Hơi "xấu" một chút nhưng lành, một loại bệnh nhiễm trùng da do siêu vi. (Có thể bé bị sốt nhẹ, có bé không).

Bạn đêm bôi xanh xong bận đồ cho con rộng rãi để bé dễ ngủ. Bé vẫn ăn chơi bình thường. Chúc con mau lành.
    • 1,882 Bài viết

• 3,778 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me cua khanh Xem bài viết
    Chào các bác!
    Cún bông nhà em được 13 tháng rồi. Mấy hôm nay cháu bị nổi mẩn đỏ như bị muỗi đốt nhưng to hơn, có mọng nước ở chân, tay rồi lan cả lên người, mặt. Em đã mua kinh giới về đun nước tắm cho cháu nhưng không khỏi. Các bác có biết cháu bị làm sao không? Chữa cách nào cho hiệu quả nhất?
    Cảm ơn các bác nhiều!
    Bạn ơi,bạn thử đưa con đi khám đi,chứ mình không thể tự chuẩn đoán bệnh cho bé được đâu,như bạn tả có thể bé bị thủy đậu như mẹ Freida nói,nhưng cũng có thể là viêm da liên cầu,2 cách chữa khác nhau hoàn toàn.Hơn nữa phải tới bệnh viện để xem mức độ nặng nhẹ như thế nào còn truyền kháng sinh,để chạy vào trong hay biến chứng thì khổ con.Chúc bé mau khỏi bệnh:Rose:
    • 2,572 Bài viết

• 2,478 Được cảm ơn

Me cua Khanh nên đưa con đến khoa Nhi Viện da liễu TW ở Phương mai khám nhé! Đây là nơi chữa bệnh ngoài da do nhiễm virus như thủy đậu (phỏng rạ), chân tay miệng, zona...hiệu quả nhất. Bạn nên cho cháu đi khám sớm để bệnh nhanh khỏi và ko có biến chứng.
    • 3,470 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái và nhiều kinh nghiệm cho mình hỏi: (mình d8ã vào Mục Lục xem 1 số bệnh, nhưng k giống , đành mở topic mới ạ)
    Bé nhà mìnhh bị nổi mẩn đỏ, sau đó khoảng 1 g thì lặn, rồi lại nổi lên chổ khác, ở mặt và đùi, nhiều nhất là 2 bên đùi, khoảng 4 -5 đốm đỏ, (giống như muỗi đốt, nhưng k phải muỗi đốt ạ), k dày côm như dị ứng, sau đó lặn mất, nhưng lại nổi tiếp.
    mình k biết bé bị gì? vì nổi lên rồi lặn, nên mình chưa cho bé đi khám.
    mình muốn xin ý kiến các mẹ trước ạ,
    cảm ơn nhiều ạ
    Hãy giữ bình yên trong những gì mình đang có. Ba Mẹ yêu con gái thật nhiều.
    • 65 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hình bé nhà bạn giống bé nhà mình quá!bé nhà mình cũng nổi đỏ như vậy.,mình cũng chưa cho bé đi khám.Bé nhà bạn đo mấy tháng rồi?xinh thế!
    • Tho
    • 10 năm
    • 77 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BaMebeTam Xem bài viết
    Các mẹ thông thái và nhiều kinh nghiệm cho mình hỏi: (mình d8ã vào Mục Lục xem 1 số bệnh, nhưng k giống , đành mở topic mới ạ)
    Bé nhà mìnhh bị nổi mẩn đỏ, sau đó khoảng 1 g thì lặn, rồi lại nổi lên chổ khác, ở mặt và đùi, nhiều nhất là 2 bên đùi, khoảng 4 -5 đốm đỏ, (giống như muỗi đốt, nhưng k phải muỗi đốt ạ), k dày côm như dị ứng, sau đó lặn mất, nhưng lại nổi tiếp.
    mình k biết bé bị gì? vì nổi lên rồi lặn, nên mình chưa cho bé đi khám.
    mình muốn xin ý kiến các mẹ trước ạ,
    cảm ơn nhiều ạ
    Bé nhà mình cũng nổi giống vậy, có hỏi b.sĩ rồi, b.sĩ bảo la dị ứng bình thường thôi và chẳng thèm quan tâm, không có gì đáng lo đâu bạn ạ.
    • 3,470 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

