• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.65K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1,485 Bài viết

• 1,258 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bé nhà em (gần 10 tháng) 2 hôm nay đi ngày 2-3 lần, trong đó một lần thì phân bình thường còn lại thì cho ra sản phẩm kiểu hoa cà hoa cải và nhiều nước. Đêm thì bụng sôi ầm ầm và bủm liên tục.
    Em lo quá, đang có dịch mà, ko biết đây có phải là triệu chứng không nữa.
    Hiện tại em mới chỉ cho uống men tiêu hóa. Có người bảo em là cho bé đi xét nghiệm phân xem có dính dịch ko. Các mẹ cho em hỏi là mình phải mang đến đâu để xét nghiệm? Và mình mang phân bé đi xét nghiệm được ko hay phải đưa bé đến, chờ bé ra sản phẩm nóng hổi để lấy.
    Các mẹ giúp em với nhe! Thanks các mẹ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Him
    • 8 năm
    • 228 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyetcm Xem bài viết
    Các mẹ ơi, bé nhà em (gần 10 tháng) 2 hôm nay đi ngày 2-3 lần, trong đó một lần thì phân bình thường còn lại thì cho ra sản phẩm kiểu hoa cà hoa cải và nhiều nước. Đêm thì bụng sôi ầm ầm và bủm liên tục.
    Hiện tại em mới chỉ cho uống men tiêu hóa. Có người bảo em là cho bé đi xét nghiệm phân xem có dính dịch ko. Các mẹ cho em hỏi là mình phải mang đến đâu để xét nghiệm? Và mình mang phân bé đi xét nghiệm được ko hay phải đưa bé đến, chờ bé ra sản phẩm nóng hổi để lấy.
    Có khi con bạn bị lạnh bụng đấy, trời này mà hở bụng ra là các bé hay bị lạnh lắm. Con mình bị đau bụng, mình toàn nhờ xin lá ổi hoặc hồng xiêm xanh về rửa sạch, cắt ra rồi hấp nồi cơm hoặc chưng cách thủy lấy nước cho bé uống. Nước rất chát nên với lá ổi chỉ cần 2-3 búp ổi là được. Con mình uống là hỏi đi ỉa luôn. Hom sau lại còn phải lo bé ị táo ấy chứ. Chúc con bạn khỏe.
    • 3,777 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Phân có hoa cà hoa cải và nước thì có thể là tướt đó chị. Và bé bị đầy bụng. Chị nên cho bé đến BS tư vấn xem,vì độ tuổi này cũng hay mọc răng. Nếu là tiêu chảy thì chị cho bé uống thêm nước luộc cà rốt,chỉ lấy nước uống thôi,có thể dùng cả nước để nấu cháo,ko dùng xác cà rốt.

Tony dễ thương:Kiss: :Kiss: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • Him
    • 8 năm
    • 228 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Có khi con bạn bị lạnh bụng đấy, trời này mà hở bụng ra là các bé hay bị lạnh lắm. Con mình bị đau bụng, mình toàn nhờ xin lá ổi hoặc hồng xiêm xanh về rửa sạch, cắt ra rồi hấp nồi cơm hoặc chưng cách thủy lấy nước cho bé uống. Nước rất chát nên với lá ổi chỉ cần 2-3 búp ổi là được. Con mình uống là hỏi đi ỉa luôn. Hom sau lại còn phải lo bé ị táo ấy chứ. Chúc con bạn khỏe.
    • 1,485 Bài viết

• 1,258 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ! Đúng là bé nhà em đang mọc 2 răng cửa hàm trên, nhưng lần mọc răng trước có bị sao đâu. Sáng nay bé lại đi lần nữa, phân nhão, ko có nước nhưng có mùi chua. Cũng có người khuyên mình dùng lá ổi rồi nhưng mình rất sợ con mình dính phải dịch tả nên không dám làm gì giảm cường độ đi cầu.:Sad:
    • 2,350 Bài viết

• 1,117 Được cảm ơn

Cún nhà em cũng đi ngoài có nước, nhầy nhẫy 4 hôm nay rồi . 1 lần còn nguyên cả miếng cà rốt. Cháu được 11 tháng. Sờ hàm trên thấy đang nhú 1 cái răng. Em đang cho uống Antibio ngày 1 gói. Nhưng bé chỉ đi ngày 1 lần thôi?? Vậy bé bị làm sao hả các chị?? chữa sao bây h
    Sống đơn giản cho đời thanh thản
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà em 3 tháng rùi nhưng mấy bữa nay sao cứ 3-4 bữa nó mới chịu ị, nhưng phân thường thôi chứ kkhg có bón , nhiều khi 4 ngày nó chưa ị e lo wa thụt đít bé co sao khg các chị?, E vẩn thường xoa bụng bé 30 vòng trướp khi bú theo lời bác sỉ, mà cũng vậy hà. BÉ nhà e bú sữa ngoài , 2,5thg be bỏ sữa mẹ luôn
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi.giúp e với bé nhà e đc gần 1 tháng rồi nhưng dạo này e thấy bé đi ỉa thấy phân có màu vàng nhưng nhầy nhầy,thỉnh thoảng bụng bé sôi,chị gần nhà e bảo do thay đổi thời tiết lên bé bị đi tướt.e lo quá bé bị 10 ngày rồi.e chỉ cho bé bú sữa mẹ thôi.e k dám cho uống thuốc gì cả.bé vẫn bú mẹ đều