Bệnh trẻ em

Bé nổi mẩn đỏ như phát ban nhưng không sốt. Nhờ các mẹ tư vấn...

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 57.4K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 138 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

[B]:Sigh: Bé nhà mình tự nhiên nổi mẩn đỏ ở mặt, tay, chân và bụng nữa, nhưng bé không sốt cũng không quấy khóc gì. Mẹ không ăn gì lạ. Có mẹ nào biết bé bị sao không? Giúp mình với!! cảm ơn các mẹ nhiều :Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 515 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

chắc giống bé nhà mình nhưng mà cho uống thuốc dị ứng Ri gì đó thì hết nổi ngay
    • 138 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinhinbeo Xem bài viết
    chắc giống bé nhà mình nhưng mà cho uống thuốc dị ứng Ri gì đó thì hết nổi ngay
    Thuốc Ri là thuốc gì mẹ nó nhỉ?
    • 1,746 Bài viết

• 2,268 Được cảm ơn

Ơ thế à, bé nhà mình (5 tuổi) cũng bị, đang định google xem là bệnh gì, mình cũng không thấy con nói sốt hay ngứa gì nên cũng ko cho uống thuốc vì thuốc chống dị ứng rất độc.
    Hay là 1 dạng của sởi nhỉ
    • 139 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hôm trước bé nhà mình cũng bị mẩn đỏ ở lưng và ngực, mình mua lá tắm và thuốc bôi chỗ bà lang Mỵ ở chợ Ngọc Hà tắm và bôi cho con đúng 1 lần là tối hết luôn. Mẹ nó thử xem thế nào.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 138 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

cảm ơn mẹ nó nhé! nhưng mình không ở HN. hic:Sigh:
    • 204 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

mẹ nó cho bé đi khám xem, có khi là bị rubella đó, nhiều TH chỉ phát ban thôi mà không có triệu chứng khác
    • 164 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thằng cháu mình cũng bị thế, đi khám bác sĩ nói bị vi rut gi ấy nhưng hình như cũng chỉ uống Vitamin C thôi bạn ạ, kiêng gió nước mấy ngày là khỏi.
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

giống con nhà em thế, 2 hôm nay bị phát ban đầy người, em hỏi mọi người nói có thể là bị rubela nhưng triệu chứng không điển hình, và cũng khuyên cho uống ceelin và uống nhiều nước, cho trẻ uống oresol thì càng tốt.
    • 253 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

con gái mình cũng bị mẩn đỏ từ hôm kia, bác sỹ nhà mình bảo ko cần uống thuốc chỉ kiêng gió, nước và uống nhiều nước, nước hoa quả. hôm nay thấy cũng đỡ hơn rồi
    • 92 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trời ơi, đọc tình hình con các Mẹ xong mình mới thấy ku con nhà mình triệu chứng giống hệt. Đi khám thì bác sỹ nói phỏng dạ, nhưng mình không tin nên mời bác sỹ đến nhà. Họ nói có thể do dị ứng, kê thuốc Phenergan (không biết viết có đúng không nữa) để bôi ngày 1-2 lần và uống vitamin C ceeline, sau hai ngày bôi thì lặn hết các nốt. Nhưng mình chỉ hơi e ngại là thuốc bôi này chống chỉ định cho trẻ dưới 2 tuổi, mà con mình mới có gần 12 tháng. Có mẹ nào biết về tác dụng phụ của thuôc bôi này cho mình biết với.
    • 1,353 Bài viết

• 3,312 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi winter80 Xem bài viết
    thằng cháu mình cũng bị thế, đi khám bác sĩ nói bị vi rut gi ấy nhưng hình như cũng chỉ uống Vitamin C thôi bạn ạ, kiêng gió nước mấy ngày là khỏi.
    Hôm trước bé nhà mình cũng bị như vậy . Chị lớn bị trước tiên, thấy nổi đỏ hết từ mặt xuống đến chân, không ngứa, không sốt . BS nói là bị virus, ĐANG CÓ DỊCH VIRUS LOẠI NÀY (vì bs làm trong Nhi đồng 1 nên chắc rõ cái dịch này) . Không uống thuốc gì hết vì có uống cũng không biết có đúng thuốc để trị nó .
    Ba hôm sau thì các vết đỏ tan dần rồi khỏi

