Bệnh trẻ em

Bé nhà em bị đẹn miệng

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 22.3K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 1,034 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bé nhà em 4 thang rưỡi, bị đen miệng, có thuốc trị cho be không.
    Em cho bé uông Frisolac, bé đi ị ngày một lần cũng tạm ổn, nhưng mấy ngày nay bé bị nổi đẹn, không khóc nhưng bỏ bú. Lúc nào cũng le lưỡi ra liếm láp.
    Bác nào có kinh nghiệm giúp em với.
    Hàng Việt Nam Chất Lượng Cao Đây

--------------------------------------------------
    Tôt cho cả gia đình http://www.truyenhinhvcd.com.vn/Film/BTV4_DuocThao.wmv

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 396 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Bị đẹn miệng có phải là có tưa lưỡi không mẹ nó?

• 4,977 Bài viết

• 365 Được cảm ơn

Ui mấy hôm nay em cũng thấy Nhím cứ lè lưỡi ra liếm liếm và cho ngón tay vào miệng mút suốt. Có phải là Nhím cũng bị đẹn lưỡi hay gì đó ko các mẹ ơi?

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Be Chum nha minh cung bi den may lan day. Lau bang mat ong, rau ngot cung do nhung ko khoi han. Ba noi Chum mua goi com danh ro miêng Nystatin ve dung 1-2 hom thay sach bong. Me Suhao thu dung xem, kha hieu nghiem day!

• 154 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeSuHao
    Em cho bé uông Frisolac, bé đi ị ngày một lần cũng tạm ổn, nhưng mấy ngày nay bé bị nổi đẹn, không khóc nhưng bỏ bú. Lúc nào cũng le lưỡi ra liếm láp.
    Chị mua nystatin về dùng, tốt lắm, rau ngót và mật ong không ăn thua đâu. Viên màu nâu ý, chị rửa sạch lớp bọc màu nâu đi, ở bên trong có màu vàng chị nghiền nát ra rồi pha với nước dùng nước đó đánh miệng, lưỡi cho bé, thuốc pha xong chỉ dùng trong ngày nên chỉ dùng nửa viên một thôi nhé. Ngày đánh cho bé 1-2 lần, mấy hôm là khỏi thôi, bé nhà em trước bị trắng cả miệng đánh có một tuần là sạch bong, bây giò cũng không bị lại nữa. À, ăn sữa xong chị nhớ cho bé uống nước nhé, nếu có điều kiện cho bé uống thêm trà chống tưa. Chúc bé nhà chị mau khỏi, hay ăn chóng nhớn nhé
    Dế mèn của mẹ đã lớn rồi-không khóc nhè nữa nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,494 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Ngày xưa mình dùng zytee thuốc mỡ màu vàng tốt lắm, bôi vài lần là khỏi. Bạn kiểm tra
    lại là thuốc dùng được cho bé 6 tháng nhé.

• 1,034 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cảm ơn các bác chắc em thử hết luôn :1::4::1:
    Hàng Việt Nam Chất Lượng Cao Đây

--------------------------------------------------
    Tôt cho cả gia đình http://www.truyenhinhvcd.com.vn/Film/BTV4_DuocThao.wmv

• 396 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeSuHao
    Nhà mình dùng daktarin đánh lưỡi cho con mình. Đẹn là do nấm đấy. Dùng cái này đánh hết liền.

• 4,700 Bài viết

• 5,183 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi FN_ Xem bài viết
    Các mẹ ơi, bé nhà mình vừa phải uống kháng sinh 10 ngày, sau đó khắp niêm mạc miệng đều bị đóng lớp trắng, có khi loét ra như vết phỏng nhẹ, dưới môi, vòm miệng đều có, phủ kín hết, nhìn thương quá! Cái này có phải là bị đẹn không ạ? Cách nào chữa cho con bây giờ? Chứ bé bỏ ăn cả tuần nay rồi :Crying:
    Chị ra chợ mua cỏ mực về đâm nát với xíu muối, rồi rơ lưỡi cho bé, mạnh 1 chút để bong hết lớp trắng nhé:Kiss:Đảm bảo khỏi, với cả bổ sung thêm vitamin C nữa, vitamin C giọt hiệu Ceelin. Chúc Vic mau khỏi:LoveStruc:
    PS: Cách này là cách hiệu nghiệm nhất chữa đẹn. Con em còn bị lưỡi bản đồ cơ, mỗi lần lưỡi sưng đau thấy thương lắm:Worried:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TyBiBo Xem bài viết
    Chị ra chợ mua cỏ mực về đâm nát với xíu muối, rồi rơ lưỡi cho bé, mạnh 1 chút để bong hết lớp trắng nhé:Kiss:Đảm bảo khỏi, với cả bổ sung thêm vitamin C nữa, vitamin C giọt hiệu Ceelin. Chúc Vic mau khỏi:LoveStruc:
    PS: Cách này là cách hiệu nghiệm nhất chữa đẹn. Con em còn bị lưỡi bản đồ cơ, mỗi lần lưỡi sưng đau thấy thương lắm:Worried:
    Mẹ TyBiBo ơi con em 3 tháng tuổi, cũng phải uống kháng sinh và bị như vậy thế có dùng cách của chị bày cho được không?. Chị trả lời em gấp nhé. Cảm ơn chị.

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2