đúng rồi, bé bị dị ứng bình thường thôi, Bác sĩ Nhi Đồng Việt cho bé uống có xíu thuốc, k thấy nổi lên nữa.
    cám ơn các mẹ đã quan tâm nhé
    Hãy giữ bình yên trong những gì mình đang có. Ba Mẹ yêu con gái thật nhiều.
    • 387 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Bé nhà mình cứ bị mẩn đỏ do dị ứng thì mình cứ cắt quả khế chua ra chà vào những vết đó , khoảng 15 - 20 phút sau thì lặn.
    • 28 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Hic hic... mặt Tôm nhà em cũng bị nổi mẩn đỏ đầy tội quá Nhưng khi đến BV thì BS lại bảo chẳng sao. Các mẹ ơi giúp với. Sinh con lần đầ chả có kinh nghiệm gì. Đến là khổ
    • 71 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chiều hôm qua tự nhiên bé nhà em nổi những nốt như bị muỗi chích. Nổi một đám, mới nhìn cứ tưởng con mình bị mấy chục con muỗi chích. Xót xa quá vội lấy dầu bôi và xoa xoa cho con. Nửa tiếng sau các nốt í lặn mất. Đến tối lại thấy những nốt í nổi trên tay, lại bôi dầu, lại lăn. Đêm con ngủ thì thấy nổi ở bụng, và ngứa, thằng bé ngủ cứ phải xoa cho đỡ ngứa. Sáng ra thì lặn hết. KHông thấy con sốt hay gìgì, vẫn chơi và ănbình thường. Em hoang mang quá, đang định theo dỗi xem con mình co 1bị bệnh tay chân miệng không, nhưng nhìn các triệu chứng thì không thấy giống. Có mẹ nào gặp trường hợp như thế chưa, nói cho em biết với.
    • 151 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa Thạch Thảo Xem bài viết
    Chiều hôm qua tự nhiên bé nhà em nổi những nốt như bị muỗi chích. Nổi một đám, mới nhìn cứ tưởng con mình bị mấy chục con muỗi chích. Xót xa quá vội lấy dầu bôi và xoa xoa cho con. Nửa tiếng sau các nốt í lặn mất. Đến tối lại thấy những nốt í nổi trên tay, lại bôi dầu, lại lăn. Đêm con ngủ thì thấy nổi ở bụng, và ngứa, thằng bé ngủ cứ phải xoa cho đỡ ngứa. Sáng ra thì lặn hết. KHông thấy con sốt hay gìgì, vẫn chơi và ănbình thường. Em hoang mang quá, đang định theo dỗi xem con mình co 1bị bệnh tay chân miệng không, nhưng nhìn các triệu chứng thì không thấy giống. Có mẹ nào gặp trường hợp như thế chưa, nói cho em biết với.
    Bạn ơi,có thể con bạn bị dị ứng rồi .Giống cháu mình cũng hay bị thế, mỗi lần nổi những nốt to đùng ở lưng cơ .Đi khám bác sỹ bảo bị ứng,về uống thuốc clophenamin là khỏi .Tốt nhất là bạn cho con đi khám bác sỹ cho chắc chắn
    • 71 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ bigeye nhé, tối qua về thì lại không thấy con bị nổi nhữ cái nốt như vậy nữa. Vẫn chơi bình thường, không hiểu nữa mẹ bi ạ, để em theo dõi nốt hôm nay xem.
    • 1,202 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Cũng có thể mẹ cho bé ăn nhằm món gì gây dị ứng với cơ thể bé nên mới bị nổi lên như thế. Sau khi thức ăn trong cơ thể tiêu hết thì sẽ trỡ lại trạng thái bình thường.
    Thông thường khi cho bé ăn một loại thức ăn nào đó. mẹ nên để ý xem bé có bị dị ứng hay không? Nếu xác định đúng là loại thức ăn gây dị ứng thì không nên cho bé ăn hoặc chỉ ăn một chút xíu nếu là dị ứng nhẹ.
    • 66 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em hơn tuần nay chẳng hiểu sao mọc lên rất nhiều mụn ở ống chân. Trông giống như muỗi đốt đấy, em rất lo lắng vì bây giờ đang có dịch chân - tay - miệng. Có bác nào có em bé giống như bé nhà em không ? Xin các bác giúp em xem nên bôi thuốc gì cho bé !
    • 260 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Con em mấy hôm nay củng bị như vậy đấy, nhưng mà con em bị muỗi đốt rồi gãy nửa thành ra bị trầy xước mà nổi mục nước lên, em củng sợ cái vụ tay - chân - miệng lắm, nên mấy hôm nay toàn mặc quần dài cho con và vệ sinh tay chân sạch sẽ chứ củng ko biết bôi thuốc nào hết
    • 66 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình lo lắng quá, đi làm suốt ngày ko có thời gian bên bé nhiều. Bé đang trong thời gian tập bò nên không tránh khỏi việc vệ sinh thiếu sạch sẽ. Mà mấy hôm ở nhà toàn thấy bà nội bé bôi thuốc mỡ gì gì dấy. lo wa !
    • 260 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em củng ko biết bôi thuốc gì nửa, nhiều khi bé bị muỗi đốt đấy chị ơi rồi bé gãy và gần lành thì nó có mục như mụn nước vậy thôi, chắc ko sao đâu đừng lo lắng quá nhé
    • 66 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhìn các bác đưa ảnh của các bé lên em thích lắm nhưng không biết đưa lên bằng cách nào. Phiền các bác giúp em với !
    • 404 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dangthieulinh Xem bài viết
    Bé nhà em hơn tuần nay chẳng hiểu sao mọc lên rất nhiều mụn ở ống chân. Trông giống như muỗi đốt đấy, em rất lo lắng vì bây giờ đang có dịch chân - tay - miệng. Có bác nào có em bé giống như bé nhà em không ? Xin các bác giúp em xem nên bôi thuốc gì cho bé !
    Tuần rồi con mình cũng nổi ở chân, tay & người, những đốm đỏ, nhìn có lúc như muỗi cắn, có lúc giống nổi ban. Mình cũng lo lắm, sợ dịch tay chân miệng, gọi bác sĩ tới, bác sĩ nói nếu tay chân miệng , thì kiểm tra ở lòng bàn tay & bàn chân. Còn đây nó nổi ở bắp chân & tay thôi. Bác sĩ nói bị dị ứng thời tiết, nên tắm cho bé dung dịch lactasy, và cho uống thuốc, nhưng mình đã ko cho uống thuốc, chỉ tắm bằng lactasy thôi, và thấy bé bớt. Mẹ nó kiểm tra có giống bé nhà mình thì lấy lactasy tắm cho bé là bớt thôi
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5