Bệnh trẻ em

Bé nổi mẩn đỏ như phát ban nhưng không sốt. Nhờ các mẹ tư vấn...

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 40.1K Lượt đọc
  • 40 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 138 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

[B]:Sigh: Bé nhà mình tự nhiên nổi mẩn đỏ ở mặt, tay, chân và bụng nữa, nhưng bé không sốt cũng không quấy khóc gì. Mẹ không ăn gì lạ. Có mẹ nào biết bé bị sao không? Giúp mình với!! cảm ơn các mẹ nhiều :Rose:

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 515 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

chắc giống bé nhà mình nhưng mà cho uống thuốc dị ứng Ri gì đó thì hết nổi ngay

• 138 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinhinbeo Xem bài viết
    chắc giống bé nhà mình nhưng mà cho uống thuốc dị ứng Ri gì đó thì hết nổi ngay
    Thuốc Ri là thuốc gì mẹ nó nhỉ?

• 1,722 Bài viết

• 2,161 Được cảm ơn

Ơ thế à, bé nhà mình (5 tuổi) cũng bị, đang định google xem là bệnh gì, mình cũng không thấy con nói sốt hay ngứa gì nên cũng ko cho uống thuốc vì thuốc chống dị ứng rất độc.
    Hay là 1 dạng của sởi nhỉ

• 137 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hôm trước bé nhà mình cũng bị mẩn đỏ ở lưng và ngực, mình mua lá tắm và thuốc bôi chỗ bà lang Mỵ ở chợ Ngọc Hà tắm và bôi cho con đúng 1 lần là tối hết luôn. Mẹ nó thử xem thế nào.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 138 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

cảm ơn mẹ nó nhé! nhưng mình không ở HN. hic:Sigh:

• 204 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

mẹ nó cho bé đi khám xem, có khi là bị rubella đó, nhiều TH chỉ phát ban thôi mà không có triệu chứng khác

• 164 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thằng cháu mình cũng bị thế, đi khám bác sĩ nói bị vi rut gi ấy nhưng hình như cũng chỉ uống Vitamin C thôi bạn ạ, kiêng gió nước mấy ngày là khỏi.

• 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

giống con nhà em thế, 2 hôm nay bị phát ban đầy người, em hỏi mọi người nói có thể là bị rubela nhưng triệu chứng không điển hình, và cũng khuyên cho uống ceelin và uống nhiều nước, cho trẻ uống oresol thì càng tốt.

• 253 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

con gái mình cũng bị mẩn đỏ từ hôm kia, bác sỹ nhà mình bảo ko cần uống thuốc chỉ kiêng gió, nước và uống nhiều nước, nước hoa quả. hôm nay thấy cũng đỡ hơn rồi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5