2 tuần sau em kế tiếp bị y chang, lần này mẹ có kinh nghiệm nên không đi bs nữa, chỉ tự theo dõi ở nhà
    2 tuần sau em út bị y chang (:Laughing mẹ cũng không cho đi bs

Bà ngoại xót xa mắng con gái mày tiếc tiền không cho cháu tao đi bs :Laughing:
    Mẹ bướng cãi lại : đến nơi ấy có khi lại lây bệnh khác .
    Mẹ nói với bà : 3 hôm sau là hết ấy mà . Bà y hẹn 3 ngày sau xuống kiểm tra . Thấy cháu bình thường mới yên tâm về

P/s : virus này có ít nhất từ hôm tháng Ba AL vì hôm Thanh minh về quê tảo mộ, mang trái cây về SG. Nhóc nhà mình mê mít nên ăn hơi nhiều, bà ngoại mắng : mình cho ăn mít nhiều quá nên nóng mà nổi mụn :Crying::Crying::Crying::Crying:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi aodaidieu; 24/05/2011 vào lúc 08:18 PM.
    • 72 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

ôi, con nhà mình cũng đang bị vậy, mặt và lưng nổi đầy nốt, mắt lại còn kèm nhèm, chắc mọc cả trong mắt, nhưng ko sốt hay quấy khóc gì, bé 3 tuổi vẫn nghịch như thường, có mẹ nào mà con đã bị vậy thì tư vấn cho mình với nhé, cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 1,533 Bài viết

• 2,560 Được cảm ơn

con mình cũng bị, đang ban hết lên, sốt cả ruột, con mình bé quá, mới có 4 tháng. Vào viện Nhi là nó thử máu ngay
    • 149 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

hik con nhà mình cũng bị...đùng cái thì nổi mẩn đầy lưng sốt. mình tưởng rubela nhưng chỉ đúng đến tối thì lại hết sạch và cũng không sốt nữa.1 tuần sau thì lại nổi lúc đi học về , đến tối lại hết. hik...mình nghĩ rằng có lẽ do môi trường nhà mình ô nhiễm quá rồi. đợt này bệnh tật sao mà lắm thế. chả có cơ quan nào đứng ra bảo vệ môi trường cứ đi bảo vệ ở đâu không biết, hội bảo vệ người tiêu dùng mình cũgn chả bảo vệ được người tiêu dùng.thật đau lòng....
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cún nhà em cũng chẳng biết bị sao, hôm qua đi chơi về tự nhiên hay tay hai chân bi sưng phù lên như bị dị ứng ý, em sợ quá gọi hỏi bác sĩ nhưng không được ra hiệu thuốc mua thuốc bôi, bôi thử vào một chân thê là một lúc sau thấy đỡ. Em đoán là cún bị con gì cắn, mùa hè nên lắm con côn trùng lắm.
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Gìơ đang có dịch chân tay miệng nên cũng sợ lắm chẳng dám cho con đi chơi nữa các chị ạ!
    • 32 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

các mẹ chú ý nhé! bệnh tay chân miệng cũng có 1 số triệu chứng như lên mụn đỏ, sốt nhẹ, bé quấy khóc. cần phải giữ vệ sinh cho bé và tiệt trùng những dung cụ như bình sữa, ti giả.....
    • 85 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zinzin2008 Xem bài viết
    ôi, con nhà mình cũng đang bị vậy, mặt và lưng nổi đầy nốt, mắt lại còn kèm nhèm, chắc mọc cả trong mắt, nhưng ko sốt hay quấy khóc gì, bé 3 tuổi vẫn nghịch như thường, có mẹ nào mà con đã bị vậy thì tư vấn cho mình với nhé, cảm ơn các mẹ nhiều.
    Con mình cung thế, bs cho uống thuốc chống di ứng và ceelin, gờ đỡ rồi đấy.
    • 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Bé nhà em 11 tháng từ hôm qua cũng bắt đầu bị nổi mẩn, lúc đầu là trên mặt sau lan xuống khắp người, con không sốt cũng không quấy khóc, vẫn chơi bình thường. Em đọc ở đây thấy các mẹ nói kiêng nước, kiêng gió cho con nên tự nhiên em lại thấy lo, vì em vẫn tắm cho con bt, sáng dậy lại lau cho con bằng nước muối rồi đưa con đi lớp bt. Có mẹ nào cũng tắm cho con như em không, cho em xin tí kinh nghiệm với. Cám ơn các mẹ nhiều.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3