Bệnh trẻ em

Bé nhà mình tự nhiên bị nôn trớ.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.91K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, con mình được 6 tháng tuổi, nặng 9kg, cháu vẫn ăn uống và chơi đùa bình thường, nhưng tự nhiên hôm nay đang ngồi chơi thì bị nôn trớ, cháu nôn trớ sạch hết những gì có trong bụng, nhìn con mà sót hết ruột, 2 vợ chồng loay hoay cũng ko biết lý do vì sao, vậy có mẹ nào con bị tình trạng trên ko ạ, nếu mẹ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ cho bố của việt anh với, chân thành cảm ơn các mẹ, à mà con mình đang tập ăn dặm, hôm nay mẹ cháu lấy 1 ít hoa thiên lý về nấu bột cho cháu, nhưng cháu ăn rất ít, mong mẹ nào có kinh nghiệm thì hồi âm sớm cho bố việt anh với nhé, cảm ơn các mẹ nhiều, nuôi con vất vả nhưng vui các mẹ nhể. Nếu mẹ nào có kinh nghiệm thì hồi âm sớm cho bố việt anh với nhé, nếu mẹ nào có nick chát thì add nick của mình vào với nhé: phuongbacgiaothuy.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kevilvietanh; 04/05/2011 vào lúc 10:29 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bé 4,5 tháng đã có thể tập cho ăn dặm được chưa?

Chào bác sỹ và các mẹ thông thái, bé nhà mình mới được 4,5 tháng nhưng mẹ phải đi làm sớm, cháu ở...

• Khi bé bị tiêu chảy các mẹ cẩn thận nhé!

Sáng nay đọc bài báo nói về việc cho con uống oresol không đúng cách có thể khiến bé bị teo não và...

• Bé đi tiểu có các hạt màu nâu

Con nhà mình 26 tháng, gần đây thỉnh thoảng cháu đi tiểu có ra các hạt màu nâu, nhỏ, đều, thuôn...

• Bé Đậu Đậu nhà mình đã hết bệnh nôn trớ, vui quá các mẹ ạ

Trời mưa rét mướt lâu ngày mà bé con nhà mình ăn vào cứ nôn trớ ra hết, 2 vc nhìn con mà rớt nước mắt. Hồi trước vợ chồng mình toàn chữa theo kiểu lang vườn, cũng thư nhiều nơi nhiều cách cơ mà không thấy tiến triển gì. Hôm trước nghe mấy mẹ trên này giới thiệu tới phòng khám dinh dưỡng ở Nguyễn...

• Bé 2 tuổi tự nhiên bị ho và sốt

Bé sốt việc đầu tiên là lau mát, sốt cao thì cần tắm vòi hoa sen nước ấm trong 10'. Thuốc giảm sốt (tùy theo số cân nặng của bé) Bé bị mệt trong người nên ăn dễ ói, cho bé ăn ít một, lúc sau lại ăn nữa. Bé sốt cho bé uống nhiều nước, cũng uống từng ít một thôi. Bé còn nhỏ, da rất nhạy cảm,...

• 88 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bé nôn trớ vậy có khóc không hay vân chơi bình thướng vậy chị
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ban ngày bé vẫn chơi bình thường, đến tối bé đang ngồi chơi đồ chơi thì bị nôn trớ sạch sẽ những gì có trong bụng, sau đó mẹ bé cho cháu ăn và đi ngủ, đang ngủ thì lại tỉnh dậy trớ tiếp, sau đó lại trớ thêm lần nữa, tổng cộng từ 9h - 10h tối ngày hôm qua cháu trớ 3 lần, sau đó vợ chồng tôi có cho cháu lên bệnh viện để khám, thì bác sỹ chẩn đoán là lồng ruột, sau đó cho cháu truyền và kê thuốc cho cháu uống, sáng nay vợ chồng tôi đưa cháu về nhà rồi, nhưng bụng cháu có dấu hiệu bị trướng bùng đầy hơi thì phải, hôm nay cháu ko nôn trớ nữa, nhưng mẹ bé ko dám cho bé ăn nhiều, mà chỉ ăn ít một, nhìn con trớ mà quặn hết cả ruột các mẹ à, vợ chồng mình lại ở trên vùng cao, nên đi lại hơi vất vả, mà bệnh viện ở đây thì trình độ chuyên môn của bác sỹ có hạn, vợ chồng tôi đang theo dõi cháu, nếu ko có gì cải thiện chắc cho cháu xuống Hà Nội khám, ko biết mẹ nào có biết địa chỉ bệnh viện nhi nào tốt thì mách bảo vợ chồng tôi với, xin chân thành cảm ơn.
    • 88 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chi goi cho em di em se noi cho
    be nha chi phai nhap vien lien do
    0918212267
    be bi nhu vay de lau se nguy hiem lam
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn chị camlien nhé, bé nhà em hôm lên viện về ko có hiện tựong bị nôn nữa, gia đình chúng tôi đang theo dõi cháu, cảm ơn chị nhé.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình tối qua đang ngủ tự nhiên bị nôn trớ, sau đó mình cho bé bú tiếp, một lúc sau bé lại trớ, sau đó bé lại bú và ngủ bình thường, mình lo quá không biết bé bị sao nữa. Có mẹ nào biết thì giúp mình với.
    • 701 Bài viết

• 1,798 Được cảm ơn

nếu con bất thình lình nôn trớ sau khi ăn.các mẹ cứ ấn xem bụng con có bị chướng ko nhé,be bị chướng bụng,ăn ko tiêu cũng gây ra trớ.
    Ôm Ta Rê,Tút Ta Rê,Tu Rê Soa Ha
    Cám ơn trời phật đã mang con yêu về bên con.Cầu trời khẩn phật cho 2 mẹ con con luôn được bình an,khỏe mạnh,đủ 9 tháng 10 ngày về đích an toàn

Ba mẹ yêu con lắm lắm:Kiss::Kiss::Kiss: bình an,khỏe mạnh bên ba mẹ con yêu nhé:Kiss::Kiss::Kiss: